Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sumsung Galaxy Grand ค้างตอนใช้ Skype ใครเป็นบ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 3279
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sumsung Galaxy Grand ค้างตอนใช้ Skype ใครเป็นบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2013 10:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ
ผมเจอปัญหาเครื่อง Sumsung Galaxy grand ที่เพิ่งซื้อมา เพื่อใช้ skype
แต่พอผมใช้งาน กลับมีปัญหาเครื่องค้างทุกครั้ง ต้องถอดแบตเตอร์รี่ออก

สอบถามจาก Sumsung เขาแนะนำให้ Restore Factory setting แล้วทำการอัพเดทซอฟแวร์ใหม่ ซึ่งผมทำแล้วก็ไม่หายครับ

สอบถามตัวแทนจำหน่ายเขาบอกว่า รุ่นนี้เป็นแบบนี้ครับให้เลี่ยงไปใช้ application อื่นแทน
ตอนนี้ยังอยู่ในระยะ 7 วันแรก (ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม 2556) อยากจะเปลี่ยนจะได้หรือไม่ครับ และที่ตัวแทนจำหน่ายบอกว่า รุ่นนี้ไม่เหมาะสมกับการใช้ skype จริงหรือครับ คนอื่นเป็นกันหรือเปล่าครับ

รบกวนใครใช้บอกด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: