Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยดูสเปคกับราคาของ tablet ตัวนี้ให้หน่อยคะว่าโอเคไหม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 7694
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยดูสเปคกับราคาของ tablet ตัวนี้ให้หน่อยคะว่าโอเคไหม
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2012 19:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือหนูไปเจอแท็ปเล็ต lazada มาอะค่ะ คือไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง หน้าจอทัชสกรีนขนาด 7 นิ้ว
หน่วยความจำภายในตั้งต้น 8 GB ARM Cortex A8 CPU 1.0 GHz และ แอนดรอย 4.0 อะค่ะ ราคา 6000 ค่ะเพื่อนๆมาดีไหม แพงไปหรือเปล่าค่ะ
toumjiw
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยดูสเปคกับราคาของ tablet ตัวนี้ให้หน่อยคะว่าโอเคไหม
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2012 11:15  

เดี่ยวไปลองหาข้อมูลมาก่อนนะครับ ดูน่าสนใจดี
dragon_guy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยดูสเปคกับราคาของ tablet ตัวนี้ให้หน่อยคะว่าโอเคไหม
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2012 19:33  

น่าสนใจดีนะครับ ไม่ทราบว่ามีลิ้งหรือเปล่าครับ
berry_swirl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2012 14:15  

http://www.lazada.co.th/Lazada-Scope-Tablet---SP0716-68445.html อันนี้อะค่ะที่บอก ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
dragon_guy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2012 11:34  

เท่าที่ผมดูนะครับ ผมว่าถือว่าถูกนะครับเพราะว่าจอใหญ่มาก 9.7 นิ้ว แล้วเป็นแอนดรอย 4.0.3 อีกต่างหาก ได้ 2 อย่างนี้มาก็คุ้มละครับ แต่ติดตรงที่ cpu 1.2 Ghz น้อยไปนิด แต่นอกนั้นดีหมด
toumjiw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2012 15:20  

ผมจะมาบอกอีกเสียงเหมือนกันคับว่าน่าสนใจนะครับ จุดเด่นคงเป็นหน้าจอที่มีขนาดใหญ่ ระบบปฏิบัติการ 4.0.3 แต่ cpu ช้าไปนิด แต่โดยรวม ยังไงก็น่าสนใจอยู่ดีครับ ว่าจะสั่งเหมือนกัน ขอบคุนสำหรับ ลิ้งดีๆนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: