Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Sensation XL - เอชทีซี Sensation XL

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 58 / เข้าชม: 512471
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 4 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 6

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Sensation XL - เอชทีซี Sensation XL
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 10:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/spec/htc/sensation_xl.htm]HTC Sensation XL - เอชทีซี Sensation XL[/url][/b]
[b]รีวิวโทรศัพท์ :[/b] http://www.siamphone.com/review/2012/htc/sensation_xl/page.htm
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/spec/htc/sensation_xl.htm

[img]http://www.siamphone.com/image/post_android_community.gif[/img]
[url=http://android.siamphone.com][b]Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์[/b][/url]
http://android.siamphone.com

[img]http://www.siamphone.com/spec/htc/images/sensation_xl/htc_sensation_xl_1_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/spec/htc/images/sensation_xl/htc_sensation_xl_2_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/spec/htc/images/sensation_xl/htc_sensation_xl_3_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/spec/htc/images/sensation_xl/htc_sensation_xl_4_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/spec/htc/images/sensation_xl/htc_sensation_xl_5_b.jpg[/img]
kimjonghoon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Sensation XL - เอชทีซี Sensation XL
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 17:24  

เย้ๆ คนแรก -*- ว่าแต่รุ่นนี้ถ้ามาด้วย 3D ละก็ขายดีเทน้ำเททุ่งเลยครับ เพราะสิ่งดึงดูดจริงๆแล้วคือหูฟังที่แพงมากกกกกกกก (ถ้าซื้อมาเองต่างหากนะ)
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: HTC Sensation XL - เอชทีซี Sensation XL
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 17:30  

ด้านหน้าสวยมาก แต่ด้านหลังยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ แต่ก็ต่างมุมมองนะครับ..
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 22:00  

ก็สวยดีครับ
ข้อแตกต่างก็น่าจะ
ไม่เป็นดูอัลคอร์(ในเซนส์เซชั่นตัวอื่นๆเป็นสองคอร์)
จอ ละเอียดมารตรฐาน(ตัวอื่น qHD ตัวนี้ WVGA)
แรมเท่าเดิม(เอง 7xxMb)
แบตอ่ะ ปกติไม่เน้นบันเทิง(แอนดรอยด์) ก็ชาร์ตกันหัวคลอนละ นี่ยิ่งเน้นเพลงด้วย ไปไวกว่าเดิมแน่นอน
16 Gb กั๊กแล้วเหลือ 12 Gb เอง สเปคแบบนี้ไม่พอนะครับ เน้นมีเดียไม่น่าพอเลย ควรมีช่องเสียบเมม(อันนี้ติแรงๆทีนึง)

ข้อดี
สวย
3G ครบทุกคลื่นในบ้านเรา
หูฟัง เมพ =w= (แพงจริงๆ)
รออัพเดตต่อไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 23:18  

มีโลโก้ของ Monster Beat ซะด้วย หุหุ คงไม่ได้แถมให้ใช่ม่ะ - -"
Kavlar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 02:42  

แต่ละคนรู้ดีกันจังเลยน้ะวิจารณ์ของเค้าซ้ะ
ถามหน่อยเหอะ ที่ใช้ๆกันอยู่ ใช้ครบทุกฟังก์ชั่นแล้วหรอ ?

ปล. ถ้าไม่ชอบ ก็อย่าออกความเห็น นั่งดูไปเงียบๆไม่มีใครว่าอะไรหรอก
chz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 11:41  

สวยนะ สวยมากด้วย

แต่ความละเอียดจอน่ะ น้อยไปป่ะ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 14:25  

Kavlar ผู้เขียน:
แต่ละคนรู้ดีกันจังเลยน้ะวิจารณ์ของเค้าซ้ะ
ถามหน่อยเหอะ ที่ใช้ๆกันอยู่ ใช้ครบทุกฟังก์ชั่นแล้วหรอ ?

ปล. ถ้าไม่ชอบ ก็อย่าออกความเห็น นั่งดูไปเงียบๆไม่มีใครว่าอะไรหรอก

แล้วจะคอมเม้นทำไมอ่ะเทอว์ ไม่อยู่เฉยๆอ่ะจ้ะ เดี๋ยวก็มีคนมาถามหาข้อแตกต่าง บอกไว้ก่อนไม่ได้ ผิดกฏก็แจ้งแอดมินมาลบก็ได้นะคับ

ซื้อไปไม่มีข้อมูลเปรียบ เดี๋ยวก็หาว่าเครื่องไม่ดี พนักงานขายบอกไม่หมด ที่จริงคนซื้อไม่ศึกษาเอง เจอบ่อยมาก

ย้ำ ถ้ารำคาญ ก็แจ้งแอดมินมาลบสิครับ
และก็ ถ้ามีความรู้ความสามารถอะไรบ้่าง ก็ออกมาช่วยๆกันเถอะนะครับ ดีกว่าเอาเท้ามาราน้ำด้วยประโยคเกรียนๆแบบนี้!
Shame on you
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 17:55  

เห็นด้วยอยางแรงคับต้องศึกษาไว้มีอะไรก้อแแชๆๆกันไป^^
Androidlism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 22:08  

ไม่เห็นด้วยเรื่องน่าจอสักเท่าไรครับ...ความละเอียดตรงนี้ไม่น่าจะต่างกันเท่าไรถ้าคุณมองหน้าจอด้วยระยะจากลูกตาของคุณในระยะปกติ *ยกเว้น คุณเอาตาไปใกล้ๆจอ ผมว่าอย่างงั้นความแตกต่างคงชัดเจน
ส่วนตัวชอบมากครับ..เรื่อง design แต่ด้านหลังก็แปลกไปอีกแบบนึง แต่ติดใจหูฟังนี่แหละครับ สุโก้ยยยย จริงๆ
ละก็เรื่องแบตครับ..หลายๆคนอาจเข้าใจหรือมีประสบการณ์กะการที่สุด htc แบตหมดเร็ว..ของผมเอง ใช้ design ตัว classic อยู่ก็ไม่เห็นจะหมดเร็วอะไรแค่ต้องหาวิธีรักษาสภาพแบต ครับ อยู่ได้วันกว่าๆสองวันด้วยซ้ำไป..บางคนเอาไปเทียบกะอันโน้นอันนี้ ซึ่งผมว่ามันต่างที่การใช้งานครับ จริงๆ iPhone ก็ไม่ได้อึดอะไรมากมายหรอกครับ ผมเอามาใช้ บางครั้งไม่ถึงวันก็หมดละ...บางวันก็นานหน่อย สรุปคือ มันดีหมดหล่ะครับ..อยู๋ที่เราจะใช้กันเป็นรึเปล่าเท่านั้นเอง
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 22:12  

กล้องตัวที่สอง (Front Camera)
- ความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video Recording)
- ความละเอียด HD 1280 x 720 พิกเซล*
ออกทีหลังยังไม่ได้เรื่องเลยดูสิ เขาไป 1920*1080 กันแล้ว กล้องหน้าเค้า 2 ล้านแล้ว จะออกสเปคแบบนี้มาทำไม? สงสัยจัง Question Question Question
killprapon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 23:29  

ผมว่าสเป็คโดยรวมก็โอเคนะครับ ต้องรอดูราคาก่อนครับว่าจะสมเหตุสมผลรึป่าว
ทบทวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2011 09:15  

NBS_K ผู้เขียน:

แล้วจะคอมเม้นทำไมอ่ะเทอว์ ไม่อยู่เฉยๆอ่ะจ้ะ เดี๋ยวก็มีคนมาถามหาข้อแตกต่าง บอกไว้ก่อนไม่ได้ ผิดกฏก็แจ้งแอดมินมาลบก็ได้นะคับ

ซื้อไปไม่มีข้อมูลเปรียบ เดี๋ยวก็หาว่าเครื่องไม่ดี พนักงานขายบอกไม่หมด ที่จริงคนซื้อไม่ศึกษาเอง เจอบ่อยมาก

ย้ำ ถ้ารำคาญ ก็แจ้งแอดมินมาลบสิครับ
และก็ ถ้ามีความรู้ความสามารถอะไรบ้่าง ก็ออกมาช่วยๆกันเถอะนะครับ ดีกว่าเอาเท้ามาราน้ำด้วยประโยคเกรียนๆแบบนี้!

เห็นด้วยคร๊าบบบ มีสมองต้องใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2011 16:18  

ทบทวน ผู้เขียน:

เห็นด้วยคร๊าบบบ มีสมองต้องใช้

แล้วจะโพสทำไมตั้งแต่แรกพวกชอบสร้างเรื่อง
nopash
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2011 17:14  

ใครเบื่อ case เดิมๆ แล้วก็สามารถมาเลือก case ใหม่จาก http://www.case4android.com ได้นะครับ

เรามี case ของ HTC Sensation ราคาพิเศษมาแนะนำครับ

ดูรายละเอียดที่เว็บได้เลยครับผม Smile
chz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2011 16:11  

อยากจะบอกว่า ใครคิดว่าอะไรดีกว่า ก็ไปซื้อมาใช้สิครับ Smile)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2011 08:17  

HTC ออกบ่อยเกินไม่ประทับใจ แต่ระบบแอนดอยน่าจะดี

sbobetxn--72c5ak8bzbzhsbobet xn--72c5ak8bzbzh
homemake
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 09:21  

สวย แรง น่าประทับใจ แต่แบตหมดไว โอ้วประเจ้า ทำกับผมได้เช่นไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 13:18  

ขอจองเลย อยากให้มาชอบใหญ่ๆ เล็กๆ ไม่เอา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 15:51  

รีบ ๆ มาซะที..ไม่งั้นซื้อ 4S ก่อนไม่รู้ด้วยนะ อิอิอิ
tettt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 15:38  

กลัวแค่เรื่องแบต..

ตอนนี้ใช้ 4 นิ้ว แบต 1500 เปิดพวก social 4 ตัว + คุยไม่มาก ยังใช้แทบไม่ถึงวัน

ตัวนี้จอใหญ่กว่า กลับให้แบตแค่ 1600 Sad
anti-Korea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2011 14:20  

เห็นฃอบมาดิสเครดิต HTC อวยซัมซุง บอก HTC แย่ ยังงั้น ยังงี้
เป็นแฟนคลับซัมซวยก็ไปสิงบอร์ดซัมซวยของกระจอกสิ มาทำไม บอร์ด HTC
พีรนัท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2011 15:09  

งานออกแบบhtcเหมือนๆเดิมเลยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 11:07  

killprapon ผู้เขียน:
ผมว่าสเป็คโดยรวมก็โอเคนะครับ ต้องรอดูราคาก่อนครับว่าจะสมเหตุสมผลรึป่าว

เปิดขายแล้ว ราคาอยู่ที่ 650 Usd. ครับ
แต่ถ้าหากรอสักพัก ~ 1 เดือน ราคาน่าจะถูกลงอีก 30 usd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 03:06  

น่าใช้นะแต่กลัวตกรุ่นเร็ว

sbobetxn--72c5ak8bzbzhxn--q3cc5ac3b6g9bxn--l3cclfrhl1b9d9a4a7cvfxn--12c1bpto3e6allp7ixn--l3cm7a5azdxn--o3cfa6dvfkxn--r3c5aic3bxdsxn--333-nmlyaa4ixhqa7c
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2011 10:54  

ออกเร็ว ๆ น๊าาาา ไม่งั้นย้ายค่ายยย 555 (เซ็งกะการออกช้า)
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2011 02:47  

จะ Iphone จะ Samsung จะ HTC ขอบอกเหอะครับ
ถ้าเล่นเน็ตเยอะๆ รุ่นไหนมันก็อยู๋ไม่เกินวันทั้งนั้นแหละครับ เพราะที่ใช้มา
Iphone 4 , HTC desire HD , HTC EVO 3D , Samsung galaxy Note
แบตมันอยู่ได้ไม่เกินวันอยู่แล้ว ถ้าเราเล่นเน็ตหนักๆโดยเฉพาะช่วงต่อ 3G
ยกเว้นตัว Samsung Tap 8.9 นี่แบตอึดจริงๆ เล่นหนัก 2 วันชาร์จยังพอไหว(เพราะมันเป็น Taplet มั้ง)

ปล.อันนี้เล่นจากการใช้งานเอง ไม่ได้ฟังแระมาเล่านะครับ
รักทุกค่ายมือถือจะแบรนไร ทำมาสวยเครื่องแรงโดนใจก็ใช้มันทั้งนั้นแหละคราบ
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2011 02:53  

ว่าไปก็ถูกใจตัว XL แต่มาช้าเลยแอบนอกใจไปสอย galaxy note มาแระ
tnt01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2011 20:28  

เปรียบเทียบ XL กับ XE

XL 20500 บาท
-ความเร็ว : 1.5 GHz
-หน่วยความจำ 16 GB (ตัวเครื่อง)
- RAM 768 MB
-ความละเอียด 480 x 800 พิกเซล กว้าง 4.7 นิ้ว
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 1,600 mAh

XE 18900 บาท
หน่วยประมวลผล : Dual-core?
- ความเร็ว : 1.5 GHz
-หน่วยความจำ 4 GB (ตัวเครื่อง)
-RAM 768 MB
-การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 G
-จอแสดงผล (ไม่ระบุ) 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
- ความละเอียด 540 x 960 พิกเซล กว้าง 4.3 นิ้ว
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 1,730 mAh

**ผมว่า XE น่าซื้อกว่านะ XL ไ่ม่ทราบว่าเพิ่ม เมมฯ ได้หรือเปล่า.
แล้วหูฟัง บีท เค้าจะแถมให้ไหมนะ
nnkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2011 01:19  

ผมใช้ซัมซุงเวฟอยู่ ว่าเสียงหูฟังเด็ดแล้วนะ(ต้องหาหูฟังใหม่แถมมาไม่ดี) เจอเอ็กแอว เทพมากทั้งเบสทั้งกลาง ครบเลยพี่น้อง ยอมจริงเลย เลยจัดเลย ยอมสองหมื่นก็เอา พูดจริงครับ
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2011 22:50  

วันนี้ไปดูตัวจริงมาแล้ว... ไม่ประทับใจเท่าที่ควร ..หนำซ้ำ หูฟังที่ให้ก็เป็นแบบสายสมอทอร์ค ไม่ใช่แบบเฮดโฟนที่เอามาโฆษณาคู่กันเลย ...อุส่ารอ...
Vicviper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 10:47  

rock13 ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูตัวจริงมาแล้ว... ไม่ประทับใจเท่าที่ควร ..หนำซ้ำ หูฟังที่ให้ก็เป็นแบบสายสมอทอร์ค ไม่ใช่แบบเฮดโฟนที่เอามาโฆษณาคู่กันเลย ...อุส่ารอ...

แบบ Headphone จะมากับชุด Limited Edition เท่านั้นน่ะครับ
ซึ่งจากข่าวที่ทราบมาจะมีเพียง 1,000 ชุดเท่านั้น (ในไทยนะ) Laughing
acrophobia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 08:45  

tnt01 ผู้เขียน:
เปรียบเทียบ XL กับ XE

XL 20500 บาท
-ความเร็ว : 1.5 GHz
-หน่วยความจำ 16 GB (ตัวเครื่อง)
- RAM 768 MB
-ความละเอียด 480 x 800 พิกเซล กว้าง 4.7 นิ้ว
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 1,600 mAh

XE 18900 บาท
หน่วยประมวลผล : Dual-core?
- ความเร็ว : 1.5 GHz
-หน่วยความจำ 4 GB (ตัวเครื่อง)
-RAM 768 MB
-การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 G
-จอแสดงผล (ไม่ระบุ) 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
- ความละเอียด 540 x 960 พิกเซล กว้าง 4.3 นิ้ว
-แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 1,730 mAh

**ผมว่า XE น่าซื้อกว่านะ XL ไ่ม่ทราบว่าเพิ่ม เมมฯ ได้หรือเปล่า.
แล้วหูฟัง บีท เค้าจะแถมให้ไหมนะ

สำหรับ XE เพิ่ม SD Card ได้ครับ ที่มาให้กับตัวเครื่องจะเป็น Micro SD Card 8 Gb. ครับ ส่วนหูฟังที่แถมมากับ XL คิดว่าน่าจะตัวเดียวกันกับ XE ครับ
acrophobia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 08:46  

thugsin ผู้เขียน:
จะ Iphone จะ Samsung จะ HTC ขอบอกเหอะครับ
ถ้าเล่นเน็ตเยอะๆ รุ่นไหนมันก็อยู๋ไม่เกินวันทั้งนั้นแหละครับ เพราะที่ใช้มา
Iphone 4 , HTC desire HD , HTC EVO 3D , Samsung galaxy Note
แบตมันอยู่ได้ไม่เกินวันอยู่แล้ว ถ้าเราเล่นเน็ตหนักๆโดยเฉพาะช่วงต่อ 3G
ยกเว้นตัว Samsung Tap 8.9 นี่แบตอึดจริงๆ เล่นหนัก 2 วันชาร์จยังพอไหว(เพราะมันเป็น Taplet มั้ง)

ปล.อันนี้เล่นจากการใช้งานเอง ไม่ได้ฟังแระมาเล่านะครับ
รักทุกค่ายมือถือจะแบรนไร ทำมาสวยเครื่องแรงโดนใจก็ใช้มันทั้งนั้นแหละคราบ

ของผมก็ charge วันต่อวันครับ บางที 2 ทุ่มแบตก็แดงแล้ว Embarassed
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2012 03:13  

acrophobia ผู้เขียน:
thugsin ผู้เขียน:

ของผมก็ charge วันต่อวันครับ บางที 2 ทุ่มแบตก็แดงแล้ว Embarassed

ผมซื้อตัวชาร์จสำรองไว้ครับ เสียบได้สะดวกดี ไม่งั้นเล่นหนักๆไม่พ้นวันเลย
XE user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2012 23:42  

XE ก็กินแบ็ตแย่แล้วนะ = ="

ทำไม แบ็ตน้อยกว่าหล่ะ???
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 15:15  

มีใครเคยเล่นเกมส์ facebook ใน XL ตัวนี้ยังคับ
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 20:51  

ถ้าใช้แล้ว แบตหมดไว อยากลองเปลี่ยนมาใช้แบตความจุสูง (1800 mah) ติดต่อสอบถามผมได้นะครับ พอดีเพื่อนนำเข้ามาจากฮ่องกง โดยตรง รับประกัน 6 เดือน 089-494-8647 (เจ)
จริงใจ ไม่หลอกหลวง
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 02:09  

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
jo30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2012 19:03  

ซื้อมาใช้แล้วชอบมาก ตรงอย่างที่ต้องการ เล่น 3G ได้ทุกค่าย,จอใหญ่มาก,เล่นgameสะใจ,netไหลปรือ,vdoใหญ่สุด ไหลลื่นดีมาก แต่ดันเพิ่มเมมไม่ได้ คิดว่าคุ้มนะ แล้วแต่คนชอบ
TheMoopong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 12:33  

ถ้านำเครื่องจากอังกฤษเข้ามา unlock จะมีปัญหาอะไร หรือเปล่าครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2012 15:04  

ผมซื้อในงาน TME มา 2 เครื่องกับคุณแม่มาครับ

ใช้มาครบสัปดาห์แล้วละครับ

ผมว่าตัวนี้ค่อนข้างแรง-แรงมาก แม้จะเป็น core เดียว เพราะตัวเครื่อง 16gb เลย ไม่ต้องเพิ่ม sd

ทำให้ไหลลื่นมาก เล่น video ใน youtube ดี-ดีมากเลย

หูฟัง ผมดันจับไม่ได้แฮะ ได้ in-ear มา เสียงเบสหนักดีมาก (ยิ่งเพลงความละเอียดเกิน128 ยิ่งโอเคเลย)

ส่วนเรื่องแบท ก็ตามสภาพ ผมเข้าใจตั้งแต่ใช้ desire hd เครื่องเก่าแล้วครับ เพราะฉะนั้นก็ Sunyo Mobile Booster ไปแล้วกัน (ที่จริง wifi ทั้งวัน แบทอย่างเก่งก็แค่แดงเองนะ แต่ถ้า 3g ทีก็มีเหงื่อตกอยู่ -..-" )

เล่นเกมอาจจะแปลกๆไปบ้างเพราะมันจะใหญ่ และไม่ใช่ size ที่เคยสัมผัส เลยอาจรู้สึกแปลกบ้าง เดี๋ยวก็ชินครับ (ตอนนี้ทำงานแล้ว เกมแทบไม่ได้แตะเลย -0- )

โดยรวมผมชอบนะ ครบตามที่ผมต้องการแล้วครับ 4.7/5 Smile
เบนซ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2012 15:20  

ยืนยันคับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เท่าที่ลองเล่น ถูกใจมาก UI เทพสมคำร่ำลือจริงๆ กล้องชัดมาก สวยกว่า 4s ด้วยซ้ำ โปรแกรมแต่งภาพก็ใช้ง่ายกว่า iphone อีก เอฟเฟ็คภาพคล้ายไอโฟนคับ เสียงดีมากด้วย
gu_berm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2012 16:10  

เทคโนโลยีโดนใจครับ
แต่เข้าศูนย์ไป 2 รอบล่ะ
รอบแรกใช้ไปได้ 7 วัน เมนบอร์ดเสีย เปลี่ยนเครื่อง
รอบสองใช้ไป 1 เดือนครึ่ง อาการเดิมเมนบอร์ดเสีย รอไป 1 อาทิตย์ บอกอะไหล่เพิ่งจะมา
ปัญหาทุกอย่างยอมรับได้
แต่ที่ผิดหวังสุดคือ ศูนย์บริการ (ฟอร์จูน) ตอบลูกค้าได้แย่ มว๊ากกกกกก
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2012 22:20  

ขายแล้ว ปิดกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 11 Apr 2012 09:53; ทั้งหมด 3 ครั้ง
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 16:29  

ขายหูฟัง Monster Beats Solo Headphones by Dr.Dre สีขาว ที่มากับเครื่อง HTC Sensation XLได้มาจากงาน Mobile Expo 2012 วันที่ 28 มกราคม 2555 ของใหม่และแท้ 100% สีขาวสวยมาก ที่ครอบหูนุ่มมาก ตัวนี้มี ControlTalk (เป็นสมอร์ทอร์ก) มีคอนโทลเลื่อนเพลงด้วย เสียงใสมาก ฟังเพลงแล้วหูแทบจะละลาย เบสแน่นมาก ใช้ได้กับแจ็กหูฟังทุกชนิดที่เป็น 3.5 เช่น iphone ipod ipad ฯลฯ ไม่ได้ใช้ค่ะก็เลยขายเพราะมีสมอร์ทอร์กอีกตัวของเครื่องอยู่แล้ว ขาย 6,500 บาทค่ะ ไม่มีกล่องนะคะเพราะตอนได้มาก็มีแต่ตัวหูฟังค่ะ สนใจติดต่อ 089-4812876 นัดเจอตาม BTS อยู่จตุจักรค่ะ หรือรับส่งไปรษณีย์ทั่วไทยค่ะ
richhyman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2012 16:43  

ราคา จะ ลด ลง บ้างไหม
qm_2639
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 09:25  

gu_berm ผู้เขียน:
เทคโนโลยีโดนใจครับ
แต่เข้าศูนย์ไป 2 รอบล่ะ
รอบแรกใช้ไปได้ 7 วัน เมนบอร์ดเสีย เปลี่ยนเครื่อง
รอบสองใช้ไป 1 เดือนครึ่ง อาการเดิมเมนบอร์ดเสีย รอไป 1 อาทิตย์ บอกอะไหล่เพิ่งจะมา
ปัญหาทุกอย่างยอมรับได้
แต่ที่ผิดหวังสุดคือ ศูนย์บริการ (ฟอร์จูน) ตอบลูกค้าได้แย่ มว๊ากกกกกก

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
cytex2012
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2012 14:51  

ซื้อมาแล้ว 3 วันก่อน ดีมากเลย ชอบอะ ผมมี ipad2 อยู่แล้ว ผมว่าแอนดรอยมานดีกว่านะตอนนี้ ชอบรุ่นนี้มาก สีสด จอใหญ่ดีครับ แถมแรงอีกด้วย สุดยอด เจอหูฟังแล้วเบสแน่นโคตรๆ คุ้มอะ แบบใส่ฟังเพลง รถสิบล้อบีบแตร์ไล่ยังไม่รู้ตัวเลยละ ฮ่าๆ ผมให้คะแนน 9/10 ครับ แต่เสียอยากเดียว อยากได้สีดำอะ 555
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2012 16:40  

อยากได้ครับใครสนใจปล่อยราคาไม่แรงซัก15000
จุ้งจิ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 00:35  

ขาย htc sensation xl มือ2 สีขาว ราคา 16000 เครื่องศูนย์
ใช้ไป 3 เดือน ประกันเหลือ 9 เดือน ค่ะ
มีเคส แถมให้ 1 ชิ้น ตัวเครื่อง 100% ไม่มีตำหนิใดๆ ใช้ถนอมมาก
ไม่เคยตกค่ะ ติดฟิมล์กันรอยเรียบร้อยแล้ว
กรุงเทพ นัดรับแถว เซนทรัลลาดพร้าว ม เกษตร สนใจโทร 0869816505
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 04:23  

anti-Korea ผู้เขียน:

เห็นฃอบมาดิสเครดิต HTC อวยซัมซุง บอก HTC แย่ ยังงั้น ยังงี้
เป็นแฟนคลับซัมซวยก็ไปสิงบอร์ดซัมซวยของกระจอกสิ มาทำไม บอร์ด HTC

ผิดตัวแล้วท่าน ผมแฟนโมโต แต่ก็ไม่ได้เชียร์นะ
ที่เปรียบเทียบก็ว่ากันตามเนื้อหน้ากระดาษ สเปค และก็ประสบการณ์บางส่วน
แล้วซัมซุงก็ยากที่จะรอดจากการเอาไปเทียบ เพราะของเขาเป็นไง ก็รู้ๆกัน
นี่ถ้าใช้สติ สมอง ปัญญาคิดหน่อย ก็คงไม่ได้ตอบออกมาแบบนี้ หร่อก!
Evil or Very Mad
Kunlom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2012 15:14  

ขออนุญาติขาย HTC Sensation XL 10,000- บาท ไม่เคยหล่น สภาพใช้งานปกติ ติด film กันรอยแล้ว แถมซอง silicon cap case อุปกรณ์ สาย charge พร้อมกล่อง ใบเสร็จจาก JMART ซื้อเมื่อวันที่ 7/1/2012 ประกันเหลืออีก 6 เดือน (สนใจโทร 089 8108787 - นัดรับของแถวสถานี BTS)

ขออนุญาติไม่รวมหูฟัง beat นะครับ สนใจโทรคุย ขายได้ขายครับ (อยากเปลี่ยนเป็น HTC One)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Kunlom เมื่อวันที่ 05 Jul 2012 21:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nuttyppk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2012 00:57  

ขายแล้วนะครับ
TMO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2012 20:29  

ขายสมาร์ทโฟน HTC Sensation XL สวย ๆ ของแถมเพียบ 14,00 บาท พร้อมส่ง EMS ทั่วไทยครับ
สภาพดีถึงดีมากอยู่ในเคสตลอด ไม่เคยตกหรือขูดขีดกับอะไรใด ๆ ใช้งานได้ปกติ ดูหนัง HD เล่นเกมส์หนัก ๆ ได้ไม่มีสดุด เครื่องไม่เคยแกะและซ่อม จอใสไร้รอย อุปกรณ์มาตรฐานครบมีกล่อง อีมี่ตรงกล่อง หูฟัง BEATS แท้
เหลือประกันอีก 6 เดือนครับ
แถมเคสให้ 3 สี แบตเสริมอีก 2 ก้อน (1,800 mAh)
ติดต่อ 089-7613538 ครับ
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2012 16:41  

++ลดราคา++ ขาย HTC Sansation XL เครื่องศูนย์ True ประกันยาวถึงมกราคม ปี 56 พร้อมหูฟัง Beat Audio เล่น 3G ได้ทุกค่าย อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพนางฟ้าค่ะ ไม่มีปัญหาใดๆ ใส่เคสตลอด ติดกันรอยแล้ว ใช้เองค่ะ ขายเพราะซื้อ HTC One X แล้วค่ะ ซื้อมา 20,500 บาท ขาย13,900 บาทค่ะ แถมเคส HTC อีก 690 บาทฟรี สนใจโทร 0894812876 อยู่จตุจักร ค่ะ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือห้างสรรพสินค้าค่ะ
http://www.pantipmarket.com/items/12577413

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย inoon เมื่อวันที่ 18 Jul 2012 22:47; ทั้งหมด 3 ครั้ง
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2012 16:41  

++ลดราคา++ ขายหูฟัง Monster Beat Solo สีขาว ของใหม่แท้100% มือ 1 ยังไม่ได้แกะซีล ในห้างขายราคา 9,800บาท แต่ขายเพียง 6,900 บาทเท่านั้น
หูฟังระดับเทพสำหรับ HTC One X, Sensation XE, Sensation XL, One V หรือ HTC รุ่นอื่นๆ หรือใช้กับ iPhone, iPod, iPad มีไมค์สำหรับเป็น Hands-Free ได้ในตัวปุ่มควมคุมการแล่นเพลง, หยุดเพลง, เลื่อนเพลง
สนใจโทร 0894812876 อยู่จตุจักร ค่ะ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือห้างสรรพสินค้าค่ะ
http://www.pantipmarket.com/items/12577678
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2012 11:55  

ขาย bluetooth HTC ++ ขายไปแล้วค่ะ ++

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย inoon เมื่อวันที่ 18 Jul 2012 22:46; ทั้งหมด 2 ครั้ง
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2012 11:56  

ขาย case HTC Sentation XL ของแท้ศูนย์ htc สวยหรู สีขาว สุดทนฝาปิดเปิด ตั้งได้ แข็งแรงมาก ของใหม่ 690 บาทค่ะรวม EMS แล้วค่ะ สนใจโทร 0894812876 มีแค่ 2อันค่ะ อยู่จตุจักร นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือห้างสรรพสินค้าค่ะ ดูรูปที่ http://www.getandroid.net/phpbb/viewtopic.php?f=30&t=14645
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: