Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอาเครื่องไปส่งซ่อมที่ศูนย์ แต่ศูนย์บอกว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์เลยไม่ซ่อมให้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2735
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาเครื่องไปส่งซ่อมที่ศูนย์ แต่ศูนย์บอกว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์เลยไม่ซ่อมให้ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2013 11:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

Samsung Galaxy Music Duos ซื้อจาก MBK ได้สองเดือนแล้ว ลำโพงด้านล่างเสียงแตกครับ แต่ลำโพงด้านบนยังดังใสปกติ ผมได้เอาไปส่งศูนย์ที่เซียร์ เค้าบอกว่าลำโพงมีปัญหา แต่พอเค้าเช็ค แล้วกลับบอกว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์ ไม่ซ่อมให้ซะงั้นครับ ทั้งๆ ที่เพื่อนผมใช้ Galaxy S2 ซื้อจากร้านข้างนอกเหมือนกันแต่ทำไมเอาเข้าศูนย์ได้ครับ

แต่พอกลับไปร้านที่ MBK ที่ผมซื้อมาเค้าบอกว่าไม่มีอะไหล่ครับต้องไปศูนย์
Zeref
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เอาเครื่องไปส่งซ่อมที่ศูนย์ แต่ศูนย์บอกว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์เลยไม่ซ่อมให้ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2013 22:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ร้านเดียวกันรึเปล่าครับ บางทีถ้าซื้อจากร้านตู้ก็อาจเป็นเครื่้องนอกครับ ไม่ใช่เคครื่องศูนย์ แต่รู้สึกว่าจะสามารถเสียค่าเอาเครือ่งเข้าศูนย์ได้นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: