Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
SONY Xperia Z1 - โซนี่ Xperia Z1

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 16 / เข้าชม: 977182
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SONY Xperia Z1 - โซนี่ Xperia Z1
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2013 00:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ SONY Xperia Z1 - โซนี่ Xperia Z1
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/sony/xperia_z1.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SONY Xperia Z1 - โซนี่ Xperia Z1
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2013 13:37  

อัดกล้องมากกว่าเดิมเป็น 20ล้าน พร้อมปุ่มชัตเตอร์ แต่กันน้ำได้ชั่วคราว

จะเรียกว่ายังไงดี.... พัฒนาจาก Z ZL รวมร่าง? Laughing
tofuture
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: SONY Xperia Z1 - โซนี่ Xperia Z1
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2013 14:15  

กันน้ำได้ชั่วคราวนี่มันคืออะไรหว่า
N8
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2013 23:02  

z ก็กันน้ำได้ชั่วคราวนะ ไม่ใช่กันได้ตลอด ลองอยู่ในที่ชื้นๆทุกวันดูสิ กาวที่ทาไว้ได้มีรั่วกันมั่งละ z1ก็คงแบบเดียวกันแต่พัฒนาให้ทนได้นานขึ้นแต่ไม่ใช่ทนได้แบบถาวรนะ
darkdrog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2013 08:44  

จะมาขายไทยเมื่อไหร่ ราคาเท่าไหร่ แต่แบต หมดไวไปนิด ถ้าเทียบกับIphone
toodtue
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2013 15:03  

ในที่สุดก้อมาแบบไม่ขาดไม่เกินซะที รอนานมาก อยากได้กล้องหน้าชัด+มีปุ่มกด+กันน้ำ ดีที่ไม่ตัดสินใจซื้อ Z หรือ ZL ไปก่อน ไม่งั้นคงต้องเอาหัวโขกกำแพงตาย

Sad
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2013 23:32  

อยากได้จังเลยยย สวยๆๆๆๆๆๆ....

Laughing

www.zone-shopping.com
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2013 10:13  

N8 ผู้เขียน:
z ก็กันน้ำได้ชั่วคราวนะ ไม่ใช่กันได้ตลอด ลองอยู่ในที่ชื้นๆทุกวันดูสิ กาวที่ทาไว้ได้มีรั่วกันมั่งละ z1ก็คงแบบเดียวกันแต่พัฒนาให้ทนได้นานขึ้นแต่ไม่ใช่ทนได้แบบถาวรนะ

อ่อ มีระยะเวลาในการกันน้ำแต่ละครั้ง ผมก็งงๆ นึกว่ามีจำนวนครั้งในการกันน้ำ เอ๊ะ ยังไง งงๆ
cushyline
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2013 04:44  

กล้องพี่ท่านสะใจดี
N8
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2013 00:28  

toodtue ผู้เขียน:
ในที่สุดก้อมาแบบไม่ขาดไม่เกินซะที รอนานมาก อยากได้กล้องหน้าชัด+มีปุ่มกด+กันน้ำ ดีที่ไม่ตัดสินใจซื้อ Z หรือ ZL ไปก่อน ไม่งั้นคงต้องเอาหัวโขกกำแพงตาย

Sad

ผมใช่้ z อยู่นะไม่เห็นต้องเอาหัวโขกกำแพงเลย อย่างนั้นคนใช้ ไอโฟนห้าคงต้องทำกันหมดเพราะมีห้าเอสออกมาแล้ว หรือซัมซุ้มเอสสาม พอมีเอสสี่ออกมาต้องทำด้วยไหมครับ ตรรกะเพี้ยนๆนะคุณ ของใหม่ยอมดีกว่าของเก่าเสมอไม่งั้นเขาจะขายได้เหรอถ้ายิ่งทำยิ่งแย่ลง
toodtue
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2013 16:35  

N8 ผู้เขียน:
toodtue ผู้เขียน:

Sad

ผมใช่้ z อยู่นะไม่เห็นต้องเอาหัวโขกกำแพงเลย อย่างนั้นคนใช้ ไอโฟนห้าคงต้องทำกันหมดเพราะมีห้าเอสออกมาแล้ว หรือซัมซุ้มเอสสาม พอมีเอสสี่ออกมาต้องทำด้วยไหมครับ ตรรกะเพี้ยนๆนะคุณ ของใหม่ยอมดีกว่าของเก่าเสมอไม่งั้นเขาจะขายได้เหรอถ้ายิ่งทำยิ่งแย่ลง

ไม่ได้บอกว่า z หรือ zl ไม่ดีนี่คะ แค่เราคิดว่ามันยังไม่โดนใจ
ตอนแรกเราอยากได้ z มากค่ะ แต่พอบางสเปคมันยังขาดๆอยู่เลยยังไม่ซื้อ
ที่ว่าจะเอาหัวโขกกำแพงเราหมายถึง ถ้าหากเราซื้อไปแล้วทั้งๆที่รู้ว่ามันยังไม่ตรงใจ พอมีรุ่นใหม่แล้วเป็นแบบที่เราอยากได้ ตรงใจเรา เราเสียดายค่ะ และนี่เราแค่บ่นเฉยๆ สมองคุณน่ะเพี้ยนไปรึเปล่าคะ ถึงมองคำพูดของเราในแง่ลบ

หรือเราอาจจะสื่อสารไม่ดี จนทำให้คุณเข้าใจผิด คิดว่าเราไม่รู้ถึงตรรกะของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าเสมอ งั้นก้อขอโทษด้วยนะคะ

ปล.เวลาเราจะซื้อของอะไรสักอย่างเราเปนคนเลือกแล้วเลือกอีกค่ะ ยิ่งของมีราคาด้วย เรายิ่งอยากซื้อมาแล้วแบบว่าใช้ให้คุ้ม และอยู่กับเราให้นานที่สุดค่ะ
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2013 12:52  

ถ้างั้นก็ซื้อ Z1 เลยครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน ใช้กันไปยาวๆ

Laughing

ถ้าสเป็คยังไม่ถูกใจอีก ผมว่าคงต้องไปส่องเว็ปนอกยี่ห้อดีๆสเป็คโดนๆมีอีกเยอะเลย แค่ยุ่งยากลำบากเอาการ ถ้าไม่อยากลำบากก็ต้องทนมือถือสเป็คไม่เป๊ะกันต่อไป ไทยเขาเอาเข้ามาขายแค่นี้แหละ
chokelfc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2013 05:59  

ใครใช้แล้ว ลำโพงสนทนาเสียงดังฟังชัดเจนมั้ยครับ ชอบรุ่นนี้ แต่ต้องทำงานในที่เสียงดัง นอกสถานที่ครับ เคยใช้ SE ARCs เสียงดังชัดเจนดีมาก แต่บางรุ่นเสียงเบา เลยอยากทราบว่าเสียงสนทนาดังชัดเจนดีมั้ยครับ ตอนนี้ใช้ไอโฟน เสียงดังชัดเจนดีเช่นกัน ขอบคุณครับ
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2013 15:41  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวยยย..

แต่ผ่อน Z ยังไม่หมดเลยย Wink

...

Free Ads | BUY & SELL
mpkzapza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2013 16:01  

Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile

คาสิโน Gclub รวยรวย
NATTSP
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2013 18:26  

z ultra น้องสาวขอ z1 ชอบครับ แต่ติดจอเล็ก..อายุ สงสัยต้องซื้อรุ่นเดิม
pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2014 11:58  

รบกวนสอบถามเรื่อง Root เครื่อง Z1 หน่อยครับ
จากที่ผมลองค้นดูวิธี Root Z1 ดู ผมเจอวิธี Root จากที่นี้อ่ะครับ
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=45464115&postcount=2
ผมรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่า..
1.ถ้าผม Root เครื่องด้วยวิธีดังกล่าวแล้ว แล้วผมไม่ต้องการที่จะลองรอมนอกอื่นๆหรือ Kernel อื่นๆ จำเป็นต้อง Unlock Bootloader ด้วยไหมครับ?
แล้วถ้าผมจะลงรอมที่เป็น Stock rom แท้ๆเพียวๆ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย จะต้อง Unlock Bootloader ด้วยไหมครับ?
2.ถ้าผม Root เครื่องไปแล้ว ต้องการที่จะ Unroot เครื่อง แต่ใช้รอมเดิม (Stock rom) ที่มากับเครื่อง จะมีวิธีการทำยังไงบ้างครับ?
ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: