Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถ้าเราจะให้ตามร้านโหลดเกมส์ให้ในรุ่น 3650 จะได้มั้ยครับ..

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5343
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????????????? 3650 ?????????????..
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2003 07:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าเราจะให้ตามร้านโหลดเกมส์ให้ในรุ่น 3650 จะได้มั้ยครับแล้วจะแพงมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
นายธนเดช อิทธิอาชา
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2003 11:34  

ผมว่าแพงแน่ๆครับในความรู้สึกของผมนะครับ คุณลองโพสโปรแกรมหรือเกมส์ที่คุณอยากได้ทิ้งไว้สิครับถ้าผมมีเดี่ยวจะเมล์ไปให้ และที่สำคัญคุณต้องมี IrDa หรือ Bluetooth ที่ใช้เชื่อมต่อกับโทรศัพท์นะครับ ผมว่าลองพยายามที่จะลงด้วยตัวเองดูนะครับ ได้ประโยชน์กับตัวคุณเองด้วยครับ และที่สำคัญไม่เสียเงินด้วยครับ ถ้าเกิดสงสัยเรื่องอะไรลองโพสต์ทิ้งไว้นะครับ
nine09th
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????????? 3650 ?????????????.
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2003 01:55  

นายอาร์ม ผู้เขียน:
ถ้าเราจะให้ตามร้านโหลดเกมส์ให้ในรุ่น 3650 จะได้มั้ยครับแล้วจะแพงมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ผมไม่เคยถามที่ร้านที่เค้ารับทำนะครับว่าราคาเกมส์ หรือ โปรแำกรมที่เค้ารับทำให้นั้นเท่าไหร่ ผมว่าคุณลงทุนซื้อ Infared Port หรือ ฺBluetooth เพื่อเป็นตัวเชื่อมต่อระหว่าง 3650 ของคุณ กับ เครื่อง Pc หรือถ้ามี NoteBook ( รุ่นทีมี Infared ) ก็ใช้ได้นะครับ
ที่ผมแนะนำให้คุณซื้อก็เพราะว่ามันเป็นการลงทุนครั้งเดียวจบ เพราะว่าโปรแกรม เกมส์ ต่างๆ สำหรับ 3650/7650 นั้นมีเยอะมากครับ บางเกมส์ก็สนุก บางเกมส์ก็ไม่สนุก บางเกมส์เล่นสักพักเดี๋ยวก็เบื่อ เช่นเดียวกันกับโปรแกรมซึ่งมีทั้งที่เหมาะกิจวัตรของคุณ หรือไม่เหมาะ หรือเล่นแล้วไม่ชอบใจ ใช้งานยาก ไม่เสถียร ฯลฯ เป็นต้น นอกจากนี้คุณยังสามารถทำการถ่ายโอนข้อมูลต่างๆ ที่มีอยู่ในเครื่อง 3650 ของคุณ ไปยัง Pc ได้อย่างง่ายดายโดยที่ไม่ต้่องไปพึ่งใครนะครัีบ (เผื่อเวลาเครื่อง Hang ข้อมูลที่คุณเคย Backup เก็บไว้ในเครือง Pc ของคุณนั้นก็สามารถส่งกลับมายัง 3650 ของคุณได้เหมือนเดิม ไม่จำเป็นที่จะต้องไปโหลดมาใหม่หน่ะครัีบ
ย้ำอีกที่นะครับว่าพวก โปรแกรม เกมส์ Applications ต่างๆ สำหรับ 3650 ของคุณนั้นมีเยอะมากรับรองว่าโหลดมาได้เต็มที่ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีอะไรให้เล่นสำหรับเครื่อง 3650/7650 ที่รองรับ Symbian OS 6 ครับผม และทีสำคัญถ้าอยากใช้งานเครื่อง 3650 ของคุณอย่างคุ้มค่าแล้วหล่ะก็แนะนำให้ซื้อมาแล้วหัดลองทำเองครับ จะได้รู้ว่า 3650 นั้นมีอะไรให้มากกว่า "การเป็นโ่ทรศัพท์มือถือที่มีกล้องดิจิตอล" อ่ะครับ
นายอาร์ม
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????!
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 00:43  

แล้วถ้าจะซื้อ Infared Port กับ ฺBluetooth ควรจะเลือกซื้ออันไหนมาใช้งานอ่ะครับ แล้วราคาเท่าไรอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ พอดีผมอยากลองทำเองบ้างอ่ะครับ แล้ววิธีการลงโปรมแกมส์การลงแกมส์จะยากหรือป่าวครับ ถ้าใครพอรู้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
nine09th
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????!
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 02:13  

นายอาร์ม ผู้เขียน:
แล้วถ้าจะซื้อ Infared Port กับ ฺBluetooth ควรจะเลือกซื้ออันไหนมาใช้งานอ่ะครับ แล้วราคาเท่าไรอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ พอดีผมอยากลองทำเองบ้างอ่ะครับ แล้ววิธีการลงโปรมแกมส์การลงแกมส์จะยากหรือป่าวครับ ถ้าใครพอรู้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Posted: 20 Apr 2003 12:40 pm Post subject:

--------------------------------------------------------------------------------

Bluetooth ก็ดีครับเร็วและก็สะดวกในการใช้งานไม่ต้องเอาเครื่องไปจ่อให้ยุ่งยาก..
แต่ Infared ก็ดีถ้าคุณคิดว่าจะใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์อื่นๆได้อีก อาจจะเป็นโทรศัพท์รุ่นอื่นๆที่ไม่มี Bluetooth หรืออุปกรณ์ Com ที่ Support เฉพาะ Infared เช่น Printer บางรุ่น หรือต่อเชื่อมกับ Notebook ที่มี Infrared ก็ดี.. อย่างน้อยก็รู้สึกว่าซื้อมาแล้วคุ้มค่าในการใช้งานที่หลากหลายกว่าซื้อ Bluetooth มาใช้กับโทรศัพท์มือถืออย่างเดียว.. ลองดูก็แล้วกันน๊ะครับ.. ว่าต้องการแบบใด.. ขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของคุณเองครับ
**ถ้าอยากนำมาใช้่กับ 3650 อย่างเดียว แนะนำ Bluetooth ครับ**
Bluetooth ยี่ห้อ blillionton ประมาณ 1650 บาท
IrDA ยี่ห้อ ฺBafo 120 ประมาณ 1200 บาทครับ
ส่วนเรื่องการลงโปรแกรมนั้นไม่ยากครับ เอาไว้มาตอบให้อีกทีแล้วกันครับ.......
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: