Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 7650 ผมมีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3359
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ปูริพัฒน์ ฉัตรคุ้มเกล้า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 7650 ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2003 20:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปอัพ วิดีโอมาแล้วมันก็เข้าไม่ได้ วันนี้ก็เปิด บลูทูธไม่ได้ ใครเคยเป็นมั่งฮะ
nine09th
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 02:16  

เอาไปอัพที่ไหนมาเหรอครับ แล้วชื่อโปรแกรมอะไรครับ....
นายธนเดช อิทธิอาชา
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 08:34  

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูนะครับ ถ้ายังไม่ได้อีกลอง Reset เครื่องใหม่ดู กด *#7370#
แต่ Backup ข้อมูลไว้ด้วยนะครับ เพราะทุกอย่างหายหมดเหมือนถอยเครื่องออกมาใหม่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 12:01  

คือว่า กดVideo แล้วมันจะขึ้นว่า Diese Video Messaging software verfallt am 31.03.03 แล้ว เมื่อวานผมลองเข้าไปเปิด บลูทูธ มันก็ขึ้นว่า Unable to perform bluetooth operation ครับ เอ่อ.......คือผมได้ลอง Reset เครื่องแล้วอ่ะครับ แล้วเครื่องมันให้ใส่ Lock Code ลุงผมซื้อมาให้อ่ะครับ ผมไม่รู้ Lock code ด้วย มีวิธีไหนที่จะทำได้มั่งอ่ะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 12:18  

เพิ่มเติมครับ กด*#06# แล้วมันขึ้นว่า Serial no.35077 46007 96292 ครับ ,กด *#0000# มันขึ้นว่า v 3.12 18-06-02 NHLl-2NA ครับ, เลขมันก็ตรงกับเลขหลังเครื่องอ่ะครับ แล้วจะรู้ได้ไงครับว่าเครื่องศูนย์หรือหิ้ว ลุงผมเค้าบอกว่าซื้อเครื่องศูนย์มันมีวิธีการดูยังไงครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 09:23  

วิธีการดูเครื่องว่าเป็นเครื่องศูนย์ก็คือคุณกด *#06# แล้วดู Serial ว่าตรงกับหลังเครื่องหรือเปล่านะครับถ้าตรงก็น่าจะใช่ แต่ว่าเป็นของศูนย์ไหนก็ลองสังเกตสติกเกอร์ดูนะครับแล้วลองเอไปเช็คที่ศูนย์ตามสติกเกอร์นะครับ
วิธีการกด Lock Code กด 12345 นะครับ ถ้าเครื่องที่คุณซื้อมายังไม่มีการเปลี่ยนแปลง
Nokia จะใช้รหัสนี้ตลอด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 11:30  

Reset เรียบร้อยแล้วครับ ก็ยังเปิด บลูทูธไม่ได้อีกอยู่ดีครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 13:33  

อย่างนี้ต้องลองนำไปที่ศูนย์ให้ช่างเขาลองแก้ดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: