Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามเรื่อง Add word 3x4 keyboard: Note 2 และข้อเสียของ Note2

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2984
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเรื่อง Add word 3x4 keyboard: Note 2 และข้อเสียของ Note2
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 10:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ note 2 นะครับ แต่ ติดอยุ่เรื่องหนึ่งคือการ Add word สำหรับ keyboard 3x4 (โดยเฉพาะภาษาไทยที่ยังไงก็ต้องเพิ่มคำ) (ผมเป็นพวกอารม ไม่ชอบใช้ QWERTY)

ไปเิปิดอ่านในหลายๆเว็บ ของเมืองนอกเค้าบอกให้ กดลงไปที่ตรง "Predictive text" ไม่ใช้แค่กด เปิดปิด กดลงไปแล้วจะเจอ My word list บาง ไม่ก็ Personal dictionary บาง แต่ผมไม่เห็ฯมีทั้งคู่เลย

แถมอ่านยังมีคนบอกอีกว่า แอดไป เปิดปิดเครื่องใหม่มันก็ลืม = ="

เลยสงสัยว่า ตกลง Sumsung จะตัดฟังค์ชั่นนี้ออกไปหรอครับ???

หรือใครมีโปรแกรม เสริมสำหรับ Keyboard ที่ดีๆแนะนำผมได้ไหม? (ขอเป็นแบบ 3x4 และมีการ Add word ภาษาไทย)

รบกวนด้วยนะครับ

อีกคำถามเสริมนิด ใครซ์้อ note2 ไปแล้ว รู้สึกมีข้อเสียอะไรบาง รบกวนช่วยแชร์เล่าเรื่องให้ฟังทีนะครับปม ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: