Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Huawei MediaPad - หัวเหว่ย MediaPad

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 17 / เข้าชม: 159591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Huawei MediaPad - หัวเหว่ย MediaPad
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 14:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Huawei MediaPad - หัวเหว่ย MediaPad
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/huawei/mediapad.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

danaikarn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Huawei MediaPad - หัวเหว่ย MediaPad
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 18:09  

น่ารักดี อ่ะคัฟ
แต่มันจะทนหรือป่าวคัฟ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: Huawei MediaPad - หัวเหว่ย MediaPad
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2012 21:28  

danaikarn ผู้เขียน:
น่ารักดี อ่ะคัฟ
แต่มันจะทนหรือป่าวคัฟ

ถ้าไม่ตกหล่น มันทนแน่นอนอ่ะครับ ของจีนไม่ใช่มีแต่ของไม่มีคุณภาพนะครับ ถ้าบอกว่าจีนแล้วนึกถึงของถูกคุณภาพแย่ อันนั้นต้องพุดถึงจีนแดงครับ อย่าง Huawei นี่วางระบบ 3G ในประเทศไทยทั้งประเทศ ให้ทั้ง 4 ค่ายเลยก็ว่าได้ครับ
amp718
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 15:02  

เครื่องนี้รองรับซิมทรูมูฟเฮชมั้ยครับ ใส่แล้วทำไมใช้งาน 3 จีไม่ไได้เลยลองกับซิมดีแท็คแล้วใช้ได้ปกติดี ยังงงอยู่เลยครับ Sad Sad Sad Sad
keamcau
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 13:04  

เหมือนจะเคยเห็นมดดำใช้ใน แฉแต่เช้านะ
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 08:01  

ตัวนี้เป็นตัวเดียวกับที่ขายในโลตัสหรือไม่ เห็นข้อมูลไม่เหมือนกัน เลยยังไม่กล้าซื้อ ของโลตัส เป็น Android 2.3 หรือล็อตใหม่มาขายที่โลต้สโดยเฉพาะ แล้ว android market แท้หรือไม่ (กลัวจริงๆเบรนด์ของจีน ที่ร้านไหนๆก้อเหมือนกันหมดก่อนซื้อจะขอลองก่อนก้อไม่ได้เพราะไม่มีWIFIให้ทดสอบ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย linle เมื่อวันที่ 05 May 2012 08:39; ทั้งหมด 3 ครั้ง
amp718
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 11:04  

ถ้าตัวที่โลตัสขาย 3990 บาทคนละตัวแน่นอนครับเพราะตัวนี้โทรได้ด้วยราคาทั่วไป9900..และไม่ใช่ตัวของ ZTE แน่นอน...เท่าๆที่ใช้มาอยากบอกว่าบอดี้และการประกอบน่าจะเทียบเท่ากาแล็คซี่เลยนะครับ..รุ่นนี้แอนดรอย 3.1 มีายที่ศูนย์เวลคอม เร็วแรงใช้ได้ครับ....
amp718
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 11:23  

ตัวนี้ลิขสิทธิ์ google แท้นะครับ...ไม่ใช่ของจีนแดง(ใต้หวัน)แต่เป็นของจีนแท้เหมือนไอแพด
ใช้แอนดรอยมาเก็ตได้แน่นอน....โปรแกรมในเครื่องมีมาครบเท่าที่่จำเป็น โหลดฟรีหรือเสียตังค์เพิ่มได้..แถมการ์ดมา 2 กิก..ตัวเครื่อง 8 กิก..แต่โดนใช้ไปกับโปรแกรมเยอะพอสมควร..
ถ้าไม่ติดแบรนด์ก็เลือกได้ครับ...การประกอบเครื่องดีกว่าจีเน็ทจีแพดครับ...ตอนแรกก็เล็งจีเน็ทไว้แต่พอเจอตัวนี้ในราคาเซล (7990ราคาปกติ9900-10900)ก็เลยไม่ลังเลใจเลยครับ...ถ้าใช้เน็ทผ่านไวเลสเร็วแรงไม่มีปัญหาแต่เล่นเน็ทจากซิมโดยตรงต้องเลือกเครื่องให้ถูกรหรัสดูหลังเครื่อง
model:s7-301uไม่รองรับซิม 3g ทรูมูฟH นะครับ แต่ซิมดีแทคใช้ได้ทั้งเน็ทและโทร..ใช้ซื้อใช้จริงโพสปรึกษาผ่านที่นี่ได้นะครับ..ผมก็มือใหม่....
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 12:15  

amp718 ผู้เขียน:
ตัวนี้ลิขสิทธิ์ google แท้นะครับ...ไม่ใช่ของจีนแดง(ใต้หวัน)แต่เป็นของจีนแท้เหมือนไอแพด
ใช้แอนดรอยมาเก็ตได้แน่นอน....โปรแกรมในเครื่องมีมาครบเท่าที่่จำเป็น โหลดฟรีหรือเสียตังค์เพิ่มได้..แถมการ์ดมา 2 กิก..ตัวเครื่อง 8 กิก..แต่โดนใช้ไปกับโปรแกรมเยอะพอสมควร..
ถ้าไม่ติดแบรนด์ก็เลือกได้ครับ...การประกอบเครื่องดีกว่าจีเน็ทจีแพดครับ...ตอนแรกก็เล็งจีเน็ทไว้แต่พอเจอตัวนี้ในราคาเซล (7990ราคาปกติ9900-10900)ก็เลยไม่ลังเลใจเลยครับ...ถ้าใช้เน็ทผ่านไวเลสเร็วแรงไม่มีปัญหาแต่เล่นเน็ทจากซิมโดยตรงต้องเลือกเครื่องให้ถูกรหรัสดูหลังเครื่อง
model:s7-301uไม่รองรับซิม 3g ทรูมูฟH นะครับ แต่ซิมดีแทคใช้ได้ทั้งเน็ทและโทร..ใช้ซื้อใช้จริงโพสปรึกษาผ่านที่นี่ได้นะครับ..ผมก็มือใหม่....

ต้องแยกแยะนิดนึงครับ
เครื่องรองรับ 2G ทุกค่ายทั้ง A D T ฉะนั้น เอาซิมเดิมๆ สามค่ายนี้ใช้ได้แน่นอน

แต่ ถ้าพูดถึง 3G ที่สเปคหน้าเวปนี้ บอกรองรับแค่ 900/2100
เพราะ งั้น เลยทำให้ เครื่องรองรับ 3G ของ AIS(900) และ TOT(2100) เท่านั้น
ใช้ 3G ดีแทคไม่ได้(850)
และด้วยที่ True H (850) เค้าเป็นค่ายเดียวที่บริการบนคลื่น 3G เท่านั้น ไม่มี 2G เลยใช้ไม่ได้(ทรู ปกติ ที่ ใช้ๆกัน จะต้องย้่ายมาทรูเอช ทั้งหมดในไม่นานนี้ เพราะ ทรูต้องคืนคลื่น 2G ให้รัฐบาล)

ที่คุณ amp718 ใช้ทรูเอชไม่ได้ แต่ใช้ดีแทคได้ ที่แรกก็งง ครับ ว่าทำไมไม่ได้ ทั้งที่คลื่นเดียวกัน
สรุปก็เพราะ ใช้ Dtac แค่ EDGE ได้ ไม่ได้ใช้ 3G ถ้า Dtac ใช้ 3G ได้ True H ก้ต้องใด้เหมือนกัน ครับ

แต่ถ้ามีเครื่องที่รองรับ 850/2100 ก็จะน่าสนมากๆ เพราะผมใช้ ดีแทคกะทรูเอช อ่ะ
hamooh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 02:57  

NBS_K ผู้เขียน:

ต้องแยกแยะนิดนึงครับ
เครื่องรองรับ 2G ทุกค่ายทั้ง A D T ฉะนั้น เอาซิมเดิมๆ สามค่ายนี้ใช้ได้แน่นอน

แต่ ถ้าพูดถึง 3G ที่สเปคหน้าเวปนี้ บอกรองรับแค่ 900/2100
เพราะ งั้น เลยทำให้ เครื่องรองรับ 3G ของ AIS(900) และ TOT(2100) เท่านั้น
ใช้ 3G ดีแทคไม่ได้(850)
และด้วยที่ True H (850) เค้าเป็นค่ายเดียวที่บริการบนคลื่น 3G เท่านั้น ไม่มี 2G เลยใช้ไม่ได้(ทรู ปกติ ที่ ใช้ๆกัน จะต้องย้่ายมาทรูเอช ทั้งหมดในไม่นานนี้ เพราะ ทรูต้องคืนคลื่น 2G ให้รัฐบาล)

ที่คุณ amp718 ใช้ทรูเอชไม่ได้ แต่ใช้ดีแทคได้ ที่แรกก็งง ครับ ว่าทำไมไม่ได้ ทั้งที่คลื่นเดียวกัน
สรุปก็เพราะ ใช้ Dtac แค่ EDGE ได้ ไม่ได้ใช้ 3G ถ้า Dtac ใช้ 3G ได้ True H ก้ต้องใด้เหมือนกัน ครับ

แต่ถ้ามีเครื่องที่รองรับ 850/2100 ก็จะน่าสนมากๆ เพราะผมใช้ ดีแทคกะทรูเอช อ่ะ

จริงๆมี 2 รุ่นนะครับ รองรับ 3G 900/2100 S7-301u และรองรับ 850/2100 S7-302U ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 07:58  

7,990 ซื้อที่ไหนครับ
amp718
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 22:53  

ราคา 7990 บาทที่ได้มานั้นเป็นช่วงโปรโมชั่นของร้านเวลคอมที่ บิ๊กซีอำนาจเจริญครับเมื่อประมาณต้นๆเดือนเมษายนตอนซื้อก็ไม่ได้ทราบอะไรมากมายนักแต่พอรู้คร่าวๆว่าราคาเปิดตัวอยู่ที่12900 บาทก็เลยไม่ลังเลใจมากนักที่จะตัดใจจาก gpad g8 ราคา5990 บาท ตอนนั้นไม่ทราบเลยครับว่าเครื่องหัวเหว่ยมี 2 รหัส คนขายไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรเลย แรกๆใส่ซิมดีแทคโทรไม่ได้เลยครับ..กลับบ้านมารองตั้งค่าเครื่องดูเอง.ซิมทรูมูฟแบบ 2g ยังไม่ได้ลองใช้ครับเพราะที่ซื้อtrue 3gH กะว่าจะเอามาเล่นเน็ทอย่างเดียวปกติใช้ไวเลสจากบ้านเป็นส่วนใหญ่...ถ้าเครื่องนี้ปลดล็อคให้รองรับ 3gทุกระบบได้จะดีมากเลยครับ...เพราะมือถือ e63 ที่ผมไช้ยังรองรับซิม3gของ trueได้ .ใช้เน็ทได้เร็วกว่าเยอะ.....
linle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2012 23:55  

อยากได้ ในราคา 7,900 บาท(ราคาเดียวกันกับจีเน็ต) จัง จะได้เปรียบเทียบกับGNET Gpad Extreme ซึ่งมีจอ10นิ้ว(ทดแทนกับหัวเหว่ย MediaPadที่โทรออกได้แต่จอ7นิ้ว) มีหน่วยประมวลผล ความเร็ว : 1.2 GHz RAM 1GB เหมือนๆกัน ว่าตัวใหนจะดีกว่า แล้วจะได้มาคอมเม้นให้ทราบกันทั่วหน้าคร๊าฟ
Yukari222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2012 14:06  

เล่นเกมส์ DragonVale ได้มั้ยครับ รุ่นนี้???
tony1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2012 16:13  

ลดเหลือ 8900 ที่ Studio Phone ครับ Laughing
tony1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2012 16:19  

ลดเหลือ 8900 ที่ Studio Phone ครับ Laughing
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2012 21:42  

ตอนนี้ใช้อยู่ ขอสรุปรวมๆคร่าวๆ

ข้อดี
1. ลง ICS ได้แล้ว แต่ยังไม่ลื่นเท่า IOS
2. ทนมาก วัสดุแมกนีเซียมด้านหลัง ไม่ร้อนมือ
3. จอสวย ชัดเจนตามฉบับ IPS จอกันรอยขีดข่วนได้ดี
4. ใส่ซิมรองรับการโทรได้

ข้อเสีย
1. กล้องค่อนข้างห่วย ไม่มีแฟลช
2. แบตน้อยมาก รวมๆใช้ได้ 1-2 ชม แนะนำให้เปิดเซฟโหมดเวลาใช้งาน
3. โทรได้จริง แต่ เสียงออกลำโพง ใครก็ได้ยิน ต้องใช้บลูทูธหรือหูฟังแทน
4. นน. ค่อนข้างเยอะ ได้ใช้แล้วอารมณ์ประมาณไอแพดมินิ มือพลาดไปกดปุ่มลดเสียงบ่อยๆ
5. อันนี้ คห ส่วนตัว อาจเป็นเพราะผมใช้ apple มาเยอะ พอมาจับตัวนี้แล้วไม่ค่อยดั่งใจ ต้องทัชหลายทีถึงจะติด

สรุป วัสดุและคุณภาพค่อนข้างดี ได้มาตรฐาน ยกเว้นแบต เนื่องจากได้ฟรีมาสำหรับเทส ไม่รู้เคลมที่ไหนได้บ้างหากมีปัญหา อย่าหวังกล้องกับตัวนี้มาก ความเร็วพอใช้แต่อาจจะไม่ทันใจ ได้ราคานี้และจอชัดแบบนี้ถือว่าคุ้มสุดในตระกูลแทบเลตที่ต่ำกว่าหมื่น
guygun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2012 02:12  

Smart cover for mediapad ราคา 650 บาท

พิเศษ!!! รับหน้าหนาว รับปากกาสัมผัสหน้าจอ มูลค่า99บาทฟรี
เมื่อซื้อsmart cover for mediapad

สนใจติดต่อ 080-4234888 golf

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.133936656752138.44484.100004074140084&type=3
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: