Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หมดศรัทธา i-mobile

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 30698
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หมดศรัทธา i-mobile
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 00:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อ i-mobile รุ่น8500เมื่อเดืน สค. ปีที่แล้ว ตอนที่ซื้อ พนง.บอกว่าandroid1.6อีกเดือนนึงค่อยมาอัปเป็น2.0 แต่พอผมจะให้อัปกลับบอกว่า รุ่นนี้อัปไม่ได้ ผมก้อไม่ติดใจอะไรในตอนนั้นมากนัก เพราะผมยังใหม่กับการใช้android และเครื่งก็มีปัญหาตลอด เครื่องผมเปลี่ยนบอร์ด3ครั้ง ส่งซ่อม7ครั้งเข้าศูนย์กรุงเทพ1ครั้ง จนล่าสุด กลางเดือนที่ผ่านมาหลังจากเปลี่ยนบอร์ดตัวที่3แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม คือ ภาครับสัญญาณ wifi,bluetoothใช้งานไม่ค่อยได้ ผมจึงแจ้งว่าขอเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น เพราะผมโดนหลอกมาตั้งแต่ต้นและเครื่องมีปัญหาตลอด ผมเข้าใจว่าข้อมูลสินค้าที่ พนง.บอกผมนั้นมาจากบริษัท ผมจึงไม่โกรธ พนง.กับทางศูนย์เลย ผมโพสท์ข้อความใน fb ของi-mobile ก็ไม่ได้รับความจริงใจใดๆซักนิด จนท้ายที่สุดจึงยอมเปลี่ยนรุ่นให้เป็น i810 เพิ่งไปรับเครื่งเมื่อวานนี้ครับ 4/4/2011 ทาง พนง. บอกว่า qcจากกรุงเทพเรียบร้อยแล้ว ผมก็นำกลับมาลองใช้ ปรากฏว่า แฟลชของกล้องมีปัญหา มีเงาแสงในภาพ มันทำให้ผมเสียความรู้สึกมากครับ กับค่ายฯนี้ เพราะผมเหมือนถูกแทงซ้ำแผลเดิมที่มันยังไม่ทันจะหาย จะขอคุยกับผู้รับผิดชอบโดยตรงในเรื่องนี้ ก็อ้างมาว่าติดประชุม? นโยบายการตลาด ผู้บรหาร ผู้จัดหาสินค้ามาขาย QCบริษัท ผมบอกตรงๆว่า ห่วยมาก ดูถูกลูกค้า ไม่มีความจริงใจ เจอแบบนี้ผมคงอยู่เฉยไม่ได้หรอกครับ เพราะผมรู้สึกว่า ผมโดนดูถูก
จึงอยากบอกว่าใครคิดจะซื้อ มือถือของค่ายฯนี้ เลิกคิดซะเถอะครับ
ด้วยความหวังดี
Sad
kasinkung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หมดศรัทธา i-mobile
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2011 20:59  

เห็นด้วยอย่างรุนแรงผมก็โดน เครื่องมีปัญหา ซ้อมก็เท่านั้นไม่เคยดีขึ้น พอไปบ่อยๆ บอกให้รออับซอฟแวร์ ผมรอมาเป็นมีมันยังไม่มีมาให้อับเลย
holy25
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: หมดศรัทธา i-mobile
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2012 09:22  

ผมใช้ ie 6530 ซื้อมา 6 เดือนเข้าศูนย์ 6 ครั้ง เข้าศูนย์ทุกสัปดาห์ เพราะปุ่มปรับเสียงด้านข้างใช้ไม่ได้ ตอนไปรับจากศูนย์ใช้สัก 3 นาทีก็ใช้ไม่ได้แล้ว ต่อไปไม่อยากใช้แล้ว ของ i mobile
nemo9996
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ : บางรุ่นมั่ง
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2012 10:01  

ตอนนี้ใช้ i-Style Q2 ล่าสุดไม่มีปัญหาน่ะ ต้องลองเครื่องใหม่ดูน่ะ.ลอตแรกของ i-style q2 นำเครื่องไปอัพเปน ver.12จะไม่มีปันหาเด้อ
arat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2012 08:44  

kasinkung ผู้เขียน:
เห็นด้วยอย่างรุนแรงผมก็โดน เครื่องมีปัญหา ซ้อมก็เท่านั้นไม่เคยดีขึ้น พอไปบ่อยๆ บอกให้รออับซอฟแวร์ ผมรอมาเป็นมีมันยังไม่มีมาให้อับเลย

ถ้าชอบเรื่อง บริการและตัวสินค้าพอใช้ได้ ราคากลางๆ ลองหันไป oppo สิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: