Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สามารถเซฟภาพจาก mms แล้วเซทเป็น wallpaper ได้ป่าวคับ???

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4383
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: KORAT
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????? mms ??????????? wallpaper ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 08:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลองเซฟดูแล้ว ไม่รู้มันไปเก็บไว้ที่ไหนอ่ะคับ แล้วมันทำเป็นวอลล์เปเปอร์ได้ป่าวคับ
ผู้รู้ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ
cdmod
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 08:36  

ได้ครับรูปมันจะไปอยู่ในที่ กล้อง--ไฟล์รูปภาพ--รูป
boatradox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 17:18  

ของผมพอเซฟแล้ว รูปมันเล็กนิดเดียวเองง่ะ คงจะเป็นเพราะว่าคนส่งเค้าส่งมาให้เราเล็กมั้ง
aFter_siX
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 00:21  

ถ้าจะเอามามันก็ได้อ่ะครับ แต่ส่วนมากมันไม่ค่อยพอดีกับ หน้าจอของ inno อ่ะ มันจะมี space เหลือเป็นสีขาวๆอ่ะคับ
keneiji
Year's Star

จังหวัด: KORAT
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 10:02  

ผมลองเซฟดูแล้ว มันก้อเซฟได้นะคับ แต่พอลองเข้าไปหาจะเปิดดู มันดันหาไม่เจออ่ะ ไม่รู้ไปเก็บไว้ที่ไหน ปกติจะเก็บที่ กล้อง==>ไฟล์รูปภาพ ใช่มั๊ยคับ?? แต่ผมลองหาดูแล้วมันไม่มีจริงๆ ก้อเลยลองเซฟใหม่โดยใช้ชื่อเดิม เครื่องมันดันถามว่า ไฟล์นี้มีอยู่แล้ว ต้องการบันทึกทับหรือไม่?? ผมล่ะ งง เลยอ่า.. ช่วยบอกทีคับว่าควรทำงัย อ้อ..แล้วอีกอย่างนึง ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นป่าว เครื่องผมเป็นบ่อยมาก คือไฟที่จอด้านนอกมันค้่างน่ะคับ ไฟไม่ยอมดับ ต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่ ถึงจะหาย..
boatradox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 17:07  

ลองไปที่ กล้อง&มีเดีย - File Manager - Images ดูนะครับ เพราะบางทีคุณอาจจะไม่ได้ใส่นามสกุลรูป ทำให้มองไม่เห็นรูปก็ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: