Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC ChaCha - เอชทีซี ChaCha

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 93 / เข้าชม: 533000
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 2 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 1 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 3

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC ChaCha - เอชทีซี ChaCha
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 17:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC ChaCha - เอชทีซี ChaCha
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/htc/chacha/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/chacha.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 19 Jul 2011 16:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
zzzzzzzzzzzzzzzzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC ChaCha - เอชทีซี ChaCha
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 20:14  

Born to be mobile for facebook เลยนะเนี่ย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC ChaCha - เอชทีซี ChaCha
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 10:00  

ชาช่า

โอ้ว...ชื่อสวย

เอาถูกๆ หน่อยก็ดีอ่ะ

แต่แง้ๆ ดันถอย C6-00 ซะก่อน
ang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 13:43  

กรี๊ด ๆ สวยมาก อยากได้เรย อ่ะ กล้องก็เยอะ

แถมมีกล้องหน้าอีก พี่จะรอน่ะ น้อง จุ๊ฟ ๆ
fozzyt
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 14:14  

ไม่ตั้งชื่อว่า 3cha เลยล่ะ HTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 14:44  

จริงๆครับน่าจะตั้งชื่อ 3Cha หรือ ChaChaCha แล้วเอาหม่ำ โหน่ง เท่ง มาเป็น presenter ขายดีแน่ๆ รุ่นนี้คงได้ 5 กระโหลก ใช้ไปหัวเราะไป
Like+++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 16:51  

Anonymous ผู้เขียน:
จริงๆครับน่าจะตั้งชื่อ 3Cha หรือ ChaChaCha แล้วเอาหม่ำ โหน่ง เท่ง มาเป็น presenter ขายดีแน่ๆ รุ่นนี้คงได้ 5 กระโหลก ใช้ไปหัวเราะไป

555 Like+
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 19:31  

htc chachacha 555+
ตัวนี้ดูน่ารักแบบแปลกๆดีครับ
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 00:41  

ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะดีไซน์ของ HTC ที่ทำให้มันดูเหมือนหลังแอ่น หรือมันเป็นเพราะจอเราไม่ตรง หรือมันเป็นเพราะมุมกล้อง -"-

รู้สึกเหมือนถือๆอยู่มันทำท่าจะงอหักกลางซะให้ได้เลย ทั้งๆที่มันก็หนาตั้ง 10มิล+
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 02:06  

มันโค้งรับสายตาดี แต่ก็สายแชทเท่านั้น ChaCha !!!
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 09:41  

สวยโดนใจมากเลยครับ แต่มันจะเข้าไทยรึเปล่านี่สิ....
kristeyb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 01:22  

นับวันมืิอถือทำออกมา ดีไซน์ "เครื่องคิดเลข" ดี ๆ นี่เอง
เขา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 13:05  

kristeyb ผู้เขียน:
นับวันมืิอถือทำออกมา ดีไซน์ "เครื่องคิดเลข" ดี ๆ นี่เอง

ก็ระดับสายตา มันเหมือนกัน

มุมมันก็ต้องเหมือนกันดิ

เมนท์น่ะ ใช้หัวคิด อย่าใช้เขา
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 14:03  

ลงตัวดีรุ่นนี้ Very Happy Very Happy Very Happy
kristeyb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 02:57  

เขา ผู้เขียน:

หรอออออออออออออออออออ Shocked
Cho_shang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 12:17  

ตัวนี้เป็นมือถือโซเชียลเน็ตเวิร์กที่รองรับการใช้งาน Facebook ได้เป็นอย่างดี สังเกตว่าจะมีปุ่มลัด Facebook มาให้ ซึ่งอีกรุ่นจะเป็น HTC Salsa

แม้ว่า HTC จะออกตัวว่ามันไม่ใช่ Facebook Phone แต่เชื่อว่ามันน่าจะมีฟีเจอร์เด็ดๆที่เหนือกว่า โทรศัพท์ทั่วไป
แล้วไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 17:01  

เขา ผู้เขียน:

หรอออออออออออออออออออ Shocked

อืมใช่
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 11:49  

เค้าเปลี่ยนชื่อเป็น HTC ChaChaCha แล้วนะครับ เห็นมีข่าวเรื่องโดนชื่อกับเวปอะไรสักอย่าง
กลายเป็น HTC 3Cha แล้ว(ม่วนอีหลีแน่นอน)
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 15:43  

แอบแนว
(ปุ่ม โทรออก วางสาย เล็กมาก)
SAKKOON!!
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 19:49  

มือถือ QWERTY เดี๋ยวนี้ เริ่มทำเป็นจอทัชมาเรื่อยๆ (ตามกันรึเปล่า) ไม่ว่าจะ acer betouc, Spriiing, Samsung, Nokia หรือแม้แต่ Blackberry bold ที่กำลังจะออก
momoko37
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 19:17  

เปลี่ยชื่อเป็น htc chachacha แล้วไม่ใช่หรอชื่อเดิมที่ตั้งโดนฟ้อง
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 22:19  

วางขายแล้วนะครับ 8,900 บาท
deknoinoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 12:27  

ชอบจัง รอปรับราคาลงอีกนิดดดดดดด
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 11:49  

รอราคาลงเหลือสัก 4999 แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ 5555
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 20:38  

ตัวนี้ถ้าขายไม่ดีมีลงแน่ รอสอยอยู่เหมือนกัน
ATD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 10:10  

มีใครได้ครอบครองมั่งหรือยังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจกฟรี !!! HTC Cha Cha
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2011 21:08  

หลังจากลองรีวิว และใช้งานมาซักระยะ ประทับใจมาก "นายอบอุ่น" จึงอยากแจก "HTC Cha Cha" 1 เครื่อง แบบฟรีๆ ให้แฟนเพจครับ

http://naiaobaoon.wordpress.com/2011/08/13/htc_chacha/
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 11:12  

ปุ่มลัดเฟสบุ้กนั้น ทำมาเพื่อคอแชตเฟสเลยหรอ
เด้กนักเรียนคงชอบอะเนอะ คนทำงานคงมะว่าง
เล่นตลอดหรอก อิอิอิอิอิอิอิอ
hamooh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 13:08  

ตัวนี้โอเคเลยครับ ปุ่มกดให้สัมผัสที่ดี(กว่า BB เสียอีก) แถมจิ่มหน้าจอได้ด้วย สะดวกดี งานประกอบแน่น น้ำหนักพอดีๆ เสียงใส(แต่มีแอบเบานิดนึง) เพิ่งใช้แอนดรอยด์ครั้งแรก ใช้แล้วติดมือไม่อยากวางเลย ข้อเสียอย่างเดียวคือจอครับ เล็กไปนิด(สำหรับคนที่เล่นเน็ต) ทำให้ตัวหนังสือมันเล็กตามไปด้วย
htc fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 08:06  

รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วตอบด้วยค่ะ

มันมีกี่สีอ่ะค่ะ มีสีอะไรบ้าง ?? คืออยากได้สีดำ ไม่รู้ว่าจะมีไหม
แล้วกล้องหน้าสามาถใช้ ถ่ายรูปได้มั้ย ?? หรือว่า เอาไว้ใช้งาน video call อย่างเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 09:21  

htc fan ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วตอบด้วยค่ะ

มันมีกี่สีอ่ะค่ะ มีสีอะไรบ้าง ?? คืออยากได้สีดำ ไม่รู้ว่าจะมีไหม
แล้วกล้องหน้าสามาถใช้ ถ่ายรูปได้มั้ย ?? หรือว่า เอาไว้ใช้งาน video call อย่างเดียว

เท่าที่ผมไปสอบถามร้านแถว Digital Gateway สยาม มาแล้วนั้น
ตัว HTC : ChaCha จะมีสองสีนะครับคือ ขาวและดำ
เห็นพี่ที่ร้านเค้าแอบบอกมาด้วยว่า "สีดำขายดีมาก o_O!?" Laughing Laughing

ส่วนเรื่องกล้องหน้า จากที่อ่าน Spec มามันไม่ได้บอกแฮะว่าใช้ถ่ายภาพนิ่งได้มั้ย
แต่ใข้ Video Call ได้แน่นอนกับ Skype น่ะครับ *-*/
ongkarak1618
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 14:08  

ใช้มาเกือบเดือนแล้วดีเลยครับ ได้ทั้งทัช ทั้งปุ่ม เสียแต่ว่าหน้าจอเล็กไปนิดเท่่านั้นเองครับ ผมใช้สีขาวแล้วใส่ซิลิโคนใส ผมว่าสีดำมันเหมือนเครื่องคิดเลข มากกว่าครับ เลยไม่เอา
ฮาๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 18:40  

กล้องถ่ายรูป สวยมั้ย กล้องถ่ายรูปได้ป่ะ
hamooh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 12:33  

htc fan ผู้เขียน:

เท่าที่ผมไปสอบถามร้านแถว Digital Gateway สยาม มาแล้วนั้น
ตัว HTC : ChaCha จะมีสองสีนะครับคือ ขาวและดำ
เห็นพี่ที่ร้านเค้าแอบบอกมาด้วยว่า "สีดำขายดีมาก o_O!?" Laughing Laughing

ส่วนเรื่องกล้องหน้า จากที่อ่าน Spec มามันไม่ได้บอกแฮะว่าใช้ถ่ายภาพนิ่งได้มั้ย
แต่ใข้ Video Call ได้แน่นอนกับ Skype น่ะครับ *-*/

กล้องหน้าถ่ายรูปได้ครับ สามารถกดสลับระหว่างกล้องหน้าและหลัง จากเมนูกล้องเลย หรือจะใช้เมนูลัดที่มีให้ก็ได้ รู้สึกจะชื่อกระจกเงา หรือกระจกอะไรซักอย่าง ความละเอียดก็ภาพ 4x6 (480x640) อะครับ ชัดพอสมควร คุณผู้หญิงใช้แทนกระจกเงาแต่งหน้าได้เลย
ChaCha Fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 19:28  

ผมได้ยินมาว่า HTC Chacha จะรวม mailbox ทุกอันเข้ามาอยู่ใน view เดียวเลย
คือดู inbox แล้วจะเห็น email จาก hotmail, gmail พร้อมกันแต่แยกสี

อยากทราบว่าถ้าไม่ชอบแบบนี้ อยากแยกแบบเดิม เช่น แยก menu เข้าเลยระหว่าง email งาน กับ email ส่วนตัว สามารถทำได้หรือไม่ครับ
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 22:17  

เพิ่งถอยมาได้ 2 วันครับ โอ้ว...จะบอกว่ามันสุดยอดมากเลยครับ
ใช้งานสนุก เพลิน ไม่อยากวางมือเลย ทัชสกรีนลื่นไหลดีกว่าที่
คาดไว้เยอะ เล่นเกมได้เยอะมากกว่า ทั้งนกขี้โมโห ฟันผลไม้
นินจาก๊อกแก๊ก และอีกลายเกม

หลักๆ ผมซื้อมาใช้ฝึกภาษาน่ะ ลำโพงเสียค่อนข้างดี กล้องชัดมาก
ออโต้โฟกัสด้วย กดที่ทัชสกรีนค้างแปปนึงมันจะจับโฟกัสแล้วถ่าย
แฟลชตั้งออโดต้ก็ได้ รู้สึกมันจะจับภาพหน้าจอได้เลยนะ กดมั่วๆมัน
ถ่ายให้ แต่ยังไม่รู้กดถ่ายยังไง

โทรเข้าโทรออกง่ายครับ ถ้าเข้าฟังก์ชั่นโทรศัพท์ก็กดเบอร์ได้เลย
ไม่ต้องกด Fn ก่อนกดเบอร์ (โง่มาตั้งเกือบ 2 วัน)

สำหรับ เรื่องเมลล์ไม่ต้องซีเรียสครับ มันตั้งเปิดปิดฟังก์ชั่นในเครื่อง
ได้อิสระ ส่วนตัวผมก็โหลดโปรแกรมเมลล์เฉพาะที่ใช้เอา แต่ถ้าจะ
ลิงค์ผ่านเครื่องเลยมันก็ดีกว่านะ ไม่งงหรอกครับ มันแยกกรุ๊ปให้ออโต้
โดยมันจะถามเราก่อนว่าจะรวมเป็นลิสท์เดียวกันเลยมั้ย (ดีฟอลอ่ะนะ)
ตอนที่มันถามเราก็เลือกเลย อะไรแยกก็แบ่งออกมาแล้วค่อยคอนเฟิร์ม

แบทก็อึดกว่าที่คาดครับ ถ้าไม่เปิด GPS ค้างไว้นะ สำหรับแรมที่มี
ค่อนข้างเหลือเฟือ พอลงโปรแกรมมาตั้งเยอะมันเพิ่งใช้ไปไม่ถึงครึ่ง
ส่วนหน่วยความจำในเครื่อง ค่อนข้างน้อยครับ ต้องหาพวกแอปที่
ย้ายจุดเก็บได้มาใช้ถึงจะดี แต่รวมๆ ก็ไม่ค่อยมีแอปอะไรใช้เนื้อที่
เยอะหรอก ยกเว้นพวกเกม ><

ความเสถียรค่อนข้างดีเลยครับ วัสดุแน่นมาก ความรู้สึกเวลาใช้งาน
รู้สึกดีกว่าถือ BB เยอะเลย อาจเพราะเครื่องมันโค้งนิดนึงมั้ง

ของแบบนี้ต้องลองแล้วจะติดใจครับ อาจเพราะเครื่องก่อนใช้แทดทู
มัน 1.6 พออัพมาใช้ 2.3 ก็เลยรู้สึกดีกว่าเยอะ ฃพอดีผมอยากได้ BB
อยุ่แล้ว แต่อยากได้ OS android เจ้า Chacha ตอบโจทย์ผมได้ดีเลยล่ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 22:34  

ดูใน MV ของนท The Star สวยดีอ่า
เราว่าสีขาวดูสวยดีนะ สีดำแปลกๆๆ
ถ้าราคาลดเหลือไม่แพงมาก ก็น่าจะซื้อมา
เล่นได้นะ เหอๆ สวยแนวดีอ่า
mrdouble
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 09:57  

htc cha cha สีดำครับ เพิ่งซื้อเพียง 5 วันมีใบเสร็จยืนยัน อุปกรณ์ ครบยกกล่อง หูฟังยังไม่ได้แกะใช้ครับ เมม 2G **ติดกันรอยหน้าจอ**แล้ว สภาพเหมือนซื้อใหม่เลยครับ ตอนนี้เก็บอยู่ในกล่องเตรียมขายครับ ที่ขายเพราะไม่ถนัดครับผม แถม **เคสอย่างดีอีก 1 อัน**ครับ ราคาศูนย์อยู่ที่ 8900 ผมขายเพียง 7900 ถูกกว่าไปซื้อใหม่ 1000 พร้อมของแถมครับผม ใครจะไปซื้อของใหม่ ผมเป็นอีกตัวเลือกนึงครับ ถูกกว่า 0 ของเหมือนกัน ไม่ต้องเสียเวลา test เครื่อง เสียเงินค่าติดกันรอย ซื้อเคสใส่ ของผมพร้อมใช้เลยครับผม ใส่ sim เล่นได้เลย อิ อิ สนใจติดต่อ คุณไอซ์ 088 042 38-39 สะดวก นัดเจอ ที่อนุเสารีย์ชัย หรือ สยามครับผม ขอบคุณครับ
Akagooz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 17:36  

ถ้าเพื่อนๆ คนไหนต้องการเคสของน้อง ChaCha สวยๆ เลย
ติดต่อมาได้ครับ ที่ Akagooz@gmail.com

เด๋วจะส่งรูปตัวอย่าง พร้อมรายละเอียดการสั่งซื้อไปให้ครับ
Very Happy Very Happy
ChaCha Fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 20:49  

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อแต่กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

ได้ sms จาก AIS มาว่า

ลูกค้า AIS ซื้อ HTC ChaCha ฟรี 3G/GPRS200MB ต่อเดือน เพียงเดือนละ 149 บาท

งงว่า แล้วอะไรมันฟรีหว่า
ohoha678
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2011 10:41  

มีคำถามค่ะ : รุ่นนี้มี 3G เล่นเน็ทมั้ยอะค่ะ หรือมีแต่ 3G แบบคุยเห็นหน้าเฉยๆ???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 11:06  

ohoha678 ผู้เขียน:
มีคำถามค่ะ : รุ่นนี้มี 3G เล่นเน็ทมั้ยอะค่ะ หรือมีแต่ 3G แบบคุยเห็นหน้าเฉยๆ???

เครื่องนี้เล่นเน็ตได้ครับ เล่นอยู่ และยังใช้เป็น Hotspot Wi-Fi ได้ด้วย ต่อโน๊ตบุ๊คได้ด้วย ซื้อมาแรกๆ เล่นทั้งวัน เห่อออมากกก
bitict
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 00:09  

มีคนรูทยังครับ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1184118
ป๋อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 02:17  

ผมได้รางวัลเครื่องรุ่นนี้มา 2 เครื่องครับ สีขาวกับสีดำอย่างละเครื่อง

ใครสนใจไหม ของใหม่นะครับ ยังไม่ได้ใช้งาน ไม่ได้แกะกล่องใดๆทั้งสิ้น

ประกันได้ 365 วันเต็มๆ (1 ปี) เพราะยังไม่ได้ไปรับของเลย

ขอขายราคามือสองเลยครับ 7,900 บาท ประหยัดไป 1 พันบาทเลย แต่ได้ "ของใหม่ยังไม่ได้แกะกล่อง" นะครับ
ถ้าเหมาหมด 2 เครื่องเลย ให้เครื่องละ 7,500 บาทเลยครับ
ใครสนใจโทร
ป๋อง
086-490-2421

อยู่กทม. แถวม.เกษตรบางเขน และ รังสิต ครับ
yimsterous
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2011 16:39  

มี 1 เครื่องค่ะ ใหม่แกะกล่อง ได้เป้นของรางวัลมา 6500 บ. ใครสนใจติดต่อได้นะค่ะ

0811720500
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2011 21:36  

อยากถามคนที่ใช้แล้ว เป็นแบบผมรึเปล่าครับ คือ...ปุ่มตัวอักษร ไ , ก , ม กดไม่ค่อยติด ปุ่มอื่น ๆ กดเบา ๆ ก็ติดแต่ 3 ปุ่มนี้กด 2-3 ครั้งกว่าจะติดอ่ะคับ.
ไงพวก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 08:10  

งาน Thailand Mobile Expo ถ้าซื้อtablet HTC-Flyer แถม Cha Cha ฟรีๆด้วยแหละ

เราสอยมาแล้ว
kudjiun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 10:59  

แบตหมดเร็วครับ เวลาเข้าไปตรวจสอบว่าแอพไหนกินแบตเยอะ ปรากฏว่าเจอ "Dialer" เป็นไอคอนรูปโทรศัพท์ สีกรอบสีนำเงิน มันคืออะไรอ่ะครับ ลบออกไม่ได้ด้วย แล้วจะมีวิธีแก้ยังไงครับ
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2011 12:13  

kudjiun ผู้เขียน:
แบตหมดเร็วครับ เวลาเข้าไปตรวจสอบว่าแอพไหนกินแบตเยอะ ปรากฏว่าเจอ "Dialer" เป็นไอคอนรูปโทรศัพท์ สีกรอบสีนำเงิน มันคืออะไรอ่ะครับ ลบออกไม่ได้ด้วย แล้วจะมีวิธีแก้ยังไงครับ

ของผมไม่เป็นนะครับ ไงลองส่ง e-mail ไปถาม HTC Support ดูตาม link นี้ครับ http://www.htc.com/th/CS_Mail.aspx (ผมลองแล้ว HTC เค้าซัพพอร์ทลูกค้าดีครับ)
jipper4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 17:14  

ลองใช้ดูแล้วครับ โปรแกรม skype ใช้วีดีโอคอล ไม่ได้เลยครับ ทั้งๆที่มีกล้องหน้า
ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน Crying or Very sad
mome
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 12:25  

สุดยอดค่ะ ซื้อมาแล้วชอบมากกล้องชัด
วสัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2011 04:46  

สุดยอดครับจับถนัดมือเน๊ตดีครับกล้องดีมากชอบครับตรงใจสุดๆ
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2011 09:34  

HTC Cha Cha SALE ๆๆๆๆๆๆๆๆ เหลือ 4567บาท

0819109102

>Ple<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 11:32  

มีอีก 2 เครื่องค่ะ ใหม่ ใครสนใจติดต่อได้นะค่ะ 0811720500
locklock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC CHACHA สีขาว อุปกรณ์ครบ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 16:22  

ขาย HTC Chacha ซื้อมาใหม่ 2 อาทิตย์ ติดฟิล์มให้แล้ว
ประกัน 0 ซินเนค ซื้อ30ตุลา สภาพใหม่สีขาวพร้อมกล่อง
อุปกรณ์ครบสภาพไร้ตำหนิครับ ขาย 5700 บาทเท่านั้น
หรือมีบีบีแลกได้ครับเพราะอยากแทน
รับรองสภาพ โทถามได้ครับ ผมร็อค 080-6597016
>Ple<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2011 12:04  

ของมาแล้วค้า สนใจติดต่อได้ที่ 0811720500
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2011 00:11  

ซื้อกับ AIS ONLINE เหลือ 4,900 บาท
300 ท่านแรก ขณะโพสยังเหลืออีกเยอะนะ เหลือแต่สีดำ

http://www.ais.co.th/onlineshopping/Discount/
วศิน ช่วยวิเศษ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2011 23:26  

ขาย HTC ChaCha Silver ใหม่ยังไม่แกะกล่องครับ
มีกล้อง 5 ล้านพิกเซล กล้องหน้า VGA
ปุ่มลัดเฟสบุ๊ ไวไฟ ความเร็วชิบประมาลผล 800 MHz
ROM 512/ RAM 512 รองรับ 3G
สนใจติดต่อ คุณเล็ก 0817073283
วุฒิเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 15:27  

Cha Cha สีขาว เหลือเครื่องเดียวแล้ว (หายาก)
เครื่องใหม่ 100%
ประกันเต็ม 12 เดือน (เช็คได้)
ติดต่อ วุฒิเชียงใหม่ O8 2b2 93 B 93

เชียงใหม่นัดดูของได้ จังหวัดอื่น ส่ง EMS (60 บาท)

Very Happy
chiesa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2011 12:35  

ขาย : HTC ChaCha สีขาว

อุปกรณ์ : ตัวเครื่อง หัวชาร์ต สายซิงค์ หูฟัง กล่องคู่มือ เมม 2 GB

ราคา : 6,500 บ.

สภาพ : 100% ยังไม่แกะ รอมศูนย์เดิมๆ 2.3.3 ครับ

วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : 2/11/54

ประกัน : เริ่ม 2/11/54

เหตุผลในการขาย : เปลี่ยนรุ่นครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : เอก o845389566

วิธีส่งมอบสินค้า : นัดเจอ BTS หมอชิต ลาดพร้าว
ขาย HTC ChaCha สีข
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2011 03:48  

ขาย HTC ChaCha สีขาว ครับ
อุปกรณ์ครบชุด ใหม่ไร้รอย
พร้อมกันรอย 100 บ. กับเคส 200 บ.
พร้อมประกัน 11 เดือนกว่าๆ
ซื้อมาวันที่ 3/12/54 ตัวนี้แกะซีล
ลงโปรแกรมสำคัญๆให้แล้วหลายตัวเช่น
App2SD สำหรับย้ายโปรแกรมจากเครื่องลงการ์ด
3G Watch Dog ไว้ดูจำนวน Mb ที่ใช้ ครับ สำหรับคนที่ใช้แพคเกจ เป็น Mb
Angry Birds เกมส์ยิงหมูหนุกๆ
ฺBattery Solo ไว้ดูปริมาณแบตแบบ Widget ครับ
Update Facebook,Youtube กับ Google Map Version ใหม่ให้แล้ว
ราคา 6,500 ครับ
สนใจติดต่อ 0817073283 คุณเล็กครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2011 18:44  

Watch2call ผู้เขียน:
ซื้อกับ AIS ONLINE เหลือ 4,900 บาท
300 ท่านแรก ขณะโพสยังเหลืออีกเยอะนะ เหลือแต่สีดำ

http://www.ais.co.th/onlineshopping/Discount/

ตอนนี้มีขายทั้งสองสีแล้วนะครับ 4,900 บาท ส่งฟรี ที่ AIS ONLINE ไม่จำกัดเวลา

ถ้าซื้อด้วยตัวเองก็ไปที่ AIS SHOP ทุกวันพุธ ขยายเวลาถึง 31 ธค 54
ChaCha Fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 19:38  

สอยมาแล้วนะครับ สีเงิน online 4900

โดยรวมแล้ว happy ขอบคุณ คุณ watch2call มากครับ

ตอนนี้มีติดใจบางอย่างครับ

1. แบตหมดไวกว่าที่คิด
2. เครื่องร้อนกว่าปกติโดยเฉพาะตอนเล่น wifi
3. ยังหา program screensaver ที่เป็นนาฬิกาดีๆไม่ได้ผมย้ายมาจาก nokia ใช้ cclock ซึ่งมันจะใช้พื้นดำ ตัวเลขเวลาเกือบสีขาว ซึ่งแทบไม่ต้องใช้ batt ตอนนี้เลยกลายเป็นว่าเวลาจะดูนาฬิกาต้องกดปุ่ม power ข้างบน

หากใครมีข้อแนะนำ ขอรบกวนด้วยครับ
teang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2011 10:10  

ของใครเป็นบ้างครับ
โปรแกรม line มีปัญหาคือตอนregister กดปุ่มตัวเลขตามปกติไม่ได้ มันเป็นตัวเลขอื่่น ผมใช้วิธีcopy+paste ถึงจะทำได้
ChaCha Fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 15:12  

ของผมก็เป็นครับ ไม่ทราบมีทางแก้หรือยังครับ
ใน web เมืองนอก มีด่ากันเป็นจริงเป็นจังมากครับกับปัญหานี้ search google เอาได้เลย แต่ยังไม่มีคำตอบที่ work ชัวร์ๆเลยครับ ผมใช้ sim ais คับ
wasincho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 03:09  

[quote="teang"]ของใครเป็นบ้างครับ
โปรแกรม line มีปัญหาคือตอนregister กดปุ่มตัวเลขตามปกติไม่ได้ มันเป็นตัวเลขอื่่น ผมใช้วิธีcopy+paste ถึงจะทำได้[/quote]

ให้ใช้การกดปุ่ม fn แล้วกดครับ จึงจะออกมาเป็นตัวเลข
เพราะบางโปรแกรมกดไป 3 ดั๊น ออกเป็นเลข 9 แบบไม่ได้กด fn
แต่พอกด fn คู่ไปด้วยก็ออกมาเป็นตัวเลขปกติครับ
wasin.cho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 03:24  

ChaCha Fan ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นครับ ไม่ทราบมีทางแก้หรือยังครับ
ใน web เมืองนอก มีด่ากันเป็นจริงเป็นจังมากครับกับปัญหานี้ search google เอาได้เลย แต่ยังไม่มีคำตอบที่ work ชัวร์ๆเลยครับ ผมใช้ sim ais คับ

ต้องรอทาง HTC เค้าอัพรอมให้ใหม่เพื่อแก้ปัญหาเรื่องการบริหารพลังงานครับ
แต่เบื้องต้นสำหรับผมถ้าเราเปิด wifi แล้วเล่นติดต่อกันนานๆนี่ ซดแบตมาก
ลองแล้ว เปิด wifi เปิดเวปเล่นถ่ายรูปอัพลงเฟส 2 ชั่วโมง แบบไม่พักจอซดแบตไป 40%
แต่ลองเปิด wifi แต่ปิดหน้าจอแบบว่าเปิดอัพเมล์ กับสถานะเฉยๆ ก็ซดไม่มากครับ
แล้วก็ลองเปิด edge ทั้งวันก็ซดไม่เท่าไหร่ถ้าเปิดมาดูบ้างปิดบ้าง
ผมว่าเกี่ยวกับเรื่อง ระดับความสว่างหน้าจอ การเปิดหน้าจอใช้งาน เป็นหลักมากกว่า
แต่เท่าที่ใช้ๆมา ก็ชาร์ตวันต่อวัน เช้าเอาไปใช้พอก่อนนอนชาร์ต
ยังไงก็ยังอยากได้รอมใหม่เหมือนกันครับ เผื่อจะแก้ให้ดีขึ้นกว่าเดิมได้ก็จะเยี่ยมมาก
wasin.cho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 03:27  

ทายซิจะเกิดอะไรขึ้นถ้าคุณกดปุ่มวางสายทิ้งไว้แล้วกดบ้าน? Very Happy Very Happy Very Happy
ขายเคส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 19:00  

ขายเคสhtc chacha ของ capdase แท้ สีดำ
สภาพใช้ใส่แค่ 2 วัน

ติดต่อ shady-ir@hotmail.com
tutah
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 13:27  

ตอนนี้จะสั่งซื้อของ ais online นี่ได้อยู่รึป่าวค่ะ หรือว่าหมดเขตไปแล้วค่ะ
benbeacon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 18:59  

tutah ผู้เขียน:
ตอนนี้จะสั่งซื้อของ ais online นี่ได้อยู่รึป่าวค่ะ หรือว่าหมดเขตไปแล้วค่ะ

อยากรู้เหมือนกัน .....
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2012 08:14  

benbeacon ผู้เขียน:
tutah ผู้เขียน:

อยากรู้เหมือนกัน .....

หมดโปรแล้วครับ เสียดายเหมื่อนกัน อยากให้ต่อโปร
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 01:52  

ตอนนี้ htc มีโปรมาใหม่อีกและ

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
>Ple<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 13:45  

มีสีขาวเครื่องสุดท้าย ใหม่ยังไม่แกะกล่อง ถ้าสนใจจะขายให้ราคาเดียวกับเอไอเอส ติดต่อ 0811720500
Poh.vorravee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2012 14:46  

wasin.cho ผู้เขียน:
ทายซิจะเกิดอะไรขึ้นถ้าคุณกดปุ่มวางสายทิ้งไว้แล้วกดบ้าน? Very Happy Very Happy Very Happy

หามานาแล้ว ขอบคุณครับ Very Happy
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2012 01:35  

คนเข้าไปขอรับส่วนลดกันเยอะเลย ใครจะซื้อเครื่องใหม่อย่าลืมไปกดรับส่วนลดนะ

https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
superchinesething
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2012 18:36  

รุ่นนี้สามารถอัดเสียงระหว่างสนทนาได้ไหมคะ? มี conference call บ่อย เลยอยากอัดเสียงเวลาคุยอ่าาา
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 14:03  

โปร AIS 4,900 บาท กลับมาแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 19:19  

โปร AIS 4,900 บาท กลับมาแล้วนะครับ

ดูจากที่ไหนหรอครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2012 20:43  

https://myportal.ais.co.th/aisportal/public/acme/?innerUrl=http://onlineshopping.ais.co.th:80/ecommerce/control/main?CURRENT_CATALOG_ID=MAIN_ROOT

แค่มีเบอร์ AIS แบบไหนก็ได้ก็ซื้อได้แล้ว ลูกค้าใหม่ก็ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2012 18:12  

https://myportal.ais.co.th/aisportal/public/acme/?innerUrl=http://onlineshopping.ais.co.th:80/ecommerce/control/main?CURRENT_CATALOG_ID=MAIN_ROOT

แค่มีเบอร์ AIS แบบไหนก็ได้ก็ซื้อได้แล้ว ลูกค้าใหม่ก็ได้

ไปดูก่อน
ขอบคุณมากครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2012 06:32  

ไปดูก่อน
ขอบคุณมากครับ

คลิกลิ้งค์ ดูที่หน้า 3 นะครับ ก่อนจะซื้อ กรอกเบอร์ AIS รอรับรหัสทาง SMS แล้ว LOG IN ของจะหมดเร็วนะครับ แต่ก็มีมาหลายรอบแล้ว
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Feb 2012 21:04  

HTC CHA CHA ที่กล่องติดคำว่า ready for Dtac 3G
ไม่สามารถใช้ 3G Dtac ได้จริงนะครับ
โปรดอย่าหลงเชื่อนะครับ จะเสียตังค์ฟรี

ข้อมูลจาก HTC และร้านค้าที่รับมาขาย ทดลองแล้วใช้ไม่ได้
KIAK36
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Feb 2012 21:27  

ขาย HTC ChaChaสีขาว ของใหม่ ยังไม่ได้แกะพลาสติกหุ้มออก ประกันซินเนค ขาย 4,500 บาท ติดต่อ 081-4202113
Pekazus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 23:12  

ขอบคุณ คุณ Watch2call ครับสั่งไปแล้วครับ
AnnmaniA
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2012 16:43  

[quote="Watch2call"]HTC CHA CHA ที่กล่องติดคำว่า ready for Dtac 3G
ไม่สามารถใช้ 3G Dtac ได้จริงนะครับ
โปรดอย่าหลงเชื่อนะครับ จะเสียตังค์ฟรี

ข้อมูลจาก HTC และร้านค้าที่รับมาขาย ทดลองแล้วใช้ไม่ได้[/quote]

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ HTC Cha Cha ไม่สามารถใช้ app instagram ได้หรอคะ จะเข้าไปโหลดใน app store แล้วไม่มี แต่ไปดูของคนอื่นที่ใช้ยี่ห้ออื่นเค้ามี app นี้กันทั้งนั้นเลยค่ะ พยาม search แล้วก็หาไม่เจอ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2012 01:18  

Poh.vorravee ผู้เขียน:
wasin.cho ผู้เขียน:

หามานาแล้ว ขอบคุณครับ Very Happy

มันเป็นอะไรหรอครับ ลองกดแล้ว งงอ่ะ
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2012 23:12  

ดูยูทูป ได้มั้ยครับ แบบดูหนังในเน็ต หรือรายการทีวี ไฟล์เป็นชั่วโมง อะไรประมาณนี้
ชาช่า เค้าดูได้มั้ยครับ แอนดรอยด์ตั้ง 2.3 ผมสงสัยมากครับ ใครรู้ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับ อิอิ
ความรู้น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2012 23:19  

อ่านไฟล์ PDF กับ Office ได้มั้ยครับ
maa muu case
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2012 00:02  

ขายค่ะ สีขาว ยกกล่อง ราคา 3500 บาท
นัดดูของ MRT ฟอร์จูน ค่ะ นัดล่วงหน้านะ
สนใจติดต่อ นุช tel./whatsapp 090-109-8214
vitamin_iloveu
Year's Star

จังหวัด: พังงา
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2012 04:20  

ขาย HTC ChaCha สีขาวยกกล่อง 3G AIS อุปกรณ์ใช้งานจริงแค่ตัวเครื่องกับแบตเตอร์รี่ครับ
เครื่องซื้อมาวันที่ 10/08/2555 ใหม่มากพร้อมเคส สีดำ ติดฟิล์มใสลบรอยแล้วด้วยครับ
ไร้รอยตำหนิใดใด
ขอปล่อยในราคา 3,900.- บาทครับ
ติดต่อผม มายด์ - 0898199055 AIS
ผมพักแถวเดอะมอล์บางกะปิครับ ยินดีนัดดูสินค้าได้ก่อนตัดสินใจซื้อครับ
แฟร์ๆ ซื้อมา - ขายไป
ป.ล. กล้องตัวนี้ดีมากๆ ทั้งกล้องหน้าและกล้องหลัง
เหตุผลที่ขาย : ต้องการเน้นการเล่นเกมส์ที่จัดจ้านกว่าตัวนี้ครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 20:19  

AnnmaniA ผู้เขียน:
HTC CHA CHA ที่กล่องติดคำว่า ready for Dtac 3G

ข้อมูลจาก HTC และร้านค้าที่รับมาขาย ทดลองแล้วใช้ไม่ได้

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ HTC Cha Cha ไม่สามารถใช้ app instagram ได้หรอคะ จะเข้าไปโหลดใน app store แล้วไม่มี แต่ไปดูของคนอื่นที่ใช้ยี่ห้ออื่นเค้ามี app นี้กันทั้งนั้นเลยค่ะ พยาม search แล้วก็หาไม่เจอ

มีนะครับ instagram เข้าไปใน play store แต่กลัวเมมจะไม่พอนะ ต้องบริหารเมมดีดี
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 20:21  

ความรู้น้อย ผู้เขียน:
อ่านไฟล์ PDF กับ Office ได้มั้ยครับ

อ่านได้ครับ แก้ไขก็ได้ ลงแอฟพวก Quick office
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 20:23  

ความรู้น้อย ผู้เขียน:
ดูยูทูป ได้มั้ยครับ แบบดูหนังในเน็ต หรือรายการทีวี ไฟล์เป็นชั่วโมง อะไรประมาณนี้
ชาช่า เค้าดูได้มั้ยครับ แอนดรอยด์ตั้ง 2.3 ผมสงสัยมากครับ ใครรู้ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับ อิอิ

ดูyoutubeได้จร้า / แต่แบตหมดเร็วนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: