Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้อแตกต่าง ระหว่าง V200 กับ V200C (กลัวโดนคนขายหลอก)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????? ??????? V200 ??? V200C (????????????????)
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 21:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบข้อแตกต่าง คร่าวๆ ทั้งภายนอกและภายใน ระหว่าง V200 กับ V200C นอกจาก V200 จะรับส่ง MMS ได้ แล้ว ยังมีอะไรนอกจากนี้อีกไม๊ครับ เพราะ ผม กลัวว่าคนขาย จะ ย้อมแมวผมอะครับ

แล้ว ถ้าซื้อเครื่องนอก(ผมคงซื้อเครื่องนอกแหละครับ) มันจะมีอะไรมาให้บ้างครับ จะมีแบตมาให้ 2 ก้อน รึเปล่าครับ คือ ก้อนปกติ กับ ก้อนบาง แล้ว Software หรือ สาย Link อะไรแบบเนี้ย (ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่า มีอะไรให้บ้าง)

มีแท่นช้าด กับ สมอล์คทอล์ค ขายไม๊ครับ อันละเท่าำไหร่ช่วยตอบด้วยครับ (ใช้สมอล์ทอล์คของ Ericsson ได้ไม๊ครับ ผมใช้ T68i อยู่อะครับ)

แล้ว มันมีเครื่อง V200C ไปอัพฯ ให้เป็น V200 ไม๊ครับ

ราคา 18400 บาท เนี่ย แพงไปไม๊ครับ
Vincent
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 22:34  

แล้วมันมี Bluetooth ไม๊ครับ
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? ??????? V200 ??? V200C (????????????????)
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 02:21  

เอายังงี้นะคะ ถ้าต้องการซื้อ V200 แท้ หน้าฝาฟลิปจะต้องมีคำว่า Exciting Digital Camera Phone เท่านั้น ถ้าไม่ใช่คำนี้ ไม่ใช่V200 แท้ค่ะ เวลาซื้อให้ดูดีๆ เพราะมันจะมีV200c อัพเกรดเป็น V200 ด้วย และถ้าไม่มีคำดังกล่าวไม่ใช่ V200 แท้แน่นอน ตอนนี้ราคาเครื่องนอกจะอยู่ในราคา 18,000-18,400 บาท ในชุดจะมี
-แบตLi-on ให้ 2 ก้อน สแตนดาร์ดหนึ่งก้อน สลิมหนึ่งก้อน
-สายดาต้าเคเบิ้ล และ ซอฟท์แวร์
-วอลล์ชาร์จ (ไม่มีแท่นชาร์จให้ แต่ถ้าที่ร้านให้มาก็ถือว่าโชคดีค่ะ เพราะตอนนี้ยังหาซื้อไม่ได้เลย คงต้องรออีกสักพัก)
-แฮนด์ฟรี (ใช้ร่วมกับยี่ห้ออื่นไม่ได้)

และไม่มีบลูทูธค่ะ
Vincent
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 20:07  

วันนี้ผมไปดูเครื่องที่ MBK มาแล้วครับ แต่ว่า หน้าเครื่อง เขียนว่า Exciting Shot อะครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าอะครับ
Vincent
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 20:20  

Vincent เมื่อวันที่: 29 May 2003 08:07 pm หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ผมไปดูเครื่องที่ MBK มาแล้วครับ แต่ว่า หน้าเครื่อง เขียนว่า Exciting Shot อะครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าอะครับ

คนขายเค้าแกะ แบต ออกให้ดูหลังเครื่อง บนแผง IC มันเขียนว่า V200 อะครับ งงเลย แล้วที่ร้านเค้าก็บอกผมว่า เนี่ย แหละ V200 ไม่รู้่จัก V200C อะครับ แล้วถ้าเป็น V200 จริง ข้างหน้า จะต้องเขียนว่า Exciting Digital Camera Phone เลยเหรอครับ (มันยาวเหลือเกินมันจะเขียนไว้ตรงไหนเหรอครับ) แล้วใครมีรูป ขอดูหน่อยได้ไม๊ครับ ว่า หน้าเครื่อง V200 แท้ๆ เป็นไง สงมาได้ืที่ vin-hoi@lycos.com , vinhoi@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 13:11  

Vincent ผู้เขียน:

ถ้าที่ฝาปิดไม่มีคำว่า Exciting Digital Camera Phone ก็ไม่ใช่ V200 ค่ะ ถ้าเป็นV200 ต้องมีคำนี้ที่ฝาปิดเท่านั้น

ส่วน V200c ที่ฝาปิดจะว่างโล่งหรือไม่ก็มีคำว่า Exciting Shot

ส่วน V205 จะมีคำว่า T-Mobile ที่ฝาปิดค่ะ

ที่คุณไปดูมา เป็นคำว่า Exciting Shot แสดงว่าอันนี้เป็นรุ่น V200c ค่ะ ลองเปิดเครื่องดู ถ้าเจอเมนู picture message แสดงว่าคนขายนำไปอัพเกรดแล้ว ถ้าอยากซื้อก็ซื้อได้ แต่ถ้าไม่เจอแสดงว่ายังไม่อัพเกรดและก็ไม่รองรับ mms ด้วยค่ะ แต่ถ้าอยากได้ V200 แท้ ตรงที่คุณเห็นคำว่า Exciting Shot ต้องเป็นคำว่า Exciting Digital Camera Phone เท่านั้นค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: