Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่อง T 230 คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 46 / เข้าชม: 6848
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? T 230 ???
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 02:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

T 230 ผมไปร้าน 0 ก็บอก เค้าไม่มีแบตฯ เลยเร่นให้ดูไม่ได้
ไปถามร้านผี ก็บอกของขาด กลุ้มเจงๆฮะ

++ไม่รุจะลองได้ไง คือ ผมอยากทราบ ฟังชั่นเกี่ยวกับเรื่อง การถ่ายรูปนะคับ
มันจะคล้าย T 310 ปะฮะ หรือว่ามีไรเพิ่มพิเศษขึ้นมา
ละก็ T 230 มี โหมด ถ่ายภาพกลางคืนไม๊คับ
ถ่ายในที่มืด ชัดแค่ไหน
ขอบคุณครับ

ปล. จิงรึป่าวคับ ที่ว่า สายด้าต้าลิงค์โอนข้อมูลจากคอม--->มือถือ
แต่ไม่สามารถ จาก มือถือ ----> คอม
ขอบคุงอีกทีคับ
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 09:13  

เท่าทีสังเกด มานไม่มี Profile ต่างๆ
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 11:00  

T230 เมื่อต่อกล้อง MCA-25 หรือ MCA-30 จะสามารถตั้งขนาดของภาพได้หลายขนาดเช่น 640X480 320x240 160x120 และ 80x60 PX (เช่นเดียวกับ T310 T300 และ T68i)

มีโปรแกรมซูมภาพ (ถ้าต่อกับ T68i ไม่มีครับ) สามารถถ่ายได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน ปรับหมุนภาพซ้าย-ขวาได้ตามต้องการ มี white balance ปรับแสงสมดุลย์สีขาวเหมือนกล้องดิจิตอลจริงๆ

ไม่มี Night Mode แต่ถ้าถ่ายในที่ร่มภายใต้แสงจากหลอดไฟที่สว่างเพียงพอก็สามารถถ่ายได้ แต่คุณภาพอาจลดลงเล็กน้อยเมื่อเทียบกับถ่ายกลางแจ้งก่อนพระอาทิตย์ตก

มี effect ภาพให้เลือกมากมาย
ผมเคยใช้ T310 ต่อกล้อง MCA-25 ใส่เอ็ฟเฟ็กซ์ภาพดวงตราไปรษณียากรแล้วถ่ายภาพตัวเองใส่ลงไป จากนั้นก็โหลดเข้าคอมพ์ พิมพ์ใส่กระดาษสติ๊กเกอร์เป็นรูปเล็กๆ เหมือนแสตมป์แล้วก็เอามาตัด เอาไว้ติดกล่องของขวัญให้เพื่อน เพื่อนบอกว่า "เข้าท่าว่ะ!"

คุณภาพของภาพที่ถ่ายออกมาถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีใช้ได้เลยครับ ดีกว่า T610 ซะอีก! เจ้านั่นน่ะ..ถ่ายออกมาห่วยชะมัด!
MCA-25 และ MCA-30 ถ้าถ่ายในสภาวะแสงสว่างเพียงพอ เช่นกลางแจ้ง ภายนอกอาคาร ก่อนพระอาทิตย์ตกดิน จะให้ภาพที่คมชัดสีสรรเป็นธรรมชาติมาก แต่ข้อควรระวังก็คือ..ไม่ควรให้แสงแดดหรือแสงไฟตกกระทบบนหน้าวัตถุที่ต้องการถ่ายโดยตรง เพราะภาพจะ Over หน้าวัตถุจะขาวว่อกเชียวครับ!

ที่เด็ดสุดในรุ่น T230 เมื่อต่อกล้องฯ ก็คือเสียงชัตเตอร์เมื่อกดปุ่มบันทึกภาพที่ดังสนั่นหวั่นไหวกว่าในทุกรุ่น ให้ความรู้สึกเหมือนถ่ายด้วยกล้องดิจิตอลจริงๆ (ดังดีจริงๆ ครับ!)
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 14:04  

looker ผู้เขียน:
T230 เมื่อต่อกล้อง MCA-25 หรือ MCA-30 จะสามารถตั้งขนาดของภาพได้หลายขนาดเช่น 640X480 320x240 160x120 และ 80x60 PX (เช่นเดียวกับ T310 T300 และ T68i)

มีโปรแกรมซูมภาพ (ถ้าต่อกับ T68i ไม่มีครับ) สามารถถ่ายได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน ปรับหมุนภาพซ้าย-ขวาได้ตามต้องการ มี white balance ปรับแสงสมดุลย์สีขาวเหมือนกล้องดิจิตอลจริงๆ

ไม่มี Night Mode แต่ถ้าถ่ายในที่ร่มภายใต้แสงจากหลอดไฟที่สว่างเพียงพอก็สามารถถ่ายได้ แต่คุณภาพอาจลดลงเล็กน้อยเมื่อเทียบกับถ่ายกลางแจ้งก่อนพระอาทิตย์ตก

ผมเคยใช้ T310 ต่อกล้อง MCA-25 ใส่เอ็ฟเฟ็กซ์ภาพดวงตราไปรษณียากรแล้วถ่ายภาพตัวเองใส่ลงไป จากนั้นก็โหลดเข้าคอมพ์ พิมพ์ใส่กระดาษสติ๊กเกอร์เป็นรูปเล็กๆ เหมือนแสตมป์แล้วก็เอามาตัด เอาไว้ติดกล่องของขวัญให้เพื่อน เพื่อนบอกว่า "เข้าท่าว่ะ!"

คุณภาพของภาพที่ถ่ายออกมาถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีใช้ได้เลยครับ ดีกว่า T610 ซะอีก! เจ้านั่นน่ะ..ถ่ายออกมาห่วยชะมัด!
MCA-25 และ MCA-30 ถ้าถ่ายในสภาวะแสงสว่างเพียงพอ เช่นกลางแจ้ง ภายนอกอาคาร ก่อนพระอาทิตย์ตกดิน จะให้ภาพที่คมชัดสีสรรเป็นธรรมชาติมาก แต่ข้อควรระวังก็คือ..ไม่ควรให้แสงแดดหรือแสงไฟตกกระทบบนหน้าวัตถุที่ต้องการถ่ายโดยตรง เพราะภาพจะ Over หน้าวัตถุจะขาวว่อกเชียวครับ!

ที่เด็ดสุดในรุ่น T230 เมื่อต่อกล้องฯ ก็คือเสียงชัตเตอร์เมื่อกดปุ่มบันทึกภาพที่ดังสนั่นหวั่นไหวกว่าในทุกรุ่น ให้ความรู้สึกเหมือนถ่ายด้วยกล้องดิจิตอลจริงๆ (ดังดีจริงๆ ครับ!)

เสียง แช๊ก หรือ ติ๊ดๆ คับ ถ้าแกก็เทียบกับ DSC F717 ถ้า ติ๊ดๆ ก็ Cyber Shot รุ่น รองลงมาหน่อยคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 22:43  

ไม่ใช่เสียง แช็ก แล้วก็ไม่ใช่เสียง ติ๊ดๆ หรอกครับ!
มันดัง ช๊วบบบบบบบบ... ต้องลองฟังเองแล้วจะรู้ซึ้ง!!
มือถือต่อกล้องตัวแค่เนี๊ยะ..กดทีนึงดัง ช๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ!!! สนั่นหวั่นไหว!!!..
เล่นเอาคนรอบข้างหันมามองกันเป็นแถว!!
แล้วอย่างนี้จะไปแอบถ่ายใครเขาได้?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 04 Feb 2004 21:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เจ้าของกราทู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 00:27  

ขอบคุงที่มาตอบคับ
แต่เนี้ยฮะ
ไอ่เสียงชัตเตอร์เนี้ย
ดังเรยหรอพี่
มีโหมตเงียบไม๊ฮะ
ผมว่า มัน ลาวๆไงไม่รุคับ 55+
++ละก็ night shot ตกลงไม่มีไร
พิเศษนะฮะ ว๊า

++ที่มาบุญ วันนั้นไปลองหาดูไงคับ
ไปกี่ร้านๆ ก็หมดๆๆๆ
แต่มันมีอยู่ร้านนึง
ผมเห็นชัดๆ ว่าของจิง
แมร่งอำหน้าตาเฉย
บอกว่า เน้ย ตัวโมเดลน้อง
ไม่ขายๆ
**ผมเหวอไปเรยฮะ

**เอ่อ ไม่เห็นมี บอร์ด อัลคาเทลเรยคับ
ที่สยามโฟนเนี้ย
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 00:43  

อ่า แล้วเรื่อง สายดาต้า ล่ะคับ
ไม่มีไคมาตอบผมเรย -_-
คนผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 02:31  

เรื่องราคาของกล้อง ที230 ราคาเท่าไหร่เหรอครับที่มาบุญครองนั่นแหล่ะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 10:33  

เจ้าของกราทู้ ผู้เขียน:
ขอบคุงที่มาตอบคับ
แต่เนี้ยฮะ
ไอ่เสียงชัตเตอร์เนี้ย
ดังเรยหรอพี่
มีโหมตเงียบไม๊ฮะ
ผมว่า มัน ลาวๆไงไม่รุคับ 55+
++ละก็ night shot ตกลงไม่มีไร
พิเศษนะฮะ ว๊า

++ที่มาบุญ วันนั้นไปลองหาดูไงคับ
ไปกี่ร้านๆ ก็หมดๆๆๆ
แต่มันมีอยู่ร้านนึง
ผมเห็นชัดๆ ว่าของจิง
แมร่งอำหน้าตาเฉย
บอกว่า เน้ย ตัวโมเดลน้อง
ไม่ขายๆ
**ผมเหวอไปเรยฮะ

**เอ่อ ไม่เห็นมี บอร์ด อัลคาเทลเรยคับ
ที่สยามโฟนเนี้ย

T230 ไม่ลาวหรอกครับ ซื้อได้เลยไม่ต้องคิดมาก! ผมว่ารูปทรงทันสมัย ใช้งานง่าย เหมาะกับวัยรุ่น ราคาก็ไม่แพงเมื่อเทียบกับฟังก์ชั่นที่ให้มา
ช่วงหลังๆ นี้ SE พัฒนารูปลักษณ์มือถือแหวกตลาดไม่ซ้ำใคร ออกแบบมือถือเล่นระดับ slope ด้านข้างซึ่งกลายเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวไปซะแล้ว! ดูแล้วไม่เทอะทะ จับถือถนัด แถมน้ำหนักเบาลงอีกด้วย
ถ้ามันลาวจริงทำไมขายเกลี้ยงล่ะครับ?
หากนำมาต่อกล้องฯ แล้วถ่ายภาพออกมายังสวยกว่ามือถือรุ่นแพงๆ บางรุ่นซะอีก!

เสียงชัตเตอร์ที่ดังมากๆ ผมเข้าใจว่าคงดังตามระดับเสียงริงโทนที่ตั้งไว้ หากไม่ต้องการให้มีเสียงก็ปิดเสียงริงโทนซะ (กดปุ่ม C ค้างไว้ จะมีเมนูลัด on/off silent และ on/off lock keypad) สะดวกสบาย ไม่ต้องยุ่งยากเข้าเมนูหลักแล้วไปหาในเมนูย่อยอีกที..

ส่วนฟังก์ชั่น Night Mode ที่เราพบเห็นในมือถือติดกล้องทั่วไปก็คือการชดเชยแสงเข้าไปในภาพช่วยให้ภาพสว่างขึ้นแต่คุณภาพจะลดลงเมื่อเทียบกับภาพที่ถ่ายในที่สว่างใน Mode ปรกติ แถมกิน mem เพิ่มขึ้นอีกด้วย..
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 10:53  

คนผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ผู้เขียน:
เรื่องราคาของกล้อง ที230 ราคาเท่าไหร่เหรอครับที่มาบุญครองนั่นแหล่ะครับ

กล้อง MCA-25 ขณะนี้ Loxley ขายอยู่ 1500 บาท
MCA-30 รุ่นใหม่กว่าราคา 3500 บาท

กล้องทั้งสองรุ่นมีคุณสมบัติเหมือนกันเด๊ะ เพียงแต่ MCA-30 ออกแบบให้สามารถเลื่อนปิด-เปิดหน้าเลนส์ได้ ช่วยป้องกันฝุ่นละอองและรอยขีดข่วน
แต่ MCA-25 ก็มีซองหนังแท้ให้ใส่พร้อมสายคล้องคอเวลาพกพาไปไหนมาไหน..

หากมองที่รูปทรง ผมว่า MCA-25 ดูสวยกว่าเยอะครับ
MCA-30 หุ่นยังกะหุ่นยนต์!

ถ้าคุณจะซื้อ MCA-25 ให้ไปซื้อที่ Loxley ได้เลย ราคานี้ไม่แพงเลยครับ (ตอนเข้ามาใหม่ๆ ขายอยู่ที่ 5XXX บาท) คุณจะได้ของใหม่แท้เอี่ยมอ่อง แถมมีรับประกันฯ ด้วย!
แต่ถ้าคุณไปเดินหาซื้อที่ MBK อาจได้ของมือสองแต่อุปโลกน์ว่าเป็นของใหม่ ไม่มีทางรู้ได้เลยว่าเป็นของใช้แล้วหรือของใหม่! ไม่มีรับประกันฯ

ที่แย่มากๆ ก็คือ ราคาสุดมั่ว..บางร้านขาย 2 พันกว่า มือสองยังขายอยู่ 1500-1800 เลยครับ! แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้ ซี้ซั้วขาย..
ขายคนที่ไม่รู้ไงครับ!
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 01:11  

ขอบคุงที่มาตอบกานนะคับ
เอ๊ะ เรื่องสายดาต้าหงะ
ยังไม่เครียเรย พี่ๆช่วยหน่อยซิคับ

++เฮีย looker ระบายซะ 555+
จิงๆนะ ตอนนี้ ผมมี mca 25 อยู่
อยากขายม๊ากมาก ไม่รู้จาตั้งราคาเท่าไหร่ดี
เครียดๆ _-'
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 08:35  

สาย data ของ ก๊อบ นะคับ ใช้ร่วมกับ T 68 i 300 310 ได้คับ ราคา อยู่ที่ไม่เกิน 500 บาทคับ ลองเดินหาดูละกันคับ หรือว่าจะที่ thaidatalink ผ่านเว๊บก็ได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 00:40  

คนผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ผู้เขียน:

กล้อง MCA-25 ขณะนี้ Loxley ขายอยู่ 1500 บาท
MCA-30 รุ่นใหม่กว่าราคา 3500 บาท

กล้องทั้งสองรุ่นมีคุณสมบัติเหมือนกันเด๊ะ เพียงแต่ MCA-30 ออกแบบให้สามารถเลื่อนปิด-เปิดหน้าเลนส์ได้ ช่วยป้องกันฝุ่นละอองและรอยขีดข่วน
แต่ MCA-25 ก็มีซองหนังแท้ให้ใส่พร้อมสายคล้องคอเวลาพกพาไปไหนมาไหน..

หากมองที่รูปทรง ผมว่า MCA-25 ดูสวยกว่าเยอะครับ
MCA-30 หุ่นยังกะหุ่นยนต์!

ถ้าคุณจะซื้อ MCA-25 ให้ไปซื้อที่ Loxley ได้เลย ราคานี้ไม่แพงเลยครับ (ตอนเข้ามาใหม่ๆ ขายอยู่ที่ 5XXX บาท) คุณจะได้ของใหม่แท้เอี่ยมอ่อง แถมมีรับประกันฯ ด้วย!
แต่ถ้าคุณไปเดินหาซื้อที่ MBK อาจได้ของมือสองแต่อุปโลกน์ว่าเป็นของใหม่ ไม่มีทางรู้ได้เลยว่าเป็นของใช้แล้วหรือของใหม่! ไม่มีรับประกันฯ

ที่แย่มากๆ ก็คือ ราคาสุดมั่ว..บางร้านขาย 2 พันกว่า มือสองยังขายอยู่ 1500-1800 เลยครับ! แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้ ซี้ซั้วขาย..
ขายคนที่ไม่รู้ไงครับ!

Loxley สาขาไหนครับ ที่คลองเตยมีไหมครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 01:12  

ผมจำได้ว่า..โทรไปสอบถามเรื่องราคากล้องฯ ที่สาขาคลองเตยนี่แหละ! รู้สึกว่าจะประมาณต้นเดือนมกราคมนี่เองครับ! เห็นเขาบอกว่ามีขายนะครับ แต่ไม่ได้มีอุปกรณ์เสริมขายทุกอย่างเหมือนสาขาบางเขน ลองโทรไปสอบถามให้แน่ใจอีกทีจะดีกว่า!
Loxley สาขาคลองเตย โทร. 02-240-3000 ต่อ 1230, 1232
ถ้าเป็นสายตรงก็ 02-240-3143

แต่ถ้า Loxley สาขาบางเขนก็ โทร.02-512-2383 ที่นี่อุปกรณ์เสริมเพียบ!

ผมเคยใช้ T68i, T300 และ T310 ต่อกล้อง MCA-25 ถ่ายภาพแล้วโหลดเข้าคอมพ์
ขอ confirm ว่า ภาพที่เปิดดูบนหน้าจอเครื่องคอมพ์สวยกว่าภาพที่ถ่ายจากกล้องมือถือรุ่นแพงๆ บางรุ่น/บางยี่ห้อซะอีก!

ขนาด 7650 ที่ว่าแน่ยังชิดซ้ายเลยครับ!
ที่พูดนี่ไม่ได้เว่อร์นะครับ มีข้อมูลยืนยัน click เข้าไปอ่านได้ที่
http://www.mobikiss.com/absolute/se_mca_25/index.html
สงสัยมากกกกกกกกกกกกค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 01:29  

mca 25 สามารถใช้ได้กับ T68/T68i/T300 เท่านั้น อย่างนี้ก็ใช้กับ T230 ไม่ได้สิครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 09:18  

สงสัยมากกกกกกกกกกกกค ผู้เขียน:
mca 25 สามารถใช้ได้กับ T68/T68i/T300 เท่านั้น อย่างนี้ก็ใช้กับ T230 ไม่ได้สิครับ

เปล่าครับ! ผมไม่ได้บอกว่า MCA-25 ใช้ได้กับ T68i, T300, และ T310 เท่านั้น!
แค่ยกตัวอย่างว่าเคยใช้รุ่นไหนมาบ้าง
T230 ผมไม่เคยใช้ก็เลยไม่ได้กล่าวถึง..

MCA-25 กับ MCA-30 มีคุณสมบัติเหมือนกันทุกประการ แตกต่างกันแค่รูปลักษณ์
ดังนั้นกล้องทั้งสองรุ่นนี้จึงสามารถใช้ได้กับมือถือที่รองรับ communicam เช่น T68i T300 T310 และ T230

ขอยืนยันว่า MCA-25 สามารถใช้กับ T230 ได้แน่นอนครับ!
somyot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:51  

สงสัยมากกกกกกกกกกกกค ผู้เขียน:

เปล่าครับ! ผมไม่ได้บอกว่า MCA-25 ใช้ได้กับ T68i, T300, และ T310 เท่านั้น!
แค่ยกตัวอย่างว่าเคยใช้รุ่นไหนมาบ้าง
T230 ผมไม่เคยใช้ก็เลยไม่ได้กล่าวถึง..

MCA-25 กับ MCA-30 มีคุณสมบัติเหมือนกันทุกประการ แตกต่างกันแค่รูปลักษณ์
ดังนั้นกล้องทั้งสองรุ่นนี้จึงสามารถใช้ได้กับมือถือที่รองรับ communicam เช่น T68i T300 T310 และ T230

ขอยืนยันว่า MCA-25 สามารถใช้กับ T230 ได้แน่นอนครับ!

สอบถามหน่อยคับ
data link ใช้ทำอะไร ใช้ load wallpaper screen ได้รึเปล่า
ถ้าได้ ช่วยแนะนำ web หรือทำ link ให้ด้วยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:56  

เพ่ looker นี่ ความรู้แน่นจังฮะ 555+
คิดว่าต่อได้นะ วันนั้นไปลองกับ ตัวโมเดล
ก็ต่อได้อ่ะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 09:24  

somyot ผู้เขียน:

สอบถามหน่อยคับ
data link ใช้ทำอะไร ใช้ load wallpaper screen ได้รึเปล่า
ถ้าได้ ช่วยแนะนำ web หรือทำ link ให้ด้วยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

สายดาต้าลิ้งค์ (บางทีก็เรียกสายเคเบิ้ล) มีไว้สำหรับโหลดไฟล์ต่างๆ จากคอมพ์มาที่มือถือ สามารถโหลดภาพจากมือถือไปเก็บไว้ในคอมพ์ได้ด้วย ของแท้แบบ USB Port ราคาอยู่ที่ประมาณ 1500-1700 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)
หากไม่ได้เข้าไปโหลดบ่อยๆ ผมว่าไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ครับ!

ทุกวันนี้ผมใช้วิธีเข้า wap ด้วยการ connect ผ่านระบบ GPRS แล้วไปดาวน์โหลดเอา ยิ่งรุ่น T230 ยิ่งสะดวกใหญ่เพราะไม่ต้องเข้าไปเริ่มต้นที่หน้าแรกของ wap เพียงแต่เข้าไปที่เมนู pictures&sounds จะมี Link เข้า wap แบบเร่งด่วนสำหรับดาวน์โหลดภาพ เสียง หรือ ธีม โดยเฉพาะ แค่คลิ๊ก..มันจะไปโผล่ที่หน้าดาวน์โหลดโฟล์ที่ต้องการเลยครับ สะดวกสบายไม่ต้องนั่งอยู่หน้าคอมพ์ อยู่ที่ไหนก็โหลดได้ บางทีรถติดๆ นั่งว่างๆ ก็หยิบมือถือมาโหลดเล่น

หากถ่ายภาพเสร็จแล้วต้องการโหลดเข้าคอมพ์ก็ไม่ยาก ก่อนอื่นต้องทำการโหลดภาพในกล้องมาไว้ที่มือถือเสียก่อน จากนั้นก็เข้าไปที่ my pictures แล้ว click ภาพที่ต้องการส่ง เลือกส่งแบบอีเมล์ แล้ว attach ภาพไปกับอีเมล์ (ครั้งละไม่เกิน 5 ภาพ) ส่งไปที่อีเมล์ตัวเอง จากนั้นก็ไปเปิดเมล์ดูภาพในเครื่องคอมพ์ ง่ายและสะดวกดีครับ!

wap ที่สามารถเข้าไปดาวน์โหลดไฟล์ต่างๆ ได้ฟรีที่ผมใช้อยู่ประจำก็คือ wap.sonyericsson.com และ wap.esato.com

http://www.sonyericsson.com/fun/
http://www.esato.com/

ทั้งสอง wap นี่ work มาก ลองดูนะครับ!

อ้อ! สำหรับ wap.esato.com อาจมีบางอย่างที่ต้องเสียค่าใช้จ่ายนะครับ (หากอันไหนเสียเงินเขาจะมีบอกครับ) แต่ที่โหลดฟรีก็มีเพียบ! เลือกเอาเฉพาะที่โหลดฟรีก็แล้วกันครับ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 04 Feb 2004 21:40; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Obo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 15:15  

เราก็เพิ่งซื้อกล้อง mca30 ที่มาบุญครองราคา 1700 ใหม่นะ รวมรวมแล้ว ก็โอเคนะ ทั้งกล้องทั้ง T230
aradene
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สยาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 00:41  

เป็นกฎหมายใหม่น่ะครับ ที่ KR เริ่มมีใช้แล้วนะครับ เพื่อป้องกันการลักลอบถ่ายภาพที่ไม่เหมาะสม รู้สึกต้องดังกว่า 20 dB รึเปล่าไม่แน่ใจ
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 01:04  

-/\- ขอบคุงค๊าบบ เพ่ looker 555+
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 14:30  

พี่ looker ต้องแข่ง แฟนพันแท้ SE ได้ที่ 1 แ เลย ยอดมากๆๆ คงเก่งกว่าคคนที่ไปแข่งด้วยนะ ยอดมากๆ เลย รู้ไปหมด
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 23:08  

แ ม ค โ ด ผู้เขียน:
พี่ looker ต้องแข่ง แฟนพันแท้ SE ได้ที่ 1 แ เลย ยอดมากๆๆ คงเก่งกว่าคคนที่ไปแข่งด้วยนะ ยอดมากๆ เลย รู้ไปหมด

ขอบคุณๆ
น้องแมคโดนี่หูตากว้างไกล วิสัยทัศน์เยี่ยม!
เป็นคนจริงใจ คิดยังไงก็พูดอย่างนั้น! คบได้ๆๆๆๆๆๆ
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 01:26  

ว่าแต่ รูปของคุณ aradene
ใช้รุ่นไรถ่ายคับ ขนาดเล็กไปหน่อยนะ
ไม่ชัดอ่ะ 5555+

ปล. พี่ looker คับ พวก pc suit ที่เค้าให้มากะเครื่องมัน ทำไรได้มั่งฮะ
มาไขให้ทีคับพี่ งง คับ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 09:41  

ขอทานไฮเทค ผู้เขียน:
ใช้รุ่นไรถ่ายคับ ขนาดเล็กไปหน่อยนะ

ปล. พี่ looker คับ พวก pc suit ที่เค้าให้มากะเครื่องมัน ทำไรได้มั่งฮะ

ไม่รู้เท่าพี่เค้าอย่างละอียดนะคับ

โปรแกรม ที่ใช้ upload รูปถ่าย ลงคอม สียง เพลง เข้ามือถือ รูปภาพ ต่างๆเข้ามือถือคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 10:52  

m c d o b y m a c ผู้เขียน:

ไม่รู้เท่าพี่เค้าอย่างละอียดนะคับ

โปรแกรม ที่ใช้ upload รูปถ่าย ลงคอม สียง เพลง เข้ามือถือ รูปภาพ ต่างๆเข้ามือถือคับ

ขอบคุณน้องแมคโดอีกครั้งที่เข้ามาช่วยตอบ! (อีกสักครั้งคงไม่เป็นไร.........................ใช่ม๊ะ?)
เอ..T230 มันมี PC Suit มาให้ด้วยเหรอ? ชักงง?

อ้อ! ที่คุณขอทานไฮเทค บอกว่ารูปของคุณ aradene ไม่ค่อยชัด!
ผมเข้าใจว่า..คงหมายถึง ให้ซูมเข้าไปใกล้อีกนิดคงชัดขึ้น!
ใช่ไหมครับ คุณขอทานไฮเทค?
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 14:41  

ขอบคุณน้องแมคโดอีกครั้งที่เข้ามาช่วยตอบ! (อีกสักครั้งคงไม่เป็นไร.........................ใช่ม๊ะ?)

คับผม ขอบคุนค๊าบบบบบบบ ไม่มีมาให้หนิคับ โทดที
เอ..T230 มันมี PC Suit มาให้ด้วยเหรอ? ชักงง?

อ้อ! ที่คุณขอทานไฮเทค บอกว่ารูปของคุณ aradene ไม่ค่อยชัด!
ผมเข้าใจว่า..คงหมายถึง ให้ซูมเข้าไปใกล้อีกนิดคงชัดขึ้น!
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 15:39  

คับผม ขอบคุนค๊าบบบบบบบ ไม่มีมาให้หนิคับ โทดที

quote มา เฉย ๆ มั่ง
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 17:39  

แ ม ค โ ด ผู้เขียน:

ขอบคุณๆ
น้องแมคโดนี่หูตากว้างไกล วิสัยทัศน์เยี่ยม!
เป็นคนจริงใจ คิดยังไงก็พูดอย่างนั้น! คบได้ๆๆๆๆๆๆ

โอ้วๆๆๆ เพิ่งเห็นๆ ขอบคุรค๊าบบบบ
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 02:30  

อ่านแล้วฮาโคดคับ
แหม พี่ looker รู้จัยผม 555+

ไม่ใช่ T 230 นะคับ ที่ว่า เรื่อง pc suit หน่ะ
ครือ ถามเปงฟามรู้ฮะ พี่ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 20:29  

อยากรบกวนถามว่าถ้าอยากจะแค่ใช้มือถือในชีวิตประจำวันแต่ไม่ตกรุ่น จะเลือกอะไรดีคะ ระหว่าง t68i t230 t310 เพราะตัดสินใจไม่ได้สักทีเนื่องจากนานมาแล้วเคยอยากได้ไอ้เจ้าt68iมาก่อน แต่ตอนนั้นมันยังแพงอยู่ แต่ตอนนี้se ก็ออกตัวใหม่มากลัวว่าถ้าซื้อรุ่นนี้แล้วจะตกรุ่น (รึเปล่า)
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 21:18  

แหม มันก็ต้อง T 230 ซิคับ ^^
5 พันฟ่าๆ ได้ตั้ง 4 พัน สีแหน่
เสียง poly ก็น่าฮัก

++ว่าแต่ ถ้าซื้อมาแล้ว
อยากได้ อุปกรณ์เสริม
เป็นกล้องที่เอาไว้ต่อถ่ายรูป
ติดต่อมาได้นะคับ ototo@lemononline.com
พันเดวคับ!!!
ขายกันถูกๆ
((อุ๊ย โคดสะนา ^^ 555+))
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 00:00  

แหม มันก็ต้อง T 230 ซิคับ ^^
5 พันฟ่าๆ ได้ตั้ง 4 พัน สีแหน่
เสียง poly ก็น่าฮัก

++ว่าแต่ ถ้าซื้อมาแล้ว
อยากได้ อุปกรณ์เสริม
เป็นกล้องที่เอาไว้ต่อถ่ายรูป
ติดต่อมาได้นะคับ ototo@lemononline.com
พันเดวคับ!!!
ขายกันถูกๆ
((อุ๊ย โคดสะนา ^^ 555+))

555 ซื้อมา 900 คนละเจ้า 55555555555
เก้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 22:37  

อยากรู้จังว่าซื้อที่ไหนอ่ะ
900เอง อยากได้มั่ง
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 02:59  

เก้า ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่าซื้อที่ไหนอ่ะ
900เอง อยากได้มั่ง

ลองติดต่อคุณขอทานสิครับ เค้าอาจจาลดให้ได้ อ๊ะป่าวไม่รู้
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 01:24  

คุณ ตวงนิ เอ๊ะ ยังไง 555+
เด๋วผมขายคุณเก้า 850 ซะเรยนิ
ให้อิฉาเร่น กั่กๆ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 01:36  

คุณ ตวงนิ เอ๊ะ ยังไง 555+
เด๋วผมขายคุณเก้า 850 ซะเรยนิ
ให้อิฉาเร่น กั่กๆ

โห 50 บาท โหหหหหหหหหห
worapon
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 16:58  

เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานครับยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยและต้องการกล้องด้วยครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 00:05  

worapon ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานครับยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยและต้องการกล้องด้วยครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ไอ้ที่ว่าซื้อมานี่รุ่นไหนครับ ส่วนก้องคุณขอทานบอกว่าพันเดียว ถูกนะ ลองเมลไปสิครับ
อ้อ ลืมอวด ไอ้รูปผมนี่ก้อมาจาก T68i+MCA-25 นะครับ ไม่ได้แต่งไรเลยเพราะแต่งไม่เป็น
ขอทานไฮเทค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 00:51  

ดีจัยด้วยนะคับ กับเครื่องใหม่
ว่าแต่ ไปถอยรุ่นไหนออกมาล่ะ พ่อหนุ่ม 5555+
ถ้า T 310 ก็ มันจาปรับ ค่าความสว่าง
ขนาดของรูป ซูมได้ ใส่กรอบเปง สติ๊กเกอร์ได้ ฯลฯ

++กล้องผม ตัดสินใจมะขายแระ
เพาะตอนนี้ ผมเองยังไม่ตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่เรย
เผื่อซื้อ T 230 จาได้มีกล้องไว้ใช้ เหอ เหอ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 02:24  

ดีจัยด้วยนะคับ กับเครื่องใหม่
ว่าแต่ ไปถอยรุ่นไหนออกมาล่ะ พ่อหนุ่ม 5555+
ถ้า T 310 ก็ มันจาปรับ ค่าความสว่าง
ขนาดของรูป ซูมได้ ใส่กรอบเปง สติ๊กเกอร์ได้ ฯลฯ

++กล้องผม ตัดสินใจมะขายแระ
เพาะตอนนี้ ผมเองยังไม่ตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่เรย
เผื่อซื้อ T 230 จาได้มีกล้องไว้ใช้ เหอ เหอ

หุหุ บอกแล้วอย่าเข้าบอดบ่อย 555++
worapon
Year's Star

หัวข้อ : t230
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 13:09  

เพิ่งไปซื้อ t230 มาครับเสียงดังดีแต่มีน้อยไปหน่อยอยากโหลตเสียงกับภาพทำไงครับ และ ตั้งค่าเว๊ปทำไงครับช่วยตอบหน่อยนะครับ อุปกรณ์เสริมมีอะไรบ้างจำเป็นต้องมีไหมครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: t230
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 16:04  

worapon ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อ t230 มาครับเสียงดังดีแต่มีน้อยไปหน่อยอยากโหลตเสียงกับภาพทำไงครับ และ ตั้งค่าเว๊ปทำไงครับช่วยตอบหน่อยนะครับ อุปกรณ์เสริมมีอะไรบ้างจำเป็นต้องมีไหมครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ

ตั้งค่า GPRS กับ คอลเซนเตอร์ได้เลยครับ เว้นในระบบน้องส้มนะ ส่วนถ้าใช้น้องส้มแล้วอยากโหลดก้อเอาดาตาลิงค์ก้อดีครับ เสียตังหนเดียว อุปกรณ์เสริมที่น่าจะจำเป็นสำหรับคนชอบโหลดคือดาตาลิงค์ครับ นอกนั้นก็แล้วแต่ว่าใครใช้งานแนวไหนหนักแค่ไหนด้วย
mai_onizuka
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 17:46  

ผมใช้ T230 อยู่ครับเป็นระบบของ 1-2-call เวลาจะเข้า GPRS มันจะขึ้นว่า ตั้งค่า APN ผิด
ผมเลยเอาไปเข้าศูนย์ บริการ AIS เค้าก็เอาเครื่องไปกดอะไรก็ไม่รู้พอเสร็จแล้วเค้าบอกว่า
อีก 1 ชั่วโมงจะใช้ได้แต่ผมรอมันมา 3 วันแล้วมันก็ยังเข้า GPRS ไม่ได้เวลาเข้ามันจะขึ้น
ว่า Apn ผิด ไม่รู้จะทำยังไงดี
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 23:10  

mai_onizuka ผู้เขียน:
ผมใช้ T230 อยู่ครับเป็นระบบของ 1-2-call เวลาจะเข้า GPRS มันจะขึ้นว่า ตั้งค่า APN ผิด
ผมเลยเอาไปเข้าศูนย์ บริการ AIS เค้าก็เอาเครื่องไปกดอะไรก็ไม่รู้พอเสร็จแล้วเค้าบอกว่า
อีก 1 ชั่วโมงจะใช้ได้แต่ผมรอมันมา 3 วันแล้วมันก็ยังเข้า GPRS ไม่ได้เวลาเข้ามันจะขึ้น
ว่า Apn ผิด ไม่รู้จะทำยังไงดี

เอาปเช็คที่ 0 เลยคับ ไปที่ 0 Ais ดีกว่าคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: