Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ย้ายรายชื่อ(Contact) N72 ไป Android LGP500

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 27575
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ย้ายรายชื่อ(Contact) N72 ไป Android LGP500
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 09:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

ใช้ N72 มาหลายปีมาก จนล่าสุดพึ่งถอย LG optimus one ชีวิตมีความสุขมากขึ้นครับ

รู้สึกว่าอะไรๆ มันคล่องตัวไปหมด แต่ผมมีปัญหารบกวนอย่างหนึ่งครับ ผมมีรายชื่อเพื่อนๆ

อยู่ในเครื่อง N72 400 กว่ารายชื่อ จะTransfer มาใส่ LG optimus on

วิธีแรกผมลองทำคือ

1.โอนข้อมูลจาก N72 มาใส่ซิมแต่มันได้แค่ 200 รายชื่อขาดอีก 200

2.ใช้ Nokia suite นำรายชื่อออกมาได้เป็นไฟล์ .csv คล้ายๆ Exel แต่ไม่รู้จะ Import มา

LG อย่างไรครับ รบกวนหน่อยครับ
popoman
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ย้ายรายชื่อ(Contact) N72 ไป Android LGP500
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 12:59  

หาเจอหละครับ

1. ไปที่ Nokia Pc suite

2.เข้าไปที่ COntact ของ Pc suite

3.เลือกรายชื่อที่เราต้องการจะนำออก

4.ที่เมนู ใ้ห้เลืือก "นำออก" โดยเลือกที่ไฟล์ออกเป็น .CVS

5,Save .cvs ลงในเครื่อง PC

6.เข้า Gmail เลือก "ที่อยู่ติดต่อ"

7.เลือก "นำเข้าที่อยู่ติดต่อ"

8.เลือก "เลือกไฟล์" ให้เราเลือกไฟล์ .CVS ที่เรา save ไว้ก่อนหน้า

9.คลิี๊ก "นำเข้า"

จากนั้น COntact ทั้งหมดจะอยุ่ใน Gmail หลังจากนั้นเปิด wifi ที่มือถือ แค่นี้ก็ sync เรียบร้อยครับ
popoman
Year's Star

หัวข้อ : Re: ย้ายรายชื่อ(Contact) N72 ไป Android LGP500
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 13:00  

หาเจอหละครับ

1. ไปที่ Nokia Pc suite

2.เข้าไปที่ COntact ของ Pc suite

3.เลือกรายชื่อที่เราต้องการจะนำออก

4.ที่เมนู ใ้ห้เลืือก "นำออก" โดยเลือกที่ไฟล์ออกเป็น .CVS

5,Save .cvs ลงในเครื่อง PC

6.เข้า Gmail เลือก "ที่อยู่ติดต่อ"

7.เลือก "นำเข้าที่อยู่ติดต่อ"

8.เลือก "เลือกไฟล์" ให้เราเลือกไฟล์ .CVS ที่เรา save ไว้ก่อนหน้า

9.คลิี๊ก "นำเข้า"

จากนั้น COntact ทั้งหมดจะอยุ่ใน Gmail หลังจากนั้นเปิด wifi ที่มือถือ แค่นี้ก็ sync เรียบร้อยครับ
tongsaree
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2012 11:06  

import csv file เข้าใน gmail มันเพิ่มได้ทีละรายชื่อ ลองเลือกทั้งหมดก็ไม่ได้ครับ
คลิกกันปวดมือจนต้องยอกที่ยี่สิบกว่ารายชื่อ เลยลองส่งแบบดิบๆผ่านทาง bluetooth
ผมมีวิธีที่ง่ายแสนง่าย ที่จะเอา contact หรือรายชื่อผู้ติดต่อจาก N8 ไป galaxy s3
ดังนี้
1. จับคู่สองเครื่องด้วยบลูทูช
2. เลือกรายชื่อทั้งหมดจาก N8
3. เลือกส่งเป็นบัตรรายชื่อผ่านทางบลูทูช แค่นี้รายชื่อทั้งหมดก็ไปอยู่ใน s3 แล้วครับ
sktheworld
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2012 14:01  

วิธีของผมง่ายๆครับ..

1.แบคอัพรายชื่อทั้งหมดลงเมมโมรี่การ์ดครับ

2.นำเมมโมรี่การ์ดไปใส่เครื่องแอนดรอยร์ด

3.เข้าไปที่รายชื่อ เลือกนำเข้า จาก เมโมรี่การ์ด เป็นอันเสร็จครับ

ปล.ผมทดลองกับ gt-s5570 นะครับ ผ่าน แบบง่ายๆครับ Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: