Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ผมใช้ ซัมซุง GT-I5700 อยากทราบว่า ใครมีวิธีให้เครื่องพิมพ์ภาษาไทย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 8267
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมใช้ ซัมซุง GT-I5700 อยากทราบว่า ใครมีวิธีให้เครื่องพิมพ์ภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2012 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ ซัมซุง GT-I5700 อยากทราบว่า ใครมีวิธีให้เครื่องพิมพ์ภาษาไทยได้บ้างครับ
อยากจะให้สอนผมทำ หรือทำให้ผม หรืออะไรสักอย่าง ให้เครื่องผมมันพิมพ์ภาษาไทยได้
ช่วยหน่อยนะครับ อย่างละเอียดหน่อยก็ดีนะครับ เพราะผมได้เครื่องเปล่ามาจากญาติ
ไม่มีแผ่นไดร์เวอร์ ไม่มีแผ่นโปรแกรมอะไรเลย ใครมีช่วยส่งมาให้ผมหน่อยก็ดีนะครับ
คิดเงินเท่าไหร่ โทรคุยกันได้นะครับ 0867111746 True
ratthakritt
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผมใช้ ซัมซุง GT-I5700 อยากทราบว่า ใครมีวิธีให้เครื่องพิมพ์ภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2012 18:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดาวน์โหลดใน play store ชื่อแอพ morelocal2 ครับเครื่องจะสามารถใช้ภาษาไทยได้ และถ้าจะพิมพ์ไทยโดยใช้คีย์บอร์ดลองโหลดแอพชื่อ Arch thai keybord แล้วไปที่ setting เลือก เมนูภาษาและแป้นพิมพ์ >เลือก arch thai keybord จากนั้นกลับไปที่หน้าหลัก >เลือกเมนู message >กดช่องพิมพ์ข้อความค้างไว้ จะเห็นเมนูขึ้นมาว่า เลือกวิธีป้อนข้อมูล จากนั้นก็กดเลือก arch thai keybord ก็จะสามารถพิมพ์ไทยได้แล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: