Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Sony Ericsson Xperia neo V - โซนี่ อีริคสัน Xperia neo V
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 136 / เข้าชม: 971855
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
100%
 100%  [ 4 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 4

Author
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Xperia neo V - โซนี่ อีริคสัน Xperia neo V
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 10:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีรีวิวมาแล้วนะครับ เพิ่งอัพเดตบนหน้าเว็บ ยังไงรับชมได้ครับ

http://www.siamphone.com/review/2011/sonyericsson/xperia_neo_v/page.htm

หากมีข้อสงสัยยังไงจะพยายามช่วยตอบนะครับ
inspired
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Xperia neo V - โซนี่ อีริคสัน Xperia neo V
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 00:52  

จำหน่ายเคส Neo V และเคสเฉพาะของ Sony Ericsson
ยี่ห้อ Nillkin , Imak รับรองไม่ผิดหวังครับ

http://shop.se-update.com
hv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2011 09:59  

เค้าไม่มีแฟลช หรอคับ
hv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2011 10:01  

hv ผู้เขียน:
เค้าไม่มีแฟลช หรอคับ
'

ผิดๆ อ่านไม่ดีเองคับ
ลิงกรกฎ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 10:10  

ที่โคราชมีศูนย์ที่ไหนมั่งค่ะ อยากได้ แล้ววางขายที่ไหนบ้าง
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 10:32  

มือถือ Sony ราคาพิเศษประกัน1ปีเต็ม

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-ขาย-มือถือ-SonY-เครื่องนอก-ราคาพิเศษ?p=19985721#post19985721

ขอบพระคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 11:43  

alcohollism ผู้เขียน:
มือถือ Sony ราคาพิเศษประกัน1ปีเต็ม

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-ขาย-มือถือ-SonY-เครื่องนอก-ราคาพิเศษ?p=19985721#post19985721

ขอบพระคุณครับ

ถ้าสนใจจะซื้อได้วิธีไหนค่ะ เป็นเครื่องที่ไม่ใช่ก๊อปมั้ยค่ะ
Recovorry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 14:07  

ใครสนใจ NEO V

เครื่องแท้ใหม่ อุปกรณ์ครบ มี สายชาร์จ เมม 2GB หูฟัง

แต่เป็นตัว MT11i เท่านั้นนะครับ ใช้ 3G ได้แต่ sim AIS

มีประมาณ 10 ตัว ส่วนใหญ่สีเงิน

เคาะขาย 8,900 บาท รับของตรวจของได้ละแวก พระรามเก้าครับ

สนใจ ติดต่อ recovorry@gmail.com
hv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 01:40  

ตัวนี้กับ Sony Ericsson Xperia Ray นอกจากกล้องแล้ว ต่างกันยังไง เพิ่มเงินอีกหน่อยก้อได้ Sony Ericsson Xperia Ray กล้อง8.1 แล้วอ่ะ
tofuture
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 09:52  

hv ผู้เขียน:
ตัวนี้กับ Sony Ericsson Xperia Ray นอกจากกล้องแล้ว ต่างกันยังไง เพิ่มเงินอีกหน่อยก้อได้ Sony Ericsson Xperia Ray กล้อง8.1 แล้วอ่ะ

ที่จำได้คือ จอใหญ่กว่า ที่เหลือ ลองเทียบสเปคดูครับ
มันขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละบุคคลอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 13:35  

Ray กล้องแปดล้านและมีระบบ re mor อะไรสักอย่างที่ช่วยลบจุดสีตอนถ่ายในที่มืดได้เหมือนกับรุ่นอาร์ต นอกนั้นพอกัน แต่ใครชอบเล่นเนต เล่นเกม จอใหญ่ เอานีโอวี ดีกว่า
eveffy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 17:06  

http://www.facebook.com/droidshowcase

มีทั้งเคสสวยๆ เยอะ ราคาไม่แรง

SE Xperia Neo V / Arc S / Ray / Mini / Active / Live with Walkman

[/url]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย eveffy เมื่อวันที่ 29 Feb 2012 18:32; ทั้งหมด 2 ครั้ง
kaipsa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2012 10:26  

ขาย Xperia NeoV Case ลายการ์ตูนน่ารัก
ราคาชิ้นละ 159 บาท รับสินค้าได้แถวมหาวิทยาลัยรามคำแหงหัวหมาก
หรือส่ง EMS ขอเพิ่มค่าส่งอีก 40 บาท
สนใจติดต่อ 088-918-7035

กรอบโทรศัพท์ xperia case

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaipsa เมื่อวันที่ 19 Feb 2012 02:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2012 09:45  

เมื่อวันที่ 30 ม.ค. ไปซื้อเคส Momax ใส่ neo v ที่ร้าน Modern ใกล้ ๆ ร้าน Nasa ราคา 400 บาท ที่ร้าน Modern ขาย neo v (เครื่องศูนย์) ราคา 8900 บาท
asn.love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2012 20:17  

Anonymous ผู้เขียน:
เหอะๆ sonyมานก็ดีแต่ออกแบบหลอกลาวไปปีๆนึง แล้วก้อมีใช้เซลหน้าม้ากระจอกคอยมาโพสหลอกลาว เขาไปกันถึงไหนแล้วคิดจาแง้มกะลาออกมามองโลกภายนอกบ้างมั้ยว่ะ หำน้อย หลอกคนอยู่ได้

ผมสงสัยว่าคุณจะไปเป็นเดือดเป็นร้อนทำไม บริษัทเค้า เงินเค้า เค้าอยากทำอะไรก็เรื่องของเค้า

ผมว่าคุณอยากใช้ SE จนตัวสั่นอ่ะ เชื่อป่ะ แต่อยากได้โน้นนี่นั่น แต่ไม่ได้ดั่งใจไง
เลยต้องใช้พฤติกรรมแบบเด็กๆ พาลไปทั่วไง

คือ ถ้าไม่พอใจ ไม่อยากซื้อ เชิญค่ายอื่นครับ มีให้เลือกเยอะ
GSII ไงซื้อมาละยัง แรงสมใจหลายๆคนนิ ถ้าซื้อแล้วก็ไม่น่าจะมาบ่นนะ

คนมีเงินจริง ซื้อจริง ใช้จริง เค้าไม่มาบ่น งุงิๆ ให้เสียเวลาหรอก

แล้วก็ถ้า SE ลาว ค่ายอื่นคงเขมรไทรโยกเลย Design อย่างกาก
อุ้ยๆๆ ใช้คำว่ากากแรงไปไหม เดี๋ยวสาวกค่ายอื่นจะรับไม่ได้

ปล. Sony ธุรกิจเค้าใหญ่กว่าเศษชีวิตของคุณอีกนะ ตอนนี้เค้าไปตีตลาดกล้อง Mirrorless
อยู่ วงการกล้องสะเทือนเลื่อนลั่น คุณก็หัดออกจากกะลาบ้างนะ ว่า Sony เค้าทำอะไรบ้าง ไม่ใช่อยู่แต่ในกะลา เล่นแต่โทรศัพท์ บักหำใหญ่ (กว่ามด )

Smile Very Happy กัด เอ๊ย..ตอบกลับถูกใจมค่ะ กดไลท์ 555555 (เพราะตอนนี้ใช้ อยู่ถือว่าราคากับสเปกและอื่นๆเหมาะสมดีแล้วโดยเฉพาะดีไซด์
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 13:44  

สวยดี ในรูปดูอ้วนๆ ตัวจริงงามมาก ขนาดกำลังดี ราคาไม่แพง ติดนิดเดีวยที่ให้พื้อที่ลงโปรแกรมน้อยไปหน่อย สอยสะดีไหมเนี่ย
ตาเบนซ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 13:31  

ไปสอยมาแล้ว เมื่อวานนนี้ตอนค่ำ ๆ

โดยรวมชอบครับ แต่....มีปัญหานิดนึง ใหญ่มากด้วย คือ....

keybord พยัณชนะ สระ บางตัวหายไปครับ เช่น "า" หายไป

โหลด app CN Thai keybord มาลงแล้วก็เป็นเหมือนเดิม

แก้ไขยังไงดีครับ
หนูนาฬิกา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2012 02:50  

ตาเบนซ์ ผู้เขียน:
ไปสอยมาแล้ว เมื่อวานนนี้ตอนค่ำ ๆ

โดยรวมชอบครับ แต่....มีปัญหานิดนึง ใหญ่มากด้วย คือ....

keybord พยัณชนะ สระ บางตัวหายไปครับ เช่น "า" หายไป

โหลด app CN Thai keybord มาลงแล้วก็เป็นเหมือนเดิม

มันไม่ได้หาย ม้นอยู่ตรงสระอะ ลองคลิกคีย์สระอะค้างไว้ จะมี ไม่ตรี อุ อู สระอึ สระอือ สระอา

ส่วนไม้ม้วน คลิก ไม้มลายค้างไว้ ส่วย ฬ คลิก พ หรือ ฟ นี่แหละค้างไว้ มันมีครบ ลองหาๆดู

คลิกค้างอ่ะ ลองดูๆ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2012 19:02  

หนูนาฬิกา ผู้เขียน:
ตาเบนซ์ ผู้เขียน:

มันไม่ได้หาย ม้นอยู่ตรงสระอะ ลองคลิกคีย์สระอะค้างไว้ จะมี ไม่ตรี อุ อู สระอึ สระอือ สระอา

ส่วนไม้ม้วน คลิก ไม้มลายค้างไว้ ส่วย ฬ คลิก พ หรือ ฟ นี่แหละค้างไว้ มันมีครบ ลองหาๆดู

คลิกค้างอ่ะ ลองดูๆ

ลองลงตัว arch thai ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2012 20:06  

ขอถามหน่อยครับ ระหว่าง Neo V กับ Samsung cooper ตัวไหนดีกว่าครับ สองตัวนี่ ตัดสินใจไม่ถูก หรือมีตัวอื่นที่แนะนำไหม ขอบคุณครับ
neo v สีขาวจํ๊ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 03:47  

ใช้เคส momax สีขาวครับ แต่ตอนนี้ขอบเหลืองดำไปแล้ว
พอถอดเอามือถือออกมาเช็ดเครื่อง แทนที่ตัวเคสจะรักษาตัวเครื่อง กลับกลายเป็นว่าทำให้ฝาหลัง ของผมเป็นรอย ตอนแรกคิดว่าเป็นฝุ่น แต่เช็ดงัยก็เช็ดไม่ออก เอามือลูบดู สากๆ ใช่เลย ......เซ็งครับ ใครเป็นมั่ง เอามาแชร์กันหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 20:00  

ตัวนี้ ถ่ายรูป อัดวิดีโอ ดูวิดีโอ ดีมากๆครับ Confirm

Bravia Engine ดีจริงครับ

ใช้มา 3 เดือน เปิดดูวิดีโอทั้งตอนไปทำงาน และหลังเลิกงานเลย เพราะต้องนั่งรถตู้รอบนึง ชม.ครึ่ง
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 20:45  

ขอถามหน่อยครับ ระหว่าง Neo V กับ Samsung cooper ตัวไหนดีกว่าครับ สองตัวนี่ ตัดสินใจไม่ถูก หรือมีตัวอื่นที่แนะนำไหม ขอบคุณครับ

เชียร์ neo-v ครับ
Auto-focus
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2012 19:07  

สงสัยอะไรเข้ามาถามได้นะคับ www.se-society.com
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2012 00:10  

Neo V เราทำไมเงียบจัง นานมาที เจิมหน่อยละกัน *0*
XperiaShowCase
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2012 12:53  

แฟนเพจ สำหรับผู้ที่ต้องการดูเคส และ อัพเดทข่าวสาร Xperia, Android : http://www.facebook.com/XperiaCase

Xperia Neo / Neo V

IMAK HARD CASE ราคา 370 บาท ไม่รวมค่าจัดส่ง EMS
เป็นแบบ เคสแข็ง เนื้องานดีมาก เป็นสีเหมือนพ่นทรายครับ ;)
งานคุณภาพจากฮ่องกงครับ

weeict
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 12:44  

รบกวนหน่อยครับ พอดีมีปัญหากรใช่งาน บลูทูธ นะครับ
ซื้อมาช่วงแรกๆ ไม่มีปัญหานะครับ ใช้งานได้ตามปกติ ทั้งส่งออกและรับเข้า
แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เครื่องใ้ช้งานได้ตามปกติ แต่มีปัญหาที่ บลูทูธ
ไม่สามารถรับไฟล์ได้และบางครั้งส่งไฟล์ไม่ได้ด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับแอฟที่ลงไปหรือเปล่า
แต่ก็ไม่ได้ลงแอฟที่ใช้งานบลูทูธเลยครับ ใครรู้ ช่วยตอบหน่อยครับ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 13:14  

weeict ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยครับ พอดีมีปัญหากรใช่งาน บลูทูธ นะครับ
ซื้อมาช่วงแรกๆ ไม่มีปัญหานะครับ ใช้งานได้ตามปกติ ทั้งส่งออกและรับเข้า
แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เครื่องใ้ช้งานได้ตามปกติ แต่มีปัญหาที่ บลูทูธ
ไม่สามารถรับไฟล์ได้และบางครั้งส่งไฟล์ไม่ได้ด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับแอฟที่ลงไปหรือเปล่า
แต่ก็ไม่ได้ลงแอฟที่ใช้งานบลูทูธเลยครับ ใครรู้ ช่วยตอบหน่อยครับ

ส่งกับ nb หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ส่วนใหญ่จะเป็นที่ nb ลง driver ใหม่หาย
ดาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2012 12:33  

ตอนนี้ราคาลงมาเหลือ8990แล้วครับ ร้านใน MBK เหลือ8540บาท กลับมาบ้านลงโปรแกรมที่มากับเครื่อง แล้วอัพเกรดเป็น ICS4.0 ได้เลยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2012 00:25  

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้ ใช้ wifi ชนิด n ได้หรือป่าว ครับ
AnnmaniA
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2012 22:32  

ขาย soft case sony ericsson xperia neo-v 2 อัน ราคาไม่แพง สั่งซื้อจาก ebay สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 084-388-1751 ลงรูปไม่เป็นอ่ะค่ะ ถ้าอยากดุรูปติดต่อมานะคะจะส่งเมล์ไปให้ค่ะ
นายกรกช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2012 07:41  

ขาย Sony Neo V สีขาว อายุ 2 เดือน สภาพเทพ 98 % เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว แค่ 5,000 ถ้วน
โทร (090) 110-0566
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2012 16:33  

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2012 07:41

--------------------------------------------------------------------------------

ขาย Sony Neo V สีขาว อายุ 2 เดือน สภาพเทพ 98 % เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว แค่ 5,000 ถ้วน
โทร (090) 110-0566

ขายไปแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆ ครับ Siamphone.com
android-yourcase
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2012 22:25  

ขายเคส Neo V ครับ
www.android-yourcase.lnwshop.com
หรือสอบถามรายละเอียดได้ที่
http://www.facebook.com/AndroidYourCase.Shop
Line ID : androidyourcase, WhatsApp :0875007099[/img]
Jipata
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2012 20:49  

ขาย case SONY 180 บาท ส่งฟรีค่ะ
สินค้าคุณภาพ ราคาไม่แพงสั่งซื้อสินค้าผ่าน Line หรือ http://www.facebook.com/jipata168 หรือ https://jipata168.bentoweb.com/ได้เลยค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: