Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลองของจริงกับ Beat Banking จะน่าสนใจแค่ไหน มาดูกันครับ!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 17231
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลองของจริงกับ Beat Banking จะน่าสนใจแค่ไหน มาดูกันครับ!!
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2015 21:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องขอยอมรับแบบตรงๆ เลยว่า mPAY ผมเคยใช้แค่ครั้ง 2 ครั้งเท่านั้น เพราะเนื่องจากความไม่สะดวกที่ต้องโอนเงินเข้าหลายทอดหลายต่อ ถ้าเติมเข้าไปไว้ใน mPAY เยอะๆ ทิ้งไว้ก็ไม่ได้ดอกเบี้ยอีก (ของกหน่อยเถอะ!!) ทำให้ตัวผมเองเลือกการชำระบิลผ่านทางธนาคารซะมากกว่า แต่ไม่ใช่ว่า mPAY Application ของเค้าไม่ดีนะครับผมชอบเหมือนกัน เพราะมีให้ชำระบิลต่างๆ ได้แบบครบๆ ทั้งค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต หรือแม้แต่ค่าบัตรเครดิต เพียงแต่ขี้เกียจโอนเงินแบบที่บอกไปข้างต้นนั่นล่ะครับ

พอรู้ข่าวมาว่า AIS จับมือกับธนาคาร CIMB THAI เปิดบริการดิจิตอลแบงก์กิ้งรูปแบบใหม่ Beat Banking ลองดูรายละเอียดแล้ว คิดว่าน่าสนใจดีมาก เพราะเหมือนกับเอาบัญชีธนาคารของเรามาใส่ไว้ใน mPAY Application เลย แถมยังให้ดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีออมทรัพย์แบบปกติ ไม่รอช้าซิครับรีบไปเปิดบัญชีเพื่อเทสให้รู้กันไปว่าจะ Work มั้ย จัดแจงลงทะเบียนทางหน้าเว็บ beatbanking.comเสร็จสับ เห็นบอกว่าให้เอาหมายเลขอ้างอิงที่ได้มาไปขอเปิดบัญชีพร้อมรับบัตร ATM ที่ธนาคาร CIMB THAI หรือที่ AIS Shop ก็ได้ภายในระยะเวลา 60 วัน (นานอยู่เหมือนกันตั้ง 2 เดือนแนะ) พอดีแถวบ้านผมไม่มีซะด้วยซิธนาคาร CIMB THAI ก็เลยตัดสินใจที่ไป AIS Shop แทน แอบสงสัยเกิดคำถามขึ้นในใจอยู่เหมือนกันว่าที่ AIS Shop จะเปิดบัญชีธนาคารให้เราได้เลยเหรอ แล้วบัตร ATM ละต้องไปเอาที่ไหน ??

มาที่ถึงช๊อปเท่านั้นล่ะครับกระจ่างเลย AIS เค้าจัดเค้าเตอร์ Beat Banking ไว้ตั้งหาก มีเจ้าหน้าที่ธนาคารมาประจำเพื่ออำนวยความสะดวก ปกติไปเปิดบัญชีกับธนาคารอื่นๆ จะต้องโดนค่าธรรมเนียมบัตร ATM ใช่มั้ยล่ะครับ แต่ของ Beat Banking ฟรีครับ ตรงนี้ได้ใจผมไปส่วนและ แถมยังมีบริการแจ้งเตือน SMS ให้ฟรีอีกเวลาบัญชีมีความเคลื่อนไหวอีก เยี่ยมไปเลย

ทางเจ้าหน้าที่ขอบัตรประชาชนและก็หมายเลขอ้างอิง ไปตรวจเช็คแปบเดียวก็เดินเอาบัตร ATM มาให้ พร้อมกับบอกว่าต้องรอทางธนาคาร CIMB THAI เปิดบัญชีให้ประมาณ 30 นาที แต่ผมนั่งรอประมาณ 15 นาทีก็ได้รับ SMS ว่าบัญชีพร้อมใช้งานแล้ว

หลังจากนั้นมาเปิด mPAY Application ในมือถือก็จะเห็นความเปลี่ยนแปลงว่ามีไอคอน Beat Banking มาแทนระบบจัดการเงิน mCASH แบบเดิมแล้ว ทำให้เราสามารถจัดการบัญชีของธนาคาร CIMB THAI ผ่านทางนี้ได้เลย แจ่มมากครับ ไม่รอช้าด้วยความอยากลองของใหม่ผมเลยฝากเงินเข้า mCASH ที่ตู้ของ AIS เพื่อที่จะลองจ่ายบิลค่าโทรรายเดือนที่ค้างไว้ซักหน่อย เติมเข้าไปปุ๊บยอดเงินจะเข้าบัญชีธนาคาร CIMB THAI ของเรา พร้อม SMS แจ้งเตือน ตืดๆ ทันทีเหมือนกัน (ขอเซ็นเซอร์ภาพบ้างส่วนนะครับ)

เมื่อจิ้มที่เมนู Beat Banking เข้ามาแล้วจะมีหน้าตาแบบนี้ครับ บอกรายละเอียดต่างๆ เกี่ยวกับบัญชี Beat Savings ของเราไม่ว่าจะเป็นชื่อเรียกบัญชี ประเภทบัญชี เลขที่บัญชี ยอดเงินที่ใช้ได้ รวมไปถึงสถานะของบัญชี

ขอพักก่อนเดี๋ยวไว้มาต่อครับ....
Fanpic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองของจริงกับ Beat Banking จะน่าสนใจแค่ไหน มาดูกันครับ!!
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2015 11:52  

กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลยค่ะ มาต่อเร็วๆ นะคะ รออ่านๆ Wink
Supacha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองของจริงกับ Beat Banking จะน่าสนใจแค่ไหน มาดูกันครับ!!
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2015 13:40  

ว่าจะเปิดบัญชีเอาไว้จ่ายบิลต่างๆ อยู่เหมือนกัน พึ่งรู้ว่า mCASH กลายเป็น Beat Banking เลยแฮะ Shocked
Verder
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2015 15:17  

มาต่อแล้วคร้าบบ Very Happy

เราสามารถใช้บริการฝากเงิน โอนเงิน หรือเติมเงินไปให้เบอร์มือถืออื่นๆ ได้เลยผ่านทางบริการของ Beat Banking นอกจากนั้นก็ยังมีสิทธิประโยชน์ พร้อมทั้งตรวจสอบสมุดบัญชีของทางธนาคาร CIMB THAI ได้เลยอีกด้วย

แต่เป็นที่น่าเสียดายที่ในตอนนี้รู้สึกว่าสิทธิประโยชน์ยังไม่เปิดให้บริการ ส่วนทางด้านสมุดบัญชีก็สามารถตรวจสอบรายการเดินบัญชีได้เลย ว่ามีสถานการณ์ฝากถอนยังไง มียอดเงินคงเหลือเท่าไหร่ เรียกได้ว่าเป็นสมุดบัญชีเวอร์ชั่น Online ที่อัพเดทข้อมูลตลอดเวลาเลยครับ ไม่ต้องคอยเอาสมุดไปอัพเดทที่ตู้ให้เสียเวล่ำเวลา

เอาล่ะครับคราวนี้ได้เวลามาลองชำระค่าบริการรายเดือนของ AIS กันดีกว่า ว่าจะได้ผลเป็นยังไงบ้าง สะดวกสบายแค่ไหน เลือกไปที่ เอไอเอส บิลครับ มีรายละเอียดระบุไว้ว่าสามารถจ่ายบิล AIS รายเดือนได้ทั้งเบอร์ของตัวเองและเบอร์ของคนอื่น แบบนี้แฟนรู้เข้ามีหวังให้จ่ายให้แหงๆ ขอเก็บเงียบไว้ก่อนแล้วกัน ฮ่าฮ่า กรอกเบอร์ของเราลงไปโลด

จากนั้นจะมียอดค้างชำระของเราแสดงขึ้นมาครับ พร้อมรวมยอดให้เสร็จสับ ส่วนช่องทางการชำระก็สามารถเลือกได้ด้วยเหมือนกัน ผมเลือกเป็น Beat Banking ในรูปจะขึ้นโชว์ว่าชำระเงินด้วย Beat S/A ครับ หลังจากนั้นก็กรอก PIN 4 หลักลงไปแล้วกดที่ปุ่มตกลงเพื่อทำการชำระค่าบริการต่อไป

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เออ?.ง่ายดีแหะ ไม่ยุ่งยากเลย มีช่องให้กรอก Email เพื่อส่งเอกสารยืนยันการทำรายการของบริการ mPay เพิ่มเติม และยังสามารถแชร์ Status นี้ไปโชว์ยังหน้า Facebook ได้อีกด้วย (แชร์ Status ให้โลกรู้ว่าเราล้ำแค่ไหน ฮ่าฮ่า)

ลองกลับมาเข้าที่เมนูเอไอเอส บิล อีกครั้งรอบนี้ทาง App แจ้งเตือนว่าไม่มียอดหนี้ค้างชำระแล้ว เป็นอันเรียบร้อยชำระค่าบริการได้แบบชิลๆ สบายๆ ไม่มีปัญหาครับ

Verder
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2015 15:21  

หลังจากนั้นก็ได้รับ SMS แจ้งเตือนจากทั้งทาง mPay และทาง CIMB THAI ว่าได้มีการชำระค่าบริการแล้วเป็นที่เรียบร้อยเช่นกัน

อันนี้เป็น Email ที่ทาง mPAY ส่งให้เราเพื่อยืนยันว่ามีการทำรายการชำระค่าโทรศัพท์ ทำให้มั่นใจได้ว่าเราชำระบิลกับทาง AIS แล้วแน่นอนครับ ทางบริษัทยืนยันจัดเต็มมาซะขนาดนี้

หลังจากที่ได้ลองใช้บริการ Beat Banking ในความคิดเห็นส่วนตัวต้องขอบอกว่าชอบว่าเดิมเยอะครับ ด้วยการที่เปรียบเสมือนเป็นบัญชีของธนาคาร CIMB THAI ทำให้เราสามารถใช้งานอะไรหลายๆ อย่างได้กว้างกว่าเดิมทั้ง จ่ายบิล ฝาก ถอน โอน ไม่เหมือนกับตอนที่เป็น mCASH แถมยังได้ดอกเบี้ยเหมือนกับที่ฝากเงินอยู่ในธนาคารเป๊ะ ใช้บัตร ATM ถอนเงินได้ที่ตู้ของทุกธนาคารทั่วประเทศ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่น่าสนใจทีเดียวสำหรับใครที่ชอบทำธุรกรรมทางการเงินแบบ Online

ช่วงนี้เห็นว่าลูกค้า AIS เปิดบัญชี Beat Banking จะได้ดอกเบี้ยสูงตั้ง 2% ต่อปีแนะครับ แถมฟรีค่าธรรมเนียมจ่ายบิล 10 บิลต่อเดือนแนะ รู้สึกจะถึงวันที่ 30 มิ.ย. นี้ครับ หากใครสนใจลองแวะไปสอบถามข้อมูลกันได้ที่ AIS Shop (ที่ร่วมรายการ) หรือธนาคาร CIMB THAI ทุกสาขานะครับ ดูรายละเอียเพิ่มกันเองได้ที่ www.beatbanking.com ส่วนผมขอตัวไปย้ายเงินบัญชีอื่นมาฝากไว้ที่บัญชี Beat Banking ก่อนแล้ว (แอบติดใจ) บายครับ Very Happy
Deser
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2015 22:37  

ดีๆ True Money มีคู่แข่งซักที 555+ แต่ Beat Banking ดีกว่าตรงที่สามารถถอนเงินได้เลยไม่เรื่องมากเหมือน True ง่ะ ขานั้นหัก % ล่วยยย Crying or Very sad
Latejung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2015 20:16  

เพิ่งไปเปิดใช้บริการมาค่ะ รวดเร็ว ง่ายดี ไม่ยุ่งยากเหมือนที่ จขกท. บอกเลย เอาตังฝากรอกินดอก 2% เหนาะๆ ฮี่ฮี่ Embarassed
Crystae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2015 23:54  

สอบถามหน่อย ผมมีบัญชีธนาคาร CIMB THAI อยู่แล้ว เอาไปเปลี่ยนเป็นบัญชี Beat Savings ได้เลยรึเปล่าครับ Question
Verder
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2015 17:45  

Crystae ผู้เขียน:
สอบถามหน่อย ผมมีบัญชีธนาคาร CIMB THAI อยู่แล้ว เอาไปเปลี่ยนเป็นบัญชี Beat Savings ได้เลยรึเปล่าครับ Question

ลองหาข้อมูลมาให้แล้วครับ ต้องเปิดบัญชีใหม่เป็น Beat Savings เลยครับ ไม่สามารถเปลี่ยนบัญชีเดิมที่เคยใช้ได้นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: