Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ติดตั้ง App จาก Playstore ไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2113
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ติดตั้ง App จาก Playstore ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2014 12:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

แรกๆใช้งานติดตั้งได้ปกติครับ เพิ่งมาเป็นได้ประมาณสองอาทิตย์ครับ บางตัวติดตั้งไม่ได้เลย และ Line แต่ก่อนก็อัพเดทได้ปกติตอนนี้อัพเดทไม่ได้เลยครับ ช่วยทีครับใครเคยเป็นบ้าง ล่าสุดลองทำวันนี้ก็ไม่ได้ครับ

พื้นที่ว่างของเครื่องครับ
janspirit
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ติดตั้ง App จาก Playstore ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2014 23:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

bj100m ผู้เขียน:
ความจำในเครื่องไม่พอ app ที่จะลงใหญ่ กี่ MB ดูให้ดี
ต้องมีที่ว่างมากกว่าอย่างน้อย ก็น่าจะ 2-3 เท่าตัว

ก็ว่างเยอะนะครับ ที่ไม่ได้ยกตัวอย่าง Line 18MB เนื้อที่เครื่องว่าง 200MB เมมว่าง 4GB อ่ะครับ
และ App GMM ก็ 6MB แต่ก็ติดตั้งไม่ได้ แต่บางแอพ 50MB Up ก็ยังติดตั้งได้เลยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: