Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 "ถ้าเป็นคนไม่ชอบการรอคอย และความเชื่องช้า อย่าซื้อ C350

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 10 / เข้าชม: 5255
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : "??????????????????????? ???????????????? ???????? C350
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2003 04:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ครับคืออยากจะบอกว่า C350 ราคาถูก และรูปร่างสวยก็จริง แต่ใช้แล้วอาจไม่มีความสุขนัก เพราะรุ่นนี้ใช้ Software ตัวเดียวกับเจ้า C330 อันชั่วร้าย

-เสียงเรียกเข้ายังคงค่อนข้างเบาเหมือนเดิม
-ไม่มี...ขอย้ำ...ไม่มีนาฬิกาปลุก (คิดได้ไงเนี่ย...สมองคนรึเปล่า!!!!)
-เมนูและสมุดโทรศัพท์เละตุ้มเป๊ะ (อาจต้องไปเรียนพิเศษวิชา "เมนูอันแสนอีเดียทของโมโต" เพื่อใช้โทรศัพท์เครื่องนี้)

-และท้ายสุด เด็ดสุด...เมนูอืดเหมือนสมองคนอายุ 90 ที่เป็นอัลไซม์เมอร์ กดเข้าสมุดโทรศัพท์แล้วไปเข้าห้องน้ำก่อนค่อยออกมาหารายชื่อต่อก็ยังทัน

ไม่ได้ต้องการว่าคนที่ใช้อยู่นะครับ แต่ผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้มีเวลามานั่งคอยโทรศัพท์ประมวลผลทั้งวัน แล้วอีกอย่างนะครับหน้าจอก็เล้กเมื่อเทียบกับขนาดตัวเครื่อง

อย่าซื้อเลยรุ่นนี้ไม่ดีหรอก
มดดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2003 09:34  

จะซื้อไม่ซื้อมันตังค์ผมนะ ไม่ต้องชี้นำคนอื่น
Keng9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2003 11:11  

55555555 พอดีน้องผมก็ซื้อมาใช้คับยอมรับเลยว่าออกแบบได้สวยดีคับ ขนาดเล็ก ราคาถูก แต่ menu ค่อนข้างช้ามากคับ แต่ขนาดเดินไปเข้าห้องน้ำนี่ ver ไปหน่อยนะคับ 55555 อืมมหน้าจอค่อนข้างเล็กอ่ะคับ สีดูไม่ค่อยเยอะ เหมือน 16 สีเลย เอแล้วที่บอกมี 4,096 สีนี่จะเช็คได้ไงอ่ะเนี่ยว่าสีครบเปล่า อิ ๆ ๆ ๆ อาจเป็นเพราะไม่มีรูปถ่ายในตัวเครื่อง แต่ดีตรงที่ว่า สามารถ download polyringtone นามสกุล *.mid ได้อ่ะคับ อืมมมนาฬิกาปลุกหาไม่เจอเหมือนกันอ่ะคับ ต้องไป set ใน office ตั้งปลุกแทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: "??????????????????????? ???????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2003 11:42  

avcom ผู้เขียน:
ครับคืออยากจะบอกว่า C350 ราคาถูก และรูปร่างสวยก็จริง แต่ใช้แล้วอาจไม่มีความสุขนัก เพราะรุ่นนี้ใช้ Software ตัวเดียวกับเจ้า C330 อันชั่วร้าย

-เสียงเรียกเข้ายังคงค่อนข้างเบาเหมือนเดิม
-ไม่มี...ขอย้ำ...ไม่มีนาฬิกาปลุก (คิดได้ไงเนี่ย...สมองคนรึเปล่า!!!!)
-เมนูและสมุดโทรศัพท์เละตุ้มเป๊ะ (อาจต้องไปเรียนพิเศษวิชา "เมนูอันแสนอีเดียทของโมโต" เพื่อใช้โทรศัพท์เครื่องนี้)

-และท้ายสุด เด็ดสุด...เมนูอืดเหมือนสมองคนอายุ 90 ที่เป็นอัลไซม์เมอร์ กดเข้าสมุดโทรศัพท์แล้วไปเข้าห้องน้ำก่อนค่อยออกมาหารายชื่อต่อก็ยังทัน

ไม่ได้ต้องการว่าคนที่ใช้อยู่นะครับ แต่ผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้มีเวลามานั่งคอยโทรศัพท์ประมวลผลทั้งวัน แล้วอีกอย่างนะครับหน้าจอก็เล้กเมื่อเทียบกับขนาดตัวเครื่อง

อย่าซื้อเลยรุ่นนี้ไม่ดีหรอก

จากคนที่ไม่มีการศึกษาครับ
ผมว่าคุณใช้ภาษาไทยแย่ ไม่ทราบว่ามีการศึกษาหรือเปล่า ใครได้คุณเป็นแฟนเขาคงแย่เนอะ พูดจาหมาไม่แดก พูดเวอร์ก็เวอร์ และไอ้ที่มีดีทำไมไม่พูดล่ะครับ หรือว่าใช้เครื่องไม่เป็นครับ ผมสังเกตุคุณมานานมากแล้ว ไม่พัฒนาตัวเองให้ดีขึ้นเลยนะ ที่ผมฝากบอกเพื่อคุณจะดีขึ้นบ้างนะ
หนูนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2003 21:44  

เราว่านะ c350 ยังไม่ค่อยช้านะ เราว่า มิตซู อะไรนั่นช้ากว่าอีก ตอนเราไปซื้อ ให้คนขายเปิดให้ดู 2 เครื่อง ดูจากการเปิดหน้าจอนะ c350 เปิดได้แป๊บเดียว มิตซู รอตั้งนานมากกว่าจะหาสัญญาณเจอทั้งๆทีี่่ใช้ระบบ ais แล้วนะ
เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 11:13  

"ถ้าเป็นคนไม่ชอบการรอคอย และความเชื่องช้า อย่าซื้อ C350
หน้าง่าว พูดรัยออกมาหนะข้อดีมีเยอะกว่านี้อีกแล้วมึงพูดกก้อโคดเวอร์คนอาร้ายอยู่ชายแดนรึไงครับร้ายการศีกษา5555555555555666
ต้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2003 11:22  

เราว่าเครื่องก็ดีนะ อาจจะช้าไปนิดนึง แต่เราไม่ใช่คนใจร้อนเพราะว่ามันก็ไม่ได้ช้ามากขนาดนั้นซักหน่อยส่วนเสียงเรียกเข้าเบา คุณลองเข้าไปโหลดเสียงใน WEB ของ MOTO ดูที่มีโบชัวร์ มากับกล่องเราว่าเสียงมันดัง ดังกว่าเสียงที่มีกับตัวเครื่องอีก เห็นไหมปํญหาก็มีทางแก้แสดงว่าคุณไม่ได้มีความกระตือรือร้นในการหาข้อมูลเลย ถ้าอยู่ในวัยเรียนอาจจะสอบตกได้นะ แต่เราก็ว่าหน้าจอเขาก็เล็กจริงๆอันนี้ยอมรับ เราว่ารุ่นนี้รวมๆก็ O.K เลยเพราะเราก็แนะนำให้ใครหลายคนไปใช้ไม่เห็นมีใครบ่นเหมือนคุณเลย หรือว่าสมองเขาพัฒนาแล้ว แต่คุณ...........หรือว่าไงค่ะ
avcom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 19:26  

มาฟัดกันมั้ยน้อง
SiLLy][c]O[o][L
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 23:38  

ทำไมมันดูเหมือนจะทะเลาะกันเลยอ่ะ แค่แสดงความคิดเห็นของแต่ละคนดีกว่ามั้ง
ผัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 20:08  

ต้อง ผู้เขียน:
เราว่าเครื่องก็ดีนะ อาจจะช้าไปนิดนึง แต่เราไม่ใช่คนใจร้อนเพราะว่ามันก็ไม่ได้ช้ามากขนาดนั้นซักหน่อยส่วนเสียงเรียกเข้าเบา คุณลองเข้าไปโหลดเสียงใน WEB ของ MOTO ดูที่มีโบชัวร์ มากับกล่องเราว่าเสียงมันดัง ดังกว่าเสียงที่มีกับตัวเครื่องอีก เห็นไหมปํญหาก็มีทางแก้แสดงว่าคุณไม่ได้มีความกระตือรือร้นในการหาข้อมูลเลย ถ้าอยู่ในวัยเรียนอาจจะสอบตกได้นะ แต่เราก็ว่าหน้าจอเขาก็เล็กจริงๆอันนี้ยอมรับ เราว่ารุ่นนี้รวมๆก็ O.K เลยเพราะเราก็แนะนำให้ใครหลายคนไปใช้ไม่เห็นมีใครบ่นเหมือนคุณเลย หรือว่าสมองเขาพัฒนาแล้ว แต่คุณ...........หรือว่าไงค่ะ

นังนี่มันเมียผมเอง เดี๋ยวกลับบ้านจะโดนไม่ใช่น้อยนะมึง ลูกเต้าไม่สนมาบ้าอยู่ด้าย....
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 14:56  

ใช้ C350 อยู่นะ ก็จริงอย่างที่พูดมาแหล่ะ บางอย่างใช้ยากจนน่าผิดหวัง โดยเฉพาะหากคุณเคยใช้ NOKIA มาก่อนอย่างผม
แต่ตอนนี้รู้สึกดีแล้ว เพราะเริ่มใช้เป็น เริ่มคล่อง ยอมรับเลยว่าเครื่องนี้มี Funcyion ที่น่าเล่นมาก
ข้อดีที่ผมชอบ
1. Download Screensaver Wallpaper Pol-Ringtpne และ Desktop theme 3in1
2.สามารถเปลี่ยน Dispay Colour scheme ได้ (เหมือนคอมพิวเตอร์)
3.สามารถปรับเมนูได้เอง ตั้ง function ของ Softkey ได้อย่างที่ตัวเองชอบ เช่น ปุ่มบนขวาจะตั้งเป็น Shortcut to Message หรือ ถ้าชอบเล่นเนต ก็ตั้งเป็น Shortcut to Browserได้เลย
สรุปข้อดีคือ สามารถปรับแต่งสีสันหน้าจอ รูปแบบหน้าจอ ตัวหนังสือ แถบScrole bar ฯลฯ Function และปุ่มเมนูได้อย่างที่ต้องการ เหมือนคุณเล่นกับ Windows นั่นแหล่ะ

ข้อเสียที่ผมผิดหวัง
1.เสียงเรียกเข้าเบามากๆ ไม่ค่อยได้ยินเลยเวลาอยู่นอกบ้านที่เสียงดังๆ ขนาดตั้งไว้ดังสุดแล้ว โดยเฉพาะที่เป็นเพลง แต่ถ้าเป็นเสียงเรียกที่ไม่ใช่เพลงจะดังกว่า พอสมควร
2.ไม่มีนาฬิกาปลุก (ถึงมีก็อาจไม่ดังพอ 555)
3.เครื่องคิดเลขใช้ยากไปนิด
4.เกมส์ 3 มิติ ออกมาภาพสวย แต่เล่นยากไปหน่อย ไม่เคยชนะเลย ฮือๆๆ

ผมว่าของแบบนี้ ถ้าคุณชอบฟังก์ชั่นง่ายๆ Logic มากๆ ซื้อ Nokia ดีกว่าครับ
แต่ถ้าคุณมีงป 6500-7500 บาท และอยากได้อะไรที่ดีกว่า Nokia ที่ขายในระดับราคาเดียวกัน เช่น 7250 2110 หรือรุ่นขวานหินอินเดียนแดง ทั้งรูปลักษณ์ และความครบเครื่องในการใช้งานผมว่าน่าลองครับ

สุดท้าย สำหรับจอสี ในราคานี้ อยากให้ลองเทียบกับ T68 และ Mitsu คุณอาจชอบตัวอื่นๆก็ได้ครับ ของแบบนี้ รสนิยมส่วนตัว แล้วแต่เจ้าของเงินดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: