Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 URL คืออะไรเหรอคะ...

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 8969
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : URL ?????????????...
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 19:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

.....URL มันคืออะไรเหรอคะ ใช้ทำอะไร และอีเรื่องที่สงสัยก็คือเรื่องการรับอีเมลที่คนส่งมาให้เราน่ะค่ะ 1.เปิดเช็คเมลได้กี่ทาง กี่วิธีกัแน่ งงมาก เพราะมีเข้าทาง java ได้ด้วยนี่คะ แล้วเข้าเช็คทางไหนดีที่สุด
2.สังเกตว่าการเปิดดูรูปที่คนส่งมาให้ทางเมลนะ จะต้องดูทาง java ตลอดเลย จริงเหรอคะ ทำไมล่ะ พอดูทางhutchmail จะดูไม่ได้เลยค่ะ...
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ.....ขอบคุณมากค่ะ
Kate
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: URL ?????????????...
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 09:11  

rawinan ผู้เขียน:
.....URL มันคืออะไรเหรอคะ ใช้ทำอะไร และอีเรื่องที่สงสัยก็คือเรื่องการรับอีเมลที่คนส่งมาให้เราน่ะค่ะ 1.เปิดเช็คเมลได้กี่ทาง กี่วิธีกัแน่ งงมาก เพราะมีเข้าทาง java ได้ด้วยนี่คะ แล้วเข้าเช็คทางไหนดีที่สุด
2.สังเกตว่าการเปิดดูรูปที่คนส่งมาให้ทางเมลนะ จะต้องดูทาง java ตลอดเลย จริงเหรอคะ ทำไมล่ะ พอดูทางhutchmail จะดูไม่ได้เลยค่ะ...
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ.....ขอบคุณมากค่ะ

URL (Uniform Research Locator) คือ ชื่อเรียกดูเว็บไซต์ผ่านเบราเซอร์ หรือ หมายถึง ชื่อเรียกที่อยู่ของเว็บไซต์ เช่น เว็บไซต์เครือข่าย Siamphone มี URL คือ http://www.siamphone.com เป็นต้นคะ

เราสามารถเช็คเมล์ได้จากทั้งทาง Java, เช็คผ่านบริการของ Hutch โดยกดเข้าไปจากปุ่ม Hutch Key และเข้าไปที่ MyHutch หรือ เช็คเมล์ผ่านโปรแกรม Outlook Express ซึ่งวิธีนี้คุณจะต้องทราบค่า POP3 เพื่อใช้ในการรับเมล์ด้วยคะ

ถ้าให้เราแนะนำ เราว่าวิธีที่ดีที่สุดน่าจะเป็นวิธีเช็คผ่าน Outlook Express นะ เพราะจะสามารถเก็บเมล์เอาไว้ในเครื่อง PC ของเราได้ และยังสามารถเปิดดูรูปที่มีขนาดภาพใหญ่ได้ด้วยอ่ะ เนื่องจากเราไม่สามารถดูผ่านทาง Hutchmail ได้คะ เนื่องจากไฟล์ภาพมีขนาดใหญ่เกินไป แต่ไม่ทราบอ่ะคะว่า ภาพต้องมีขนาดไม่เกินเท่าไหรถึงจะเปิดดูได้อ่ะคะ ถ้ามีผู้รู้ท่านใด ช่วยรบกวนบอกด้วยคะ แต่ถ้าดูผ่านทาง Java จะสามารถดูรูปได้ แต่รู้สึกจะต้อง Save รูปนั้นๆ เข้ามาเก็บไว้ที่เครื่องก่อนนะคะ (^_^)
Nu JOy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 18:17  

URL=YOU ARE LAZY
oh!! just kidding
ก็อย่าง ข้างต้นที่บอกแหละค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: