Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีเรื่องรบกวน(อีกแล้ว)ครับ จะทำยังไงดี เมื่อใช้ Dtac แล้วขึ้น ฉุกเฉินเท่านั้น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 14432
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????(???????)???? ??????????? ???????? Dtac ???????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 00:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

แก้ตรงไหนครับเนี่ย ทำไม่เป็นเลย งง มากๆ
ใส่ซิม 1 - 2 - call กับส้มก็ไม่เป็น
งงเลย
แก้ยังไงหละนี่
ขอบคุณมากครับ
SW Version
Jan 26 2004
15.23.21
B21EA26IT
jkroller
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????????????(???????)???? ??????????? ???????? Dtac ???????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 21:16  

kAnOmkAng ผู้เขียน:
แก้ตรงไหนครับเนี่ย ทำไม่เป็นเลย งง มากๆ
ใส่ซิม 1 - 2 - call กับส้มก็ไม่เป็น
งงเลย
แก้ยังไงหละนี่
SW Version
Jan 26 2004
15.23.21
B21EA26IT

ก็แสดงว่าตรงนั้นดีแทค ไม่มีสัญญาณ
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 00:59  

ทั้งๆที่ผมเอาซิมไปใส่อีกเครื่องแล้วโทรได้เนี่ยนะ
jkroller
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 11:27  

kAnOmkAng ผู้เขียน:
ทั้งๆที่ผมเอาซิมไปใส่อีกเครื่องแล้วโทรได้เนี่ยนะ

ตอนแรกๆของเราก็เป็นแบบนั้นนะ ขึ้นฉุกเฉินตลอดเลย ทั้งที่เพื่อนใช้ดีแทค สัญญาณเต็ม
ก็ปิดเครื่อง เปิดใหม่ มันจะเป็นช่วงแรกๆที่ซื้อแต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว
FARK
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : 2 ????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 17:56  

เวลาขึ้น ฉุกเฉิน กด MENU / NETWORK Service / NETWORK selection /selection / Auto หรือ Manual แล้วแต่จะเลือก Auto จะ ค้นหา เอง เลือกเอง แต่ Manual จะ ค้นหา สัญญาณ ทั้งหมด ขึ้นมาเป็น รายชื่อ เครือข่ายให้เรา เลือกเอง

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ปิด - เปิด ใหม่นะครับ
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 01:02  

ตอนนี้หายแล้วนะครับ
ตอนที่เป็นผมลองทำหลายๆอย่าง เปิดเครื่องใหม่
เลือกตามที่บอกข้างบน
ฯลฯ ผมเลยทิ้งไว้เฉยๆเลย
พอเช้ามาก็ไม่หาย ผมเลยลองปิดแล้วเปิดใหม่ แล้วก็โทรออกเลย
สรุปว่าหาย
พอมาวันนี้ เข้า Wap ไป มันขึ้น เข้า GPRS ไม่ได้อีก
งงอีกและ พึ่งเข้าได้เมื่อกี้ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร
ปล. อยากเปิดใช้ email จัง
วิทยา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 12:33  

เอ แปลกแฮะ ทำไมเครื่องของผมถึงไม่มีปัญหา นี่พูดจริงๆนะ สัญญานก็ปกติดี พูดก็จัดว่าชัดเจนดีทั้งรับทั้งส่ง ผมใช้ดีแทค จะมีบ้างก็ตอนแบตน้อยเวลาเข้าเมนูถ่ายรูปมันจะปิดเครื่องเอง พอเปลี่ยนแบตมันก็หาย
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 00:05  

ปล. ตอนนี้ก็ยังใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งนะไอ่คุณ GPRS เนี่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: