Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะเรื่อง smart v1

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4189
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????????? smart v1
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมเครื่อง syne กับ pc ไม่ได้ค่ะ ลงแผ่นแล้วแต่พอ connect มันไม่ connect ให้ เป็นเพราะ sim orange หรือเปล่าค่ะ

ช่วยตอบให้ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ มือใหม่หัดใช้ smart phone
erawat
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 10:56  

ไม่เกี่ยวครับ
kran07
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 22:19  

ขอบคุณ คุณ erawan มากค่ะ

แล้วมันเกี่ยวกับอะไรล่ะค่ะถ้างั้น ไม่เข้าใจจริงๆๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
erawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 09:12  

อาจจะเป็นที่ usb port ก็ได้ต้องลองทดสอบดูก่อน ครับ
expleang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 10:34  

ที่ connect ไม่ได้หมายถึงไงครับ พอต่อ USB แล้วตัว Active sync มันเริ่มทำงานไหมครับ หรือยังหยุดนิ่งๆ

1.ถ้าหยุดนิ่งๆก็คือ สาย USB data อาจจะเสีย
2.แต่ถ้ามีการทำงานของ Active sync อาจจะเป็นเพราะเรายังไม่ได้ตั้งค่า ในการ sync ข้อมูลครับ

การตั้งค่าข้อมูลการใช้ active synchronize กับ MS outlook ให้ทำตามนี้ครับ
1.ให้เลือกไปที่ Start à Control Panel à Double Click ที่ Icon Mail
2.มันจะขึ้นหน้าจอ mail setup ให้ Click เลือกที่ปุ่ม Show Profiles… เพื่อที่จะแสดง Profile ที่มีอยู่
3.เมื่อ Click เลือกที่ Show Profile… แล้ว ให้ Click ปุ่ม Add เพื่อสร้าง Profile ใหม่
4.เมื่อ Click ปุ่ม Add แล้วเราต้องตั้งชื่อ Profile นี้ ซึ่งการตั้งชื่อจะตั้งอะไรก็ได้
5.เมื่อได้ชื่อ Profile แล้วเราจะมาปรับเปลี่ยน Profile ที่เราสร้างเมื่อสักครู่นี้ โดย เลือก Option “View or Change existing e-mail accounts” แล้ว Click ปุ่ม Next
6.ในส่วนนี้จะมี 2 ส่วนให้ปรับแก้คือ ในส่วนบนคือการใส่ E-Mail Account ส่วนนี้จะไม่พูดถึงนะครับ เพราะเป็นการใช้งาน E-Mail แต่ส่วนที่เราจะใช้กับ Active sync จะเป็นส่วนล่าง ให้ Click ที่ปุ่ม “New Outlook Data File..” เพื่อสร้าง File ที่ใช้เก็บข้อมูลของ V1
7.File นี้จะเรียกว่า Personal Folders File มีนามสกุลเป็น *.pst ให้ Click ปุ่ม OK เพื่อทำการสร้าง File
8.เราจะต้องกำหนดที่ ที่จะเก็บ File นี้ของเรา โดยเลือกจาก Drop Down ด้านบนแล้วพิมพ์ชื่อ File ในช่อง File Name ให้เป็นอะไรก็ได้
9.กด ok เราจะได้ Personal Folder ที่จะใช้ในการเก็บข้อมูลของ V1 ให้ Click ปุ่ม Finish ตัวโปรแกรมก็จะถามว่า Profile นี้ยังไม่มี e-mail account จะ Create เลยหรือไม่ ให้ Click ปุ่ม OK
10.เป็นอันเสร็จสิ้นการเตรียม MS Outlook
11.หลังจากนั้นเราจะไปดูกันว่ามีอะไรเกิดขึ้นใน MS Outlook กันบ้าง ให้เปิดโปรแกรม MS Outlook ขึ้นมา หากเป็นการเปิดใช้งานครั้งแรกโปรแกรม MS Outlook จะถามข้อมูลเราเพื่อกำหนดการใช้งาน (เน้นว่าต้อง MS Oulook ครับ ไม่ใช่ Outlook express)
12.จากนั้นพอเปิดเข้าไป โปรแกรม MS Outlook ตรวจพบ Email Account จะถามเราว่าจะ Upgrade email account นั้นๆ หรือไม่ ให้เลือกที่ “Do not upgrade” แล้ว Click ปุ่ม Next
13.โปรแกรม MS Outlook จะตั้งค่า Email Accounts ให้เลือกที่ “No” เพื่อไม่สร้าง email account แล้ว Click ปุ่ม Finish
14.จบขั้นตอนแล้ว จากนั้น Active sync จะทำการดึงข้อมูล inbox,task,carenda,contact ลงมาเครื่องเราเองครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: