Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำมือถือหล่นแล้วจอแตก จะเคลมประกันได้ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 14 / เข้าชม: 21807
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ทำมือถือหล่นแล้วจอแตก จะเคลมประกันได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 15:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ เปนแบบฝาพับอ้ะคับใส่ในเป๋ากางเกง แล้วนอนกลิ้งไปมา มันเลยหล่น จอแตกอย่างเดวอย่างอื่นไม่เปนไร โทรเข้า-ออกได้ อยากถามว่าถ้าเอาเข้าศูนย์จะซ่อมฟรีไหมฮะ ซื้อมา3เดือนเอง(ประกันมัน1ปี)
เปน พานา VS3 น่ะคับ ศูนย์ I-mobile
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 15:46  

ยังไม่หมดประกัน คงฟรีค่าแรงอะครับ แต่ค่าอะไหล่ (จอที่เปลี่ยน) ก็ต้องเสียเงินครับ เพราะว่าประกันเฉพาะการใช้งานตามปกติครับ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 17:20  

อยู่ในระยะประกัน
บริการฟรีครับ
แต่อะไหล่ เสียเงินนะ
JzGuy
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 18:18  

หุหุ 0 ไอ-โมบาย

รอไปจนตาย 55++ Laughing Laughing
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 18:27  

ถ้ายังอยู่ในประกันก็เคลมได้ครับ
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 19:23  

ถ้าไงลองดูร้านข้างนอกก็ได้คับ ถ้าไม่แพงมากก็เปลี่ยนเลยดีกว่า(พื้นฐานก็ประมาณ2พันกว่าบาท) ผมว่าถ้าเอาเข้าศูนย์คงเสียเวลา
- Loogzo -
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:08  

Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
ผมว่าถ้าเอาเข้าศูนย์คงเสียเวลา

และเสีย "สุขภาพจิต" ด้วยครับ
ควรจะดูแลสุขภาพของตัวเองไว้ เตือนด้วยความหวังดีจริง ๆ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 21:35  

- Loogzo - ผู้เขียน:
Ruk Freddoric Holmes ผู้เขียน:
ผมว่าถ้าเอาเข้าศูนย์คงเสียเวลา

และเสีย "สุขภาพจิต" ด้วยครับ
ควรจะดูแลสุขภาพของตัวเองไว้ เตือนด้วยความหวังดีจริง ๆ

มีมอบความห่วงใย ด้วยแหะ เอิ๊กๆ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 13:31  

จอราคา2000 เลยหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 13:51  

ถ้าจอ2000 ผมซื้อโนเกีย1100ดีก่ามังคับ 1900เอง
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 18:03  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าจอ2000 ผมซื้อโนเกีย1100ดีก่ามังคับ 1900เอง

คุณคิดถูกต้องแล้ว
แต่บางคนเขาอยากได้รุ่นที่ดีกว่านี้ก็มีนะครับ
kang_t
Year's Star

หัวข้อ : หุหุ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 00:08  

นายไปหาร้านที่รับซ่อมโทรศัพท์นะ (ไมใช่ศูนย์)แล้วบอกเขาว่าอย่าได้จอของรุ่นนายนะให้เขาหาให้หน่อยแล้วทิ้งเบอร์ไว้แล้วเขาจะติดต่อนายเอง แต่ไม่ใช่จอใหม่นะเป็นจอมีสองราคาพร้อมค่าแรงไม่น่าถึง 1000 นะ Twisted Evil
kang_t
Year's Star

หัวข้อ : แง่ว.............
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 00:11  

ลืม..........บอกไปอีกอย่างนะ ถ้าเอาไปซ่อมข้างนอกประกันนายจะจบเลยนะจะ ต้องเลือกเอาว่าจะให้อายุประกันมีต่อ หรือจะเอา จอถูก
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 01:15  

ถ้าทำตามนี้ ก็เข้าศูนย์เหอะ
natdanbu
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำมือถือหล่นแล้วจอแตก จะเคลมประกันได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2013 23:53  

http://natsmallhand.blogspot.com/2013/04/blog-post_30.html
ประกันจอมือถือแตก ทางเลือกใหม่ของมือถือคุณ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: