Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Asus Memo pad 7' โหลดแอฟไม่ได้ ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 16990
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Asus Memo pad 7' โหลดแอฟไม่ได้ ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2013 12:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องขอความช่วยเหลือจากท่านที่มีความรู้ด้านนี้หน่อยครับ ผมสมาชิกใหม่
คิอผมพึงซื้อ Asus Memo pad แต่จะติดตั้งแอฟบางตัวไม่ได้
ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ
อ่านเจอมาบอกว่าขาดโปรแกรม Flash Player ผมก็ติดตั้งแล้วนะ ทั้งใน Play Store
และโหลดไฟล์ .APK มาแล้วแต่ก็ยังไม่มั่นใจว่าแก้ตรงนี้หรือเปล่า และมันติดตั้ง Flash Player ได้หรือเปล่า เพราะของผมใช้ Jelly Beam 4.1 มันมากับเครื่องเลย ท่านไหนรู้วิธีแก้หรือแค่เจอปัญหานี้ มาช่วยแชร์ความรู้ให้ผมบางนะครับ ถือว่าเป็นวิทยาทาน / ขอบคุณล่างหน้าครับ Laughing
amdmanzero
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Asus Memo pad 7' โหลดแอฟไม่ได้ ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2013 11:28  

ตอนนี้ Chrome ไม่รองรับ Flash Player นะครับ อาจจะทั้ง Firefox ตัวปัจจุบันด้วย แนะนำให้โหลด Firefox Beta จาก PlayStore มาใช้ครับ ถึงจะรองรับ Flash Player ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณต้องโหลด Flash Player(.apk) มาลงก่อนนะครับ
BaRaHave
Year's Star

หัวข้อ : Re: Asus Memo pad 7' โหลดแอฟไม่ได้ ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2013 22:58  

ขอบคุณครับคุณ amdmanzero มากๆครับ
ตอนนี้ผมเล่น Flash Player ผ่าน Dolphin Browser เล่นได้ปกติครับ
แต่ โหลดแอฟไม่ได้ ขึ้นข้อความ อุปกรณ์ของคุณไม่รองรับการใช้งานรุ่น แก้ยังไงครับ
ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ
BaRaHave
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2013 07:07  

มีท่านใดจะมาแชร์ความรู้มั้งใหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: