Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
SONY Xperia U - โซนี่ Xperia U

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 46 / เข้าชม: 734652
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SONY Xperia U - โซนี่ Xperia U
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ SONY Xperia U - โซนี่ Xperia U
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/sony/xperia_u/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/sony/xperia_u.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

vitamin_iloveu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SONY Xperia U - โซนี่ Xperia U
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 11:24  

Shocked
เมธัส
Year's Star

หัวข้อ : Re: SONY Xperia U - โซนี่ Xperia U
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 11:48  

ดำ ขาว ชมพู เหลือง ใส่น้ำกะทิ+น้ำแข็ง เป็นสลิ่มไปเลย (เปลี่ยนสีได้เฉพาะตูดนะคับ บอดี้มีแค่สีขาวและดำอิอิ)

<object width="560" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cLX7xP0vjYs?version=3&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cLX7xP0vjYs?version=3&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เมธัส เมื่อวันที่ 27 Feb 2012 20:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ป๊าดดดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 13:16  

มีหลายสีให้เลือก ผมก็นึกว่า สีทั้งเครื่อง อันนี้เล่นสีแค่ด้านล่าง (ตูด) อย่างเดียว มันแปลก อ่ะ งั้นสีดำ คงจะขายดีที่สุดแล้วล่ะผมว่า
tofuture
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 19:37  

ป๊าดดดด ผู้เขียน:
มีหลายสีให้เลือก ผมก็นึกว่า สีทั้งเครื่อง อันนี้เล่นสีแค่ด้านล่าง (ตูด) อย่างเดียว มันแปลก อ่ะ งั้นสีดำ คงจะขายดีที่สุดแล้วล่ะผมว่า

ที่จริงเรื่องสีเครื่องนี่ น่าจะทำเหมือนกับตัว P เนอะ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 12:34  

ตี เหล็กต้องตีตอน ร้อน อยากให้ sony thai land เข้าใจประเด็นนี้จัง
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2012 19:03  

slek ผู้เขียน:
ตี เหล็กต้องตีตอน ร้อน อยากให้ sony thai land เข้าใจประเด็นนี้จัง

รู้สึกจะเป็น ไตรมาส 2 หรือเปล่า ไม่รุหายร้อนหรือยัง
mayzna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 14:04  

Fanpage อัพเดท ข่าวสาร Android + ขายเคส Xperia
https://www.facebook.com/XperiaCase
XperiaShowCase
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2012 13:07  

แฟนเพจ สำหรับผู้ที่ต้องการดูเคส และ อัพเดทข่าวสาร Xperia, Android : http://www.facebook.com/XperiaCase
Palmmypoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2012 17:07  

ราคา Dtac มาแล้ว
http://www.dtac.co.th/promotion/
mooxy003
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 07 May 2012 17:59  

Palmmypoko ผู้เขียน:
ราคา Dtac มาแล้ว
http://www.dtac.co.th/promotion/

สั่งเครื่อง เปล่าไได้ ไหม ครับ Rolling Eyes
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2012 22:06  

มาละครับผม Xperia U, SoLa สดๆร้อน ๆ สนใจดูรายละเอียดจากลิ้งค์เลยครับหรือ ทางเฟสก็ได้ครับผม.

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-ขาย-มือถือ-SonY-เครื่องนอก-ราคาพิเศษ

ขอบคุณครับ ^___^
Hana11111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2012 21:33  

รอ รอ รอ เมื่อไหร่จะมาซะที ตอนนี้มีขายที่ไหนรึยัง. ?
Hana11111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2012 21:33  

รอ รอ รอ เมื่อไหร่จะมาซะที ตอนนี้มีขายที่ไหนรึยัง. ?
mobiledaily
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2012 00:37  

ดูเปรียบเทียบกับ LG Optimus L7 ก่อนที่นี่จ้า

http://www.mobiledaily.in.th/2012/05/review-lg-optimus-l7-p705-part1/
nalampang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2012 15:41  

ถอยมาเมื่อเช้านี้เองครับ 9990 บาท สวยมากแต่ เซงที่ใช้ 3G Truemove-H ไม่ได้
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 12:44  

nalampang ผู้เขียน:
ถอยมาเมื่อเช้านี้เองครับ 9990 บาท สวยมากแต่ เซงที่ใช้ 3G Truemove-H ไม่ได้

เครื่อง 3G 850 กำลังจะเข้าอาทิตย์หน้านี่อ่ะครับ เศร้าๆ
nickelback22
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 15:49  

tofuture ผู้เขียน:
nalampang ผู้เขียน:

เครื่อง 3G 850 กำลังจะเข้าอาทิตย์หน้านี่อ่ะครับ เศร้าๆ

เราไม่สนเพราะเราใช้ 3BB จ้า WiFi 9M แรงกว่า 3G เยอะ 55 เข้าเรื่องดีกว่า ผมก็เพิ่งซื้อมาคับ XPERIA U สวย บาง ไหลลื่น เสียงดี ถูกใจมาก และแบตก็หมดไวมากกก วันแรกๆเราชาร์ทแบตหลายรอบเลยแต่ไม่ต้องตกใจ แบตจะค่อยๆอึดมากขึ้น ตอนนี้ 2 วัน ชาร์ททีนึง ซื้อเลยไม่มีผิดหวัง
fon3m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2012 08:39  

กล้องปรับชดเชยแสงได้มั้ยคะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2012 22:02  

fon3m ผู้เขียน:
กล้องปรับชดเชยแสงได้มั้ยคะ

ได้คับผม ปรับค่าISO ก็ได้ด้วยคับ และก็ยังปรับ white balance กับ ตั้งเวลาถ่ายภาพก็ได้นะ โดยรวมคุณภาพผมว่าน่าประทับใจนะ (ในมุมมองของคนทั่วไปแบบผมนะคับ ^^ ไม่ใช่ในแบบช่างภาพ DSLR เอาภาพมาขยายหาข้อติ เฮ้อผมล่ะปวดหัวแทน 55 สมราคาคับ รับรอง
ouphanuwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2012 22:09  

เก็บเพลงได้เยอะมั้ยครับ แล้วก้อกล้องเลือกจุดโฟกัสได้มั้ยย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 01:04  

ouphanuwat ผู้เขียน:
เก็บเพลงได้เยอะมั้ยครับ แล้วก้อกล้องเลือกจุดโฟกัสได้มั้ยย

หน่วยความจำที่ใช้ได้นะคับ ประมาณ 5 GB พอมั้ยเอ่ย ปรับ Equalizer ได้ ^^ เลือกโฟกัสภาพได้คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 02:43  

อยากให้มีรีวิวรุ่นนี้เร็วๆ จัง ชอบ สวย หน่วยความจำเหลือเก็บแค่ห้ากิ๊ก จากเดิมแปดกิ๊ก สำหรับดั้นเหลือเฟื่อ มิเก็บอะไรค้างไว้ในมือถือมากเผื่อหายแล้วจะซวยโดยใช่เหตุ

ปล จอภาพสวยไหม มีอาการเหลืองบ้างเปล่า ตอนพิมพ์มีปัญหาเปล่า แบบจอมันออกแนวยาว
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 11:06  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากให้มีรีวิวรุ่นนี้เร็วๆ จัง ชอบ สวย หน่วยความจำเหลือเก็บแค่ห้ากิ๊ก จากเดิมแปดกิ๊ก สำหรับดั้นเหลือเฟื่อ มิเก็บอะไรค้างไว้ในมือถือมากเผื่อหายแล้วจะซวยโดยใช่เหตุ

ปล จอภาพสวยไหม มีอาการเหลืองบ้างเปล่า ตอนพิมพ์มีปัญหาเปล่า แบบจอมันออกแนวยาว

ภาพจอสวยดีคับ ถ้าปรับสว่างสุดๆ ก็กินแบตสุดๆเช่นเดียวกัน ^^ ส่วนเรื่องจอเหลืองมั้ย ขออนุญาต อ้างอิงเปรียบเทียบกับจอของ Samsung นิดนึงนะคับ ส่วนตัวผมคิดว่าความชัดเจน รายละเอียดของเม็ดสี ของจอมือถือ Samsung ออกไปในโทนสีออกจัดจ้าน เขียวๆส้มๆ นะคับ ต่างกับทางด้านของ Xperia U ที่ให้สีไปในโทนเดียวกับจอภาพของ iphone ซึ่งถ้าใครชอบจอภาพของ iphone ผมคิดว่าน่าจะถูกใจการให้สีสันบนจอภาพของ Xperia U ด้วยเช่นกันนะคับ แต่ต้องออกตัวไว้ก่อนเลยว่า ทั้งจอภาพของ Samsung หรือ ipnone ก็สวยกันคนละแบบนะคับแล้วแต่ความชอบของเรา ไม่มีใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบ ในเรื่องนี้ ส่วนเรื่องการพิมพ์ไม่มีปัญหาคับ ผมแชท LINE บ่อย ^^ ไหลลื่น คับผม
แสด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 16:19  

เล่นเกม 3d แจ่มไหมครับรุ่นนี้
vvv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 17:50  

ถามหน่อยรุ่นนี้เอารูปถ่าย ลงคอมยังไงครับ หามา 3 วันแล้ว หมดปัญญาจริงๆ

ถ่ายมาแล้วเอาลงคอมไม่เป็น T_T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 23:59  

แสด ผู้เขียน:
เล่นเกม 3d แจ่มไหมครับรุ่นนี้

ผมลองโหลดเกมส์ Sky Gamblers:Rise of Glory เป็นเกมส์ 3D เครื่องบินรบโบราณ ภาพสวย ไหลลื่น ไม่มีกระตุกเลยคับ ^^ แต่ผมบินอ่อนมาก จอดไม่เป็นหัวปักดินเครื่องระเบิดทุกที 55
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2012 00:07  

vvv ผู้เขียน:
ถามหน่อยรุ่นนี้เอารูปถ่าย ลงคอมยังไงครับ หามา 3 วันแล้ว หมดปัญญาจริงๆ

ถ่ายมาแล้วเอาลงคอมไม่เป็น T_T

มีหลายวิธีเลยนะคับ ทั้งเชื่อมต่อผ่านทาง สาย USB หรือผ่านโปรแกรม Pc Companionที่ใช้ในการส่งภาพ เพลง แต่โดยส่วนตัวผมใช้ส่งผ่านทางบลูทูธคับ ง่ายดี รายละเอียดเพิ่มเติม มีในโทรศัพท์อยู่แล้วนะคับ เข้าไปที่ Help คับ หาไม่ยาก ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2012 18:58  

เห็นเครื่องจริงแล้วอยากได้อะ สวยดี ขนาดกำลังเหมาะมือ ไม่รู้กับไอโฟนสี่เอช ใครใหญ่กว่า หรือพอกัน

เรื่องเอาเพลง รูป จากคอมไปมือถือ มือถือลงคอม มันต่อสายยูเอชบีแล้วถ่ายโอนเลยโดยไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนไม่ได้เหรอ พอดีใช้ซัมซุงรุ่นหนึ่งอยู่แค่เสียบยูเอชบีกับเครื่อง เครื่องมันก็ถามว่าจะถ่ายโอนไฟล์อย่างเดียว(เป็นยูเอชบีเฉยๆ)หรือจะซิงค์กับคอม เราเลือกถ่ายโอนอย่างเดียวตลอด แค่นี้ก็ย้ายไ้ด้แล้ว ง่ายดี ชอบแบบนี้

โซนี่ ยู ทำไม่ได้เหรอ หรือระบบแอนดรอยสองจุดสามเขาเอาระบบนี้ออกแล้วอะ พอดีของเราสองจุดสอง ตอบหน่อยนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2012 19:03  

อีกนิด จะดูแรมที่เหลือใช้ กับหน่วยความจำระบบ หน่วยความจำเครื่อง แอฟที่กำลังเปิดอยู่ ของโซนี่อยู่ตรงไหนอะ ยืนหาที่ร้านอยู่นานหาไม่เจอ อย่างของซัมซุงมันจะมีแอฟ Task manager ให้ดูหมดเลย ของโซนี่ระบบแบบนี้ชื่ออะไรอะ ของเอชทีซีก็หาไม่เจอ ใครรู้ตอบหน่อยนะ

พอดีสนใจเอชทีซีชาช่าอีกรุ่นด้วย จะได้กลับไปหาทีร้านใหม่อีกรอบ Very Happy
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2012 22:08  

ผมไม่ได้ใช้ u นะครับ แต่ใช้ s กับ paly เวลาโอนไฟล์ก็ต่อสาย usb ได้ปรกติครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมใดๆ เพิ่ม แต่ถ้าจะให้สะดวก ลงพวกโปรแกรม wifi transfer ก็ได้ครับ โอนผ่าน wifi เอา
เรื่องขนาดจอขนาด 3.5 นิ้วครับ
เรื่อง task นี่ของ sony ไม่มีลงมาให้นะครับ ต้องไปลงเองใน market ครับ มีเยอะ
แสด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 21:43  

ท่านที่ใช้อยู่ผมขอถามหน่อยนะครับ
1.CPU อะไร (ARM Cortex A8,A9,...) GPU อะไร
2.เล่นไฟล์หนัง mkv mov avi ได้ไหมครับ ได้สูงสุด resolution เท่าไหร่
3.Partition สำหรับลง app เท่าไหร่ครับ
เจี๊ยบ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2012 16:15  

เผลอไปกดลบ folder video ทิ้ง ไฟล์วีดีโอที่ติดมากับเครื่องหายหมดเลยค่ะ มี 3 ไฟล์ ใครมีช่วยอัพใส่เว็บฝากไฟล์ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
newmunba
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 02:51  

แสด ผู้เขียน:
ท่านที่ใช้อยู่ผมขอถามหน่อยนะครับ
1.CPU อะไร (ARM Cortex A8,A9,...) GPU อะไร
2.เล่นไฟล์หนัง mkv mov avi ได้ไหมครับ ได้สูงสุด resolution เท่าไหร่
3.Partition สำหรับลง app เท่าไหร่ครับ

ตอบ

1.cpu ericson 1 GHz STE U8500 Dual Core processor ส่วน Gpu เป็น Mali 400 MP
2.เล่นได้ครับ มากสุดไม่เคยลอง โหลดโปรแกรม mobo player มา ความละเอียด ที่เคยเล่น 720p ก้ไหลลื่นนะครับ
3.ลงโปรแกรม 2gb // เก็บเพลง ข้อมูลอื่นๆ อีก 4gb// รวมแล้วใช้ได้จริง 6gb ครับ
อยากใช้sony
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2012 22:19  

U กับ GO อันไหนน่าใช้มากกว่ากันน่ะครับ เห็นราคามัน9900เท่ากัน
nocchi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2012 13:05  

ไฟล์หนังเกิน 5-10 นาที จะเลื่อนแถบได้ถึงแค่นาทีที่ 3-4

ต้องทำไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2012 17:34  

nocchi ผู้เขียน:
ไฟล์หนังเกิน 5-10 นาที จะเลื่อนแถบได้ถึงแค่นาทีที่ 3-4

ต้องทำไงครับ

โหลด app VPlayer ครับ
rotyboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2012 15:04  

มีใครเคยเจอปัญหาโทรติดแต่ที่ตัวเครื่องไม่ขึ้นว่ามีคนโทรมา
แต่ถ้าเปิดปิดเครื่องใหม่ก็หายครับแต่บ้างครั้งก็เป็นอีก
จะแก้ไขยังไงดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2012 08:55  

อัดวิดีโอแบบ HD กับความจำเครื่องแค่ 4 กิ๊ก นี้จะอัดได้กี่นาทีมากสุด ใครใช้อยู่วานตอบให้หน่อย
changkaak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2012 09:25  

อยากใช้sony ผู้เขียน:
U กับ GO อันไหนน่าใช้มากกว่ากันน่ะครับ เห็นราคามัน9900เท่ากัน

U ได้สวย หน้าจอละเอียดกว่า ตอนนี้ถูกกว่าด้วย

Go ได้ทนถึง หน้าาจอละเอียดน้อยกว่า แพงกว่า 1000 แล้วแต่การใช้งานในชีวิตประจำวันมากกว่า

ส่วนตัวผม ใช้ U เพราะทำงาน ไม่ได้ลุยอะไรเท่าไหร่ เลยไม่มีความจำเป็นซื้อ Go อะ

ส่วนเรื่อง Memory ที่ได้ ใช้ 4 GB โดยส่วนตัว
ไม่ค่อยได้ทำอะไรเท่าไหร่ ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ
เกม หกเจ็ด เกม เบื่อก็ลบ เลยไม่ค่อยติดใจเรื่องนี้
nopash
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2012 13:49  

ขอแนะนำเคสสวยๆ ของ Sony XPeria U ครับผม

[Sony XPeria U] เคส REMAX TPU Jelly Case พร้อมฟิล์มกันรอยและผ้าเช็ดจอ

เคส Sony XPeria U แบรนด์ REMAX นำเข้าจากประเทศฮ่องกง ทำมาจาก Thermoplastic Polyurethane (TPU) ซึ่งเป็นวัสดุที่มีความยืดหยุ่นสูง ทนทานต่อการกระแทกได้อย่างมีประสิทธิภาพ รวมทั้งยังสามารถป้องกันรอยขีดข่วนต่างๆ ที่อาจเกิดขึ้นกับมือถือของคุณ นอกจากนี้ TPU Jelly Case ได้รับการออกแบบให้กระชับเข้ารูปกับ Sony XPeria U ได้เป็นอย่างดี เคสสีดำ มาพร้อมฟิล์มกันรอยแบบใสและผ้า Micro Fiber สำหรับทำความสะอาดหน้าจอ

รายละเอียดแบบเต็ม - http://www.case4android.com/2012/10/sony-xperia-u-remax-tpu-jelly-case.html

ราคา 400 บาทเท่านั้น
(ราคายังไม่รวมค่าจัดส่ง EMS 40 บาท หรือ ส่งแบบลงทะเบียน 20 บาท)

สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมหรือสั่งซื้อได้ทางอีเมล์: sales@case4android.com
หรือโทร 084-717-9799, 086-666-9833
dreaminlife
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2012 10:37  

น่าสนมากๆครับ
surakai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2012 03:51  

สวยดี ชอบๆ
dreaminlife
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2012 14:57  

เม็มในตัวเครื่องใช้ได้ประมาณกี่จิ๊กอ่าครับ Neutral

และก็ตัวนี้อัพเป็น android 4.0 ICS ได้ป่ะครับ
Rolypoly
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2012 08:49  

เห็นรุ่นนี้คนบอกว่าอัพเป็นICSแล้วกระตุก ช้า เเล้วถ้าผมจะไม่อัพเป็นICSจะใช้GBต่อ จะมีปัญหาอะไรกับพวกแอพใหม่ๆบ้างหรือปล่าวครับ Sad
NUTZII
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2013 12:39  

dreaminlife ผู้เขียน:
เม็มในตัวเครื่องใช้ได้ประมาณกี่จิ๊กอ่าครับ Neutral

และก็ตัวนี้อัพเป็น android 4.0 ICS ได้ป่ะครับ

เเมม ตัวเครื่อง8gb ใช้ได้จริงอยุ่ที่ 4 gb
ตัวนี้อัพ เป็น 4.0ได้ ครับผม
changkaak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2013 08:58  

Rolypoly ผู้เขียน:
เห็นรุ่นนี้คนบอกว่าอัพเป็นICSแล้วกระตุก ช้า เเล้วถ้าผมจะไม่อัพเป็นICSจะใช้GBต่อ จะมีปัญหาอะไรกับพวกแอพใหม่ๆบ้างหรือปล่าวครับ Sad

อัพแล้ว ความรู้สึกส่วนตัวผมนะ
หลายๆอย่างดูสวยขึ้น แต่..กล้องเวลาถ่าย จะจับภาพได้ช้ามาก บางทีนึกว่าค้างแล้ว เอาออกมาดู ดันเพิ่งถ่ายไปซะงั้น
ดูเอ๋อๆ บอกไม่ถูก

เลยจัดการ Downgrade มันมาจุดเดิมที่ 2.3.6 เสถียรมากๆ ใช้แบบเดิมๆแหละดีแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: