Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอสอบถามเรื่องสายชาร์จโทรศัพท์หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 0 / เข้าชม: 5365
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอสอบถามเรื่องสายชาร์จโทรศัพท์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2014 18:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ
คือผมใช้ Samsung Galaxy Note 2 ซึ่งสายชาร์จที่ติดมากับเครื่องมันพังไปเมื่อประมาณ 4 เดือนที่แล้ว
หลังจากนั้นผมเลยไปเอาสายชาร์จ แท๊บเล็ตของ Asus มาใช้แทน ซึ่งผมสังเกตว่ามันชาร์ตไวมากแทบจะนาทีละ 1% เลย ( ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแนวนี้เท่าไร -_- แต่ลองดูตรงหัวชาร์จมันเขียน output 2A มากกว่าอันเดิมที่แค่ 1.5A)

แต่ตอนนี้สายชาร์จ Asus อันนี้ตรงสาย USB มันหักแล้ว ผมเลยลองเอาสาย USB ของยี่ห้ออื่นที่มี มาใช้แทนซึ่งหัวชาร์จยังเป็นของAsus เหมือนเดิม แต่ไฟมันก็เข้าช้ากว่าปกติครับ ผมก็เลยไปซื้อที่ชาร์จอันใหม่มาจาก Jay mart เลย ซึ่งมันก็ชาร์จช้าเหมือนกัน

คือผมสงสัยว่า สาย USB ของสายชาร์จนั้น มันมีชนิดเดียวรึปล่าวครับ คือสายUSBอันที่มากับAsus ไฟมันเข้าไว แต่พอเอาสายอื่นมาเสียบกับหัวชาร์จของAsus มันเข้าช้า แล้วถ้าผมจะซื้อที่ชาร์จใหม่ควรซื้ออบบไหนดีแนะนำหน่อยครับ คือสายชาร์จที่ซื้อมาใหม่จาก Jaymart รอบนั้นลองจับเวลาดู 15 นาที มันแบตมันขึ้นมาประมาณ 3-5% เองครับ[/img]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: