Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile i-STYLE Q2 - ไอโมบาย i-STYLE Q2
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 104 / เข้าชม: 579760
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile i-STYLE Q2 - ไอโมบาย i-STYLE Q2
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2012 02:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile i-STYLE Q2 - ไอโมบาย i-STYLE Q2
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/imobile/istyle_q2/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/i-style_q2.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile i-STYLE Q2 - ไอโมบาย i-STYLE Q2
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2012 14:22  

ไอ-โมบายจอ 4.3 นิ้ว 2 sim อย่างนี้ต้องลองซักหน่อย!
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile i-STYLE Q2 - ไอโมบาย i-STYLE Q2
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2012 15:54  

เอ่อ..ลืมถามไปครับว่า ไม่มีภาพด้านหลังเหรอครับ!!

Question
vitamin_iloveu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2012 02:38  

ประมาณนี้หรือป่าว? http://www.siamphone.com/spec/htc/desire_v.htm
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2012 09:10  

ธนเดช จตุคามฯ ผู้เขียน:
เอ่อ..ลืมถามไปครับว่า ไม่มีภาพด้านหลังเหรอครับ!!

Question

ลองไปสัมผัส ที่งาน โมบายเอ๊กโปรนะครับ

ด้านหลัง ก็สวยดีครับ งานประกอบ ก็ใช้ได้ครับ สีออกน้ำตาลเข้มๆ จะว่าสีดำก็ไม่ใช่
สีเดียวกัน กับ wellcome A99 เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2012 03:13  

boykoong ผู้เขียน:

Question

ลองไปสัมผัส ที่งาน โมบายเอ๊กโปรนะครับ

ด้านหลัง ก็สวยดีครับ งานประกอบ ก็ใช้ได้ครับ สีออกน้ำตาลเข้มๆ จะว่าสีดำก็ไม่ใช่
สีเดียวกัน กับ wellcome A99 เลยครับ

รุ่นนี้ Q2 ใช้3Gได้ทุกค่ายเลยเหรอครับ...ถ้าใช่ โอ้ววว ราคาไม่ถึงหกพัน เจอกันแน่ๆครับ

ปล: ทุกวันนี้ใช้ i858 ซื้อตั้งแต่เปิดตัว เพิ่งเปลี่ยนแบตฯไปกลางเดือนที่แล้วเองครับ Very Happy
HuhuHuhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2012 22:18  

เจ๋งครับ ได้4.0.4 นิ่งดีไม่รวนเลยครับ ลูกเล่นดีกว่า s2 ที่ใช้อยู่อีกครับ s2 ยังไม่ได้้ up ics เลยรุ้สึกว่า q2 ใช้ได้เลย แต่ไงจอกะสุ้s2ไม่ได้ แต่สีที่ได้เปนธรรมชาติกว่าครับ ปลดล๊อกหน้าจอด้วยการจับใบหน้าก็ทำได้ ลูกเล่น ics จัดเต็ม แต่ที่บอก tv out นี่ทำไงหรอครับ Very Happy
tarl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2012 09:46  

คุ้มค่ามากที่สุดเลยครับ เทียบกับราคา 5790 บาท ที่ไปซื้อมา

ทั้ง cpu ขนาดหน้าจอ คุณภาพหน้าจอ battery ics 4.0 software ที่ให้มา กล้อง 5 m autofocus มี led flash ด้วย ที่สำคัญ 2 sim อีกต่างหาก เป๊ะมากกก
nok2008
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2012 18:44  

tarl ผู้เขียน:
คุ้มค่ามากที่สุดเลยครับ เทียบกับราคา 5790 บาท ที่ไปซื้อมา

ทั้ง cpu ขนาดหน้าจอ คุณภาพหน้าจอ battery ics 4.0 software ที่ให้มา กล้อง 5 m autofocus มี led flash ด้วย ที่สำคัญ 2 sim อีกต่างหาก เป๊ะมากกก
ราคานี้จริงๆหรือครับ..?
Sweffee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2012 01:42  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน 5,790 บาท
เป็นเครื่องแรกของ i-mobile ที่ใช้เลยครับ
ลองเล่นอยู่เกือบชั่วโมงกว่าจะตัดสินใจซื้อ
วัสดุตัวเครื่องทำได้ีดี
การทำงานลื่นมาก
2 SIM รองรับทุกเครือข่าย
แบต 1,500 mAh (ใช้งานทั่วไปได้ตลอดวัน)
Android ICS 4.0.4 CPU 1G Ram 512MB
สำคัญสุดๆ แถมเมมให้อีก 8กิ๊ก
จอไม่ถึงกับ 16 ล้านสี แต่ก็เป็นจอ IPS หน้าจอเลยสวยใช้ได้
คุ้มจริงๆ ครับ สำหรับราคานี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2012 22:16  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ ที่ศูนย์ไอ-โมบายแฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น 3
ผมซื้อราคาศูนย์ 5,990 บาท อันดับแรกค่อนข้างจะประทับใจในเรื่องของบริการ
ศูนย์นี้ใส่ใจเรื่องลูกค้ามากครับ ผมเจอมาแล้วถึง ๒ ครั้ง..
ตัว Q2 ตัวนี้ จอสีสันแจ่มใช้ได้ครับ เข้าเน็ตเร็วเพราะว่าความเร็วมากกว่ารุ่นก่อนๆ
ตัวเครื่องด้านขอบ รวมถึงด้านหลังเป็นสีดำ(ไม่ใช่สีครีมตามรูปตัวอย่าง)
ลูกเล่นค่อนข้างจะเยอะกว่าเอ็นดอร์ยเวอร์ชั่นก่อน
สรุปโดยรวมผมว่าค่อนข้างคุ้มค่า กับคุณสมบัติหลากหลายนี้ผมว่าเวิร์คครับ
ที่สำคัญคือเป็นมือถือ 2 simจอใหญ่ 4.3 นิ้วที่โอเคเลยครับ*-*+

Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2012 18:30  

ใครที่กำลังลังเลอยู่ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ
ผมใช้แล้ว Q2 ตัวนี้มันเวิร์คที่สุด สำหรับมือถือ 2 sim ในยุคนี้แล้วครับ!!

Shocked
ThakaNoi
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2012 11:35  

ลำโพงดังชัดดีมั้ยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2012 12:20  

ลำโพงสนทนาเสียงโอเคเลยครับ
เปิดเพลงฟังไม่มีแตก อยู่ในเกณฑ์มาตราฐาน
ถ้าเทียบกับตัว 2 sim ราคาในเกณฑ์นี้ ตัว Q2 มันกินทุกตัวในท้องตลาดขาดเลยครับ
ผมว่าตัวนี้แหละท็อปสุดของไอ-โมบายในขณะนี้แล้ว..

Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2012 00:08  

5990บาท ทำไมไม่มีทีวี เห็นรีวิวimobileมีนิน่า Crying or Very sad Crying or Very sad
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2012 21:43  

ด้วยความแรงของ Q2 ตอนนี้หลายศูนย์ของขาดแล้ว
ลองไปลองเล่นตัวจริงดู แล้วคุณอาจจะประทับใจ
เหมือนผู้ใช้หลายๆคนในเวลานี้ครับ

Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2012 02:37  

ด้วยความแรงของ Q2 ตอนนี้หลายศูนย์ของขาดแล้ว
ลองไปลองเล่นตัวจริงดู แล้วคุณอาจจะประทับใจ
เหมือนผู้ใช้หลายๆคนในเวลานี้ครับ

Razz

เกือบ2ปีแล้วมั้งครับ ที่ไอโมบายเงียบกริบเพราะแอนดรอยส์...

แต่พอเปิดตัวตระกูล Istyle มานี้...ของมีขายไม่พอความต้องการลูกค้า...กลับมายิ่งใหญ่ในฐานะแบรนด์ไทยเหมือนเดิม... Wink
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2012 19:05  

มีกี่สีครับ Very Happy
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2012 14:34  

ซื้อมาแล้วครับ 5790 บัตรเครดิตลด 3% เหลือ 56xx ตอบได้คำเดียวว่าลื่นหัวแตก ไม่มีสดุดเลย note ที่ใช้อยู่ยังอาย ลองหาเคสแล้วไม่มีครับ เทียบ xe ใหญ่กว่านิดดดดนึง กล้อง 5 m ไม่เวอค
แต่เสียงลำโพงใส ชัด ซื้อเลย ราคานี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2012 16:02  

vakung ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 5790 บัตรเครดิตลด 3% เหลือ 56xx ตอบได้คำเดียวว่าลื่นหัวแตก ไม่มีสดุดเลย note ที่ใช้อยู่ยังอาย ลองหาเคสแล้วไม่มีครับ เทียบ xe ใหญ่กว่านิดดดดนึง กล้อง 5 m ไม่เวอค
แต่เสียงลำโพงใส ชัด ซื้อเลย ราคานี้

กล้อง5Mpไม่เวอร์ค เหรอครับ Confused i858 5Mpของผมยังแจ่มเลยครับ...

งั้น Q1กล้อง8Mpจะดีกว่าไม๊ครับเนี่ย...ลังเล2รุ่นนี้จริงๆครับ... Sad
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2012 10:44  

Anonymous ผู้เขียน:

กล้อง5Mpไม่เวอร์ค เหรอครับ Confused i858 5Mpของผมยังแจ่มเลยครับ...

งั้น Q1กล้อง8Mpจะดีกว่าไม๊ครับเนี่ย...ลังเล2รุ่นนี้จริงๆครับ... Sad

กล้องสีไม่สวยครับ(ถ้าแสงในห้อง) หากกลางแจ่้งพอใช้ได้ครับ
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2012 23:42  

พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว เสียดายไม่มีสีขาว..
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2012 22:38  

กล้องสีไม่สวยครับ(ถ้าแสงในห้อง) หากกลางแจ่้งพอใช้ได้ครับ

Q1 อาจจะเหนือกว่าตรงกล้อง ที่สำคัณแพงกว่าประมาณ 500 - 600 บาท ครับ..
แต่จอเล็กกว่า( 4 นิ้ว).. แต่ Q2 จอใหญ่( 4.3 นิ้ว)และคมกว่าแจ่มกว่าครับ..
จะพิมพ์ข้อความ หรือดูวีดีโอ ง่ายและสบายตากว่า..
วันนี้ผมผ่านไปที่ศูนย์ไอ-โมบาย แฟชั่นรามอินทรา ชั้น 3
และประทับใจเรื่องบริการมาก(อีกแล้วครับ)..
พบลูกค้ามุงจนแน่นตู้.. ยอด Q2 แรงจริงๆเลยครับ..

ปล.วันนี้ผมมีโอกาสได้ลอง OPPO Finder กล้องแจ่ม จอคมจริง.. แต่..ไอค่อนต่างๆดูไม่ค่อยสวยเลยครับ และดูเหมือนหน่วงนิดๆ ไม่ได้ลื่นหรือเด่นกว่า Q2 เลย.. ซ้ำใช้ได้แค่ sim เดียว แต่แพงกว่า Q2 เกือบ 3 เท่าตัว..
เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วโดยรวมผมเชียร์ Q2 สุดตัวเลยครับ..

Very Happy
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2012 23:14  

ซื้อมาแล้วครับ ราคาส่ง 5,100 เรื่องกล้องผมลองดูแล้วปัญหาที่บอกว่ากล้องไม่ดีเกิดจาก การที่ต้วกล้องพยายามจะโฟกัสภาพตลอดเวลาหันไปทางไหนมันก็โฟกัสตลอด พอแตะจอปุ๊บถ่ายปั๊บบางครั้งยังโฟกัสไม่ได้แต่มันถ่ายแล้ว การตอบสนองไวมาก ใช้เวลาเซฟรูปแค่เสี้ยววิเท่านั้น ผมเลยลงแอพถ่ายรูปตัวอื่นที่ใช้มาหลายเครื่องแล้ว แอพตัวนี้จะไม่โฟกัสภาพเองนอกจากจะแตะจอเพื่อถ่ายเท่านั้น หลังจากลองดูรูปที่ถ่ายในคอมแล้ว ถ้าเทียบกล้อง 5ล้านด้วยกันตัวนี้ไม่ได้เป็นรองใครแน่นอนครับ แต่ท่านที่ต้องใช้แฟลชช่วยในการถ่าย ไม่ต้องซื้อรุ่นนี้ครับ ไฟสว่างพอๆกับหิ่งห้อยเท่านั้น...เรื่องความเร็วการใช้งานกับการทัชหน้าจอ ลองเทียบกับ Galaxy S2 ลงรอม Miui 4.0.3 และ Galaxy Note 4.0.3 ตัวนี้เร็วกว่าอย่างไม่น่าเชื่อครับ..
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2012 01:04  

nok2008 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ ราคาส่ง 5,100 เรื่องกล้องผมลองดูแล้วปัญหาที่บอกว่ากล้องไม่ดีเกิดจาก การที่ต้วกล้องพยายามจะโฟกัสภาพตลอดเวลาหันไปทางไหนมันก็โฟกัสตลอด พอแตะจอปุ๊บถ่ายปั๊บบางครั้งยังโฟกัสไม่ได้แต่มันถ่ายแล้ว การตอบสนองไวมาก ใช้เวลาเซฟรูปแค่เสี้ยววิเท่านั้น ผมเลยลงแอพถ่ายรูปตัวอื่นที่ใช้มาหลายเครื่องแล้ว แอพตัวนี้จะไม่โฟกัสภาพเองนอกจากจะแตะจอเพื่อถ่ายเท่านั้น หลังจากลองดูรูปที่ถ่ายในคอมแล้ว ถ้าเทียบกล้อง 5ล้านด้วยกันตัวนี้ไม่ได้เป็นรองใครแน่นอนครับ แต่ท่านที่ต้องใช้แฟลชช่วยในการถ่าย ไม่ต้องซื้อรุ่นนี้ครับ ไฟสว่างพอๆกับหิ่งห้อยเท่านั้น...เรื่องความเร็วการใช้งานกับการทัชหน้าจอ ลองเทียบกับ Galaxy S2 ลงรอม Miui 4.0.3 และ Galaxy Note 4.0.3 ตัวนี้เร็วกว่าอย่างไม่น่าเชื่อครับ..

เรื่องกล้องลองเข้าไปปรับในโหมดถ่ายภาพดูนะครับ ซึ่งมีลูกเล่นมากมาย ปัจจุบันผมมักชอบปรับใช้ฟังก์ชั่นภาพนิ่งครับ ซึ่งมีทั้งออโต้โฟกัส หรือถ่ายแบบต่อเนื่อง คุณลองเข้าไปเลือกปรับดูครับ กล้องของคุณจะยิ่งเหนือชั้นขึ้นมาอีกก็ได้ครับ*-*+
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2012 11:49  

ผมใช้ ProCapture กับ Android มา 10 กว่ารุ่นแล้ว ปรับตั้งค่าได้ง่ายๆ คุณภาพของรูปถ่ายดีกว่าตัวเดิมที่มากับเครื่อง โดยเฉพาะใช้กับ Q2 ตัวนี้เห็นได้ชัดครับ..
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2012 23:53  

ผมใช้ ProCapture กับ Android มา 10 กว่ารุ่นแล้ว ปรับตั้งค่าได้ง่ายๆ คุณภาพของรูปถ่ายดีกว่าตัวเดิมที่มากับเครื่อง โดยเฉพาะใช้กับ Q2 ตัวนี้เห็นได้ชัดครับ..

เป็นอย่างที่คุณแนะนำมาจริงๆ ขอบคุณมากเลยนะครับ..

Smile
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2012 10:38  

เป็นอย่างที่คุณแนะนำมาจริงๆ ขอบคุณมากเลยนะครับ..

Smile

กำลังทดลอง โหลดมาใช้คราฟฟ
follow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2012 13:52  

i style q2 ซื้อมาใช้แล้วค่ะ
ค่อนข้างพอใจกับความไว สามารถของ Q2 เมื่อเทียบกับราคา
แต่กลับจิตตกกับโปรมแกรมพอควรค่ะ
ไม่สามารถลงโปรแกรมใน sd-card ได้
จะต้องรูทเท่านั้น (แอบเคืองนิดนึงให้มาทำไมตั้ง 8GB)
เมื่อตัดสินใจรูท ก็พบปัญหาว่าไม่สามาถ รูท บน windows ได้
ต้องติดตั้ง linux เพื่อรูท ซึ่งวิธีการละเอียดและยุ่งยากมาก
สำหรับผู้ไม่เคยใช้ linux
ส่วนปัญหาอื่น สามารถดูที่เพจนี้ได้ค่ะ

https://www.facebook.com/#!/imobileandroidclub

อยากให้ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อคะ แต่ถ้าคิดว่าใช้อะไรไม่มาก ตัวนี้ก็น่าสนใจค่ะ
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2012 20:53  

follow ผู้เขียน:
i style q2 ซื้อมาใช้แล้วค่ะ
ค่อนข้างพอใจกับความไว สามารถของ Q2 เมื่อเทียบกับราคา
แต่กลับจิตตกกับโปรมแกรมพอควรค่ะ
ไม่สามารถลงโปรแกรมใน sd-card ได้
จะต้องรูทเท่านั้น (แอบเคืองนิดนึงให้มาทำไมตั้ง 8GB)
เมื่อตัดสินใจรูท ก็พบปัญหาว่าไม่สามาถ รูท บน windows ได้
ต้องติดตั้ง linux เพื่อรูท ซึ่งวิธีการละเอียดและยุ่งยากมาก
สำหรับผู้ไม่เคยใช้ linux
ส่วนปัญหาอื่น สามารถดูที่เพจนี้ได้ค่ะ

https://www.facebook.com/#!/imobileandroidclub

อยากให้ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อคะ แต่ถ้าคิดว่าใช้อะไรไม่มาก ตัวนี้ก็น่าสนใจค่ะ

ผมใช้และลงแอปใน เอสดี นะ ทำได้ครับ ลองดูครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2012 23:13  

ใช้มาได้ประมาณ 1 สัปดาห์แล้วครับ โดยรวมชอบมากเลย ระบบลื่นไหลดี อาการหน่วงแทบไม่ปรากฏ ชอบอีกอย่างตรงที่ติดตั้ง ES Task Killer มาให้ด้วย ใช้งานได้ดีทีเดียวครับ จอสีสันสดใส จอสว่าง และคมชัดดีมาก เสียงเพลงผมโอเคนะครับ ปกติผมใช้ Iriver T8 อยู่ Q2 ให้เสียงที่สว่างสดใสกว่าพอสมควรเลย เรื่องกล้องถ่ายภาพถือว่าดีเกินราคานะครับ ถ่ายได้ดีทั้งที่มือและที่สว่าง ส่วนกล้องหน้าอาจไม่ดีเท่าไหร่นัก

ส่วนเรื่องย้ายแอพไป SD Card เครื่องผมใช้ได้ปกตินะครับ จากเมนูการจัดการแอพพลิเคชั่น

โดยรวม 5,790 บาท ถือว่าคุ้มค่ามากครับ ถ้าจะเทียบกับมือถือในฟังก์ชั่นระดับนี้ น่าจะเป็น LG L7 นะครับ ซึ่งราคาหมื่นนิดๆ Q2 ถูกกว่ากันเยอะเลย
wob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2012 00:02  

Android : เป็นไรที่โหลมาก ใครๆก็ใช้ Android

Android : เป็น os ของ google = ยี่ห้อไหนใช้ Android แปลว่าไม่มี os เป็นของตัวเอง
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2012 10:39  

wob ผู้เขียน:
Android : เป็นไรที่โหลมาก ใครๆก็ใช้ Android

Android : เป็น os ของ google = ยี่ห้อไหนใช้ Android แปลว่าไม่มี os เป็นของตัวเอง

มาทำอะไร เห่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2012 02:59  

wob ผู้เขียน:

มออึงอแหละเห่ยไ อ้พวกขวงโลกไม่มีปัญญาซื้สิถ้า..หรือใช้ 3310 อยู่ล่ะไม่เห่ย...
ไ อ้พวกทำเป็นติดแบรนแต่ยังแบมือขอเงินพ่อแม่ซื้อ เห่ยวะ.......
sanyas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2012 09:26  

ย้ายแอพไป SD ภายนอกทำยังไงที่ทำอยู่มัน SD ภายในอย่างเดียวนะ แนะนำด้วยครับ
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2012 20:28  

sanyas ผู้เขียน:
ย้ายแอพไป SD ภายนอกทำยังไงที่ทำอยู่มัน SD ภายในอย่างเดียวนะ แนะนำด้วยครับ

เข้าไปที่ตั้งค่าก่อนครับ
_เลือกที่เก็บข้อมูล
_จะมีที่ให้เลือกว่า ที่เก็บข้อมูล usb หรือ การ์ด sd
_เลือก การ์ด sd
_เวลาที่ติดตั้งแอป จะมีให้เลือกว่าติดตั้งในการ์ด sd เราเลือกเลย
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2012 11:44  

อยากทราบการใช้งานของแบตอ่ะคับ ว่าปกติถ้าไว้รับสายโทรออก เล่นบ้างนิดๆ ฟังเพลงบ้าง แบตจะอยู่ได้กีวันคับ ตอนนี้ใช้บีบีอยู่ อยากจะซื้อรุ่นนี้มาเห็นสวยและถูกดี ก่อนใช้บีบี เคยใช้กาแล็กซี่มินิ เล่นบ้าง ฟังเพลงบ้าง แบตอยู่ได้ประมาณ 3 วันอ่ะคับ เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้จะใช้ได้ซักกี่วัน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2012 11:51  

ddznote ผู้เขียน:
อยากทราบการใช้งานของแบตอ่ะคับ ว่าปกติถ้าไว้รับสายโทรออก เล่นบ้างนิดๆ ฟังเพลงบ้าง แบตจะอยู่ได้กีวันคับ ตอนนี้ใช้บีบีอยู่ อยากจะซื้อรุ่นนี้มาเห็นสวยและถูกดี ก่อนใช้บีบี เคยใช้กาแล็กซี่มินิ เล่นบ้าง ฟังเพลงบ้าง แบตอยู่ได้ประมาณ 3 วันอ่ะคับ เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้จะใช้ได้ซักกี่วัน

โทรศัพท์ที่มีหน้าจอขนาด 4.3 นิ้ว ยังไม่มีแบรนด์ไหน ที่ใช้งานปกติได้ถึง 3 วันหรอกครับ..
อย่างผมใช้ Q2 ตัวนี้ แบบธรรมดาก็ข้ามวันครับ.. แต่ถ้าเล่นเกมส์,เปิดวีดีโอ,ยิ่งถ่ายรูปใช้แฟลชด้วย ฯลฯ ก็บริโภคแบตทุกรุ่นน่ะครับ.. คุณอย่าลืมนะครับว่า จอใหญ่ได้ความสะดวกในการใช้งาน แต่ก็ต้องแลกกับการบริโภคแบตบ้างซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา.. แต่โดยภาพรวมแล้ว Q2 เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่าเอามากๆเลยครับ(ในสภาพที่รอมปกติ).. ถ้าคุณเลือกมันมาไว้ในกำมือครับ.. *-*+
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2012 18:39  

เพื่อนๆท่านใดที่สนใจเจ้า Q2 ตัวนี้.. ลองคลิกเข้าไปดูรีวิวในyoutube ซึ่งคุณ operaman01 ทำรีวิวจากการใช้งานจริง ไว้ถึง 4 ตอนด้วยกัน ซึ่งน่าจะเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจให้กับทุกท่านได้เป็นอย่างดีนะครับ..

Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2012 21:59  

Smile

โหลดมาลองตามแล้วครับ เจ๋งมากๆครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2012 22:01  

sanyas ผู้เขียน:

เข้าไปที่ตั้งค่าก่อนครับ
_เลือกที่เก็บข้อมูล
_จะมีที่ให้เลือกว่า ที่เก็บข้อมูล usb หรือ การ์ด sd
_เลือก การ์ด sd
_เวลาที่ติดตั้งแอป จะมีให้เลือกว่าติดตั้งในการ์ด sd เราเลือกเลย

ไม่ได้นะครับท่าน ถ้าไม่ได้รูท

ผมลองทำตามท่านว่ามา มันก็จะย้ายลงที่เก็บUSBอย่างเดียวเลยนะครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2012 05:26  

ใคนเจอปันหาบนQ2กันบ้างไหมอะ ทำไมมันจับสันยานเนตไม่ได้ถอยมา3วันเอง ปิดเปิดเครื่องมาใหม่รับสันยานเนตไม่ได้ ช่วยแนะนำทีคับ หรือโทรบอกได้คับ 0895416134(ais)
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2012 11:52  

อยากถามว่าตัวนี้มี LED เวลาที่มีเมลล์หรือข้อความใหม่ไหมครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2012 23:52  

"ขายดีตั้งแต่ซีรีส์ i-Style รุ่น 1 และ 2 ราคา 4,900 และ 3,200 บาท รุ่น Q1 และ Q2 ราคา 5,900 และ 5,700 บาท ใช้ 2 ซิมได้หน้าจอ 4 นิ้วเป็นอย่างต่ำ แนวโน้มดังกล่าวทำให้ยอดขายสมาร์ทโฟนอาจมีส่วนแบ่งมากกว่าฟีเจอร์โฟนภายในปีหน้า จากปัจจุบันยอดขายเดือนละ 3 แสนเครื่อง"

ในช่วงครึ่งปีหลัง บริษัทจะให้น้ำหนักกับกลุ่มสมาร์ทโฟนมากขึ้นจะมีซีรีส์ i-Style ทยอยออกสู่ตลาด ได้แก่ รุ่น 3, 4 และ Q3 พัฒนาซีพียูให้เร็วขึ้น แต่ราคาไม่เกิน 5 พันบาท รวมถึงมีซีรีส์อื่น ๆ ไม่ต่ำกว่า 6-7 รุ่น เป็นหน้าจอระบบทัชสกรีนทั้งหมด ตัดฟังก์ชั่นคีย์บอร์ดปุ่มกด QWERTY ออกไป เพิ่มความสามารถกล้องดิจิทัล และภายในไม่เกิน 2-3 เดือนข้างหน้าจะมีสมาร์ทโฟน "ไอ-โมบาย" รุ่นที่ใช้เซ็นเซอร์รับภาพของโซนี่และโตชิบาออกมาทำตลาดด้วย มีความละเอียดขั้นต่ำ 8 ล้านพิกเซล จากเดิม 5 ล้านพิกเซล คาดว่าปีนี้มีโอกาสที่ยอดขายสมาร์ทโฟนไอ-โมบายจะไปถึง 50,000 เครื่อง/เดือน

ข้อมูลจาก"ประชาชาติธุรกิจ"ครับ!!

Shocked
Tx1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2012 02:58  

ใคนเจอปันหาบนQ2กันบ้างไหมอะ ทำไมมันจับสันยานเนตไม่ได้ถอยมา3วันเอง ปิดเปิดเครื่องมาใหม่รับสันยานเนตไม่ได้ ช่วยแนะนำทีคับ หรือโทรบอกได้คับ 0895416134(ais)

เข้า service mode แล้ว wipe Cache ครับ
dracola
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2012 15:34  

ไม่มีไฟแสดงสถานะครับ
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2012 12:41  

"ขายดีตั้งแต่ซีรีส์ i-Style รุ่น 1 และ 2 ราคา 4,900 และ 3,200 บาท รุ่น Q1 และ Q2 ราคา 5,900 และ 5,700 บาท ใช้ 2 ซิมได้หน้าจอ 4 นิ้วเป็นอย่างต่ำ แนวโน้มดังกล่าวทำให้ยอดขายสมาร์ทโฟนอาจมีส่วนแบ่งมากกว่าฟีเจอร์โฟนภายในปีหน้า จากปัจจุบันยอดขายเดือนละ 3 แสนเครื่อง"

ในช่วงครึ่งปีหลัง บริษัทจะให้น้ำหนักกับกลุ่มสมาร์ทโฟนมากขึ้นจะมีซีรีส์ i-Style ทยอยออกสู่ตลาด ได้แก่ รุ่น 3, 4 และ Q3 พัฒนาซีพียูให้เร็วขึ้น แต่ราคาไม่เกิน 5 พันบาท รวมถึงมีซีรีส์อื่น ๆ ไม่ต่ำกว่า 6-7 รุ่น เป็นหน้าจอระบบทัชสกรีนทั้งหมด ตัดฟังก์ชั่นคีย์บอร์ดปุ่มกด QWERTY ออกไป เพิ่มความสามารถกล้องดิจิทัล และภายในไม่เกิน 2-3 เดือนข้างหน้าจะมีสมาร์ทโฟน "ไอ-โมบาย" รุ่นที่ใช้เซ็นเซอร์รับภาพของโซนี่และโตชิบาออกมาทำตลาดด้วย มีความละเอียดขั้นต่ำ 8 ล้านพิกเซล จากเดิม 5 ล้านพิกเซล คาดว่าปีนี้มีโอกาสที่ยอดขายสมาร์ทโฟนไอ-โมบายจะไปถึง 50,000 เครื่อง/เดือน

ข้อมูลจาก"ประชาชาติธุรกิจ"ครับ!!

Shocked
ถ้าออกมาจริงคงต้องเสียเงินซื้ออีกเครื่องแล้ว เพราะตอนนี้พอใจ Q2 เป็นอย่างมาก รุ่นต่อไปก็น่าจะดีขึ้นไปอีก i-mobile มาถูกทางแล้วครับ.. Razz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2012 17:28  

ล่าสุด ผมกับแฟนเพิ่งจะพาพี่สาวแฟนไปซื้อ Q2 สีขาวมาใช้ ที่ศูนย์เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G เค้ากำลังเห่อกับประสิทธิภาพของเจ้า Q2 อยู่เลยครับ.. เค้าบอกว่าสมกับราคาคุย(ของผม)จริงๆ.. เฮ้อ รอดตัวไปที่มันเวิร์ค*-*+++

Razz
-0-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2012 14:45  

น่าสนใจมากอะครับ แต่ติดทีผม ไม่ชอบจอใหญ่
เพราะ ผมเป็นคนคอนข้างต้องยัด โทรศัพท์ ลงกระเป๋า
แต่ก็อยากได้แหะรุ่นนี้อะ
thaimean
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2012 05:39  

ใช้แล้วชอบครับ ตัวนี้คุ้มจริง ถ่ายรูปใช้ได้เลย
ชมรูปจาก Q2 ครับ ผมถ่ายเอง

SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2012 13:07  

เจ้า Q2 ตัวนี้ เราสามารถตั้งเวลาเปิด/ปิด เครื่องเองได้(อยู่ในโหมดตั้งค่า"กำหนดเวลาเปิด/ปิด") แจ๋วจริงๆครับ จะได้ไม่ต้องเปลืองแบตฯในตอนกลางคืน*-*+

Very Happy
tikwan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2012 08:04  

ไอ-โมบายจอ 4.3 นิ้ว 2 sim อย่างนี้ต้องลองซักหน่อย!

กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะว่าจะซื้อดีมั้ย คืออยากถามผู้รู้ค่ะว่าเล่นประมาณพวกแชทได้ป่าวคะ อย่างพวก lines, whatapps, sinv chat on อ่ะคะ
kang2001
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2012 09:51  

บน windows root ได้แล้ว ง่าย ๆ ตามนี้เลยครับ
https://www.facebook.com/photo.php?v=370486196357640
kang2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2012 10:01  

tikwan ผู้เขียน:

กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะว่าจะซื้อดีมั้ย คืออยากถามผู้รู้ค่ะว่าเล่นประมาณพวกแชทได้ป่าวคะ อย่างพวก lines, whatapps, sinv chat on อ่ะคะ

ทุกอย่างทำได้หมดครับ เป็น android เหมือนกัน แถม tango wechat skype msn google+

ผมซื้อ oppo gemini ให้แฟน ส่วนผมใช้ q2 ทำทุกอย่างไม่ต่างกัน(ยกเว้นกล้องหน้า oppo ดีกว่ามาก) แต่ก็ประหยัดเงินไป 3,200.- เชียว

สรุปว่าคุ้มครับ ยิ่งถ้าใครใช้เป็นandroidเครื่องแรก
kang2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2012 03:59  

รีวิว Q2 จาก Spec Phone
http://goo.gl/IEPFn
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2012 14:06  

โทรศัพท์ที่มีหน้าจอขนาด 4.3 นิ้ว ยังไม่มีแบรนด์ไหน ที่ใช้งานปกติได้ถึง 3 วันหรอกครับ..
อย่างผมใช้ Q2 ตัวนี้ แบบธรรมดาก็ข้ามวันครับ.. แต่ถ้าเล่นเกมส์,เปิดวีดีโอ,ยิ่งถ่ายรูปใช้แฟลชด้วย ฯลฯ ก็บริโภคแบตทุกรุ่นน่ะครับ.. คุณอย่าลืมนะครับว่า จอใหญ่ได้ความสะดวกในการใช้งาน แต่ก็ต้องแลกกับการบริโภคแบตบ้างซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา.. แต่โดยภาพรวมแล้ว Q2 เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่าเอามากๆเลยครับ(ในสภาพที่รอมปกติ).. ถ้าคุณเลือกมันมาไว้ในกำมือครับ.. *-*+

ตอนแรกจะซิ้อ oppo รุ่นกีต้า แต่คนขายบอกว่าเครื่องมีเดี๋ยวไปเอาให้ แล้วผมก็ลองดูรุ่นนี้ เห็นแล้วชอบมากจอใหญ่ เสียงดังดีมากทั้งฟังจากลำโพง ยิ่งหูฟังสุดยอดเลย ที่ร้านก็ลงแอพลงเกมให้อีก พอเอา oppo กีต้ามาดู เล็กลงไปเลย ตัดสินใจซื้อเลยคับ เรื่องแบตก็ทำใจได้แล้วคับ ขนาดคนใช้ไอโฟนเครื่องเป็นหมื่นยังต้องชาร์จแบตอยู่เรื่อยๆเลย ตอนนี้ใช้เป็นเครื่องสำรองอยู่คับ เพราะใช้บีบีเป็เครื่องหลักอยู่ มีเรื่องจะถามนิดนึงคับ
1.สัญญาณ 3G ถ้าเกิดผมเปิดใช้ 3G แต่ยังไม่ได้สมัครโปรโมชั่น 3G เวลาผมเล่นแล้วมันขึ้นตัว H ที่สัญญาณด้านบน มันจะคิดตังแบบ 3G หรือป่าวคับ เพราะผมใช้โปร EDGE 50 ชั่วโมง ของ AIS รายเดือนอยู่
2.มีแบตเสริมรุ่นนี้ขายป่าวคับ เพราะผมไม่ค่อยจะสะดวกชาร์จ บีบีผมก็ใช้แบต2ก้อนคับ
ขอบคุณคับ
kang2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2012 16:33  

รีวิว Q2 ที่ Pantip

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T12386663/T12386663.html

ข้อมูลเพิ่มเติม https://www.facebook.com/imobileandroidclub
kang2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2012 12:03  

รีวิวจาก ไทยรัฐ

http://www.thairath.co.th/content/tech/283391
nemo9996
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ : nemo9996
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2012 17:54  

มันขึ้นตัวHแสดงว่ามันเปนhi speed net นะ ใช้แพคเกจได้ตามปกติ.อย่าลืมปิดเนทด้วยน่ะเด่วตังหมดหรือไม่ก้อ.ชม.เน็ตหมด.อิอิ. เรื่องแบตเยอมาก299บาทเอง.ต่อทีวีได้ต้องไปซื้อที่ต่อมาเหมือนต่อทั่วไปตรงที่ชาจแบตนั่นแหละ. เครื่องรุ่นแรกมีปันหาเชื่อมเนตเพราะเปนเวอชั่น11 ส่วนรุ่นใหม่เปนเวอชั่น12ใช้ตามปกติได้เลย.เอาไปอัพที่0ได้เลย เราถอยมาได้ 20+วัน เสื้อกีฬา ทุกอย่างโอเค
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2012 18:11  

ฟังชั่นครบครันเหมือนรุ่นแพงๆ.แต่ว่าเปลี่ยนฟ้อนไม่ได้เหมือนซัมซุงแอบน้อยใจนิดๆ.. เรื่องแชททำได้หมด แชมตัวต่อตัวบนfaceได้เลยรุ่นทั่วๆไปโพสได้อย่างหมายถึงรุ่นเลกน่ะ. แอพที่มากะตัวเครื่องใช้ได้หมด. อยากให้กล้องหน้าใช้ได้เวลาแชททั่วไป. รุ่นนี้อาจดีกว่ารุ่นอื่นๆก้อได้. โดยรวมแล้วพอใจสุดๆเลยตอนนี้ถ้าเปลี่ยนชื่อที่ฝาหลังก้อน่าจะดีแบรนอาจจะไม่ดังแต่พอใช้. ใครมีอะไรดีๆที่ทำได้มากกว่าตัวเครื่องที่ให้มาก้อขอคำแนะนำด้วยคับ
plasma_t
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2012 20:57  

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.335164156573671.77566.101874149902674&type=1
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: nemo9996
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2012 09:56  

nemo9996 ผู้เขียน:
มันขึ้นตัวHแสดงว่ามันเปนhi speed net นะ ใช้แพคเกจได้ตามปกติ.อย่าลืมปิดเนทด้วยน่ะเด่วตังหมดหรือไม่ก้อ.ชม.เน็ตหมด.อิอิ. เรื่องแบตเยอมาก299บาทเอง.ต่อทีวีได้ต้องไปซื้อที่ต่อมาเหมือนต่อทั่วไปตรงที่ชาจแบตนั่นแหละ. เครื่องรุ่นแรกมีปันหาเชื่อมเนตเพราะเปนเวอชั่น11 ส่วนรุ่นใหม่เปนเวอชั่น12ใช้ตามปกติได้เลย.เอาไปอัพที่0ได้เลย เราถอยมาได้ 20+วัน เสื้อกีฬา ทุกอย่างโอเค

แล้วทำไงให้ขึ้น 3G คับ สมัครแพ็กเกจ 3G ไปแล้ว
tpte01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2012 13:02  

plasma_t ผู้เขียน:

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.335164156573671.77566.101874149902674&type=1

ผมสั่งซื้อมาให้ลูกสาวแล้ว สวยราคาไม่แพง เชียร์ครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2012 09:45  

ผมใส่เป็นเคสใส..ถูกใจเลยซื้อติดมือมาฝากญาติที่ใช้ด้วย
เวลาถือเลยได้น้ำหนักและเต็มมือกว่าตอนไม่ใส่เคสครับ
ราคา 60 บาท คุ้มและมั่นใจขึ้นมาก ไม่ต้องกลัวว่าหลุดมือเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ!!

ปล.ใครอยู่ย่านลาดพร้าว,รามคำแหง,บางกะปิ ตรงไปได้เลยที่ร้านขายเคสมือถือ ตรงตีนสะพานลอยฝั่งห้างน้อมจิตเลยครับ..มีให้เลือกเพียบเลยจริงๆ ไปไม่ถูกถามหาคุณเอ๋เจ้าของร้าน โทร.086-677-1900 ได้เลยครับ*-*+

Very Happy
ซื้อแล้วววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2012 10:59  

มายืนยัน นั่งยัน และนอนยันครับกับมือถือเครื่องนี้ เมื่อวานไปเดินเล่นที่ MBK ก็ไปรู้จัก(เพิ่งจะรู้ว่ามีเครื่องนี้ก็เมื่อวานนี้เอง) จากตอนที่แรกที่สเปค+ราคา อืม...โอเคเลยนะถ้าราคานี้ ก็กลับมาที่ห้องพร้อมกับเข้ามาดูกระทู้นี้เพื่อตัดสินใจ + กับมือถืออันมันเดิม C7 มันเล่นอะไรไม่ได้ เลยไปขายซะ ตัดสินใจภายใน 2 ชั่วโมง เชื่อมะ ร้านที่ไปถามมาเมื่อ 2 ชั่วโมงก่อน ตอนเย็นจะกลับไปเอา หมดแล้วคร๊าบบบบ โหห ไม่น่าเชื่อมากแค่ 2 ชั่วโมง ที่ MBK เนี่ยนะ เลยเดินหาซื้ออีกนาน(ที่จริงมีหลายร้านครับ แต่ผมเลือกร้านที่ราคาโอเคที่สุด) ตัดสินใจซื้อในราคาที่ถูกกว่าร้านอื่นไม่กี่ร้อย กลับมาลองใช้ พระเจ้า ตัวผมเคยมีโอกาสใช้ SIII มาเดือนหนึ่ง ถามว่า เป็นยังไงบ้าง ตอบได้คำเดียวว่าตกใจกับมือถือเครื่อง 5 พัน เครื่องนี้มากๆ จากกว่าที่สัมผัสมา 2 รุ่น SIII กับ Q2 ขอแจงรายละเอียดดังนี้นะครับ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
1.ระบบสัมผัสถือว่ามันโอเคมากครับ ลื่นจริงๆ อาการหน่วงหรือกระตุกไม่มีเลย
2.สีหน้าจอ อย่าเอาไปเทียบเลยกับซัมซุง แต่นี้ 5 พันนะ ย้ำ!!! 5 พัน โดยมาตราฐานถือว่าทำได้ดีครับ สด สวย รายละเอียดสีออกมาครบ สีสวย ความสดก็ต้องยอมรับครับว่าสู้ไอ้ที่แพงๆไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องนี้ ผ่านไป
3.สมรรถนะของเครื่อง การสัมผัส บางครั้งบางปุ่ม ต้องเล็งหน่อยหนึ่่ง เช่น แป้นพิมพ์ บางตัวอักษรต้องเล็งดีๆไม่งั้นจะกลายเป็นอีกตัวอักษรแทน แต่ไม่ซีเรียส วันนี้ก็นั่งแชทมาตั้งแต่เช้าแล้ว ไม่เห็นปัญหาใดๆเลย ส่วนเรื่องการลงแอพ รันแอพ ก็ปกติธรรมดา ช้านิดหนึ่งถ้าเทียบกับที่แพงๆ (SIII) แต่ลงได้แน่นอนไม่มีปัญหา
4.แอพ หลายๆคนอาจกังวลว่าจะลงแอพได้จริงหรอ ก็มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน อีกเช่นเคย ตอนนี้ลงแอพที่เคยลงใน SIII ทุกแอพ ไม่มีปัญหาสักแอพครับ Social Network เล่นได้หมด เกม ผมลงเกมที่ใช้สเปคหนักหน่อยเช่น Eternity Warriors 2 หึหึหึ เล่นได้คร๊าบบบ ^^ อีกอย่าง เกมค่าย Gamelot ที่ SIII ติดรหัส T บางเกม SIII ไม่มีให้โหลด เช่น Green Farm แต่เครื่องลงเล่นได้ แย๊วๆๆๆ
5.กล้อง ตอนนี้ยังไม่ได้เอาพลาสติกที่ติดหลังกล้องออก แต่จากที่ดูๆแล้ว ก็ต้องยอมรับว่าเทียบกับไอ้นั้นไม่ได้อยู่ดี แต่โดยมาตราฐาน อยู่ในขั้นที่ดีมากๆ แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องนี้อยู่แล้ว เพราะเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูป ฉะนั้นผ่านอีก
6.ตัวนี้ 2 ซิม 2 กล้อง หน้าหลัง จะมีอะไรสมบูรณ์แบบอย่างนี้อีกมะ สบายเลย สำหรับผมนะ
7.http://www.youtube.com/watch?v=vC9vfax__wU เอาไว้ตัดสินใจเหมือนผมครับ
แถมครับ wi-fi ต่อได้ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ยังไม่ได้ลอง 3G เพราะมี wi-fi ที่หอ ก็ขออภัยในเรื่องนี้ครับที่รีวิวไม่ได้
สรุปเลยสำหรับผมนะ ตัวนี้ตอบโจทย์ผมได้ครบเลย ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียเยอะครับ ได้เล่นทุกอย่างเหมือนกับที่มือถือแพงๆทำได้ ผมเน้น Social ฉะนั้นตัวนี้ครบครันหมด แถมราคายังพอแตะได้โดยไม่เดือดร้อนมากนัก ถ้าใครไม่ยึดติดกับยี่ห้อ ตัวนี้ ผมเชียร์ ฟันธง!!!! วันนี้โทรไปบอกพี่ที่อยากได้มือถือสมาร์ทโฟน จัดไปครับ เป่าหูเรียบร้อย ฮ่าๆๆ
ยังๆอีกอย่างๆๆๆๆ เคส เจ็บใจมาก ผมไปเดินดูนะ มันไม่มีเคสที่พอดีกับตัวนี้เลย แต่เห็นคอมเมนต์บนเอามาขาย เดี๋ยวว่าจะลองสั่งดูครับ อ๋อ พี่ในยูทูปเค้าบอกว่าเคสของ HTC One S ใส่ได้ไปลองแล้วก็ไม่ค่อยพอดีครับ ขอแนะนำตัวนี้อีกตัวครับ Optimus 3D P920 ตัวนี้ใส่ได้พอดีกว่า One S ครับ แต่ก็อย่างว่าต้องเจาะทั้ง 2 เคสนั้นแหละครับ มีประโยชน์หรือไม่ก็พิจารณาเอานะครับ ใครพอใจจะซื้อยี่ห้อไหน ก็ซื้อไปครับ ไม่มีใครว่า ส่วนตัวผมเครื่องนี้ ณ ตอนนี้ เป็นอะไรที่ลงตัวมาก ทั้งราคา สเปค และการใช้งาน จบ....ซะเอิง เอยยยยย ^^
pot-x2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2012 23:39  

ซื้อแล้วววว ผู้เขียน:
มายืนยัน นั่งยัน และนอนยันครับกับมือถือเครื่องนี้ เมื่อวานไปเดินเล่นที่ MBK ก็ไปรู้จัก(เพิ่งจะรู้ว่ามีเครื่องนี้ก็เมื่อวานนี้เอง) จากตอนที่แรกที่สเปค+ราคา อืม...โอเคเลยนะถ้าราคานี้ ก็กลับมาที่ห้องพร้อมกับเข้ามาดูกระทู้นี้เพื่อตัดสินใจ + กับมือถืออันมันเดิม C7 มันเล่นอะไรไม่ได้ เลยไปขายซะ ตัดสินใจภายใน 2 ชั่วโมง เชื่อมะ ร้านที่ไปถามมาเมื่อ 2 ชั่วโมงก่อน ตอนเย็นจะกลับไปเอา หมดแล้วคร๊าบบบบ โหห ไม่น่าเชื่อมากแค่ 2 ชั่วโมง ที่ MBK เนี่ยนะ เลยเดินหาซื้ออีกนาน(ที่จริงมีหลายร้านครับ แต่ผมเลือกร้านที่ราคาโอเคที่สุด) ตัดสินใจซื้อในราคาที่ถูกกว่าร้านอื่นไม่กี่ร้อย กลับมาลองใช้ พระเจ้า ตัวผมเคยมีโอกาสใช้ SIII มาเดือนหนึ่ง ถามว่า เป็นยังไงบ้าง ตอบได้คำเดียวว่าตกใจกับมือถือเครื่อง 5 พัน เครื่องนี้มากๆ จากกว่าที่สัมผัสมา 2 รุ่น SIII กับ Q2 ขอแจงรายละเอียดดังนี้นะครับ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
1.ระบบสัมผัสถือว่ามันโอเคมากครับ ลื่นจริงๆ อาการหน่วงหรือกระตุกไม่มีเลย
2.สีหน้าจอ อย่าเอาไปเทียบเลยกับซัมซุง แต่นี้ 5 พันนะ ย้ำ!!! 5 พัน โดยมาตราฐานถือว่าทำได้ดีครับ สด สวย รายละเอียดสีออกมาครบ สีสวย ความสดก็ต้องยอมรับครับว่าสู้ไอ้ที่แพงๆไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องนี้ ผ่านไป
3.สมรรถนะของเครื่อง การสัมผัส บางครั้งบางปุ่ม ต้องเล็งหน่อยหนึ่่ง เช่น แป้นพิมพ์ บางตัวอักษรต้องเล็งดีๆไม่งั้นจะกลายเป็นอีกตัวอักษรแทน แต่ไม่ซีเรียส วันนี้ก็นั่งแชทมาตั้งแต่เช้าแล้ว ไม่เห็นปัญหาใดๆเลย ส่วนเรื่องการลงแอพ รันแอพ ก็ปกติธรรมดา ช้านิดหนึ่งถ้าเทียบกับที่แพงๆ (SIII) แต่ลงได้แน่นอนไม่มีปัญหา
4.แอพ หลายๆคนอาจกังวลว่าจะลงแอพได้จริงหรอ ก็มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน อีกเช่นเคย ตอนนี้ลงแอพที่เคยลงใน SIII ทุกแอพ ไม่มีปัญหาสักแอพครับ Social Network เล่นได้หมด เกม ผมลงเกมที่ใช้สเปคหนักหน่อยเช่น Eternity Warriors 2 หึหึหึ เล่นได้คร๊าบบบ ^^ อีกอย่าง เกมค่าย Gamelot ที่ SIII ติดรหัส T บางเกม SIII ไม่มีให้โหลด เช่น Green Farm แต่เครื่องลงเล่นได้ แย๊วๆๆๆ
5.กล้อง ตอนนี้ยังไม่ได้เอาพลาสติกที่ติดหลังกล้องออก แต่จากที่ดูๆแล้ว ก็ต้องยอมรับว่าเทียบกับไอ้นั้นไม่ได้อยู่ดี แต่โดยมาตราฐาน อยู่ในขั้นที่ดีมากๆ แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องนี้อยู่แล้ว เพราะเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูป ฉะนั้นผ่านอีก
6.ตัวนี้ 2 ซิม 2 กล้อง หน้าหลัง จะมีอะไรสมบูรณ์แบบอย่างนี้อีกมะ สบายเลย สำหรับผมนะ
7.http://www.youtube.com/watch?v=vC9vfax__wU เอาไว้ตัดสินใจเหมือนผมครับ
แถมครับ wi-fi ต่อได้ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ยังไม่ได้ลอง 3G เพราะมี wi-fi ที่หอ ก็ขออภัยในเรื่องนี้ครับที่รีวิวไม่ได้
สรุปเลยสำหรับผมนะ ตัวนี้ตอบโจทย์ผมได้ครบเลย ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียเยอะครับ ได้เล่นทุกอย่างเหมือนกับที่มือถือแพงๆทำได้ ผมเน้น Social ฉะนั้นตัวนี้ครบครันหมด แถมราคายังพอแตะได้โดยไม่เดือดร้อนมากนัก ถ้าใครไม่ยึดติดกับยี่ห้อ ตัวนี้ ผมเชียร์ ฟันธง!!!! วันนี้โทรไปบอกพี่ที่อยากได้มือถือสมาร์ทโฟน จัดไปครับ เป่าหูเรียบร้อย ฮ่าๆๆ
ยังๆอีกอย่างๆๆๆๆ เคส เจ็บใจมาก ผมไปเดินดูนะ มันไม่มีเคสที่พอดีกับตัวนี้เลย แต่เห็นคอมเมนต์บนเอามาขาย เดี๋ยวว่าจะลองสั่งดูครับ อ๋อ พี่ในยูทูปเค้าบอกว่าเคสของ HTC One S ใส่ได้ไปลองแล้วก็ไม่ค่อยพอดีครับ ขอแนะนำตัวนี้อีกตัวครับ Optimus 3D P920 ตัวนี้ใส่ได้พอดีกว่า One S ครับ แต่ก็อย่างว่าต้องเจาะทั้ง 2 เคสนั้นแหละครับ มีประโยชน์หรือไม่ก็พิจารณาเอานะครับ ใครพอใจจะซื้อยี่ห้อไหน ก็ซื้อไปครับ ไม่มีใครว่า ส่วนตัวผมเครื่องนี้ ณ ตอนนี้ เป็นอะไรที่ลงตัวมาก ทั้งราคา สเปค และการใช้งาน จบ....ซะเอิง เอยยยยย ^^

ถูกใจทั้งหมดเลยครับ ที่ว่ามานี้ ชอบๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2012 10:36  

^
^
^
^
^
^

ขอบคุณที่ช่วยๆกันแชร์ความคิดเห็นนะครับ อ่านแล้วเพลินเลยครับ
ลองดูเคสที่เพื่อนๆและผมแนะนำ ใส่ได้พอดี
ไม่ต้องเจาะใดๆทั้งสิ้น เพราะว่าเป็นเคสรุ่น Q2 โดยตรงเลยครับ*-*+

Very Happy
ซื้อแล้วววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2012 15:37  

[quote="ธนเดช จตุคามฯ"]^
^
^
^
^
^

ขอบคุณที่ช่วยๆกันแชร์ความคิดเห็นนะครับ อ่านแล้วเพลินเลยครับ
ลองดูเคสที่เพื่อนๆและผมแนะนำ ใส่ได้พอดี
ไม่ต้องเจาะใดๆทั้งสิ้น เพราะว่าเป็นเคสรุ่น Q2 โดยตรงเลยครับ*-*+

:D[/quote]

แหะๆ ผมเขียนด้วยความรู้สึกส่วนตัว+ประสบการณ์จริงที่ได้สัมผัสมาครับ ออกมาจากใจ คือผมเอาตัวเองเป็นหลัก ทุกทีผมจะซื้อมือถือผมก็อยากเห็นเค้าลงรายละเอียดแบบนี้บ้าง วันนี้มีโอกาสเลยจัดซะเลย ฮ่าๆๆ เผื่อมีใครต้องการจะรู้ ถ้ามีประโยชน์ผมก็ดีใจแล้วครับบบ
วันนี้มาแจงรายละเอียดเพิ่มเติมครับ จากการที่ลองใช้มาแล้ว 3 วัน
1.เรื่องเกม ผมลองลงเกมที่หนักกว่าที่บอกข้างบนนะครับ เช่น Dead Space สรุปลงได้ รันเกมได้ เล่นได้นะ แต่จอขาวเลยยยย ฮ่าๆๆ ต่อมาลงเกม Final Fantasy III อ้าวกลับเล่นได้ไม่มีปัญหาเลย แน่ซะจริง ลงเกม Worms ลงได้ เล่นได้ ลบไปแล้ว เล่นไม่เป็น ลงเกม Temple Run เกมประจำเครื่อง ลงได้ เล่นได้ กระตุกอยู่เหมือนกันครับ เลยสรุปว่า เกมที่ใช้สเปคเครื่องหนักๆ + กราฟฟิกแรงๆ ดูจะเป็นข้อจำกัดของเครื่องนี้ครับ ส่วนเกมแนว 2D ดูเหมือนจะเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ ส่วนเรื่องแอพดูทีวีหรือซีรี่ย์ย้อนหลังแฟนผมโหลดมาลองแล้ว บ่มีปัญหาหยังเลย หูฟังชัดแจ๋ววววว
2.แบต หมดเร็วมากครับ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ 2 ซิมด้วยแหะ ผมเปิด wi-fi ออน IM+ ทั้งวัน หมดเร็วเหมือนกันครับ ฉะนั้นอย่าพูดถึง 3G แบตหวบแน่ๆเลย ดังนั้นต้องวางแผนไว้ว่าถ้าจะออกไปข้างนอกต้องเตรียมชาร์ตแบตไว้รอเลย เวลาในการชาร์ตแบตนานกว่า SIII ครับ
3.ปัญหาต่างๆ ที่ติดมากับเครื่อง ซึ่งผมศึกษาจากชุมชนของอีกเวบ ตัวนี้เฮี้ยนพอดูครับ มีปัญยหาพอสมควร แต่ผมไม่เจอปัญหาเหล่านั้นเลย ยกเว้น Tango เสียของอีกฝ่ายเบา แต่มีวิธีแก้อยู่ครับ ฉะนั้นผมจึงคิดว่าอยู่ที่ตัวเครื่องมากกว่า ใครโชคดีได้เครื่องไม่มีปัญหาก็ดีไป ใครโชคร้ายจากที่ลองศึกษาดู ซื้อจากร้านเพียง 5 นาทีก็เจอปัญหาเลย ก็อยู่ที่การตัดสินใจจะซื้อของแต่ละคนนะครับ ^^"
4.เรื่องอัพเดท อะไรไม่รู้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง T-T คือผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้เท่าไหร่ ลองดูในเวบที่ผมให้ไปนะครับ ข้อมูลเยอะมากกก อีกอย่าง root ได้แล้ว ซึ่งมันคืออะไรผมก็ยังไม่เข้าใจเลย www.pdamobiz.com แต่ดูเหมือนทำแล้วจะช่วยเรื่องแบตให้ดีขึ้นด้วยแหละ
ฮ่าๆๆ สรุปเลย จากที่ลองๆดูแล้ว ตัวนี้เหมาะสำหรับมือใหม่มากๆที่ต้องการจะเล่นสมาร์ทโฟนแบบผม
หรือทุกคนที่คิดจะเล่นแล้วงบจำกัด ราคาเท่านี้ก็ได้มือถือแบบครบเครื่องมาใช้ (ถ้ามันไม่มีปัญหานะ เอิ๊กๆๆๆ) ซื้อฝากลุง ป้า น้า อา ได้สบาย หรือคุณพ่อ คุณแม่ที่ต้องการจะใช้ก็ได้ไม่มีปัญหา อยู่ที่ว่าพวกเค้าจะใช้เป็นหรือปล่าว ^^ (แม่ผมใช้ SS Ace 2 ^^") ฉะนั้นถ้ามีอะไรอีกผมจะมาบอกเรื่อยๆนะคร๊าบบบ หุหุหุ ซะเอิง เอยยยย
pot-x2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2012 03:01  

ซื้อแล้วววว ผู้เขียน:
^
^
^
^
^
^

Very Happy

แหะๆ ผมเขียนด้วยความรู้สึกส่วนตัว+ประสบการณ์จริงที่ได้สัมผัสมาครับ ออกมาจากใจ คือผมเอาตัวเองเป็นหลัก ทุกทีผมจะซื้อมือถือผมก็อยากเห็นเค้าลงรายละเอียดแบบนี้บ้าง วันนี้มีโอกาสเลยจัดซะเลย ฮ่าๆๆ เผื่อมีใครต้องการจะรู้ ถ้ามีประโยชน์ผมก็ดีใจแล้วครับบบ
วันนี้มาแจงรายละเอียดเพิ่มเติมครับ จากการที่ลองใช้มาแล้ว 3 วัน
1.เรื่องเกม ผมลองลงเกมที่หนักกว่าที่บอกข้างบนนะครับ เช่น Dead Space สรุปลงได้ รันเกมได้ เล่นได้นะ แต่จอขาวเลยยยย ฮ่าๆๆ ต่อมาลงเกม Final Fantasy III อ้าวกลับเล่นได้ไม่มีปัญหาเลย แน่ซะจริง ลงเกม Worms ลงได้ เล่นได้ ลบไปแล้ว เล่นไม่เป็น ลงเกม Temple Run เกมประจำเครื่อง ลงได้ เล่นได้ กระตุกอยู่เหมือนกันครับ เลยสรุปว่า เกมที่ใช้สเปคเครื่องหนักๆ + กราฟฟิกแรงๆ ดูจะเป็นข้อจำกัดของเครื่องนี้ครับ ส่วนเกมแนว 2D ดูเหมือนจะเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ ส่วนเรื่องแอพดูทีวีหรือซีรี่ย์ย้อนหลังแฟนผมโหลดมาลองแล้ว บ่มีปัญหาหยังเลย หูฟังชัดแจ๋ววววว
2.แบต หมดเร็วมากครับ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ 2 ซิมด้วยแหะ ผมเปิด wi-fi ออน IM+ ทั้งวัน หมดเร็วเหมือนกันครับ ฉะนั้นอย่าพูดถึง 3G แบตหวบแน่ๆเลย ดังนั้นต้องวางแผนไว้ว่าถ้าจะออกไปข้างนอกต้องเตรียมชาร์ตแบตไว้รอเลย เวลาในการชาร์ตแบตนานกว่า SIII ครับ
3.ปัญหาต่างๆ ที่ติดมากับเครื่อง ซึ่งผมศึกษาจากชุมชนของอีกเวบ ตัวนี้เฮี้ยนพอดูครับ มีปัญยหาพอสมควร แต่ผมไม่เจอปัญหาเหล่านั้นเลย ยกเว้น Tango เสียของอีกฝ่ายเบา แต่มีวิธีแก้อยู่ครับ ฉะนั้นผมจึงคิดว่าอยู่ที่ตัวเครื่องมากกว่า ใครโชคดีได้เครื่องไม่มีปัญหาก็ดีไป ใครโชคร้ายจากที่ลองศึกษาดู ซื้อจากร้านเพียง 5 นาทีก็เจอปัญหาเลย ก็อยู่ที่การตัดสินใจจะซื้อของแต่ละคนนะครับ ^^"
4.เรื่องอัพเดท อะไรไม่รู้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง T-T คือผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้เท่าไหร่ ลองดูในเวบที่ผมให้ไปนะครับ ข้อมูลเยอะมากกก อีกอย่าง root ได้แล้ว ซึ่งมันคืออะไรผมก็ยังไม่เข้าใจเลย www.pdamobiz.com แต่ดูเหมือนทำแล้วจะช่วยเรื่องแบตให้ดีขึ้นด้วยแหละ
ฮ่าๆๆ สรุปเลย จากที่ลองๆดูแล้ว ตัวนี้เหมาะสำหรับมือใหม่มากๆที่ต้องการจะเล่นสมาร์ทโฟนแบบผม
หรือทุกคนที่คิดจะเล่นแล้วงบจำกัด ราคาเท่านี้ก็ได้มือถือแบบครบเครื่องมาใช้ (ถ้ามันไม่มีปัญหานะ เอิ๊กๆๆๆ) ซื้อฝากลุง ป้า น้า อา ได้สบาย หรือคุณพ่อ คุณแม่ที่ต้องการจะใช้ก็ได้ไม่มีปัญหา อยู่ที่ว่าพวกเค้าจะใช้เป็นหรือปล่าว ^^ (แม่ผมใช้ SS Ace 2 ^^") ฉะนั้นถ้ามีอะไรอีกผมจะมาบอกเรื่อยๆนะคร๊าบบบ หุหุหุ ซะเอิง เอยยยย

ขอบคุณมากครับ ชักจะได้รุ่นนี้ซะแล้วซิ เอิ้กๆ
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 12:19  

ของผมมักจะมีปัญหาตรงที่ว่า มันจะกดปุ่มเองเหมือนมีคนกดทั้งที่ตั้งไว้เฉยๆ มันก็พิมเอง ผมหาที่เป็นจุดๆไว้ตั้งค่าสัมผัสไม่เจอ มันอยู่ตรงไหน ใครทราบบอกหน่อย หรือใครทราบวิธีการแก้ปัญหารบกวนด่วน ซื้อมา 2 อาทิตย์เองครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 15:00  

^
^
^
^
^
^
^
ลองเอาไปให้ศูนย์ไอ-โมบาย เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G อัพรอม ตัวใหม่ให้ คิดว่าเครื่องน่าจะเสถียรเป็นปกติน่ะครับ ผมได้ข่าวมาว่าทางบริษัทได้แก้ปัญหารอมในอดีตที่อาจจะยังมีปัญหาอยู่ โดยส่งรอมล่าสุดไปให้ศูนย์ต่างๆ.. เพื่อนผมเคยจอเหลืองตรงส่วนล่าง เวลาเปิดเว็บที่หน้าแบล็กกราวน์ขาว.. พอเอาไปอัพรอมใหม่ ทุกอย่างลื่นปรี๊ดจนชักชวนเพื่อนๆในกลุ่มแห่ซื้อ Q2 ตามกันเป็นแถว หรือใกล้ศูนย์บริการที่ไหนลองสอบถามดูนะครับ.. ถ้าไม่มีคิวลูกค้ารายอื่นแค่ชั่วโมงเดียว คุณก็จะยิ้มออกแน่นอน..
ขอแสดงความปรารถนาดีจากใจจริงครับ*-*+

Very Happy
amone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 12:34  

เพิ่งซื้อมาครับ แต่อยากทราบว่าจะลบหรือแก้ไขเบอร์ที่อยู่ในเครื่องและในซิมต้องเข้าไปตรงไหนครับ ยังหาวิธีไม่ได้เลย
nukkeane
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 15:33  

ซื้อแล้วค่ะ ซื้อมาได้สองวัน แจ่มแจ๋วสุดๆเลยค่ะ คุ้มค่าจริงๆค่ะ
uuusssiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 21:18  

Q2 รองรับ Flash player ไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบที :roll:
nok2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2012 08:36  

uuusssiiii ผู้เขียน:
Q2 รองรับ Flash player ไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบที Rolling Eyes
รองรับ 100% ครับ Very Happy
uuusssiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2012 11:37  

uuusssiiii ผู้เขียน:
Q2 รองรับ Flash player ไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบที :roll:
รองรับ 100% ครับ :D

ถ้างั้นผมก็เลี้ยงหมูใน facebook ได้ชิมิ ^^
thit43
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2012 22:22  

สอบถามรุ่นนี้ออกทีวีได้ไหมครับ เห็นข้างบนโพสต์ว่าดูได้ผ่านที่ชาร์ทแบต ขอคำยืนยันครับ
loveimobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2012 13:51  

ดูยังไงว่าเปน 3 g อ่ะครับ พอดีไปสมัคร แล้วที่ 0 dtac แต่มันยังขึีนตัวH อยุ่เลย
pongsakm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2012 20:48  

loveimobile ผู้เขียน:
ดูยังไงว่าเปน 3 g อ่ะครับ พอดีไปสมัคร แล้วที่ 0 dtac แต่มันยังขึีนตัวH อยุ่เลย

H นั้นแหละก็คือ 3G
loveimobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2012 00:01  

pongsakm ผู้เขียน:
loveimobile ผู้เขียน:

H นั้นแหละก็คือ 3G

ขอบคุนครับ
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2012 09:32  

flash player ver.11.1ล่าสุดเลยละ.หายห่วง .ใครรู้วิธีเปลี่ยนfont ช่วยบอกด้วยคับ
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2012 15:13  

ลองเข้าไปตั้งค่าแล้วเลือกอื่นๆ...เลือกบริการ3Gแล้วเข้าไปกดตั้งให้เปนโหมดwcdmaเท่านั้นหรือจะตั้งให้เปนอัติโนมัติก้ได้.ส่วนเรื่องขึ้น3Gหรือไม่นั้นบางทีมันจะขึ้นเปนตัวHแทน(หาก3gไม่โชว์) เลือกซิมการ์ดค่าความถี่ให้ตรงกับเครือข่ายที่รองรับด้วยน่ะ
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2012 15:20  

ต่อเข้าทีวีได้แน่นอนผ่านสายต่อตรงที่ชาตแบตนั่นแหละคับต้องไปซื้อสายก่อนที่ศูนย์ไอโมบาย ศูนย์ยืนยันมาแล้ว .
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2012 15:36  

วิธีลบรายชื่อ.เลือกแอพบุคคลที่เปนรูปคนนั่นแหละแล้วกดปุ่มเมนูล่างจอด้านซ้ายมันจะขึ้นลบผู้ติดต่อและหลายอย่าง. ก้อลบได้ตามสบาย
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2012 11:08  

เมื่อไหร่จะมีข่าวดีกับเขาบ้าง.Q2ว่าอัพเปน4.1Jelly bean ซะทีน้าอยากอัพเรวๆ เดี๋ยวจะตั้งใจรอข่าวกะเขาอิอิ""
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2012 11:08  

เมื่อไหร่จะมีข่าวดีกับเขาบ้าง.Q2ว่าอัพเปน4.1Jelly bean ซะทีน้าอยากอัพเรวๆ เดี๋ยวจะตั้งใจรอข่าวกะเขาอิอิ""
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nemo9996
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2012 00:11  

nemo9996 ผู้เขียน:

แล้วดีกว่า 4.0 ยังไงเหรอครับ
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2012 06:00  

เสถียรมากขึ้น ลื่นไหลดีกว่า ทุกอย่างในตัวเครื่องทั้งเรื่องความเรวการตอบสนองการทำงานของRAMและCPUเป็นไปอย่างดีเยี่ยม เหมือนทางSAMSUNG&APPLE ที่ประกาศอัพเฟิมแวร์อยู่เรื่อยๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2012 13:05  

ข่าวดีครับ เมื่อวานนี้ผมพาครอบครัวไปทานอาหารที่เดอะมอลล์บางกะปิ ก็เลยแวะไปที่ศูนย์ไอ-โมบาย เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G ทางพนักงานได้โชว์ตัว i-Style Q2 Duos ตัวล่าสุด
ที่เพิ่มกล้องเป็น 8 ล้าน และดู Tv ได้ ส่วนบอดี้ทั้งหมดก็เหมือนเดิมทุกอย่างครับ ราคาที่วางคือ 5,990 บาท แต่มีเข้ามาแค่ 3 เครื่องและมีเฉพาะแค่สีดำเท่านั้นครับ ลองติดต่อสอบถามดูนะครับ ผมไม่ทราบว่าตอนนี้หมดหรือยังก็ไม่ทราบครับ เพราะเมื่อตอนที่ผมหยิบชมเมื่อวาน เหลือแค่ตัวสุดท้ายเท่านั้นครับ*-*+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ธนเดช จตุคามฯ เมื่อวันที่ 18 Sep 2012 23:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
icily
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2012 18:21  

พอดีมีเรื่องสอบถามคับ
เพื่อนบอกว่า ไอโมบาย มันไม่ค่อยทนอ่าคับ
ขอความคิดเห็นด้วยคับ รุ่นนี้เป็นไง
ตั้งใจว่าจะซื้ออ่า แต่ผม ชอบทำโทรศัพท์ตกอ่ะคับ

แล้วก้อขอความเห็นด้วยอ่ะคับ อยากลองใช้แอนดรอยดู ปกติใช้บีบี

ผมมีงบ 6000 ช้รุ่นไหนยี่ห้อไหนดีอ่ะคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2012 22:43  

icily ผู้เขียน:
พอดีมีเรื่องสอบถามคับ
เพื่อนบอกว่า ไอโมบาย มันไม่ค่อยทนอ่าคับ
ขอความคิดเห็นด้วยคับ รุ่นนี้เป็นไง
ตั้งใจว่าจะซื้ออ่า แต่ผม ชอบทำโทรศัพท์ตกอ่ะคับ

แล้วก้อขอความเห็นด้วยอ่ะคับ อยากลองใช้แอนดรอยดู ปกติใช้บีบี

ผมมีงบ 6000 ช้รุ่นไหนยี่ห้อไหนดีอ่ะคับ

ถ้าคุณชอบทำโทรศัพท์ตก จริงๆแล้วรุ่นไหนๆคุณก็ไม่ควรใช้ทั้งนั้นล่ะ
ในงบที่ไม่เกิน ๖,๐๐๐ บาท รุ่นนี้มันกินขาดทุกรุ่นในตอนนี้แล้วล่ะครับ!!

Very Happy
emohim
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 18:26  

ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์ เข้าศูนย์ไป 3 ครั้งครับ ครั้งแรก หน้าจอทัชไม่ได้ เลยเอาไปอัพเฟิร์มแวร์ ครั้งที่2 หน้าจอทัชไม่ได้ ทางศูนย์ก็เอาไปทำอะไรไม่รู้อีก 2 วัน เอากลับมาใช้ได้ปกติ แล้วเมื่อวันเสาร์เอาไปเข้าศูนย์อีกแล้วครับ จอทัชไม่ได้ แต่คราวนี้ทางศูนย์บอกต้องรอ 15 วันเลยครับเศร้าเลยครับ จะนานอะไรขนาดนั้น เคยใช้ I Mobile มาหลายเครื่องเหมือนกันนะครับ แต่เจอเครื่องนี้เซ็งเลยก๊าบบบบ Crying or Very sad
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 22:47  

ตอนแรกก็คิดๆว่าสิ้นเดือนจะสอยเจ้าQ2มาแทนเจ้าMiniที่ใช้อยู่เหมือนกันครับ
แต่เข้ามาสยามโฟนวันนี้เห็น Q3 สีน้ำตาลก็แอบปันใจ อิอิ Laughing
Q3 เป็นดูอัลคอร์ด้วยอ่ะ เห็นสเป๊คบอกว่างั้นนะ..
เอาตัวไหนดีว้าาาา Rolling Eyes
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2012 13:44  

ขอถามหน่อยคับ คือ ถ้าเกิดเราเล่นเฟสบุ๊ค เล่นไลน์ หรือหรือเล่นแชทที่ใช้การเชื่อมต่อแบบ 3G เวลามีึคนโทรเข้ามาจะไม่ติดใช่มั้ยคับ
emohim
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2012 16:09  

ขอถามหน่อยคับ คือ ถ้าเกิดเราเล่นเฟสบุ๊ค เล่นไลน์ หรือหรือเล่นแชทที่ใช้การเชื่อมต่อแบบ 3G เวลามีึคนโทรเข้ามาจะไม่ติดใช่มั้ยคับ

รับสายได้ปกติครับ
ddznote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2012 16:18  

emohim ผู้เขียน:

รับสายได้ปกติครับ

แล้วของผมเกิดจากสาเหตุอะไรคับ บางครั้งมีคนโทรมาไม่ติด หรือเพราะเป็นใช้สองซิม
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2012 05:07  

สงสัยเจ้าQ2duo core จะออกมาทำลายQ2รุ่นเดิมแล้วละแล้วพวกเราจะทำยังไงดี CPU เขาเด่นมากเลยน่ะ แล้วรุ่นเดิมจะไปอยู่ตรงไหน เพราะออกมาไวเกินคาด ตัวQ2เดิมมันเปนแค่single core ซึ่งมันอัพอะไรไม่ได้ แล้วคนที่ใช้ตัวเก่าจะมีความคิดเหนกับเรื่องนี้ยังไง มาบอกกันด้วยน่ะ ?-_-#เศร้าใจ ป่วยใจ -_-///
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2012 05:15  

เศร้าใจรอบ2เมื่อได้ยินว่าเขาจะปล่อยเจ้า Q3 แล้วแถมดีกรียังเปน duo อีกยังไม่ทันลืมQ2duo ยังต้องมาแพ้กับQ3&Q2 duo core ส่วนเราและคนที่ใช้Q2 ตัวเดิมต้องหลบไปทำใจรักษาอาการน้อยใจสักระยะแล้วมั่ง. ใครพอที่จะพูดให้กำลังใจกันบ้างมาเล่าให้ฟังที ไปละไปทำใจก่อนรับไม่ได้จริงๆๆๆๆๆๆ
nemo9996
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2012 19:41  

Q2 ตัวเดิมหมดหวังละได้ยินมาว่ามันอัพเหมือนตัวใหม่ไม่ได้เพราะมันเปนsingle coreใช่ไหม.เหนเขาว่ากัน ถ้าเปนแบบนั้นสงสัยอนาคตวูบดับไปแล้ว .จริงเทจแค่ไหนมาบอกกันด้วยน่ะ
sutiphat.pup
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2012 14:00  

ที่ใหนมีแบต q2/q2 duo ที่มีความจุสูงขายบ้างคะ
จะสอยสัก 2 อัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: