Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ 3230

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1422
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? 3230
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 13:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมมีปัญหาไม่สามารถ sync pcกับ 3230 ได้ ใช้ bluetooth ยี่ห้อ bluesoleil ของ
IVT corp ลง pc suit 6.5 eng+driver เรียบร้อย
ใช้ c1.7 xp pro+sp2 โดยที่ สามารถส่ง file จาก 3230 to pc ได้ แต่ไม่สามารถsync จาก pc ได้ครับโดย pc แจ้งว่า phone not connected ถามทาง nokia careline แล้ว แจ้งว่า bluetooth ไม่ compatible กับ 3230 พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ
ซื้อมาก่อนสงกรานต์แล้วยัง sync ไม่ได้เลย
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 13:18  

อืม ผมไม่เคยเป็นนะ จริง ๆ แล้วถ้าโอนไฟล์จากมือถือไป pc ได้ จาก pc ก็ต้องไปมือถือได้ด้วยนะ ลอง uninstall driver ของ BT ก่อนครับ รีสตาร์ทแล้ว Detect Hardware ใหม่ครับโดยที่ไม่ต้องลงไดร์วเวอร์ดูครับ เซ็ตค่าตามปกติแล้วลองโอนไฟล์ดูใหม่ครับ แค่คาดหวังว่าจะได้นะเพราะผมก็ไม่ได้ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ เลยยังไม่เคยเจอแบบนี้นะ Crying or Very sad
lamberside
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 16:36  

ผมลองuninstall driverของbluetooth
แล้วใช้ detect hardware จาก win xp ก็ไม่สามารถใช้bluetoothได้ครับ
bluetooth แบบ usb จะแสดงว่า unknpw device ตัวสีเหลือง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: