Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อสมาร์ทโฟนเป็นของขวัญให้คุณแม่ เลือกอะไรดีคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4219
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซื้อสมาร์ทโฟนเป็นของขวัญให้คุณแม่ เลือกอะไรดีคะ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2013 00:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

เน้นใช้งานง่าย พิมพ์ไลน์สะดวกค่ะ ตอนนี้มองๆ Note 3 กับ iPhone5s ไว้ เพื่อนๆ คิดว่า 2 ตัวนี้ตัวไหนเหมาะกับคนมีอายุไว้สำหรับเล่นไลน์มากกว่ากันคะ
mate007
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะซื้อสมาร์ทโฟนเป็นของขวัญให้คุณแม่ เลือกอะไรดีคะ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2013 16:04  

ถ้าจะพูดถึงเรื่องใช้งานง่ายเรายกให้ตระกูลแอปเปิ้ลครับ แค่จิ้มค้างแล้วลากก็ลบโปรแกรมได้แล้ว ไม่ต้องเข้า setting อะไรใดๆ ง่ายดี note3 ใหญ่และพิมพ์สะดวกก็จริงครับ แต่ต้องสอนให้คุณแม่ของคุณหัดเคลียร์แรม ลงแอนตี้ไวรัส และอื่นๆ อีกเยอะพอสมควร ซึ่งสำหรับคนมีอายุใช้งานแล้วเราว่ามันไม่ง่ายเลยนะ อีกอย่าง iphone5s วัสดุหรูกว่าเยอะ คุณแม่คุณน่าจะชอบมากกว่าพลาสติกสังเคราะห์นะ... ส่วนเรื่องไลน์ ตั้งค่าให้ขนาด font มันใหญ่สุดๆ ไปเลยครับ อ่านง่ายชัวร์จ้า
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: จะซื้อสมาร์ทโฟนเป็นของขวัญให้คุณแม่ เลือกอะไรดีคะ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2013 21:28  

ลอง NOKIA LIMIA 1020 อะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: