สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CX65 "Full Multimedia Experience"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1483 / เข้าชม: 261171
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 18:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

เดิมเป็น version 14 แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์ เขาจะอัพให้เป็น version ล่าสุด ณ ช่วงวันนี้ นั้ก็คือ 50 ครับ

ใช้งานตอน version 14 แบบนั้นก็ไม่เป็นไรเท่าไหร่หรอกครับ
แต่บางคนชอบเอาแต่กดๆๆๆๆ ไม่รู้จะใช้อะไรก็เอามากดๆๆๆๆ ดู อยู่ตลอด อ่ะครับ
แบบนี้เครื่องทนไม่ได้มันก็จะแฮงค์เป็นธรรมดาครับ
Shocked

version 14 มีปัญหากับพวกที่ชอบ เอาแต่กดๆๆๆ มากๆนะครับ มันแฮงค์ง่ายไปหน่อย

version ใหม่กกว่าระบบมันจะรองรับการสั่งงานได้ดีกว่าและ ฯลฯ ทำให้ กดบ่อยๆแล้วมันจะไม่แฮงค์ง่ายๆนะครับ
(แต่ถึงที่สุดมากๆ เกินยิ่งกว่าการกดๆๆๆๆ เล่นขึ้นไปอีกก็ แฮงค์ครับ แต่ไม่บ่อย)
Cdm
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 00:48  

อยากถามว่ารุ่นCx65เนี่ยในกล้องเขาแถมไรมาให้บ้างอะคับว่าว่าจะลองไปซื้อมาใช้ดูอะคับมันน่าใช้มากๆๆแหละซื้อที่น่าซ่าดีไหมอะเห้นว่ารุ้นS65น่าซ่าเอาแฟลตออกอะหรือไปซื้อที่ไหนดีอะคับแนะนำที่อยากลองมาให้ซีเมนต์บ้างคราบขอบคุณล่วงหน้านะคับที่ช่วยบอกผม

ปล.ถามอีกอย่างนะคับCX65เนี่ยซื้อที่ไหนก้อเข้าศูนย์ได้ช่ายไหมอะเครื่องนอกได้ไหมอะหรือว่าต้องซื้อเครื่องศุนยืเท่านั้นไม่มีความรู้จิงๆๆคราบ
roby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 09:11  

ถ้างั้นก็น่าเป็นได้ครับ เพราะเวลาแบตเหลือน้อยหรือจะหมดผมก้จะมานั่งกดดูพวกรุปที่ถ่ยหรือวีดีโอที่ถ่ายไว้เพื่อให้แบตมันหมดอ่ะครับ อย่างีก็น่าจะเกี่ยวใช่ปล่าวครับ แล้วยังงี้จะทำไงอ่ะครับเพราะผมมต้องแบบให้แบตตหมดเกลี้ยงอ่ะครับถึงจะชาร์จ ประมาณว่าให้หมดแล้วดับเองเลยอ่ะครับ ลเยอยากถามว่าเรามีวิธีชาร์จแบตไงอ่ครับ แบบต้องให้หมดเกลี้ยงหรือเหลือนิดเดียวก็ชาร์จได้แล้วอ่ะครับ สำหรับรุ่น cx 65 นี้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 00:50  

Cdm ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นCx65เนี่ยในกล้องเขาแถมไรมาให้บ้างอะคับว่าว่าจะลองไปซื้อมาใช้ดูอะคับมันน่าใช้มากๆๆแหละซื้อที่น่าซ่าดีไหมอะเห้นว่ารุ้นS65น่าซ่าเอาแฟลตออกอะหรือไปซื้อที่ไหนดีอะคับแนะนำที่อยากลองมาให้ซีเมนต์บ้างคราบขอบคุณล่วงหน้านะคับที่ช่วยบอกผม

ปล.ถามอีกอย่างนะคับCX65เนี่ยซื้อที่ไหนก้อเข้าศูนย์ได้ช่ายไหมอะเครื่องนอกได้ไหมอะหรือว่าต้องซื้อเครื่องศุนยืเท่านั้นไม่มีความรู้จิงๆๆคราบ

ในกล่องก็มี
- เครื่อง
- แบตฯ
- สายชาร์ต
- คู่มือ
- ลูกบิดถอดหน้ากากหน้า

แค่นี้เองหละครับ แถมอื่นๆแล้วแต่ร้าน

เครื่องนอกน่าจะเข้าได้นะแต่ก็ต้องเสียค่าบริการเลยตั้งแต่แรก มั้ง (ไม่แน่ใจ)

roby ผู้เขียน:
ถ้างั้นก็น่าเป็นได้ครับ เพราะเวลาแบตเหลือน้อยหรือจะหมดผมก้จะมานั่งกดดูพวกรุปที่ถ่ยหรือวีดีโอที่ถ่ายไว้เพื่อให้แบตมันหมดอ่ะครับ อย่างีก็น่าจะเกี่ยวใช่ปล่าวครับ แล้วยังงี้จะทำไงอ่ะครับเพราะผมมต้องแบบให้แบตตหมดเกลี้ยงอ่ะครับถึงจะชาร์จ ประมาณว่าให้หมดแล้วดับเองเลยอ่ะครับ ลเยอยากถามว่าเรามีวิธีชาร์จแบตไงอ่ครับ แบบต้องให้หมดเกลี้ยงหรือเหลือนิดเดียวก็ชาร์จได้แล้วอ่ะครับ สำหรับรุ่น cx 65 นี้อ่ะครับ

เดี๋ยวๆๆๆๆ ก่อน ~!!
เอ.... ผมไม่ได้หมายถึงพยายามใช้ให้แบตมันหมดแล้วจะได้ถึงเวลาชาร์ตนะครับ~
ผมหมายถึง ใช้ๆไปตอนแบตฯ มีไฟ แล้วกดมากๆมันก็ดับไปคามืออ่ะครับ~

แบตฯ ลิเธียมฯ ไม่ควรใช้จนไฟหมดเกลี้ยงนะครับ
ถ้าประจุไฟในแบต หมด จะทำปฎิกิริยาสารเคมีภายใน ทำให้แบตเสื่อมขั้วแบตฯ พังเร็วครับ
และ สามารถชาร์ตได้ทันทีโดยไม่ต้องรอให้หมด ในยาม เร่งรีบ ครับ ทำให้มีความสะดวกสบายกว่า

ส่วนวิธีการใช้แบตฯ ให้หมดเกลี้ยงจริงๆ จะเหมาะกับแบตพวก Ni-CD ครับ
ทำให้ไม่สะดวกในการใช้งานจริง ต้องมีการ คายประจุ ออกให้หมดก่อนถึงจะเริ่มชาร์ตใหม่ได้
ถ้ารีบเอาไปชาร์ตโดยที่ยังไม่หมดจริงๆ จะทำให้แบต เก็บประจุได้ไม่เต็มที่ทำให้ เสื่อมเร็วครับ

(ประมานนี้ จำไม่ได้แล้ว)

เพื่อความสบายใจ แค่เห็นว่ามันเตือนก็ชาร์ตได้แล้วครับ
ถ้าทิ้งไว้แล้วมันหมดปิดเครื่องไปเองก็อย่าปล่อยทิ้งไว้นานหลายวันจนไฟหมดจริงๆ
roby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 21:53  

ของผมไปทำได้เครื่องมาแล้วกดดู version มันเป็นแค่ 43 ไมได้เป็น 50 หรือว่าตัวเลข 43 ก็คือใหม่สุดหรือปล่าวเพราะตอนที่เอาไปให้ทำก้ไม่รู้เลยไม่ได้กดดุก่อนว่าตอนแรกมันเลขอะไรอ่ะครับ แล้วงี้เลข 43 บนเครื่องผมมันใช้งานได้ดีปล่าวครับ ผมควรเอาไปให้ ศูนย์อัพใหม่อีกรอบดีปล่าวครับ
Cdm
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 03:49  

อือขอบคุณนะคราบที่ช่วยตอบให้ผม Laughing เดียวลองไปเดินดูราคาคับแต่เครื่อง ศูนย์ไม่ศูนย์แท้ดูไงอะคับไม่เคยใช้เลยนี่ว่าจะมาใช้ดูคราบๆๆ

ปล.ช่วยแนะนำนิดนะคราบว่าแท้ไม่แท้เครื่องศูนย์ดูตรงไหนอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 19:10  

roby ผู้เขียน:
ของผมไปทำได้เครื่องมาแล้วกดดู version มันเป็นแค่ 43 ไมได้เป็น 50 หรือว่าตัวเลข 43 ก็คือใหม่สุดหรือปล่าวเพราะตอนที่เอาไปให้ทำก้ไม่รู้เลยไม่ได้กดดุก่อนว่าตอนแรกมันเลขอะไรอ่ะครับ แล้วงี้เลข 43 บนเครื่องผมมันใช้งานได้ดีปล่าวครับ ผมควรเอาไปให้ ศูนย์อัพใหม่อีกรอบดีปล่าวครับ

ไปอัพที่ศูนย์สาขาไหนอ่ะครับ ถ้า ตจว. ก็คงจะ 43
แต่ถ้าใน กทม. น่าจะเป็น เวอร์ชั่น 50 นะครับ
เพราะเห็นไปอัพมากันหลายคนก็เวอร์ชี่น 50 แล้ว

แต่ได้ FW43 ก็ ดีใช่ได้แล้วแหละครับ Smile

Cdm ผู้เขียน:
อือขอบคุณนะคราบที่ช่วยตอบให้ผม Laughing เดียวลองไปเดินดูราคาคับแต่เครื่อง ศูนย์ไม่ศูนย์แท้ดูไงอะคับไม่เคยใช้เลยนี่ว่าจะมาใช้ดูคราบๆๆ

ปล.ช่วยแนะนำนิดนะคราบว่าแท้ไม่แท้เครื่องศูนย์ดูตรงไหนอะคับ

ก็ดูสติกเกอร์ประกัน (void) อ่ะครับว่ามีตราของ บริษัท ที่มีชื่อเสียงในไทย เป็นที่รู้จักอ่ะเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็คือ เครื่องศูนย์(ของไทย)
roby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 08:59  

ของผมไปทำทที่เดอะมอล ท่าพระมาอ่ะครับ กทม นี่หล่ะครับ อย่างงี้ต้องไปศูนย์อัพใหม่ปล่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 17:32  

อ่ะนะไม่ต้องรีบหรอกครับ การอัพ FW สำหรับคนที่ยังไม่มีสายดาต้าอัพเอง
ก็ต้องดูว่าที่ได้มาหรือใช้อยู่มันมีปัญหา ยังไงบ้างนะครับ

ตอนนี้ถ้าไม่ใช้ แอพลิเคชั่นของ SK65
เครื่องซีรีย์ 65 FW43 ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ไม่ต้องรีบ อัพซ้ำบ่อยๆ

พูดถึง FW50 เห็นเค้า(หลายคน)เอาไปเข้าศูนย์ ซีเมนส์สะพานควาย นะครับ
ลองตามไปดูรายละเอียดที่นี้นะครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=125625

หรือไปจุดบริการย่อย Siemens Mini Service ก็ตามนี้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=126921
Cdm
Year's Star

หัวข้อ : Cdm
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2005 06:47  

อ่าซื้อมาลองใช้แหละคับแต่แบตหมดเร้วจิงๆๆแต่จะลองรีชาตดูนะคราบ

อ่าพวกสาย ดาต้าถาจะซื้อนี่ซื้อ D510 เลยช่ายไหมคับ
ladymafia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Program ?? Theme
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 09:36  

ใครพอจะมี Program ทำ Theme ของ CX65 บ้างค่ะ

มีใครเคยลองทำบ้างรึยังค่ะ ยากไหมค่ะ

รบกวนขอ โปรแกรมด้วยน๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 13:35  

ลองโหลดจากที่นี่ครับ http://forsiemens.250free.com/tools/SDTE.zip