Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile i-STYLE Q3 - ไอโมบาย i-STYLE Q3

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 500784
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile i-STYLE Q3 - ไอโมบาย i-STYLE Q3
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 12:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile i-STYLE Q3 - ไอโมบาย i-STYLE Q3
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/imobile/istyle_q3/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/i-style_q3.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile i-STYLE Q3 - ไอโมบาย i-STYLE Q3
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 22:39  

คนแรก Laughing
ชอบสีน้ำตาลมากเลยครับ วางขายเมื่อไหร่น๊อนี่ อยากสอยมาลองเล่นซักเครื่อง ^_^
taomie
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile i-STYLE Q3 - ไอโมบาย i-STYLE Q3
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2012 17:37  

ลองแล้วครับ ซื้อมาใช้ได้ครบ 1 อาทิตย์พอดี ราคา 5490 บาท แถม 8 กิ๊ก ซื้อตัวสีน้ำตาล (3G AIS) ไม่เจอปัญหาอะไรครับ ใช้ลื่นใช้คล่อง เล่นเกมส์ไม่มีสะดุด กล้องก็โอเค 8 เต็ม 10 คะแนน ถ่ายกลางวันเวิก กลางคืนก็แย่หน่อย ...

ข้อเสียหลักๆ 1.. แบตหมดไว (แบต 1600 ) ใช้วันต่อวัน บางวันเล่นเกมส์ เล่นเน็ทเยอะก็ไม่ถึงวันครับ
2.. รุ่นนี้ แยกสีตาม 3G ครับ สีน้ำตาล ais สีน้ำเงิน Dtac & True (สีขาวยังไม่เห็นมีขาย)

:D
Siamblue
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2012 01:30  

น่าสนใจแต่

งง นิด สเป็คดูดีกว่า I-style Q2 แต่ราคากลับถูกกว่า...

มีอะไรที่ i-style Q2 ดีกว่าหรือครับ....
sodazaa_epo49
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2012 02:50  

ที่ราคาถูกกว่าน่าจะเป็นที่จอ Q2 เป็น IPS แต่ก็ไม่ใช่เกรดอย่างดีเพราะเขาระบุมาชัดเจน แต่เจ้า Q3 กับ Q2 DUO ไม่ใช่จอ IPS ผมไม่อน่ใจนะแต่มันไม่เขียนบอกเท่าที่สักเกตุดูที่หน้าตาความสว่าง
taomie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2012 10:05  

Q2 น่าจะเลิกผลิตแล้วนะครับ จะมีก็แต่ Q2 Duo แทน

Q3 ที่ถูกกว่า Q2 คงเป็นที่จอขนาดเล็กกว่าครับ และตัวเครื่องไม่รองรับ 3G ทุกเครือข่ายครับ อ้อ ไม่มีทีวี ด้วย
alicenine96
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2012 13:16  

taomie ผู้เขียน:
ลองแล้วครับ ซื้อมาใช้ได้ครบ 1 อาทิตย์พอดี ราคา 5490 บาท แถม 8 กิ๊ก ซื้อตัวสีน้ำตาล (3G AIS) ไม่เจอปัญหาอะไรครับ ใช้ลื่นใช้คล่อง เล่นเกมส์ไม่มีสะดุด กล้องก็โอเค 8 เต็ม 10 คะแนน ถ่ายกลางวันเวิก กลางคืนก็แย่หน่อย ...

ข้อเสียหลักๆ 1.. แบตหมดไว (แบต 1600 ) ใช้วันต่อวัน บางวันเล่นเกมส์ เล่นเน็ทเยอะก็ไม่ถึงวันครับ
2.. รุ่นนี้ แยกสีตาม 3G ครับ สีน้ำตาล ais สีน้ำเงิน Dtac & True (สีขาวยังไม่เห็นมีขาย)

Very Happy

เราซื้อสีน้ำตาลมา 3G Dtac อ่ะ เท่าที่รู้มันมี 2รุ่น คือ Q3 Q3i

Q3i จะเป็น 3G ของ ais ทั้ง2รู่นมี 3สี (ที่ศูนย์บอกมาตอนไปซื้อ)

ซื้อมาได้2วันยังไม่เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ แบตก็ใช้วันต่อวันเหมือนทั่วๆไป เชื่อมต่อ wifi ตลอดเวลา
alicenine96
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2012 13:19  

sodazaa_epo49 ผู้เขียน:
ที่ราคาถูกกว่าน่าจะเป็นที่จอ Q2 เป็น IPS แต่ก็ไม่ใช่เกรดอย่างดีเพราะเขาระบุมาชัดเจน แต่เจ้า Q3 กับ Q2 DUO ไม่ใช่จอ IPS ผมไม่อน่ใจนะแต่มันไม่เขียนบอกเท่าที่สักเกตุดูที่หน้าตาความสว่าง

Q3 กับ Q2 DUO ก็เป็นจอ IPS เหมือนกันค่ะ สเปคทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น ทีวี ที่Q2 DUO มีแต่ Q3ไม่มี Q3มีแต่ต่อเข้าทีวีได้อย่างเดียว
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2012 04:06  

taomie ผู้เขียน:

Very Happy

กล้องหน้าถ่ายภาพออกมาโอเคมั๊ยครับ.. เผื่อไว้ถ่ายรูปตัวเองอัพลง Instragram Laughing
birdte
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2012 03:36  

กล้องหน้า ชัดพอสมควรครับ เหมือนกล้องโน๊ตบุค 0.3 M ทั่วๆไป แต่จะมืดกว่านิดหน่อย คุย skype ได้ชัดเจนดีครับ

ของผมซื้อได้ 2 วัน ไม่พบปัญหาครับ ใช้ได้ลื่นดีมากครับ ไม่แฮ้งไม่กระตุก เสียอย่างเดียวแรมน้อยไปหน่อย ถ้าลงแอ็บเยอะ(โดยเฉพาะพวกโซเชี่ยวแอ็บ) หลังหักจากโปรแกรมที่รันบนระบบ ก็เหลือใช้งานแค่ ไม่ถึงร้อยเมก ถ้าได้ 1G คงจะดี สมน้ำสมเนื้อกับ duocore หน่อย
JoTe
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2012 16:30  

พึ่งได้มาสีขาวเรื่อง batt นี่ หมดไวจริง ขนาดไม่ได้ทำอะไร เลย อาจจะเพราะว่า พวก tw fb นะ ใช้หลายตัว มันเลย on พร้อมๆ กันมั้ง เพราะ เมือคืน ก่อนนอน ตอนเที่ยงคืน เหลือ 36% แต่ว่าเช้ามา 7 โมง เหลือ 1% มีใครเป็นกันมั้ย ใช้ fast reboot นี่ ลองกด เล่นๆ 30 นาทีครั้ง โปรแกรม ที่ kill เพียบเลยได้คืน ร้อยกว่าตลอดทั้งๆที่ เปิด กด fast reboot ปิด อีก 30 นาที กดอีกรอบ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2012 16:31  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ครับที่โลตัส Q3 มีแต่สีน้ำตาล ถ้า Q3i มีสีขาว
อยากได้สีน้ำเงินมากกว่า แต่ไม่มี เลยตัดใจเอาสีน้ำตาลมาเพราะใช้ DTAC กับ True
ว่าจะผ่อนบัตรโลตัส พนักงานก็เอาไปรูด ไม่ถามซักคำ
กลับมา ติดฟิล์มเองก็เจอฝุ่นที่ขอบๆอีก ไม่ค่อยสนิทเลย ขัดใจ 3อย่างติดๆเลย Evil or Very Mad
แต่ตัวเครื่องน่าพอใจมากครับ ลื่นจริงๆ เคยใช้ A88 มาก่อน อืดมากครับ
เรื่องแบตผมใช้อยู่ได้ 2วันนะ โทรบ้าง เล่นบ้าง ยังไม่เจออาการแปลกๆใดๆ
แต่ว่า ผมเพิ่มรายชื่อ Favorites ในสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ครับ แต่ลบได้ Confused
atomize
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2012 15:07  

คือพี่ๆครับผมรบกวน รีวิวตอนเล่น skype แบบ video call ให้ดูหน่อยได้มั้ยคับ แล้วถ้าvideo call เราจะvideo call กับ ไอโฟน ได้มั้ยคับ รบกวนทีนะคับพอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้หน่ะคับ Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: