Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ******** การส่งรูปของ MMS อ้ะ *******

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5270
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ******** ???????????? MMS ??? *******
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 16:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่า ทำไมเวลาเปิ้ลส่งรูปจากเครื่องเปิ้ลไปหาเครื่องคนอื่นอ้ะ (คนละรุ่นนะ คนละยี่ห้อด้วย) มันส่งไม่ได้เหรอ แล้วต้องส่งรุ่นไหนถึงจะรับได้บ้างคะ แล้วเราสามารถรับรูปจากเครื่องรุ่นอื่นได้ไม๊อ้ะ เพราะลองส่งหลายทีแล้วมันก้อไม่เคยได้เลย เสียตังค์อีกต่างหากอ้ะค่ะ ขอบคุณเพื่อน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากนะจ๊ะ ^_^
boatradox
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 14:05  

ผมส่งรูปไปให้เครื่องอื่นได้นะครับ ขนาดไหนก็ส่งได้ คงเป็นที่การตั้งค่ารึเปล่าครับ ลงโทรไปถามผู้ให้บริการเครือข่ายดูนะครับ
AobAob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : f360_mondena@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 04:39  

อยากจะบอกว่าการที่คุณจะส่ง mms ไปหาใครได้นั้น นอกจากเครื่องของคุณจะต้องเซ็ท MMS และ GPRS ของเครือข่ายที่คุณใช้ (dtac gsm orange )แล้ว เครื่องของผู้รับก็จะต้อง เซ็ท MMS ละ GPRS ของเครือข่ายที่เขาใช้อยู่ด้วยเช่นกัน มิฉะนั้นคุณจะไม่สามารถส่งไปหาเขาได้ครับ

สำหรับ orange นั้นจะไม่รองรับการส่งข้ามเครือข่ายครับจะรองรับเฉพาะการรับ - ส่งใน orange ด้วยกันครับ

ผมส่งจาก inno ไปให้กับ nokia ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ผมและเขาใช้ orange เหมือนกันครับ และได้รับการตั้งค่า MMS และ GPRS ของ orange แล้วทั้งคู่

ถ้ามีปัญหาอะไรลองสอบมาได้ครับ ถ้าผมช่วยได้ผมยินดีช่วย
i_am_girl13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ******
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 09:08  

เปิ้ลก้อตั้งค่า gprs แล้วนะคะ เพราะได้เปิดตั้งแต่วันแรกที่ได้เครื่องเลย ตรงหน้าจอก้อมีตัว G ขึ้นนะ ส่วนของเพื่อนเนี่ย ก้อเปิด gprs กันแล้ว แต่ทำไมรับไม่ได้ก้อไม่รู้ คนละระบบก้อไม่เกี่ยวใช่ป่ะล่ะ แล้วมันเกี่ยวกะอะไรอ้ะ ไม่มีใครสามารถรับรูปได้เลย และเปิ้ลก้อไม่สามารถรับรูปของใครได้เลยเช่นกันอ้ะค่ะ (ที่เคยทดลองส่งกับเพื่อนนะ เพื่อนใช้ N-age น่ะ)
แจ๊กกี้
Year's Star

หัวข้อ : jackytreratada@hotmail.com
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 04:42  

ตั้ง gprs แล้วแต่คุณตั้ง mms ระบบหรือยังครับ ลองโทรไปศูนย์บริการดูครับ แล้วเขาจะลองให้คุณด้วย ได้ไม่ได้รู้กัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: