Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
: ถามรุ่น Galaxy ครับ มีตัวไหนเทียบเท่าสเปคนี้บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3173
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : : ถามรุ่น Galaxy ครับ มีตัวไหนเทียบเท่าสเปคนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2012 10:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ราคาไม่เกี่ยงนะครับ ขอทราบ Galaxy รุ่นที่มีสเปคเท่านี้หรือมากกว่าเล็กน้อย งงกับ SS เพราะซอยรุ่นมาถี่ยิบเหลือเกิน Sad

- มีเซ็นเซอร์ปรับแสงหน้าจออัตโนมัติ
- ROM & RAM = 512 mb.
- จอ 3.5"
- มีกล้องหน้า+หลัง (ไม่เกี่ยง Pixel)

เท่าที่ดู Cooper เหมือนจะใช่ครับ แต่มันขาดเซ็นเซอร์ปรับแสง แล้ว ROM ก็มีแค่ 256 mb. โหลด App นิดนึงก็เต็มแล้ว ขอ 512 ขึ้นไปครับ

สเปคที่ผมเอามาเทียบคือ i-mobile i-style 1 ราคาถูกจริงแต่ไม่ไหวแล้ว ดับเองบ่อยมาก ถอดการ์ดเองก็เยอะ คุยกับปลายสายดีๆ เครื่องดับไปเฉยเลย ลูกค้าถาม "แบตหมดเหรอ" หรือ "จะปิดเครื่องก็ไม่บอก" เสียไปหลายงานแล้ว บางครั้งตั้งปลุกไว้มันก็ไม่ดังเพราะเครื่องดับ

ตอนนี้เอาเครื่องไปเปลี่ยนเป็นตัวใหม่แล้ว อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ คาดว่าเน่าทั้งล๊อต ... หนีมาหา SS ดีกว่า Wink

-------------

ปัญหาที่ว่าทั้งหมด ผมไปโวยในนี้ครับ

http://community.i-mobilephone.com/forum.php?mod=viewthread&tid=488&pid=1026&page=1&extra=#pid1026
nemo9996
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nemo9996
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2012 12:56  

ส่วนตัวใช้Style Q2 และ Q2Duo เท่าที่ใช้มาไม่มีปันหาอะไรปกติดีทุกอย่างทั้งเล่นเกมเนตมาก เครื่องไม่แสดงอาการอะไรแค่ร้อนเพราะหลังจากที่ไปอัพเฟิมแวร์ใหม่เครื่องดีมาก หากเครื่องไหนที่มีปันหาส่วนที่จะช่วยได้คืออัพเฟิมแวร์ใหม่อาจช่วยได้ เรื่องแบตถ้าหน้าจอยิ่งใหญ่เท่าไหร่การกินแบตก้อเพิ่มขึ้นกว่าหน้าจอทำมะดาอีกอย่างแอพเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้แบตหมดเพราะแอพทุกตัวทำงานหมดเลยเมื่อเปิดเครื่องใช้ แอพบางตัวจะไม่โชว์การทำงานหมดแต่มันทำงานอยู่เบื้องหลังซึ่งกินแบตด้วยเช่นกันจึงไม่แปลกใจเลย มีแค่ทางเดียวคือโหลดแอพที่rebootบ่อยๆตั้งให้มันบูตพวกแอพที่ทำงานบ่อยจะช่วยเรื่องนี้ได้เยอะเลยขอบอก ส่วนเครื่องที่นายได้ถือเปนความโชคร้ายของเครื่องนั้นบางทีต้องเปลี่ยนเครื่องไปเลยก้อมี ก่อนที่เราจะซื้อเครื่องไอโมบายเครื่องนี้เราก้อหาข้อมูลพอสมควรจากผู้ใช้ก่อนหน้านี้ หลังจากซื้อมาก้อไม่มีปัญหาไรเลย ลืมไปเรื่องพื้นที่พนักงานก้อลอกว่าแอพมากับเครื่องและลงเงอชั่นแอนดอย4.0ก้อกินพื้นที่ไปเยอเลย เราก้อเชคเหมือนกับนายใช้แอพ App2sd pro เหมือนกัน เราโชคดีมั่งได้เครื่องที่ไม่มีปันหาเลย ขนาดตั้งความสว่างออโต้และตั้งทุกอย่างที่จะทำให้แบตหมดน้อยลง Samsungบางตัวราคาแพงยังแพ้เลย นี่คือความเหนของเราน่ะเพราะตอนนี้ใช้อยู่ Style Q2 & Q2duo กะว่าจะรอหลังปีใหม่จะเอาอีกเครื่องเพราะได้ยินแว่วๆมาว่าเขาจะเพิ่มแรมเปน1Gb.
NUTZII
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: : ถามรุ่น Galaxy ครับ มีตัวไหนเทียบเท่าสเปคนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2012 20:01  

ตัวนี้เป็นไงครับ Samsung Galaxy Ace 2 ราคาจะอยู่9400 ประมาณนี้ครับ เเล้วตัวเเนะนำอีกตัวก็ SONY Xperia U ตัวนี้สวยใช้ได้เลยครับสเปค ก็เเรงพอควรราคาอยู่ที่ 7000 กว่าๆครับ Razz
Noo_Nuu
Year's Star

หัวข้อ : Re: : ถามรุ่น Galaxy ครับ มีตัวไหนเทียบเท่าสเปคนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2012 10:10  

^
^
ขอบคุณครับ ตอนนี้เอาเครื่องไปเปลี่ยนแล้ว อาการทั้งหมดก็หายไป (จะเป็นก็แค่ตอนแรกที่ใส่การ์ดแถม มันยังดับเหมือนเดิม พอเปลี่ยนใช้การ์ด 16 Gb ใหม่ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ)

ตอนนี้ Happy อยู่พอสมควร เสียตรงที่ได้เครื่องโชว์มาครับ ถึงแม้จะไร้รอยใดๆ แต่ทางใจมันก็รู้สึกเนอะ Neutral

เอาไว้มันเพี้ยนอีกคราวนี้ได้ซื้อแน่ (SONY น่าสนแฮะ ผมพึ่งรู้ว่าเขาทำ android phone ด้วย)

--------------------

@nemo9996 ขอบคุณครับ ตอนนี้เอาเครื่องไปเปลี่ยนแล้ว แต่ได้เครื่องตัวอย่างมานะ เพราะของเกลี้ยงตู้เลย (เอาฟระตัวโชว์ก็ยอมเพราะไม่ไหวจริงๆ) Neutral

ตอนนี้กำลังเฝ้าสังเกตอาการอยู่ครับ แต่ปัญหาทุกอย่างไม่มีให้เห็นแล้ว แสดงว่าได้เครื่องไม่ดีจริงๆ และอีกอย่างคิดว่าการ์ดก็พังด้วย เพราะวันแรกที่เปลี่ยนก็ใส่การ์ดอันเดิม เครื่องก็ดับยาวไม่ปลุกเหมือนเดิม พอเปลี่ยนการ์ดใหม่ของผมเอง 16 GB หายเป็นปลิดทิ้งเลย

ส่วนอาการโทรแล้วตัดสาย อันนไม่มีแล้ว ดีใจมาก Smile

สรุป กล่องที่ผมซื้อตอนแรกพังทั้งเครื่องทั้งการ์ด (เหนื่อยง่ะ ต้องมาคอยนั่งจับผิดหาสาเหตุ) Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: