Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครมีปัญหาเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เข้ามาเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 87 / เข้าชม: 252594
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครมีปัญหาเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เข้ามาเลย
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 13:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีใครอยากถามเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เม้นมาเลย จะพยายามตอบให้ทุกคำถาม...ผมเป็นตัวแทนของ ไอ-โมบายครับ รับรองไม่ผิดหวัง...ไม่คิดเงินครับ
taeyspain
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 14:36  

ผมอยากทราบว่า firmware ล่าสุดของ i-mobile มายังเหรอครับ และถ้ามาแล้วใช้เวลาเท่าไหร่ในการอัพเหรอครับ นานไหม และที่สำคัญสอนวิธีกดเพื่อดูเวอร์ชั่นในเครื่องหน่อยได้ไหมว่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 17:35  

ช่วยระบุรุ่นให้หน่อยได้ไหมครับ....เพราะแต่ละรุ่นใช้เวอชั่นไม่เหมือนกันครับ...การดูเวอชั่นก็ไม่เหมือนกันครับ
200 #*888#
510 *#8375#
516 *#8375#
ช่วยระบุรุ่นหน่อยนะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 17:58  

ถ้าเป็น firmwere ของไอ-โมบายไม่มีนะครับ..เพราะใช้สาย usb ต่อตรงกับเครื่องครับ..ไม่มีกล่องเมือน nokia นะ...ถ้าเป็นกล่องมาจากจีนตัวนั้นผมช่วยไม่ได้จริงๆนะ...เพราะของศูนย์ไม่ได้ใช้กล่องครับ
lovelak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 13:17  

คือผมใช้ i-mobol 608 อ่ะคับ ตอนนี้ลำโพงมันเบามากๆเลยอ่ะ อยากเปลี่ยนนี่ทำได้ไหม ให้ร้านทั่วไปทำได้หรือเปล่า แล้วเข้าศูนย์จะเปลี่ยนให้ได้ไหมอ่ะ รุ่นนี้ใช้ดีนะเสียอย่างเดียวลำโพงเบามาก
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 17:54  

การที่เสียงลำโพงเบาเกิดจาก...ฝุ่นเกาะตรงลำโพงมาก...หรือเราไปกดลดเสียงขณะพูดอาจจะไม่ได้ตั้งใจ....ลองโทรออกแล้วกดเพิ่มเสียงดูนะ....ถ้าเพิ่มสูงสุดแล้วยังเป็นเหมือนเดิมก็ลองตั้งค่าโรงงานดูนะ...กดรหัส 1234 นะ....อาการที่ต้องเปลี่ยนลำโพงคือ เสียง แตก กับ ลำโพงขาดไม่ได้ยินครับ....ถ้ายังไม่ด๊ขึ้นให้ที่ร้านทำความสะอาดเครื่องคงหายครับ....อุปกรณ์อาหลั่ยทุกชิ้นมีเปลี่ยนทุกรุ่น....ที่ศูนย์ครับไม่ต้องกังวน.....
lovelak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 22:05  

ขอบคุณมากคับ จริงๆด้วยฝุ่นเกาะแบบหนา หนาจริงๆเลย คงเป็นคราบเหงื่อด้วยแหละมั้ง แต่แกะไปแกะมา ไอ้ตรงขาวๆที่แต่ก่อนเป็นเงินๆอ่ะ มันหลุดออกมาด้วยเลยอ่ะ จะทากาวต่อติดไปดีมะคับ หรือปล่อยไว้จะเป็นไรหรืออ่ะคับ ถ้าฝุ่นมาอีกจะแงะได้อีกไหมอ่ะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 23:29  

ก็คงไม่เป็นไรหรอกครับ....จะติดหรือไม่ก็ได้.....แค่ให้ลำโพงใช้ได้ก็พอแล้วครับ....เพราะฝุ่นกว่าจะเกาะได้หนาๆ...ก็คงปาไป 6-8 เดือนนะครับ...ค่อยๆเป็นค่อยๆไปแล้วกันนะครับ Laughing Laughing Laughing
ribgt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รุ่น 626 อัพเกรด Softwear ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 15:07  

คือผมซื้อ i-mobile 626 มาจากศูนย์ i-mobile เดอะมอลล์ บางกะปิ เมื่อวันที่ 12 สิงหา ของผมไม่มีฟังก์ชั่น Motion ATV (แต่ดูของเพื่อนที่ซื้อมาเมื่อไม่นานนี้ ของเขามี) ผมสามารถอัพเกรดได้ไหมครับ แล้วถ้าได้จะใช้เวลากี่วัน ขอบคุณครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 17:05  

ถ้าอับโปรแกรมใหม่....ก็คงไม่เกิน 2 ชม นะครับถ้าช่างว่าง.....แต่ถ้าศูนย์ไม่มีโปรแกรมก็ไปที่ศูนย์ใหญ่เลยครับ....ไม่เกิน 2 ชม คงเสร็จครับ.....ที่แจ้งวัฒนะ นะครับ
ribgt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 18:57  

dew309 ผู้เขียน:
ถ้าอับโปรแกรมใหม่....ก็คงไม่เกิน 2 ชม นะครับถ้าช่างว่าง.....แต่ถ้าศูนย์ไม่มีโปรแกรมก็ไปที่ศูนย์ใหญ่เลยครับ....ไม่เกิน 2 ชม คงเสร็จครับ.....ที่แจ้งวัฒนะ นะครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ เดี๋ยวไว้ผมจะลองไปสอบถามที่ศูนย์บางกะปิดูก่อน เพราะแจ้งวัฒนะ อยู่คนละมุมโลกกับผมซะเหลือเกิน อิอิ.....เคหะร่มเกล้าฯ.......
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 19:24  

ได้ผลยังไงก็บอกด้วยนะครับ....จะได้ช่วยกันหาทางแก้ไขกันอีกที
Strawberryna
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : Re: รุ่น 626 อัพเกรด Softwear ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 03:01  

ribgt ผู้เขียน:
คือผมซื้อ i-mobile 626 มาจากศูนย์ i-mobile เดอะมอลล์ บางกะปิ เมื่อวันที่ 12 สิงหา ของผมไม่มีฟังก์ชั่น Motion ATV (แต่ดูของเพื่อนที่ซื้อมาเมื่อไม่นานนี้ ของเขามี) ผมสามารถอัพเกรดได้ไหมครับ แล้วถ้าได้จะใช้เวลากี่วัน ขอบคุณครับ

แล้วศูนย์ตามต่างจังหวัด ขณะนี้สามารถอัพเกรดได้หรือยังค่ะ ขอบคุณค่ะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 11:55  

ได้นะครับ....โปรแกรมอับเกรด....ส่งไปยังศูนย์ต่างจังหวัดต้งแต่...เครื่องยังไม่มาถึงเมืองไทยเลยครับ.....มีทุกศูนย์แน่นอนครับ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 19:57  

การที่จะใช้โทรศัพท์ I - 625 เป็นโมเดมเพื่อต่ออินเตอร์เน็ตจากคอม ต้องใช้ driver หรือป่าวครับ หาได้จากที่ไหน
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 22:58  

ไม่แน่ใจนะครับ...ยังไม่เคยลองใช้เล่นอินเตอร์เนตเลยครับ....คำถามที่เกี่ยวกับการใช้อินเตอเนตผ่านมือถือผมไม่ทราบเลยครับ.....ต้องถามผู้ที่เคยใช้อินเตอเนตนะครับ....ส่วนไดรเวอต้องลองตั้งกระทู้ดูนะครับ....เพราะทางบริษัทไม่มีมาให้นะครับ.....ให้แต่โปรแกรมและวิธีซ่อมเครื่องมาเท่านั้นครับ......ถ้าเรื่องเครื่องซ่อมผมคงให้ข้อมูลได้ดีกว่านะครับ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 09:36  

ไม่แน่ใจนะครับ...ยังไม่เคยลองใช้เล่นอินเตอร์เนตเลยครับ....คำถามที่เกี่ยวกับการใช้อินเตอเนตผ่านมือถือผมไม่ทราบเลยครับ.....ต้องถามผู้ที่เคยใช้อินเตอเนตนะครับ....ส่วนไดรเวอต้องลองตั้งกระทู้ดูนะครับ....เพราะทางบริษัทไม่มีมาให้นะครับ.....ให้แต่โปรแกรมและวิธีซ่อมเครื่องมาเท่านั้นครับ......ถ้าเรื่องเครื่องซ่อมผมคงให้ข้อมูลได้ดีกว่านะครับ

ขอบคุณนะครับ
ketkyy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : งงมากคับ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 08:54  

ฟังก์ชั่น Motion ATV มันคืออารายคับ แล้วเอาไว้ทำอะไร ทุกเครื่องของ 626 ของมีอะป่าวคับ

ที่ 0 บางกะปิ บริการดีมั้ยคับ เครื่องดีมั้ยอะคับ

พอดีจาซื้อง่า

เคยใช้603 มาแล้ว แต่ซื้อที่ 0 แฟชั่น บริการไม่ดีเลย พนง.ชอบทำหน้าไม่พอใจเวลาเอาเครื่องไปซ่อม เซ็งที่สุด
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 14:34  

ผมอยู่ภาคใต้นะครับ....เลยไม่ทราบทางกรุงเทพนะครับ.....พนักงานร้องเรียนได้ที่สำนักงานใหญ่ที่แจ้งวัฒนะนะครับ
ketkyy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 626
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 13:57  

[size=18]อยากถามว่า 626 ดีมั้ยคับ มีข้อเสียอะไรบ้าง แต่ที่ผมรู้มาคือ กล้องเวลาถ่ายมันจะเป็นดวงเขียวๆ ลองสังเกตุดูนะคับ ผมเลยไม่กล้าซื้อเลย แต่ก็อยากได้มากๆ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้คุ้มกับราคามั้นคับแล้วทำไมกล่อง ถึงถูกเปิดทุกกล่องเลยล่ะคับ ผมถาม พนง. เค้าบอกว่าเอาออกมาตรวจสอบเครื่องอะคับ แต่ของโนเกีย เค้าไม่เห็นต้องตรวจสอบเลยคับ กล่องของโนเกียจึงถูกซีนไว้เรียบร้อยดี ไม่ค่อยว่างใจเลยคับ เหมือนกับว่า ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เลยอ่ะคับ [/size]
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 18:40  

คงตรวจสอบให้แน่ใจก่อนนะครับ.....อย่างนี้ดีแล้วครับ....จะได้มั่นใจครับ....กล้องมีปั
ญหาส่งเครื่องเข้าซ่อมศูนย์ได้เลยครับ....ผมส่งไปเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ...ประมาณไม่เกิน 3 วัน ครับ....แค่ถ้าไปที่ศูนย์ ใหญ่หรือของภูมิภาคเองก็ 3-4 ชม.ก็เสร็จแล้วครับ....อย่าคิดมากครับ....มีปัญหาบริษัทยินดีดูแลให้ครับ
surat1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 20:48  

i-mobile 627 เปิดกล้องถ่ายรูปหรือวิดีโอแล้วหน้าจอจับภาพได้ประมาณ 5 วินาทีหลังจากนั้นจะกลายเป็นสีม่วงทั้งจอ รูปที่ถ่ายก็ใช้ไม่ได้ และเครื่องเริ่มทำงานช้าลง เครื่องพึ่งซื้อมา 14 วัน จากศูนย์ จะทำยังไงให้กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม อยู่ต่างจังหวัดถ้าส่งซ่อมกี่วันได้ครับ
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:47  

skyblue ผู้เขียน:
การที่จะใช้โทรศัพท์ I - 625 เป็นโมเดมเพื่อต่ออินเตอร์เน็ตจากคอม ต้องใช้ driver หรือป่าวครับ หาได้จากที่ไหน

ต้องใช้ Driver ในการเชื่อมต่อครับ สามารถขอได้ที่ Shop ไอ-โมบาย ทุกสาขาที่มีช่างครับ ผมช่างไอ-บายครับ ยินดีตอบปัญหาทุกท่านครับ
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ : Re: 626
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:53  

ketkyy ผู้เขียน:
[size=18]อยากถามว่า 626 ดีมั้ยคับ มีข้อเสียอะไรบ้าง แต่ที่ผมรู้มาคือ กล้องเวลาถ่ายมันจะเป็นดวงเขียวๆ ลองสังเกตุดูนะคับ ผมเลยไม่กล้าซื้อเลย แต่ก็อยากได้มากๆ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้คุ้มกับราคามั้นคับแล้วทำไมกล่อง ถึงถูกเปิดทุกกล่องเลยล่ะคับ ผมถาม พนง. เค้าบอกว่าเอาออกมาตรวจสอบเครื่องอะคับ แต่ของโนเกีย เค้าไม่เห็นต้องตรวจสอบเลยคับ กล่องของโนเกียจึงถูกซีนไว้เรียบร้อยดี ไม่ค่อยว่างใจเลยคับ เหมือนกับว่า ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เลยอ่ะคับ [/size]

เป็นการตรวจเช็คของพนักงานเมื่อรับของ มาจากฝ่ายขนส่งครับ เป็นมาตรฐานการทำงานของบริษัทที่ต้องตรวจเช็คกล่องทุกกล่องที่มาส่ง เพื่อตรวจเช็คตัวเครื่อง อุปกรณ์ในกล่อง มาครบมั๊ย จึงต้องแกะซีลกล่อง ของศูนย์ ต้องเป็นแบบนี้ครับ เพราะเคยมีเคสมาว่าเครื่องซีลกล่องอย่างดี แต่ไม่มีเครื่องอยู่ในกล่อง หรือกลายเป็นเครื่อง Mock Up เพราะงั้นจึงต้องมีการแกะกล่องทุกกล่องเมื่อมีการนำเครื่องมาส่ง เป็นมาตรการป้องกันที่พนักงานขายต้องทำครับ จึงอยากชี้แจงสำหรับคนที่จะซื้อเครื่อง สูนย์ยังไงถ้าคุณมีหลักฐานชัดเจน มีใบเสร็จ ตัวจริงของศูนย์เครื่องคุณมั่นใจได้แน่นอนครับ ว่ามีการรับประกันชัวร์
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:55  

surat1 ผู้เขียน:
i-mobile 627 เปิดกล้องถ่ายรูปหรือวิดีโอแล้วหน้าจอจับภาพได้ประมาณ 5 วินาทีหลังจากนั้นจะกลายเป็นสีม่วงทั้งจอ รูปที่ถ่ายก็ใช้ไม่ได้ และเครื่องเริ่มทำงานช้าลง เครื่องพึ่งซื้อมา 14 วัน จากศูนย์ จะทำยังไงให้กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม อยู่ต่างจังหวัดถ้าส่งซ่อมกี่วันได้ครับ

ตัวกล้องน่าจะมีปัญหาแล้วละครับ ลองเอาเครื่องไปตรวจเช็คที่ศูนย์ไอ-โมบายดีกว่าครับ บางทีอาจจะต้องมีการเปลี่ยนกล้อง เอาเข้าศูนย์ดีที่สุดครับ
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ : Re: งงมากคับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:57  

ketkyy ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่น Motion ATV มันคืออารายคับ แล้วเอาไว้ทำอะไร ทุกเครื่องของ 626 ของมีอะป่าวคับ

ที่ 0 บางกะปิ บริการดีมั้ยคับ เครื่องดีมั้ยอะคับ

พอดีจาซื้อง่า

เคยใช้603 มาแล้ว แต่ซื้อที่ 0 แฟชั่น บริการไม่ดีเลย พนง.ชอบทำหน้าไม่พอใจเวลาเอาเครื่องไปซ่อม เซ็งที่สุด

ฟังก์ชั่นนี้จะมีเซ็นเซอร์คอยตรวจจับ แนวของจอครับ เมื่อพลิกเครื่อง เป็นแนวตั้ง หรือแนวนอน การแสดงผลจะเป็นไปตามแนวนั้นครับ อีกอย่างเอาไว้เขย่าเปลี่ยนช่องได้ด้วยครับ
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่น 626 อัพเกรด Softwear ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:58  

Strawberryna ผู้เขียน:
ribgt ผู้เขียน:

แล้วศูนย์ตามต่างจังหวัด ขณะนี้สามารถอัพเกรดได้หรือยังค่ะ ขอบคุณค่ะ

คุณ Strawberryna อยู่ภูเก็ตเหรอครับ ที่ภูเก็ต มีศูนย์ซ่อมอยู่ที่ โลตัสภูเก็ต นะครับ มีช่างประจำอยู่ด้วย มีปัญหาตัวเครื่องลองเอาเครื่องไปตรวจเช็คดูนะครับ
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 16:03  

ใครมีปัญหา เรื่องเครื่องไอ-บายตั้งกระทู้ถามไว้ได้เลยนะครับ หรือมีข้อเสนอแนะ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เชิญได้เลยครับ หรือ PM มาก็ได้ยินดีตอบทุกปัญหาครับ ผมเป็นช่างศูนย์ ไอ-โมบายครับ ช่วยคุณ DEW อีกทางนึงครับ
ikeapril
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 10:55  

Background Music มีเสียงที่มาจาก I-mobile 10 เสียง
อยากทราบว่าจะลบ Background Musci ที่มีอยู่ในเครื่องทิ้งแล้วเอาเนื้อที่ๆ เหลือมาใส่เพลงที่ตัวต้องการลงไปแทนที่ครับ ?????
HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 17:41  

ikeapril ผู้เขียน:
Background Music มีเสียงที่มาจาก I-mobile 10 เสียง
อยากทราบว่าจะลบ Background Musci ที่มีอยู่ในเครื่องทิ้งแล้วเอาเนื้อที่ๆ เหลือมาใส่เพลงที่ตัวต้องการลงไปแทนที่ครับ ?????

หมายถึงในโฟลเดอร์แบ็คกราวด์ มิวสิคเหรอครับ ก็ได้นะครับ เพียงแต่ไฟล์ต้องเป็นไฟล์สกุล WAV ขนาดไม่เกิน 500 KB (โดยประมาณนะครับ) ไฟล์ขนาดใหญ่ไม่ได้ครับ (เพราะมันอาศัยกานเล่นวนไปมา จึงไม่ต้องการไฟล์ขนาดใหญ่)โดยเราอาจจะอัดเสียงเอาเองก็ได้ครับ เสียงจากทีวี เสียงจากวิทยุ เลือกเซฟเป็นไฟล์ wav ก็เอามาตั้งได้เลยครับ แต่ต้องย้ำนะครับว่าขนาดไฟล์ต้องไม่ใหญ่มาก
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 12:40  

ตอนนี้ต้องขอโทษทุกท่านนะครับ......ผมเพิ่งกลับจากการอบรมโปรแกรมซ่อมและออนไลน์การส่งเครื่องเข้าซ่อม....เพื่อให้สะดวกรวดเร็ว...ในการบริการหลังการขาย...ของทุกท่าน...จึงไม่มีเวลาตอบคำถามครับ....จะพยายามตอบให้ทุกคนนะครับ.....แล้วจะแจ้งข่าวสารของไอโมบายให้ทุกคนทราบครับ......
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 14:44  

ขอบคุณ...คุณ hand of god มากเลยนะครับที่ช่วยตอบคำถาม ไอ โมบาย ได้ สุดยอดมากครับ...หลายอย่างที่ผมไม่ทราบ คุณก็ช่วยให้ความกระจ่างมากเลยครับ......แล้วผมจะกลับมาช่วยครับ....ขอเซตการส่งซ่อมเครื่องให้เรียบร้อยก่อนนะครับ
guangnoy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : 613
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 14:26  

613ผมมันเปีดเครี่องแล้วดับอ่ะ ลำโพงไม่ดังด้วย เพราะมันตกนํ้า ถ้าผมเอาไปซ่องที 0 เสียประมาณกี่บาทอ่ะยังมีประกันอยู่นะ
และผมอยากรู้ราคากรอบรุ่นนี้อ่ะครบชุดมันเท่าไหร่อ่ะ
ขอบคุณคับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 19:06  

ถ้าเครื่องตกน้ำแล้ว...เปิดเครื่องก่อนล้างเครื่องใหม่...ถ้าแค่ลำโพงช็อตก็ไม่เกิน 100 บาท...ส่วนใหญ่แล้ว เมนบอร์ดลายขาด.....เปลี่ยนบอร์ดก็ 3000 กว่าบาท...ถ้าล้างเครื่องแล้วไม่พบอาการเสียใดๆๆ ก็ฟรีครับ.....แต่ถูกตัดประกัน.....ถ้าซ่อมครั้งต่อไปก็ต้องจ่ายค่าอะไหล่เองครับ....ค่าบริการไม่คิด......แต่ถ้าหมดประกันก็ 200 ครับ ...ตัวบอดี้รุ่นนี้ ฝาหน้าก็ 490 ครับ ฝาหลังก็ 495 ส่วนปุ่มกด ก็ 210 บาทครับ
guangnoy
Year's Star

หัวข้อ : 333
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 15:29  

ขอบคุณมากคับ
แต่ผมอยากจะถามอีกนีดนึง
ไอที่มันเปีดแล้วดับเนี่ยมันเคยเป็นมาครั้งนึงแล้วนะคับตอนนั้นผมพาเข้า0
เค้าซ่อมให้ฟรี...ตอนนี้มันเป็นอีกรอบแล้ว
เปีดตีดมั่งไม่ตีดมั่ง...หลังจากตกนํ้าก็ยังตีีดอยู่นะ
แต่ตอนนี้ดับสนีทแล้ว...ผมเปีดเพลงฟังที้งจนแบตมันหมดสนีทแล้วมันก็เปีดไม่ตีดอีกเลยอ่ะ
ส่วนลำโพงเพี่งเสียตอนตกนํ้า
ผมอยากจะถามค่าซ่อมอ่ะคับ
ประมาณเท่าไหร่....
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 333
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 11:37  

guangnoy ผู้เขียน:
แต่ผมอยากจะถามอีกนีดนึง
ไอที่มันเปีดแล้วดับเนี่ยมันเคยเป็นมาครั้งนึงแล้วนะคับตอนนั้นผมพาเข้า0
เค้าซ่อมให้ฟรี...ตอนนี้มันเป็นอีกรอบแล้ว
เปีดตีดมั่งไม่ตีดมั่ง...หลังจากตกนํ้าก็ยังตีีดอยู่นะ
แต่ตอนนี้ดับสนีทแล้ว...ผมเปีดเพลงฟังที้งจนแบตมันหมดสนีทแล้วมันก็เปีดไม่ตีดอีกเลยอ่ะ
ส่วนลำโพงเพี่งเสียตอนตกนํ้า
ผมอยากจะถามค่าซ่อมอ่ะคับ
ประมาณเท่าไหร่....

ถ้าแบตหมด...ต้องลองกระตุ้นแบตก่อนนะครับ...แบตปัจจุบันส่วนใหญ่..อย่าใช้จนแบตหมดครับ...มันจะไม่มีพลังงานเพื่อกระตุ้นตัวเองให้รับการชาร์จได้ครับ...ก็คงต้องเข้าศูนย์อีกครั้งครับ....ส่วนลำโพงก็ต้องเช็คว่าลำโพงขาดเปล่าครับถ้าขาดก็ 100 เดียวครับถ้าประกันอยู่...ถ้าเป็นที่บอร์ดก็เสียใจด้วยครับ....ซื้อใหม่ดีกว่า....ไม่คุ้มซ่อมครับ....หมดประกันคิดเพิ่ม 200 ครับ
guangnoy
Year's Star

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 01:18  

HanD_of_GoD
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 18:43  

ถ้าเครื่องตกน้ำแล้ว...เปิดเครื่องก่อนล้างเครื่องใหม่...ถ้าแค่ลำโพงช็อตก็ไม่เกิน 100 บาท...ส่วนใหญ่แล้ว เมนบอร์ดลายขาด.....เปลี่ยนบอร์ดก็ 3000 กว่าบาท...ถ้าล้างเครื่องแล้วไม่พบอาการเสียใดๆๆ ก็ฟรีครับ.....แต่ถูกตัดประกัน.....ถ้าซ่อมครั้งต่อไปก็ต้องจ่ายค่าอะไหล่เองครับ....ค่าบริการไม่คิด......แต่ถ้าหมดประกันก็ 200 ครับ ...ตัวบอดี้รุ่นนี้ ฝาหน้าก็ 490 ครับ ฝาหลังก็ 495 ส่วนปุ่มกด ก็ 210 บาทครับ

ตอนนี้ที่ศูนย์ราคา อะไหล่อัพเดทราคาใหม่แล้วนะครับ ฝาหน้าเท่าเดิม 493 ฝาหลัง 162 ฝาปิดแบต 395 ปุ่มกด 157 ฝาหลัง ที่คุณ DEW309 บอกฝาหลัง 495 นั่นน่าจะเป็นฝาปิดแบตมากกว่าครับ ฝาหลังจะไม่แพง เนื่องจากเป็นพลาสติก ส่วนที่แพงคือฝาหน้าและฝาปิดแบต เนื่องจากใช้วัสดุเป็นแมกนีเซียม ส่วนฝาหลังเป็นพลาสติกธรรมดาครับ ที่เหลือก็ตามที่คุณDEW309 บอกนั่นถูกแล้วครับ แถมนิดนึงที่คุณDEW309 บอกว่าศูนย์ที่หาดใหญ่ ผมขอเสริมนิดนึง ศูนย์จะอยูตรงข้ามกับคาร์ฟู หาดใหญ่เลยครับ ติดกับ NOKIA CARE สาขาหาดใหญ่
babykung
Year's Star

จังหวัด: ChianG Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 10:48  

ผมพึ่งได้ไอโมบาย 626 มา เครื่องหลุดจำนำ

เอามาใช้แล้วเปลืองแบตมาก ๆ ใช้วันเดียวก็หมด โทรไม่ถึง 30 นาที ต่อวัน ยังไงก็หมด

แล้ว ผมอยากรีเซท เครื่องให้เป็ฯ ค่าโรงงาน อย่างเดิม รหัสมันคือรหัสอะ ไรครับ 1122 0000 หรือ 1234 มันใช้ไม่ได้อะ คัรบ

รหัสคืออะไรเหรอครับ

แล้วก็อีกอย่าง รูปทีวีเล็กๆ ด้านบนจอ ทำยังไให้มันดับครับ เหมือนกับว่า มันใช้งานอยู่ตลอด

ทำให้เปลืองแบต

ขอบคุณครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 13:30  

เครื่องมีการเปลี่ยนรหัสการตั้งค่าโรงงานครับ....คงต้องส่งศูนย์ให้ช่วยแก้รหัสครับ....ตัวเครื่องอาจจะมีการตกกระแทกมาครับเลยทำให้เครื่องรวนครับ....ถ้ายังไงเข้าศูนย์เช็คสภาพเครื่องก่อนดีกว่าครับ.....เดี๋ยวอาการจะลามมากไปกว่านี้ครับ
babykung
Year's Star

จังหวัด: ChianG Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 20:50  

ขอบคุณครับ พรุ้งนี้ั จะลองเอาไปเข้าศูนย์ดูครับ
guangnoy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:32  

วันนี้ผมไปดูหน้ากาก 613 มา ที่สุราษฎร์ ราคามันคนละเรื่องกับที่คุณdew309 กับคุณHanD_of_GoD บอกเลยอ่ะ
ฝาหน้าเท่าเดิม 600 ฝาหลัง 500 ฝาปิดแบต 400 ปุ่มกด 280
พนักงานเค้าบอกแบบนี่อ่ะ
ผมว่าซื้อเครื่องใหม่ตอนนี้ราคาก็ใกล้เคียงกันนะ
สงสัยพนักงานเอาเงินเข้ากระเป๋าป่าวเนี่ย 555+
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 14:11  

คือว่า...แต่ละศูนย์...ได้ราคาส่วนลดไม่เท่ากันนะครับ.....ของผมศูนย์หาดใหญ่...แล้วเป็นทั้งช่างและเฟรนไชน์...ครับส่วนลดจึงมีมากกว่า...รวมทั้งค่าขนส่งก็น้อยกว่าครับ...จึงแตกต่างกันตามนี้แหละครับ.......
guangnoy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 19:29  

คับ...........
panyasing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 15:52  

อยากการตั้งค่า FILE AVI ครับ ผมลองทำแล้วแต่มั้นช้ามาก
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 16:38  

ลองตั้งค่าโรงงานดูครับ.....ช่วยระบุรุ่นมือถือที่ใช้ด้วยครับ....ไม่กล้าเดา.....กลัวแก้ไม่ตรงจุดครับ
O - Mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: ใครมีปัญหาเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เข้ามาเลย
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 22:28  

i 611 บลูทูธ ใช้งานไม่ได้อ่ะ แก้ไขยังไงดี
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครมีปัญหาเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เข้ามาเลย
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 11:00  

O - Mo ผู้เขียน:
i 611 บลูทูธ ใช้งานไม่ได้อ่ะ แก้ไขยังไงดี

ขอรายละเอียดนิดหนึ่งครับมีหลายสาเหตุ เช่น ถ้าขึ้น mmc เต็มก็หลายอย่างครับ 1.mmc เต็มจริงต้องลบออก 2.ตัวเครื่องรวนบอกสถานะการ์ดผิดพลาดบอกmmc เต็ม 3.โดนไวรัสรับประทาน ก็บอกเต็มเหมือนกัน แล้วส่งข้อมูลไม่ได้ หรือเข้าเมนูบลูทูธ แล้วเข้าไม่ได้ออกมาเมนูหน้าจอปกติ.....อธิบายให้หน่อย ว่าโดนน้ำความชื้น หรือตกกระแทกบ้างเปล่า ลองตั้งค่าโรงงานดูยัง ตามนี้แหละครับ
O - Mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 01:25  

i 611 ใช้ธีมได้ป่ะอ่ะ อยากใช้มั่งอ่ะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 11:10  

ใช้ได้นะ แต่ต้องเป็น 611 518 613 เท่านั้นครับ .med ครับจึงจะใช้ได้ลองหาในกระทู้ดูนะครับ
rokman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 14:36  

คือผมมีเรื่องร้อนใจมากมายจะถามอ่าคับ

คือผมไปสอย tv535มาละ

ตอนซื้อมันแถมเมมมาและในเมมมีเพลงมาให้100เพลงอะคับ

พอกลับมาถึงบ้านผมก็เอาเพลงลงเพิ่มแต่พอจะเปิดฟังในเครื่องเล่นเสียงกลับหาเพลงที่ผมลงเพิ่มไม่เจอ

แต่พอเข้าไปที่จัดการไฟล์ >> My Music ดันหาเพลงที่เอาลงเพิ่มเจอ

อาการนี้เป็นที่อะไรหรอคับ

และก็รบกวนขอไดร์เวอร์ต่อ Internet ของรุ่นนี้ด้วยคับ

และถ้าผมจะต่อเนทต้องทำยังไงมั่งคับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 18:12  

ลองตั้งค่า โรงงานดูนะครับ รหัส 1122 หรือ 0000 จำไม่ได้ครับ แล้วลองเข้าเมนูเล่นเพลง กดตัวเลือกเพิ่มเพลงครับ ถ้าไม่ได้ต้อง อัพโปรแกรมที่ศูนย์ครับ ฟรีไม่เสียตังครับ เครื่องประกัน ส่วนการต่อเนต ไม่แน่ใจว่า มีโปรแกรม ไดรเวอมากับ เมมแล้วยัง ถ้ามี ก็ก็อบ ทั้ง 3 ตัว คือ driver usb ..modem .... driver internet ใน program file จากนั้น ก็ กดคลิก ขวาที่ mycom - propaty --comport ---update ---ทั้ง 3 อย่างport ลง driver usb ----modem ลง modem ...internet ลง internet ถ้าไม่เข้าใจลอง หาใน www.google.co.th หาวิธีลงdriver ไอโมบาย จะบอกไว้ค่อนข้างละเอียดครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 11:20  

วิธีลงไดเวอร์ I-mobile ทุกรุ่นทำเหมือนกันหมดครับ

1.เสียบ โทรศัพท์เข้ากับสาย USB ต่อเข้ากับคอม
2. เลือกที่โทรศัพท์ เป็น Com port
3. ที่คอมพิวเตอร์จะขึ้น ดังรูปข้างล่าง
4.เลือก install from a list or specific location(Advanced) เลือกเสร็จ คลิ๊ก Next>
5.ให้คลิ๊ก browse ไปที่เราเก็บไฟล์ ไดร์เวอร์ไว้นะครับ แล้วก็คลิก Next>
6.พอคลิก Next> จะได้ดังรูป ถ้าได้ดังรูปข้างล่าง แสดงว่า ผ่านครับ
7.เสร็จแล้วครับ วิธีลง ไดเวอร์ โมเด็มของ I-mobile

การแอดโมเด็มครับ
1.เข้าไปที่ Control Panel>> Modem ดับเบิ้ลคลิ๊ก ครับ
2.จะเข้ามา ดังรูปครับ เลือก แท๊ป Modems
3.คลิก Add
4.พอคลิ๊ก Add จะขึ้น ดังรูปข้างล่าง
5.ติ๊กเครื่องหมายถูก ข้างหน้า Don’t detect my modem; I will select it from a list แล้วคล๊ก Next>
6.เลือก standard 33600 bps modem ดังรูปข้างล่าง แล้วคลิ๊ก Next>
7.เลือก Ports เป็น com3 หรืออะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่ com1 หรือ com2 เสร็จแล้วคลิ๊ก Next>
8.เสร็จแล้วครับ คลิ๊ก OK เลย

ต่อไปเป็นวิธี ตั้งค่า การเชื่อมต่อ connection
1.ไปที่ Control Panel>>Network Conections
2.คลิ๊ก create a new connection ดังรูป
3.จะได้ ดังรูป แล้ว คลิ๊ก Next>
4.เลือก connect to the internet คลิ๊ก Next>
5.เลือก set up my connection manually คลิ๊ก Next>
6.เลือก connect using a dial-up modem คลิ๊ก Next>
7.ใส่ชื่อที่ต้องการ อะไรก็ได้ครับ แล้วคลิ๊ก Next>
8.ใส่เบอร์ ที่ติดต่อ ขึ้นอยูกับว่าใช้เครือข่ายใหน เสร็จแล้ว คลิ๊ก Next>
AIS = *99***1#
Dtac = *99***2#
Ture = *99#
9.ตรงส่วนนี้ไม่ต้องใส่อะไรครับ ว่างไว้ แล้ว คลิ๊ก Next>
10.เสร็จแล้วครับ คลิ๊ก Finish
11.พอคลิ๊ก Finish แล้วจะขึ้น ดังรูป ข้างล่าง
12.ให้คลิ๊ก Dial
เป็นอันเสร็จทุกขั้นตอนครับ

*--*
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 11:25  

เหมือนของ g-net ครับ

ขั้นตอนการติดตั้งโทรศัพท์G-Netเป็นโมเด็ม
* คัดลอก Driver G-Net
1.ต่อสาย USB เข้ากับเครื่องคอมพิวเตอร์
2.เลือก เก็บข้อมูล
3.คัดลอก Driver G-Net ที่อยู่ในเมมโมรี่การ์ดไปเก็บไว้ C:\Program files
* ติดตั้งอุปกรณ์ใหม่ (โทรศัพท์มือถือ G-Net ) ในเครื่องคอมพิวเตอร์
1.ต่อสาย USB เข้ากับเครื่องคอมพิวเตอร์
2.เลือก พอร์ต COM
3.คลิก Install from a list or specific location (Advanced) > Next
4.คลิก Include this location in the search >Browse เลือก C:\ Program files \ Driver G-Net > OK
5.คลิก Next
6.คลิก Continue Anyway
7.คลิก Finish
* ติดตั้งโมเด็ม
1.คลิก Start > Control Panel > Phone and Modem Options
2.คลิกป้าย Modem
3.คลิก Add > Next > Next > Have Disk > Browse.. > C:\Program files\ Driver G-Net > เลือก G-Net GPRS USB Modem > Open > Ok
4.คลิกG-Net GPRS USB Modem use all G-Net > Next
5.เลือกพอร์ต(Select Port) > Next
6.คลิก Continue Anyway
7.คลิก Finish > Ok
*สร้างNetwork Connections
1.คลิก Start > Connect to > Show all connections
หรือ Start > Control Panel > Network Connections
2.คลิก Create a New Connections > Next
3.คลิก Connect to the Network at my workplace > Next
4.คลิก Dial-Up Connections > Next
5.คลิก Modem-G-Net GPRS Modem Use all G-Net > Next
6.ช่อง Company Name ให้พิมพ์ชื่อของระบบเครือช่ายที่ใช้ เช่น True,DTAC,AIS > Next
7.ช่อง Phone Number พิมพ์ *99# > Next
8.คลิก Add a shortcut to this connection to my desktop > Finish
rokman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 20:30  

TV535 เล่น EDGE ได้ปะคับ
Iqsung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 23:31  

อยากถามหน่อยค่ะ
ไอโมบาย 516 เปลี่ยนหน้ากากได้มั๊ยค่ะ

พอดีฝาหลังที่ไว้ครอบแบตมันหลุดหายอ่า
พอจะมีอะไหล่ขายมั๊ยค่ะเฉพาะฝาหลัง

อยากรุ้ว่าที่ไหนขายมั่ง
Very Happy
ikeapril
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 15:16  

HanD_of_GoD ผู้เขียน:
ikeapril ผู้เขียน:

หมายถึงในโฟลเดอร์แบ็คกราวด์ มิวสิคเหรอครับ ก็ได้นะครับ เพียงแต่ไฟล์ต้องเป็นไฟล์สกุล WAV ขนาดไม่เกิน 500 KB (โดยประมาณนะครับ) ไฟล์ขนาดใหญ่ไม่ได้ครับ (เพราะมันอาศัยกานเล่นวนไปมา จึงไม่ต้องการไฟล์ขนาดใหญ่)โดยเราอาจจะอัดเสียงเอาเองก็ได้ครับ เสียงจากทีวี เสียงจากวิทยุ เลือกเซฟเป็นไฟล์ wav ก็เอามาตั้งได้เลยครับ แต่ต้องย้ำนะครับว่าขนาดไฟล์ต้องไม่ใหญ่มาก

ขอบคุณที่ตอบคำถามทีนี้ ...ขอรบกวนถามหากต้องการเนื้อที่ Background Music จากเดิมมีให้ใส่เองเพียง 5 เพลง
โดยจะสามารถหรือให้ทาง Imobile เข้าไปลบเพลง Background Music ที่มาจากทางบริษัท
10 เพลง ออกแล้วนำไปเพิ่มให้กับทาง ผู้ใช้เพิ่มเติม ทั้งหมดได้มั้ย ครับ ? (หากจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มก็ยินดีครับ )
rokman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 17:18  

เอ่อคือผมอยากทราบว่าถ้าผมไปเปลี่ยนลำโพงมาใหม่เสียงเพลงจะดังกว่าเดิมมั้ยคับ

คือแบบว่าอยากได้ลำโพงแบบเสียงกระหึ่มๆอ่าคับลำโพงที่มากะเคื่องไม่ค่อยกระหึ่ม

เลยอยากรู้ว่าถ้าเอาไปเปลี่ยนแล้วเสียงจะยังเท่ากับลำโพงที่มากะเคื่องรึเปล่า

หรือว่าเอาของรุ่นอื่นมาใส่แทนได้มั้ย เพราะเพื่อนเคยบอกว่าเอาไปเปลี่ยนลำโพงมาแล้วเสียงกระหึ่มกว่าเก่า

ปล.ผมใช้ TV535 Shocked
freeman8817
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 03:22  

ช่วยดูกระู้นี้หน่อยครับ ขอบคุณมาก
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=67833.0
juntanut.282525
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 13:13  

เครื่องล็อคบอกให้ใส่รหัสผ่านนะจะทำยังไงดี เราใช้ i-mobile 625 นะ
car1819
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 18:25  

ของกระผม ไอ-โมบาย รุ่น 650 เปิดเครื่องแล้ว ดับ ติดแล้วก็ดับไปซะงั้น ส่งซ่อมแล้วอาการยังเหมือนเดิม เกิดจากอะไรครับ เครื่องเพิ่งซื้อมายังไม่หมดประกัน หากซ่อมแล้วไม่ดีขึ้น
ไอ-โมบาย จะมีนโยบายอย่างไรครับ ซื้อมาเพื่อซ่อม ก็ใจร้าวแล้ว Sad
0805005288
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 22:37  

IE 3250 ทำไมดูทีวีไม่ค่อยชัดเลยครับ แก้ไขยังไงได้บ้าง ทั้งๆที่เพื่อนใช้626นั้งดูอยู่ข้างๆชัดแจ่วเลยครับ หรือต้องอัพแวร์ใหม่
mr.tu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: saraburi
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:23  

ผมทำตกน้ำครับรีบเอาขึ้นมาแล้วรื้ออกมาเป่า และทิ้งให้แห้งอีกครั้ง ตอนเย็นมาประกอบ ใช้งานได้ปกติ โทรเข้าออกได้ เสียงปกติ ภาพปกติ ต่อมาจะใช้งานอีกครั้ง ฮ้าว...จอขาวเลยครับ แต่ยังใช้งานได้ปกติครับ ไม่ทราบว่าท่านใดเคยเจออาการหน้าจอขาวบ้างครับ ถ้าไปให้ช่าง flash rom ใหม่ จะหายหรือเปล่า หรือว่าอาการนี้จะมีตัวเสียอยู่ครับ ขอคำแน่ะนำด้วยครับ
preawidol
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 16:04  

ค่ะ อยากให้มาตอบด่วนๆ เลยค่ะ

พอดีเพิ่งซื้อ ไอโมบาย GM5220 มาอ่ะค่ะ ได้เมมมา 2 กิ๊ก

มีปัญหา...

1. ลงเพลงในการ์ดไปประมาน 150 เพลง พอลงเสร็จ จะเข้าไปฟังในตัวเล่นเอ็มพีสาม ก็ขึ้นโปรดรอ นานมากค่ะ 8 ชม. ยังไม่หือไม่อือ รอไม่ไหวหมดความอดทน จะปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ รับสายได้อย่างเดียว ต้องเอาแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ ถึงหาย แต่พอเข้าตัวเล่นเอ็มพีสาม ก็เหมือนเดิม...
บางทีเพลงก็เข้ามาในตัวเครื่องเล่นแล้ว แต่มีเพลงบางส่วน ไม่เข้า (ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงที่ลงเพิ่ม) ฟังเพลงไม่ได้ ต้องไปเปิดจัดการไฟล์ฟังเอา - -*

2. เกมที่ให้มาในเมม ตอนแรกก็เล่นได้ แต่พอมาอีกวัน กลับเข้าไม่ได้ บอกให้ปิดซาวน์เอฟเฟค ซึ่งก็ไม่รู้ว่าคืออะไร งงมาก ณ ตอนนี้ก็เล่นไม่ได้...

3. ไฟล์วีดีโอที่จะใช้เล่นในเครื่อง มีสองไฟล์คือ MPEG4 และ 3gp ลงวีดีโอไฟล์ MPEG4 ไป มีแต่เสียง ไม่มีภาพ พอลง 3gp บอกไฟล์ไม่ถูกต้อง ทั้งๆ ที่ วีดีโอที่ถ่ายในตัวเครื่อง เปงไฟล์ 3gp และเอ็มวีที่ใส่มาในเมมเป็น mp4 อะไรก๊านนน

เพิ่มเติม...

นี่เปลี่ยนเครื่องมาแล้ว แต่ทุกอย่างก้เหมือนเดิม เซ็งมาก
ตอนแรกที่ศูนย์บอกว่าเอาเมมน่าจะติดไวรัส เพราะไปลงเพลง (อ้าวซะงั้น - - แต่บอกได้เลยว่าไม่ไวรัสจิงๆ)
แต่จากที่เราดูแล้ว พอลงเพลงเยอะๆ หน่อย มันก็จะมาอาการนี้เสมอ

เศร้า T^T

เพิ่มเติมอิกนิสค่ะ

ไปลองแปลงไฟล์มาโดยใช้เว็บ http://kickyoutube.com/ ไฟล์ 3gp สามารถดูได้ค่ะ
แต่ไม่ชัดเลย - - ไม่ชัดเลยจิงๆ นะ
ส่วน mp4 เป็นเช่นเดิมค่ะ ไร้ภาพ มีแต่เสียง T^T ใครมีวิธีแก้ ยังไงตามปันหาข้างบน ช่วย ส่งเมลมาบอก หรือ PM มาก็ได้ จะบ้าตายหลายหน
nokkha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 13:10  

มีปัญหากับ i TV 550 ใครมีวิธีแก้ไขบ้างขอหน่อยนะค่ะ
รู้สึกว่ารุ่นนี้มีข้อเสียเยอะ ดี
1.เครื่องแรกที่ซื้อมาได้1วันต้องเอาไปเปลี่ยนเครื่องเพราะhang สัมผัสอะไรไม่ได้เลย
2.ได้เครื่องใหม่มาใช้ไปประมาณ 1 เดือน เอาอีกแล้ว ข้อมูลการโทรสับสนโดยเฉพาะสายที่ไม่ได้รับรวนข้นไม่ตรงกับสายที่ไม่รับจริ้ง แล้วสายนี้ก็จะอยู่ไปทุกๆสายเลยทำงัยดีใ
ครมีวิธีแก้บ้างค่ะเพราะร้านที่ซื้อเขาต้องส่งเข้าศูนย์อีก
nokkha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 21:02  

หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเราหาเจอแล้ว เลยเอา link โหลดโปรแกรมมาฝากจ้า
http://www.siamzone.com/board/view.php?sid=165980
มี serial no. และใช้งานได้จริงเกิน 5นาทีแน่ๆค่ะ
bankmemory
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 13 May 2011 16:00  

รบกวนถามครับผม

ผมใช้รุ่น S350 ครับ เวลามีคนโทรมาหามันจามีเสียงรบกวนเป็นเหมือนเสียงแทรกเข้ามาอะครับ ประมาณค๊อปเต้อ ดังมาก แต่บางครั้งก็ไม่เป็น(ส่วนมากเป็นตลอดเลยครับ)

รวกวนพี่ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ
dejchat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 23:26  

ปัญหาที่หนึ่งของ i-mobile i 858 ที่ผมเจอมาคือ
ใช้หูฟังคุยโทรศัพท์ได้ประมาณไม่ถึงนาที สายตัดไปเอง
นึกว่าเป็นที่ปลายสายที่เราคุย ลองกดไปถามเขาว่าโทรศัพท์เป็นไร
เขาก็ยินยันว่าทางเราตัดสายไปเอง
ทีนี้ผมลองถอดหูฟังออก แล้วกดโทรออกไปใหม่ เอ คราวนี้ไม่มีปัญหา
คุยได้จนจบการสนทนา ทำไมการใช้หูฟังมันถึงตัดสาย ครับ
บางคุยได้ไม่ถึงนาที ตัดแระ

ปัญหาที่สองคือ เวลาเราเล่นเน็ตหรือโหลด app มาใส่เครื่องไม่น่าเยอะเท่าไหร่
เครื่องมัก รีสตาร์ตเอง เป็นเพราะไรครับ
บางทีกำลังออน facebook ดีๆ เครื่องรีสตาร์ตซะงั้น
ขอบคุณล่วงหน้าผู้ที่จะมาให้ข้อมูลครับ
wesarat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 00:10  

ผมใช้โทรศัพท์ รุ่น i-mobile GM 5220 ที่เพิ่งออกมาใหม่ได้ไม่นานนี้
ผมได้รู้มาว่า มันสามารถใช้แทนกล้อง webcam ได้ !
เลยลองใช้ สาย usb เสียบเข้ากับคอมดู แล้วก็เข้า "เว็บแคม"
ในโทรศัพท์
แล้ว ในคอมก็ปรากฎ "USB Video Device" ขึ้นมา
พอจะลองเข้าไปเทสกล้องใน USB Video Device ก็ได้ปรากฎข้อความมาดังรูป

http://image.ohozaa....3ab803279ccc8eb

โปรดชี้แนะผมด้วย ผมต้องการใช้กล้องจริงๆ
worapot2519
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2012 18:44  

ผมใช้ i695 พอดีทำตกจอแตก เอาซ่อมที่ศูนย์ชลบุีรี มีประกัน แต่ทางศูนย์บอกว่าลูกค้าทำจอแตกต้องจ่ายเอง ผมยอมจ่ายเอง แต่ทางศูนย์บอกว่าไม่มีอะไหล่ ต้องส่งเข้ากรุงเทพ ประมาณ 4 อาทิยต์ ถึงไม่รู้เมื่อไรจะได้ ผมอยากถามว่า ทำไม I-Mobile ผลิตของมา ทำไมไม่ทำอะไหล่มา support ด้วยครับ เพราะใช้่ของมันก็ต้องมีเสียบ้าง มันไม่ใช่ Nokia 3310 นะ
tai_tai
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2012 11:22  

สวัสดีค่ะ ,ดิฉันส่งเครื่องเข้าศูนย์ซ่อมเป็นรอบที่ 3 แล้วนะคะ ซื้อมือถือมาตั้งแต่เดือนกันยายน ใช้ได้ไม่ถึงเดือน เข้าศูนย์ซ่อมตลอด เข้าแล้วก็ออกมาเหมือนเดิมทุกประการ เข้าศูนย์รอบละ 1 เดือนเต็มก็ออกมาเสียเหมือนเดิมดิฉันไม่เข้าใจว่า จนท.เค้าซ่อมให้หรือไม่หรือรับเข้าระบบแล้วเอาไปตั้งไว้เฉยๆ พอครบ 1 เดือนแล้วก็คืนเครื่องกลับให้ลูกค้า รบกวนให้ทางศูนย์ซ่อมช่วยเร่งซ่อมเครื่องให้ด่วนหน่อยจะได้มั้ยค่ะหรือถ้าไม่ซ่อมก็บอกมา ซื้อเครื่องกับบัตรราคา 5990 ผ่อนสินค้าดิฉันยังผ่อนรายเดือน มา 3 เดือนแล้ว แต่ใช้เครื่องได้แค่ 1 เดือน ไม่รู้ว่าจะต้องผ่อนไปอีกนานแค่ไหนกว่าจะได้ใช้มือถือที่ผ่อนมา อาการของเครื่องมันดับเอง มันค้าง จอกินกระแสไฟ เปิดไม่ได้เลย ตั้งแต่เข้าศุนย์ครั้งแรกคือจอแตก ต้องเสียค่าเปลี่ยนจอ 1,028 บาท ทำไมพอเสียเงินเอง 1 อาทิตย์ได้แล้ว แต่หลังจากเปลี่ยนจอมา เครื่องก็มีอาการดังกล่าวคือเปิดไม่ติดเลย ค้างสีเขียวตลอด ไปรับเครื่องมาแค่ 20 นาทียังไม่ทันข้ามวันก็เป็นอีก สรุปว่าช่างซ่อมของทางบริษัทไอโมบายไม่มีความสามารถจะซ่อมมือถือได้แล้วหรือไงค่ะ ขึ้นสถานะรอซ่อมมาเป็นเดือน พอซ่อมเสร็จรอ QC ก็ไม่ทราบ QC กันยังไงเครื่องถึงยังเปิดไม่ติดเหมือนตอนส่งซ่อมทุกประการ ถึงแม้ว่ามือถือของแบรนด์นี้จะเป็นมือถือราคาถูกไม่แพงเหมือนยี่ห้ออื่นๆ แต่บริษัทก็สมควรที่จะใส่ใจบริการหลังการขายสักหน่อย ไม่ใช่ว่าทำมือถือราคาถูกๆ ออกมาให้ขายได้ง่ายๆ พอลูกค้าซื้อแล้วก็จบ บริการหลังการขายไม่สนใจแบบนี้ มีศูนย์ซ่อมเกือบทั่วประเทศแต่ช่างประจำศูนย์ซ่อมไม่มี ซ่อมไม่ได้ มือถือเป็นอะไรก็ส่งเข้า กรุงเทพฯเป็นเดือนๆ อย่างเดียวแล้วจะมีศูนย์ซ่อมต่างจังหวัดไว้เพื่ออะไรคะ
ช่วยซ่อมให้สักทีได้มั้ยค่ะ นานมากแล้ว รอบที่ 3 แล้ว
หมายเลขใบแจ้งซ่อม SODSIMDS0812110147
EMI เครื่อง 8-6249-2014-2785-49
รุ่น i-mobile i-style Q2
mastertete
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2013 10:13  

i-mobile IQ2 มีปัญหาแสดงfontครับ
เพิ่งได้เครื่องมาซักพักเองครับ หลังจากลงแอพไปได้ซักพักเครื่องเกิดอาการแบบนี้ขึ้นครับ
http://pic.free.in.th/id/63e1dd80ea9edbc9097863dcf1ac202e
จะขึ้นเป็นสี่เหลี่ยมสีขาวลายๆแทนตำแหน่งที่เป็นตัวอักษรครับ
http://pic.free.in.th/id/b4fdffd3e05809fbae36195249f21fed
ในหน้าแอพ ขึ้นเป็ยแบบนี้หมดเลยครับ มีใครเคยเป็นมั่งป่าวครับ หาข้อมูลดูในเน็ตไม่เจอเคสแบบนี้เลย ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ หรือให้ร้านเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยจะได้ไหมครับ
mindome
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2013 01:01  

คือว่า อยากรู้อ่ะค่ะว่าถ้าจะส่งเครื่องเข้าศูนย์ มันต้องไช้หลักฐานอะรัยมั้ย แร้วใบเสร็จไม่มีแร้ว จะมีปัญหามั้ย อาการของเครื่องคือ ถอดแบตเปลี่ยนซิมแร้วมันก้อไม่ติดอีกเรย แบตก้อเพิ่งชาตน่ะค่ะ แต่ไม่การตอบสนองอะรัยเรย ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
miao04
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2013 15:12  

ฝากส่งเครื่องเข้าศูนย์ไอโมบายจะ 2 เดือนแล้วตอนนี้ยังตามหาเครื่องไม่เจอควรทำยังไงดีค่ะ
ส่งเครื่องวันที่ 09/01/2013 ร้านสมาร์ทโฟน ฮาร์เบอร์มอลล์ไม่มีjob id มีแต่หมายเลขเครื่อง 359169040035529 ตามหายังไงก็ไม่เจอรบกวนหน่อยค่ะ ถามตรงไหนก็บอกว่าไม่มี ขอบคุณค่ะ
mond779
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2013 17:53  

ผมใช้ไอคิว3 เปลี่ยนทัสแล้วใช้ไม่ได้ครับ จนปัญญาหาที่ซ่อมแล้วครับ ไปศูนย์เค้าให้เปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว เค้าบอกไม่ซ่อมครับ พอดีคิดว่าแค่เปลี่ยนทัสแล้วจะหายเลยให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนให้ (ศูนย์อยู่ไกลมาก) ร้านก็ดันเป่าบอร์ดแล้วด้วยสิ แนะนำร้านหรือคุณรับทำไหม ขอบคุณครับ
matha
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2013 14:25  

I-Mobile i-syle Q2 ทัสไม่ได้ เปลี่ยนทัสใหม่ก็ยังใช้ไม่ได้ (เครื่องตกพื้น)
kidsiranzer
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธุ์
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2013 13:35  

พี่ครับ ผมเอา มือถือ I-mobile I-style 7 ไปซ่อม ที่ ส่งศูนย์ซ่อม อาการ กด ปุ่ม Home ไม่ได้ เหมือนว่า Touch sceen แถวปุ่มจะมีปัญหา เลย ส่งซ่อม ผ่านไป อาทิตย์ กว่าๆ แล้วเป็นเช็คในสถานะซ่อมยังรอซ่อมอยู่เลยครับ
แก้มโอ๋
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2013 14:01  

มีใครอยากถามเรื่องซ่อมเครื่อง ไอ-โมบาย เม้นมาเลย จะพยายามตอบให้ทุกคำถาม...ผมเป็นตัวแทนของ ไอ-โมบายครับ รับรองไม่ผิดหวัง...ไม่คิดเงินครับ
linkinnuch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2013 11:11  

ขอสอบถามหน่อยครับ ถ้าจะซื้อแบต i mobile 626 สามารถหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ พ่อใช้รุ่นนี้อยู่ และตอนนี้หาซื้อแบตรุ่นนี้ไม่ได้เลย จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ให้พ่อก็ไม่เอา ตอนนี้ที่ไหนมีขายแบตแท้ของไอโมบายมั่งครับ
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2014 08:09  

เครื่องบูตไม่ขึ้นค้างที่หน้าจอ android ก่อนหน้าเป็นเครื่อง 9.1 850 พอช่างแฟรชเสร็จกลับบ้านจะต่อเน๊ตดันใช้ 3G ไม่ได้ เอาเครื่องเสียบคอมขึ้นไดร์ 9.1A ชื่อมือถือตอนปล่อยไวไฟก็ 9.1A มั่นใจว่าช่างเเฟรชรอมมาให้ผิด ทั้งที่ชื่อรุ่นหลังเครื่องก็เขียน 9.1 แย่มากครับ ศูนย์เซนทรัลพระรามสอง
chaimusic
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2014 11:02  

i-style q2 ตกมาเปิดไม่ติด กินกระแสค้าง .20A มีแนวทางแก้ไขยังไงครับ
Rachata.thanasomboon
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2014 18:29  

ผมทำงานอยู่ปากช่อง ใช้ i-note 3 ส่งซ่อมได้ที่ใหนครับ[/img]
namebeer007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2014 20:02  

IQX-A ไดร์เวอร์หายอะคับทำยังไง....?
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2014 22:24  

ผมเคยใช้ ไอโมบาย i697 ใช้กับซิมDtac ใช้มาได้ปีกว่า เครื่องเกิดหน่วง หน้าจอกดแล้วบางครั้งไม่สนอง เลยเอาส่งซ่อม ที่ศูนย์บางกะปิ(เดอะมอลล์บางกะปิ) ช่างบอกต้องให้เปลี่ยนหน้าจอ ซ่อมไม่คุ้ม เลยไม่ได้ซ่อม วางไว้เฉยๆ.. แต่นึกแล้วเสียดายมาก เพราะใช้โทรเข้า-ออก เสียงดังฟังชัดกว่ามือถือทุกๆรุ่น ที่เคยใช้มาเลยครับ คุณสามารถปลุกให้มันคืนชีพขึ้นมาใหม่ได้มั๊ยครับ!!

ปล.ถ้าเปลี่ยนหน้าจอ แล้วอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ ทุกวันนี้ผมเดินตามร้านมือถือมือสอง มองหาแต่รุ่นนี้ ก็ไม่ค่อยเจอแล้วครับ!!
jumping1987
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2014 15:33  

เครื่อง iq9 ขึ้นหุ่นยนต์แล้ว รีบูทตลอดเลยค่ะ หลังจาก factory reset+ลบข้อมูลทุกอย่างไป รบกวนช่วยเหลือหน่อยนะคะ
peemeedee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2015 07:28  

รบกวนแนะนำหน่อยครับ.....คือการที่เราเสียบหูฟัง (istyle 210) เข้าไป ขาพินทั้ง 6 ขา2 แถว....
มีขาไหนที่ต้องแตะ หรือ แยกกันบ้าง ....
ขาตัวไหนคือ....G, Mic, R, L...9 ขอบคุณครับ
samartop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2015 22:00  

อยากได้รอม ของ iqx bliz อ่าครับ วานขอลิงทีครับ
pinkeaw
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : iq x slim สัมผัสไม่ได้ค่ะ ต้องซ่อมราคาเท่าไหร่ค่ะ ?
วันที่โพสท์ : 06 May 2015 22:26  

อยากทราบว่า ถ้าซ่อมโทรศัพย์ iq x slim ราคาเท่าไหร่ค่ะ Sad Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: