Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ต้องการใช้ 3230 ต่อกับ Laptop เพื่อเล่นอินเนต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1794
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 3230 ?????? Laptop ???????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 14:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนถามเพื่อนๆดังนี้
ต้องการเอา Laptop(IBM R50,มีบลูทูท) เล่นอินเตอร์เนตผ่าน 3230 จะใช้การเชื่อต่อวิธีได เพื่อ ได้ความเร็วสูงสุด(ต้องเดินทางต่างจังหวัด บ่อยๆ)
รบกวนแนะนำหรือแนวทางการตั้งค่า หรืออุปกรณ์เสริมที่จำเป็นด้วยครับ
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 14:52  

ผมจะข้ามขั้นตอนการติดตั้งบลูทูธไปนะครับ

วิธีตั้งค่าใช้งานอินเตอร์เน็ตผ่านบลูทูธ (Windows XP)

ก่อนอื่นต้องทำให้ 3230 กับ เครื่อง PC เชื่อมต่อกันก่อน

จากนั้นคลิก Start> control panel> Network Connections เลือกคลิกที่ Create a new connection

หน้าจอจะขึ้นหน้าต่าง wizard มา

คลิก next> เลือกที่ connect to the internet > คลิก next
เลือก Setup my connection manually > คลิก next
เลือก connnect using a dial-up modem > คลิก next

จากนั้นหน้าจอจะให้ใส่ชื่อ ISP (ตรงนี้ใส่อะไรก็ได้) แต่ของผมจะใส่ตามด้านล่าง
ISP name : Bluetooth Modem
เสร็จแล้ว คลิก next

ต่อไปเป็นหมายเลขโทรศัพท์ให้เราใส่ค่าดังนี้ครับ
สำหรับ AIS : *99***1#
สำหรับ DTAC : *99***2# (อันนี้ไม่แน่ใจ ลองดูนะครับ)
ส่วน Orange ไมรู้ (ใครทราบบอกด้วยนะครับ)

ส่วน username กับ password ปล่อยว่างไว้ จากนั้นคลิก next แล้วก็ Finish

เมื่อใส่ข้อมูลหมดแล้ว วิธีต่อก็เหมือนโทรออกต่อเน็ตทั่วไปครับ

ปล. ใช้ได้หรือไม่ได้ บอกกันบ้างนะครับ Smile
Alee
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 10:16  

เสริมนิดครับ
ผมใช้ dtac เบอร์สำหรับ dial *99#
และต้องลงซอฟแวร์ของ BT ให้ครบถ้วนครับ
ตอนแรก ผมลงไม่ครบ งมไปหลายวัน กว่า จะต่อ ได้
TimTam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 23:07  

แล้วที่ว่าต้องลงซอฟแวร์ BT ให้ครบเนี่ย มันต้องลงอะไรมั่งอะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: