Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำไม set หน้าคนโทรเข้าไม่ได้ค่ะ ช่วยหน่อยค่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4726
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???? set ?????????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 12:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปset ที่ชื่อของคนนั้นใน phoebook ก้อแล้ว set ที่ group ก้อแล้ว แต่ยังเหมือนเดิม เสียงเดียวกันหน้าเดียวกันหมดเลย T-T

mail ก้อ set ไม่ได้ ฮือ ๆ ใครก้อได้ช่วยหน่อยค่า
Kate
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???? set ?????????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 14:03  

Momo' ผู้เขียน:
ไปset ที่ชื่อของคนนั้นใน phoebook ก้อแล้ว set ที่ group ก้อแล้ว แต่ยังเหมือนเดิม เสียงเดียวกันหน้าเดียวกันหมดเลย T-T

mail ก้อ set ไม่ได้ ฮือ ๆ ใครก้อได้ช่วยหน่อยค่า

ก่อนอื่นนะ เข้าไปที่ชื่อของคนที่เราต้องการตั้งให้มีหน้าคนโทรเข้าอ่ะ ซึ่งจะต้องเข้าไปตั้งที่ Special ให้เป็น On ก่อนนะคะ แล้วก็ไปที่ Special คะ ตรง Incoming Call ก็เลือกให้ Incoming Call เป็น On นะคะ แล้วก็เลือก Sound & Photo จากนั้นก็เลือกเสียงเรียกเข้าที่ต้องการคะ เสร็จแล้วก็เลือกรูปที่เราต้องการจะให้เป็นรูปที่โชว์เวลาสายนี้เรียกเข้ามาคะ แล้วก็กด Save เท่านี้หล่ะคะ ก็จะสามารถแสดงหน้าคนที่โทรเข้ามาได้แล้วหล่ะคะ

ส่วนเมล์นี้ไม่ทราบว่าใช่เมล์ของ Hutch รึเปล่าคะ ถ้าใช่นะ เข้าไปที่ Photo Mail นะ แล้วก็เข้าที่ Mail Center ไปที่ My Account กดเลือก Menu แล้วก็เลือก Add Account จากนั้นก็ใส่ Display Name ที่เราต้องการ ใส่ E-mail Address ซึ่งคือ ....@hutch.co.th ใส่ Password 4 ตัว และก็ใส่ IMAP Server ซึ่งก็คือ imap.hutch.co.th แล้วก็กด Save คะ

แต่ถ้าเป็นเมล์ของที่อื่นเราจะต้องทราบ POP3 ของเค้าด้วยคะ ใช้ไม่ได้ทุกอีเมล์นะคะ ยังไงลองโทรทางกับทาง 1128 ดูนะคะ ว่ามีเมล์อันไหนบ้างที่สามารถใช้ได้คะ (^_^)
Momo'
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 14:25  

ก้อ set ตามนั้นตั้งแต่แรกแล้วแต่ไม่เห็นได้เลย group ก้อตั้งไว้ แต่โทรเข้ามากี่สายก้อเหมือนกันหมดเลย T-T
MrPostman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 16:58  

ให้เข้าทำตรงขั้นตอนนี้ก่อนนะครับ เพราะผมก็เจอปัญหาแบบคุณเหมือนกันใน2วันแรกที่เซ็ทเครื่อง

1) เข้าที่เมนูหลัก
2) เลือกการตั้งค่า
3) เลือกการตั้งเสียง
4) เลือกรูปแบบกริ่ง
5) เลือกสายเข้า
6) ข้อนี้สำคัญ ให้เลือก "เสียง" อย่างเดียวเลยนะครับ พวกเสียง+ภาพ, เสียง+รูปถ่าย หรือทำนองเพลง ไม่ต้องไปเลือกครับ
7) เลือกเสียงเพลงที่ต้องการได้แล้ว แล้วกดออกมาอยู่ที่หน้าจอปกติครับ

จากนั้นก็เซ็ท ตามที่คุณ ที่ช่วยตอบคนแรกบอกครับ (ถ้าคุณเซ็ทไว้แล้ว ก็ไม่ต้องทำซ้ำครับ) ทีนี้มีเสียงเข้ามาก็จะมีภาพของคนที่คุณถ่ายไว้ปรากฎให้เห็นครับ

**** อ้อ ที่สำคัญอีกข้อนึง คือ คุณต้องไม่เซ็ทค่า "ความลับ" ให้เป็นแบบ เปิด นะครับ เพราะถ้าเซ็ทค่าความลับให้เปิดไว้ ไม่ว่าจะเป็นเสียงเรียกเข้า หรือรูปภาพ ที่คุณตั้งไว้ก่อนหน้านี้ทั้งหมด ก็จะไม่ปรากฎให้เห็นครับ **** จะปรากฎแต่เบอร์โทรเข้าอย่างเดียว (ไม่ขึ้นชื่อที่เม็มโมเก็บไว้นะครับ)

***** ทั้งหมดข้างต้นเป็นประสบการณ์จากที่ผมได้เจอกับตัวเอง และค้นพบคำตอบด้วยตัวเองครับ เพราะโทรไปถามเจ้าหน้าที่ของ hutch (1128) เขาก็ตอบไม่ได้ครับ สุดท้ายต้องลองเล่นดูและจดไว้ว่าตะกี้เข้าขั้นตอนอะไรไป ผลลัพท์ออกมาเป็นยังไง ถึงได้รู้ว่าทำแบบนี้ผลจะออกมาเป็นอย่างไรครับ ***** (หากความเห็นหรือขั้นตอนผิดจากท่านอื่นๆขออภัยด้วยครับ)
Echo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 19:19  

มันค่อนข้างยุ่งยากหน่อยครับ แต่ไม่ยากเกินหรอก
ขออนุญาตใช้เป็น menu ภาษาไทยนะครับ

หลังจาก add ชื่อและเบอร์เสร็จแล้ว ไปที่่ detail ของ เพื่อนคนนั้น
ไล่ๆ ลงมาดูจะมีหัวข้อ SP. ที่ต่อจาก GP.
ให้เลือกเป็น เปิด หรือเป็นการเลือกใช้รูปแบบพิเศษ
ถ้าไม่เลือกมันจะไปเลือกใช้รูปภาพที่เป็น default ของเครื่อง

เมื่อเลือกการใช้รูปแบบพิเศษแล้วจึงกดเลือกที่ปุ่ม พิเศษ --> สายเข้า --> เปิด --> เสียง & รูปถ่าย
แล้วก็เลือกเสียง ตามด้วยรูปถ่ายที่ต้องการครับ
Momo'
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 11:04  

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ตอนนี้ set ได้แล้วค่ะ เพราะไป lock phonebook ไว้ค่ะ เลยใช้ไม่ได้
MrPostman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2003 08:21  

Momo' ผู้เขียน:
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ตอนนี้ set ได้แล้วค่ะ เพราะไป lock phonebook ไว้ค่ะ เลยใช้ไม่ได้

ดีใจด้วยครับที่แก้ไขได้สำเร็จ... เพราะหมวด "ความลับ" ของเครื่องถ้าเซ็ทไว้ ภาพและเสียงทุกอย่างที่ตั้งค่าก็จะไม่โชว์ ....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: