Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้ samsung s300 โหลดรูป+เสียงจากคอมทางสายดาต้าลิงค์ไม่เป็น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5634
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??? samsung s300 ???????+??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 06:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ samsung s300 โหลดรูป+เสียงจากคอมลงเครื่องโทรศัพท์ไม่เป็น และต้องการ back up ข้อมูลจากโทรศัพท์ลงเครื่องคอมก็ไม่เป็น อีกนั่นแหละค่ะ ใครรู้วิธีรบกวนบอกทีนะคะ
noddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S300
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 10:56  

ไม่ทราบว่าตอนซื้อมีprogram easy GPRS V2.1 แถมมาให้หรือเปล่าครับ ถ้ามีก็เอาเข้าเครื่องคอมฯเลย เดี่ยวมันจะลงให้อัตโนมัติ หลังจากนั้นก็เอาสายdataที่แถมมาให้อีกเหมือนกัน ใส่หลังเครื่อง อย่าลืมดูว่ามันเป็นportที่เท่าไร 1หรือ2 เรียกโปรแกรมขึ้นมา ไปที่ file แล้วก็ setup เลือก port แค่นี้ก็น่าจะเรียบร้อย Program easy GPRS จะมีทุกอย่างทั้งcopy phone book เข้าเครื่องคอมฯ หรือส่งภาพและเสียงจากคอมฯสู่มือถือครับ
komtanaton
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: S300
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 14:20  

ตอนลงโปรแกรมมีให้ใส่แบบโมเด็มต่อสายด้วยแต่เรากด CANCLE ไปไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า พอเปิดโปรแกรมขึ้นมาเปิดไฟลล์รูปหรือเสียงได้แต่ตรงปุ่มดาว์โหลดคลิคเลือกไม่ได้ แล้วหน้าจอมือถือต้องเข้าไปที่เมนูไหนหรือเปล่า และคุณมีเบอร์โทรไหมคะ เผื่อว่าทำไม่ได้จะได้โทรไปถามค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำตอบ
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: S300
วันที่โพสท์ : 20 May 2003 01:07  

komtanaton ผู้เขียน:
ตอนลงโปรแกรมมีให้ใส่แบบโมเด็มต่อสายด้วยแต่เรากด CANCLE ไปไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า พอเปิดโปรแกรมขึ้นมาเปิดไฟลล์รูปหรือเสียงได้แต่ตรงปุ่มดาว์โหลดคลิคเลือกไม่ได้ แล้วหน้าจอมือถือต้องเข้าไปที่เมนูไหนหรือเปล่า และคุณมีเบอร์โทรไหมคะ เผื่อว่าทำไม่ได้จะได้โทรไปถามค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำตอบ

น่าจะลองadd/removeโปรแกมทิ้งแล้วลงใหม่ดูนะครับ
NODDY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2003 11:58  

ที่ยังกดปุ่มdownloadไม่ได้ น่าจะเกิดจากคอมฯยังหามือถือไม่เจอ ลองไปดูที่setupก่อนครับ ว่าcom portตั้งไว้ถูกต้องไหมครับ โดยปกติมันจะมีแค่ 2 port ไม่1 ก็2 จากนั้นก็ปิดโปรแกรม แล้วเปิดใหม่อีกที อย่าลืมเอาเครื่องเสียบที่สายดาต้าไว้ก่อนสัก1นาที เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมาเครื่องจะโหลดข้อมูลต่างๆจากโทรฯเข้าคอมฯ ให้สังเกตุที่ด้านล่างของโปรแกรมจะมี รูปหลอดไฟและ sgh-s300 ด้วยแสดงว่าเครื่องสามารถติดต่อกับคอมฯได้ ถ้าไม่เช่นนั้นมักจะขึ้นคำว่า work offline ครับลองดูอีกที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: