Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I have some reason for erase it

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 106663
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I have some reason for erase it
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 16:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

I have some reason for erase it

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย obxjp เมื่อวันที่ 16 Apr 2014 22:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 16:55  

ปกติร้านจำหน่ายโทรศัพท์มือถือ เค้าไม่รับผ่อนเองนะครับ เค้าจะใช้วิธีสมัครบัตรผ่อนสินค้าให้คุณก่อน หรือแม้กระทั่งร้านที่ลงโฆษณาตามนิตยสารต่าง ๆ ที่รับผ่อน เค้าก็ต้องใช้บัตรผ่อนสินค้าอยู่ดี เพราะทางร้านเค้าจะได้รับเงินสดจากบัตรผ่อนสินค้า ส่วนลูกค้าก็ไปผ่อนกับทางบัตรเอง

เอกสารสำคัญในการสมัครบัตรผ่อนสินค้า
1. สำเนาสมุดบัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 ถึง 3 เดือน (แล้วแต่ธนาคารผู้ออกบัตร)
2. สลิปเงินเดือน (แบบคาร์บอน จะดูดีกว่าใบรับรองเงินเดือน)
3. สำเนาทะเบียนบ้าน, บัตรประชาชน

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรผ่อนสินค้า
1. เงินเดือนขั้นต่ำ อย่างน้อย 5 - 7 พันบาท (แล้วแต่ธนาคารผู้ออกบัตร)
2. มีหมายเลขโทรศัพท์ที่ติดต่อได้สะดวกทั้งที่บ้าน และที่ทำงาน
3. ทำงานมาแล้วอย่างน้อย 6 เดือน (อายุงานที่ทำงานปัจจุบัน)

ตัวคุณเองได้บรรจุทำงานแน่นอนแล้ว ผมว่ารออีกสัก 3 เดือนค่อยไปสมัครบัตรผ่อนสินค้าดูครับ เพราะถ้าคุณสมบัติหรือเอกสารไม่ครบอย่างที่ผมแนะนำ ยังงัยไม่มีร้านไหนปล่อยเครดิตให้คุณแน่

งบที่คุณมี 5 พันบาทตอนนี้ เก็บสะสมไปเรื่อย ๆ ก่อนจะดีกว่าครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: มีร้านไหนรับผ่อนมือถือบ้างไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 19:17  

obxjp ผู้เขียน:
ด้วยความเคารพนะครับ....อย่าเพิ่งด่า,ว่า,ดูถูกหรืออะไรเลยนะครับ....ผมแค่อยากถามน่ะครับ.....ขอบคุณครับ...

คือผมเล่นดนตรีกลางคืนอยู่ปกติอะครับ.....แล้วเพิ่งมาทำงานในหน่วยงานราชการที่มหาลัยแห่งหนึ่ง....ทำมาตั้งกะกลางเดือนมกราอะครับ.....คือกะว่าจะผ่อนมือืถอสักเครื่อง...เพราะเงินเป็นก้อนคงไม่ไหวครับ...เสียดาย.....ผ่อนหกเดือนสบายใจกว่าเพราะผมรับเงินทั้งจากที่มหาลัยที่ทำงาน...และเล่นดนตรีกลางคืน....

แต่ก็ไม่รู้ว่ามีร้านไหนที่รับผ่อนมือืถอหกเดือนบ้างไหมครับ.....ที่ทำงานที่มหาลัยนี่ตรวจสอบได้ครับ....บรรจุเป็นนักวิชาการระดับ 4 เรียบร้อยแล้ว....กะว่าจะเอาเงินต้น 5,000 โปะไปก่อน.....แล้วที่เหลือผ่อนอีกหกเดือน.....

ท่านผู้รู้ที่นี่มีท่านใดพอทราบคำตอบบ้างไหมครับ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...

เอ่อ คือ จะว่าไงดีหละ ขอพูดอะไรหน่อยแล้วกันนะครับ อย่าหาว่างู้นงี้ยุ่งไม่เข้าเรื่องเลยนะ
ถ้าคิดจะซื้อมือถือที่มีราคามากว่า 5พันบาท( เดาว่ามันต้องแพงกว่า 5พัน แน่ๆ ) โดยที่รายได้ยังไม่พอเพียงหรือเพียงพอต่อการใช้ชีวิตประจำวัน ผมอยากแนะนำว่า อย่าเลยดีกว่าครับ ด้วยความปราถนาดี มันเป็นการฝึกให้ตัวเองฟุ้มเฟ้อโดยใช่เหตุ รู้จัก คำว่า "พอเพียง" บ้างหรือไม่?
โทรศัพท์เครื่องละ 1500-2000บาท มันโทรได้มั๊ย+รับสายได้มั๊ย? โทรได้ แล้ว sms หละ ทำได้มั๊ย ทำได้ ที่ผมต้องชี้แจงแบบนี้เพื่อให้คุณได้เห็นภาพรวมเสียก่อนครับว่า หากเงินคุณไม่พร้อม แต่อยากได้โทรศัพท์มือถือที่ราคาเกิน 5พันแล้วหละก็ แนะนำเลยครับ ขั้นที่ 1
1.หาเครื่องถูกๆ มือสอง จอขาวดำ ที่ราคาไม่เกินพันเศษๆ ใช้ไปก่อน
2.เงินที่เหลือเก็บเข้าธนาคาร
3.จากนั้นก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ เอาไปฝากธนาคารไปเรื่อยๆ
4.เมื่อได้เงินครบแล้ว ให้นำโทรศัพท์มือสองที่เราซื้อมาใช้ก่อนหน้านี้ ไปขายที่ร้านรับซื้อเลย แล้วจะได้เงินมาส่วนนึง เอามาโปะค่าเครื่อง( จะเก็บเอาใว้ก็ได้นะ ดีเหมือนกันเอาไปทำเครื่องสำรอง )
5.ไปซื้อรุ่นที่หมายปองได้เลย โดยที่ไม่ต้องเดือดร้อนใคร

ผมว่าแนะนำแบบนี้ดีกว่า แต่ ถ้าคุณมีความจำเป็น ที่จะต้องใช้งาน โทรศัพท์มือถือที่มีราคาเกิน 5พันบาท( เหตุผลอะไร ถามใจตัวเองดู เอามาเพื่อความโก้หรู หรือเอามาใช้งานอะไร คิดให้ดีๆ ครับ ) มันก็คงต้องผ่อน ในความเป็นจริง การเป็นหนี้เป็นสิน มันควรดูเหตุผล เพราะ หนี้สินนะ อย่าฝึกให้ตัวเองใช้อะไรเกินตัว ในยุคที่ข้าวยากหมากแพงแบบนี้เลย

เอาเป็นว่า ถ้าจะผ่อนจริงๆ ผมบอกตรงๆ เลยนะ ร้านทั่วๆ ไปเดี๋ยวนี้นะ เค้าไม่ค่อยให้ผ่อนกันแล้ว เพราะโทรศัพท์มือถือนะ มันขายเปลี่ยนมือง่ายมาก เสี่ยงต่อการชิ่งหนีหรืออื่นๆ ทำให้ไม่ค่อยมีระบบผ่อน ( ยกเว้นบางศูนย์ จะรับผ่อนกับบัตร อิอ้อน เท่านั้น ) แต่ถ้าจะผ่อน แนะนำ ต้องสมัครพวก อิอ้อน หรืออื่นๆ พวกรับสินเชื่อพวกนี้แหละ พวกนี้ คุณก็ไปผ่อนจ่ายกับ อิอ้อนเอา จะง่ายที่สุด
khonsarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีร้านไหนรับผ่อนมือถือบ้างไหมครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 14:27  

ผมกำลังหาข้อมูลในการผ่อน iphone4 ได้มาเจอคุณ atthaphon_s โพส
ผมเลิกล้มความตั้งใจแล้วคร๊าฟ
easyphone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2012 10:33  

รับผ่อนคับผม easyphone2012@gmail.com
propropro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 00:11  

คือผมอยากถามต่อว่า ถ้าผมยังเป็นนักศึกษาอยู่ แต่เงินเดือนๆหนึ่งที่ได้ 15000 จะสามารถทำบัติเคดิดได้ไม๊ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2012 13:47  

มีมือถือให้ผ่อนค่ะ จริงใจ ตรวจสอบได้ สอบถามรายละเอียดได้ค่ะ 081-1316455
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: