Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้ e-mail ส่งเพลงเข้ามือถือ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 73246
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??? e-mail ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 15:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ GSM อยู่นะครับ
ก็เลยใช้วิธีส่งเมล์ที่เป็นเพลงเข้ามือถือ
ไม่แน่ใจว่าใช่วิธีเดียวกับ MMS หรือเปล่า

เพราะถ้าเหมือนกัน ก็แสดงว่าเสีย 20 บาท/ครั้ง (ค่า MMS)
แต่ถ้าไม่เหมือนก็ตกครั้งละไม่เกิน 5 บาท (GSM คิด 0.10บาท/1KB)
น่าเป็นทางเลือกได้เหมือนกันนะครับ
eak_hr
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??? e-mail ?????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 01:03  

golfyjung ผู้เขียน:
ผมใช้ GSM อยู่นะครับ
ก็เลยใช้วิธีส่งเมล์ที่เป็นเพลงเข้ามือถือ
ไม่แน่ใจว่าใช่วิธีเดียวกับ MMS หรือเปล่า

เพราะถ้าเหมือนกัน ก็แสดงว่าเสีย 20 บาท/ครั้ง (ค่า MMS)
แต่ถ้าไม่เหมือนก็ตกครั้งละไม่เกิน 5 บาท (GSM คิด 0.10บาท/1KB)
น่าเป็นทางเลือกได้เหมือนกันนะครับ

0.10 / 1 KB ครับ ถ้าส่งเพลงผ่านทางอีเมล
katie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 02:00  

คือใช้อีเมล์ส่งยังงัยคะ ช่วยอธิบายวิธีด้วยค่ะ ขอบคุณมาก ๆ
golfyjung
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 13:22  

ก่อนอื่นต้องสมัครเมล์กับทาง GSM Advance ครับ ที่

ไม่แน่ใจว่า 1-2-Call หรือ DTAC หรือ Orange สมัครใช้เมล์ยังไงนะครับ

จากนั้นก็จะได้ address เป็น 0xxxxxxxx@gsmadvance.com

ตั้งค่าโทรศัพท์ที่ตัวเครื่องให้สามารถรับเมล์ได้
ดูตังอย่างที่

http://www.mobikiss.com/secret/56/

เสร็จแล้วก็ส่งไฟล์เพลงที่ต้องการผ่านทางเมล์
ที่เคยทดลองก็มี @maildozy.com ส่งได้แน่

พอส่งเสร็จรอแป๊บนึงก็ใช้โทรศัพท์เข้าไปที่ ข้อความ->E-mail->ถาดเข้า->เลือกaccount->เชื่อมต่อserver
เครื่องก็จะทำการเช็คเมล์และsaveมาไว้ในเครื่องให้
เสร็จแล้วก็เปิดอ่าน->ตัวเลือก->บันทึกไฟล์แนบ->บันทึกเป็นเสียงเรียกเข้า

เท่านี้ก็ได้ครับ ผมว่ามันถูกกว่าใช้ MMS นะลองดูแล้วกัน
ปล.รู้สึกจะได้ไม่เกิน 40-50kBนะครับ คือส่งได้แต่รับได้แค่นั้นไม่รู้ทำไม่เหมือนกัน
แต่ถ้าใช้สายdataได้ถึง 200kB แน่ะ
katie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????.........
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2004 01:25  

คือแล้วอยากรู้อีกอ่ะค่ะ ว่าปายอาวไฟล์เพลงที่จะส่งได้จากที่ไหนล่ะคะ?? ช่วยบอกด้วยนะคะ
golfyjung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????.........
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 14:47  

ก็ได้จากหลายที่นะครับ
ที่เห็นมาบ่อยๆก็เป็นpantipแหละ

www.pantip.com/cafe/mbk มั้ง (ไม่แน่ใจ)
เห็นแจกกันบ่อยๆทั้ง เพลง, wall, screen server

อีกที่นี่ก็ eiei.net แหละครับ น่าสนใจดี มีของ inno โดยเฉพาะด้วย

แต่ถ้าอยากได้ไฟล์ใหญ่ๆแบบที่มีเสียงร้องด้วย (.mmf file)
คงต้องแปลงเองแล้วโหลดผ่าน data link นะคับ
katie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????? =)
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 19:49  

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ มีอะไรอยากรู้เดี๋ยวมาถามอีก
fujiwara_no_sai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 02:31  

เรามี wap ฟรี มาฝากนะ ลองเข้าดู
http://www.tagtag.com/cutyung
http://tagtag.com/lufy8
http://geocities.com/keng9
มีอีกหลาย wap แต่จำไม่ได้อ่ะ โทษทีนะ
ลองเข้าแล้ว โหลดได้ ฟังได้ ดังดีด้วย
ฟรีๆๆๆๆๆๆ เสียแต่ค่า GPRS
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: