Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ Galaxy Y เครื่องเปิดไม่ติด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 11407
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ Galaxy Y เครื่องเปิดไม่ติด
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2012 19:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องมีอยุ่ว่า ผมทำ galaxy y ตกพื้นแบตกระจายออกมาเลย แต่พอผมประกอบเข้าไปใหม่ แล้วลองเปิดเครื่อง ก็เปิดติดครับ เข้าได้ปกติ แต่เวลาในเครื่องมันมั่ว ผมเลยจะตั้งใหม่ จึงวางไว้แล้วเดินไปดูนาฬิกา พอกลับมาเครื่องมันพักหน้าจอ แล้วก็กดอะไรไม่ได้เลยครับ ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยถอดแบตออกแล้วใส่ไหม่ ปรากฏว่า เครื่องเปิดไม่ได้!!!! ชาร์ตแบท ก็ไม่เข้า เสียบ USB ก็ไม่เข้า ผมเลยใช้ มิเตอร์วัดดู ค่าที่วัดได้คือ 0.7V เต็ม 3.7V ผมควรจะทำยังไงดีครับ เครื่องซื้อมาไม่ถึงปี

ช่วยแนะนำผมทีนะครับ ตอนนี้ใจเสียมากๆเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ Galaxy Y เครื่องเปิดไม่ติด
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2012 00:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ค่าที่ได้นี่วัดจากแบตเหรอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: