Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่องการเพิ่ม Memory ของเครื่อง V1

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4178
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????? Memory ?????????? V1
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 16:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่อง V1 ของผม มันฟ้องว่า Memory ไม่พอ เพราะผมโหลดเพลง .wav เข้าไป 2 เพลง จะซื้อ Memory เพิ่มเติมได้เลยใช่ไหมครับ
ต้อง Set ค่าอะไรก่อนหรือเปล่าครับ...แล้วตัวเครื่องมันจะเห็น Memory ตัวนี้เลยใช่ไหมครับ
expleang
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 10:10  

ซื้อเพิ่มได้เลยครับ เพราะ mem ในเครื่อง smart V1 ส่วนที่ใช้เก็บข้อมูลจะสามารถใช้ได้แค่ 8 MB ส่วนพวก Storage Card ที่จะซื้อมาใส่เพิ่มผม แนะนำให้ใช้เป็น SD card ดีกว่าเพราะการเข้าถึงข้อมูลจะไวกว่า MMC นิดนึงแต่ ไม่ค่อยเห็นผลมากเท่าไหร่ ราคาก็ไล่ๆกะ MMC ครับ :wink:
expleang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 10:25  

อ้อ Rom ของ V1 ที่ใช้เป็น ของ AIS ไหมครับถ้าเป็น จะไม่สามารถเรียก wave เป็น ringtone ได้จาก SD/MMC Card ต้องใช้โปรแกรม Jeyo ช่วยในการดึงเสียง wave มาเป็น ringtone จาก SD/MMC Card ได้ครับ

แต่มีวิธีอีกวิธีหนึ่งที่เป็นการปรับค่า Registry ให้สามารถดึง wave มาทำเสียง ringtone alarm sms ได้เช่นกันแต่เอาไว้โอกาสหน้าผมจะมาโพสวิธีทำแล้วกันครับ เพราะมันเสี่ยงกะการทำให้เครื่องเสียได้เช่นกัน
MaskRaider 78
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 12:41  

โปรแกรม Jeyo นี่หาโหลดตามเน็ทได้ไหมฮะ แล้วนอกจาก wave กะ midi แล้วสามารถใช้ไฟล์ .wma ทำเสียงเรียกเข้าได้ไหมคับ Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: