Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC One V - เอชทีซี One V

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 33 / เข้าชม: 698625
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC One V - เอชทีซี One V
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 16:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC One V - เอชทีซี One V
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/htc/one_v/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/htc/one_v.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

vitamin_iloveu
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC One V - เอชทีซี One V
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 19:41  

Cool
ipppk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC One V - เอชทีซี One V
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2012 20:23  

Razz
htcch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2012 22:03  

ทำไมต้องโค้งด้วยล่ะ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2012 20:38  

นี่ละตัวต่อไปที่ซื้อ..
tanruang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2012 02:42  

นี่แหละ..ใช่เลย ใช้งานง่ายสเปคสูง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 20:24  

รอดยากครับตัวนี้ ถ้ายังใช้ android 4.0 ramไม่มีทางพอแน่นอนครับ แล้วมันจะเกิดปัญหาตามมาหลายๆอย่าง
เช่นapp runing in backgroundหลายตัวปิดตัวเพราะต้องไปทดramให้โปรแกรมที่ยังทำงานอยู่ เช่น เล่นท่องเน็ตเวปกลางๆถึงใหญ่แล้ว ออกมาต้องโหลด senseui ใหม่ตลอด

ก็เหมือนแต่ก่อนที่อัพ window xp>>>vista ในช่วงที่เราๆท่านๆยังใช้ramในคอมแค่ 1-2ghzนั้นแหละครับ
ราคาแบบถ้ายังอยากได้ htc ไปซื้อรุ่นก่อนๆที่specและราคา ใกล้เคียงดีกว่าเยอะครับ

ตามความเห็นผม ''อย่าคาดหวังว่า4.0มันจะดีกว่า2.3'' เลยครับ มันมีปัญหาเยอะมากครับ ถ้าเทียบกับ2.3ด้วยกันแล้ว มันกินทรัพยากรเครื่องโดยไร้ความจำเป็นมากครับ เป็นสาเหตุที่ผู้ผลิตมือถือช่วงนี้ ไม่ค่อยจะปล่อย4.0มาให้อัพ หรือปล่อยมือถือรุ่น4.0มาวางตลาด
มีhtcเจ้าเดียวที่สดกว่าเพื่อน

ขนาดผมใช้one xยังเกิดเหตุการณ์ramไม่พอบ่อยๆเลยครับ ram1gbเหลือให้ ใช้แค่ 300-400mb browserก็กินramมากกว่า 2.3เกือบเยอะมากกกก ต้องหนีไปใช้romโมจากนอกแก้เซง
aye
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 22:20  

^
^
ที่ว่ามานี้เคยใช้จริงหรือเปล่าครับ เป็นตุเป็นตะเชียว
ICS ของ One v ไม่ได้หน่วงขนาดนั้นเลยนะครับ
เป็นมือถือที่ใช้ได้ทีเดียว ถ้ารู้จักใช้

จากคนใช้งานจริงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 10:33  

ผมรู้จักใช้ไงครับเลยหาข้อเสียเจอเยอะ
ส่วนตัวใช้one xครับ
แต่one vก็เคยลองเล่นที่ร้านนานพอตัวเหมือนกันถึงรู้ไงครับ
แค่ปัดไปปัดมา มันลื่นเพราะlauncherhtc(senseui)ครับ แทบไม่เกียวกับ4.0เลย
ถ้าท่านใช้งานจริงท่านก็ลองไปดูramที่ยังเหลือหน่อยนะครับว่าเป็นไง ถ้าเทียบกับ2.3
แล้วเล่นbrowserหนักๆเวปใหญ่ๆเสร็จออกมาแล้วsenseต้องโหลดใหม่ตลอดแบบที่ผมว่ามั้ย?
เผลอๆตัวbrowerนั้นแหละที่ปิดตัวเองไปเลย ก็ramมันไม่พอทำไงได้
พวกrecent appกับmultitaskยิ่งไม่ต้องพูดถึงเวลาเข้าappกินramหน่อย ถ้าสลับappทีต้องโหลดใหม่ตลอด [appปิดตัวเพราะอีก appทีใช้อยู่ทำให้ramไม่พอ]

ปัญหาปุ่มmenuแบบงี้เง่าอีก จอ3.7จะเหลือ3.4นิ้วแทนเพราะเอาไปชัดเชยปุ่มmenu
กว่าappจะพํฒนารับรองตามหมด รุ่นนี้ก็คงตกกระป๋องแหละครับ
นอกจากจะมีคนใจดีมาโมเรื่องปุ่มแบบในone X [เปลี่ยนปุ่มrecentเป็นmenu แล้วกดhomeค้างไว้เป็นrecent]

ถ้ารู้จักใช้จริงๆผมว่าไปหาandroid2.3ปีที่แล้วที่ราคาพอๆกันเล่นยังจะมีความสุขกว่า
4.0กับ2.3ความเร็ว-แรงไม่ต่างกันเล้ย จะต่างกันก็แค่ปัดไปปัดมาลื่นกว่าเฉยๆ มันเอาไว้หลอกตาคนว่าแรงขึ้นไงครับ แต่เรื่องบริโภคRAMอย่างมหาศาลมันเป็นความจริงที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 15:17  

แล้วแต่วิจารณญานและความชอบของแต่ละคนเนาะ..ลองแล้วชอบรับได้กับข้อจำกัดของเค้าก้อซื้อไปใช้
tmgg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2012 03:23  

ใครจะว่ายังไงก็ช่าง ผมชอบ ส่วนเรื่อง ram ใน android ล้มเลิกความคิดเก่าๆซะมันไม่ใช่ windows ทีว่า ram เยอะแล้วจะดีเสมอไป ปกติ ram เหลือ200 ก็ทำงานได้ดีลื่นเป็นปกติแล้ว android มันจะจัดการของมันเอง ส่วนการ Task Kill เป็นความเชื่อที่ผิดๆ นอกจากจะทำให้เปลืองแบ๊ตแล้วมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย android มันจะรันโปรแกรมที่เราใช้บ่อยเอาไว้ เวลาเราเปิดจะเปิดได้เร็วไม่เกิดสองวิ ยิ่งเราไป Task Kill โปรแกรมไหนออกไป android มันก็หาโปรแกรมอื่นมารันเอาไว้อยู่ดี ไม่เกี่ยวกับแรมครับ ส่วนถ้าใช้ไปนานๆแล้วกระตุกหรือค้าง ค่อนรีสต๊าสเครื่องใหม่ ก็ใช้งานได้เป็นปกดีแล้ว

เพราะฉะนั้น ล้มเลิกความเชื่อที่ผิดๆซะว่า android แรมเหลือเยอะแล้วจะดี ที่รุ่นอื่นเค้าให้แรมมาเยอะๆ ก็เพื่อที่จะให้เครื่องนั้นรันแอปทิ้งไว้ได้เยอะ เรา kill มันเมื่อไหร่ มันก็จะรันขึ้นมาใหม่ ไม่ต้องไปสนใจแรม อย่าไป kill เปลืองแบ๊ต
tmgg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2012 22:54  

ขอแถมอีกนิด ram เหลือ 120 ก็ยังถือว่าปกติ
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 11:31  

tmgg ผู้เขียน:
ใครจะว่ายังไงก็ช่าง ผมชอบ ส่วนเรื่อง ram ใน android ล้มเลิกความคิดเก่าๆซะมันไม่ใช่ windows ทีว่า ram เยอะแล้วจะดีเสมอไป ปกติ ram เหลือ200 ก็ทำงานได้ดีลื่นเป็นปกติแล้ว android มันจะจัดการของมันเอง ส่วนการ Task Kill เป็นความเชื่อที่ผิดๆ นอกจากจะทำให้เปลืองแบ๊ตแล้วมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย android มันจะรันโปรแกรมที่เราใช้บ่อยเอาไว้ เวลาเราเปิดจะเปิดได้เร็วไม่เกิดสองวิ ยิ่งเราไป Task Kill โปรแกรมไหนออกไป android มันก็หาโปรแกรมอื่นมารันเอาไว้อยู่ดี ไม่เกี่ยวกับแรมครับ ส่วนถ้าใช้ไปนานๆแล้วกระตุกหรือค้าง ค่อนรีสต๊าสเครื่องใหม่ ก็ใช้งานได้เป็นปกดีแล้ว

เพราะฉะนั้น ล้มเลิกความเชื่อที่ผิดๆซะว่า android แรมเหลือเยอะแล้วจะดี ที่รุ่นอื่นเค้าให้แรมมาเยอะๆ ก็เพื่อที่จะให้เครื่องนั้นรันแอปทิ้งไว้ได้เยอะ เรา kill มันเมื่อไหร่ มันก็จะรันขึ้นมาใหม่ ไม่ต้องไปสนใจแรม อย่าไป kill เปลืองแบ๊ต

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมใช้มา1สัปดาห์ ตอบโจทย์ผมได้ถึงแม้จะไม่วิ่งเป็นรถแข่ง แต่ถ้าเทียบกับ arc s (ผมมี2รุ่นนี้) เร็วและลื่นกว่่า s มาก (S มีการกระตุก) ว่างๆ ผมจะนำภาพการใช้งานมาให้ดูนะครับ
sarawat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2012 12:20  

พี่ๆครับ HTC ONE V สามารถเล่นเกมส์เลี้ยงหมูบน Facebook ได้ไหมครับ
คือผมเคยลองเล่นแล้วมันเล่นไม่ได้ พอจะมีวิธีไหมครับ
วานผู้รู้ช่วยตอบที
ขอบคุณครับ...
อาบูดาบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 13:32  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วันแล้วค่ะ
โดยรวมถือว่าโอเคเลยนะ สำหรับคนที่หันมาใช้ระบบแอนดรอยด์
ราคาไม่แรงด้วย ตอนนี้ทั้งตัวเครื่องและ SOFTWARE ยังไม่เจอปัญหาอะไรค่ะ

ชอบที่มันมี htc sense เหมือนโทรศัพท์มีเซ้นท์ค่ะ แสนรู้จริงๆ
ต้องลองใช้ดูแล้วจะรู้ว่าแตกต่าง
htc very good
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 12:09  

ถอยมาแล้วคับ ตอนนี้กำลังเห่ออยู่คับ
ผมเปิด 3g ทั้งวัน เล่นตั้งแต่เช้าจนเย็น อยู่ได้วันนึงแบบเหลือๆสบายเลยคับ ยอมรับว่าแบตอึดมากๆคับ
เครื่องก็ไม่ค่อยร้อนด้วยคับ ทั้งเล่นเกม 3d และอื่นๆ
Wifi จะบอกว่าเทพมากคับ รับสัญญาน แรงมาก ยังไม่ได้เปิดโหมด ให้มันทำงานเต็มที่ก็แรงมากแล้วคับ จอผมไม่เหลืองอย่างที่กล่าวกันมานะคับ ของผมสีสันสดใสเยี่ยมๆ โดยรวมปลื้มมากคับในราคานี้
htc very good
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 12:10  

ถอยมาแล้วคับ ตอนนี้กำลังเห่ออยู่คับ
ผมเปิด 3g ทั้งวัน เล่นตั้งแต่เช้าจนเย็น อยู่ได้วันนึงแบบเหลือๆสบายเลยคับ ยอมรับว่าแบตอึดมากๆคับ
เครื่องก็ไม่ค่อยร้อนด้วยคับ ทั้งเล่นเกม 3d และอื่นๆ
Wifi จะบอกว่าเทพมากคับ รับสัญญาน แรงมาก ยังไม่ได้เปิดโหมด ให้มันทำงานเต็มที่ก็แรงมากแล้วคับ จอผมไม่เหลืองอย่างที่กล่าวกันมานะคับ ของผมสีสันสดใสเยี่ยมๆ โดยรวมปลื้มมากคับในราคานี้
mooxy003
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 07 May 2012 17:58  

htc very good ผู้เขียน:

ได้เห็น คนใช้พูด ตัดใจสินใจได้ละ ไม่รอละ xperia U
one V แจ่ม Surprised Surprised
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2012 14:27  

sarawat ผู้เขียน:
พี่ๆครับ HTC ONE V สามารถเล่นเกมส์เลี้ยงหมูบน Facebook ได้ไหมครับ
คือผมเคยลองเล่นแล้วมันเล่นไม่ได้ พอจะมีวิธีไหมครับ
วานผู้รู้ช่วยตอบที
ขอบคุณครับ...

ไปโหลด skyfire browser มาครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2012 11:58  

นึกย้อนไปถึง HTC Legend Laughing Laughing
plasma_t
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2012 17:15  

ชี้เป้าครับ --> www.facebook.com/plasma.t.0814443094
PTHTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2012 15:09  

ผมได้ใช้งานมาประมาณ 2 สัปดาห์ ไม่มีปัญหาอะไร ระบบทำงานได้ตามปกติ Sense UI สวยงามดีใช้งานง่าย จอให้ภาพคมชัด แต่ออกไปทางเหลือง เบตใช้ได้ทั้งวันและข้ามคืนโดยใช้งานโทรและเล่น Social ไม่ได้เล่นเกมส์ มีปัญหาโปรแกรมหยุดทำงานและค้างบางแต่ไม่บ่อย โดยภาพรวมคุ้มค่าที่ราคาเครื่อง
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2012 23:47  

เนียนครับ ใช้เพลินเลยตอนนี้ เพื่อนใช้ SE arc s อยู่ ครึ่งวันแบตหมดๆ
ของผมอยู่จนเย็นพึ่งจะหมด เล่นพร้อมๆกัน Twisted Evil
note218
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 21:28  

เท่าที่รองเล่นมาหลายๆยี่ห้อนะครับ นับว่าทำออกมาได้ค่อนข้างดีเลยครับ ตัวบอดี้ วัสดุแข็งแรงทีเดียว ลองเล่นๆหลายๆอย่าง ถือว่าคุ้มเลยครับ จอก็ชัดดี กล้องก็สวย(จริงๆแล้วผมชอบกล้องของ HTC ตั้งแต่ตั้งแต่ตัวwirefireและครับ) ถ้าเราพอใจกับมันแล้ว เราก็ไม่เห็นต้องไปใส่ใจคนอื่นเลยครับ Very Happy
ouphanuwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2012 22:17  

มีกล้องหน้ามั้ยครับบ Question แล้วกล้องเลือกโฟกัสได้มั้ยย
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 16:10  

สววยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
kkk8244
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2012 11:37  

htc care เบอร์ 026403399 ติดต่อยากมาก
anjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2012 08:13  

เห็นมีcase ขาย ที่

www.caseorder.com
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2012 16:46  

ขายหูฟัง Monster Beat Solo สีขาว ของใหม่แท้100% มือ 1 ยังไม่ได้แกะซีล ในห้างขายราคา 9,800บาท แต่ขายเพียง 6,900 บาทเท่านั้น
หูฟังระดับเทพสำหรับ HTC One X, Sensation XE, Sensation XL, One V หรือ HTC รุ่นอื่นๆ หรือใช้กับ iPhone, iPod, iPad มีไมค์สำหรับเป็น Hands-Free ได้ในตัวปุ่มควมคุมการแล่นเพลง, หยุดเพลง, เลื่อนเพลง
สนใจโทร 0894812876 อยู่จตุจักร ค่ะ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือห้างสรรพสินค้าค่ะ
http://www.pantipmarket.com/items/12577678
arthit75
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2012 12:29  

รุ่นนี้ผมกำลังดูอยู่ น่าสน อยากได้เหมือนกัน
maxrider
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2012 17:01  

แบตเตอรี๋เปิดรอรับสาย Standby Time ได้กี่ชั่วโมงครับ กำลังตัดสินใจซื้อ อยากได้ที่แบตอึดๆ
Rolling Eyes
nopash
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2012 14:44  

มีเคสของ HTC One V มาแนะนำจาก case4android.com ครับ

http://www.case4android.com/2012/06/htc-one-v-charcoal-leather-case.html

[HTC One V] ซองหนัง ฝาพับ Charcoal Leather Case

ซองหนัง Charcoal Leather Case สำหรับ HTC One V นำเข้ามาเกาหลี วัสดุเป็น PU Synthetic Leather คุณภาพดี สามารถสวมใส่ได้พอดีกับ HTC One V ของคุณโดยไม่ไปปิดกั้นพอร์ตเชื่อมต่อต่างๆ แต่อย่างใด ทนทานต่อการกระแทกได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมทั้งยังสามารถป้องกันรอยขีดข่วนต่างๆ ที่อาจเกิดขึ้นกับมือถือของคุณ ลักษณะของซองหนังเป็นแบบ Flip เปิด-ปิด ตามแนวตั้ง ตัวปิดเป็นแถบแม่เหล็กด้านบน ทำให้เปิดใช้ได้ง่ายและไม่รู้สึกเกะกะเวลาอยู่ในกระเป๋ากางเกง

ราคา 400 บาท
สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมหรือสั่งซื้อได้ทางอีเมล์: sales@case4android.com
หรือโทร 084-717-9799, 086-666-9833
กิ่งไผ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 23:11  

อยากทราบเรื่องแบตเตอรี่ครับ ว่าถอดเปลี่ยนได้หรือไม่ และถ้าถอดไม่ได้ ถ้าแบตเสื่อมต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
y_worachart
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2012 12:24  

ขาย HTC One V เครื่องใหม่ 100% ยังไม่ได้ใช้งานครับ สนใจติดต่อ 081-924-4437 กุ๊กครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: