Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
SPRiiiNG Smile - สปริง สไมล์
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 108 / เข้าชม: 434413
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: SPRiiiNG Smile - สปริง สไมล์
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 19:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคนที่กำลังสนใจ รุ่นนี้ ขอพูดสั้นๆแบบทหารเลยนะครับ (สั้นได้ความ ยาวยืดเยื้อ) เป็นมือถือที่คุ้มค่าที่สุดแล้วนะครับ สำหรับมือใหม่ หรือมือระดับกลาง ที่จะหันมาเล่น ระบบ android ตอนนี้โลตัสได้เอามาขายที่ราคา 2990 บาทครับ อุปกรณ์ครบมากๆครับ ตามคนโพสด้านบน เช่น แบต 2 ก้อน หรือ ซิลิโคน
ทำไม? ผมถึง ฟันธงว่าคุ้มค่า ผมใช้ S II และรู้ดีว่ามันแรงและเร็วแค่ไหน (กินแบตด้วย) พอได้ลองเจ้ามือถือ spriiing ตัวนี้ มันก็ตอบโจทย์ได้หมดแทบทุกอย่างครับ สรุปว่า มันคุ้มมากๆ
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SPRiiiNG Smile - สปริง สไมล์
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 17:47  

กบ ผู้เขียน:
เครื่องเสียขอความช่วยเหลือส่งซ่อมจากร้านเทเลวิซ ในเมืองโคราชไม่มีร้านไหนอยากให้การบริการเลย ทำไมเป็นแบบนี้ หรือเพราะเราไม่ได้ซื้อจากร้านเขา (ซื้อจากบูธจัดรายการที่คลังพลาซ่า) เซ็งเลย ศูนย์บริการโดยตรงก็ไม่มีแล้วจะทำเครื่องออกมาขายทำไม Mad
ศูนย์บริการอยู่ที่ ปากเกร็ด นนทบุรี ครับ ลายละเอียดลองเข้าเว็บ ดูครับ
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 01:21  

มาคอนเฟิร์มครับ ใช้มา 3 เดือน ยังไม่พังอาการปกติดี มีแต่แบตที่หมด เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไฟไหนอ่ะ
mabuab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2011 17:07  

ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าเป็น mp3ได้ไหม ไม่เห็นมีบอกไว้เลยค่ะ
ble-ble
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2011 11:41  

อยากได้มากๆๆๆ สนใจขายโทร 0901244721
เด็กอนุบาลหัดเล่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 10:41  

mabuab ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าเป็น mp3ได้ไหม ไม่เห็นมีบอกไว้เลยค่ะ

ได้ครับ เข้าไปที่มิวสิค กดที่เพลงที่อยากจะใช้เป็นเสียงเรียกเข้า แล้วกดปุ่ม :: มันจะมีขึ้นมาให้ว่า Set as ringtone อะไรประมาณนี้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 10:42  

wat321 ผู้เขียน:
มาคอนเฟิร์มครับ ใช้มา 3 เดือน ยังไม่พังอาการปกติดี มีแต่แบตที่หมด เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไฟไหนอ่ะ

ช่วยคอนเฟิร์มอีกเสียงครับ ใช้ดี ที่สำคัญ ราคาถูกมว๊ากกกกก Shocked
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2011 16:39  

ทำไงดี

ผมไปหาซื้อที่โลตัส ไม่มีขายแล้วอะครับ

ไปซื้อที่ไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยคราบบบ
tamamo88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2012 02:00  

จะมีรุ่นใหม่มั้ยค่ะ..ใช้ดีมากเลย..แค่แบตหมดเร็วไปหน่อยแล้วก็อยากได้แบบอัพเกรดระบบหน่อยค่ะ ชอบมาก ใช้ทนดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: