Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 บอกวิธีเล่น mp3ให้มันเล่นต่อเนื่องกันทุกเพลงด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 16061
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? mp3?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 08:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันเล่นเพลงซ้ำอยู่เพลงเดียวตลอดอะครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? mp3?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 08:54  

nop999 ผู้เขียน:
มันเล่นเพลงซ้ำอยู่เพลงเดียวตลอดอะครับ

ไม่ได้ทำ tracklist ไว้เหรอคะ
โสภณา โนเกีย3230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 09:28  

มีวิธีทำที่นิยม 2 แบบ 1 คือการสร้าง TRACK LIST หรือ 2 โหลดโปรแกรม MP 3 มีหลายโปรแกรมอยากแนะนำ MP3PLAYER หรือ ULTRA MP3 (เวอร์ชั่นล่าสุด) เสียงดี OK ไม่ตุ่นมาก
nop999
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? ???.........
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 09:35  

mp3 player โหลดจากเวปไรครับ ผมโหลดอัลตร้ามาแต่มันไม่รับภาษาไทยอะครับ
------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 14:55  

จะลบ Track List ในReal ยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 23:19  

ตอบคุณ nop999 วิธีโหลด mp3 นั้นง่ายแสนง่ายครับ วิธีที่ง่ายที่สุดคือ โหลดเพลงที่มีอยู่ในคอมแหละครับ ซื้อ แผ่น mp3 ที่มีขายตามท้องตลาดทั่วไปมาลงในคอมและใช้ เครื่อง อุปกรณ์ บลูทูธ มาเป็นตัวเชื่อมไงครับ ซึ่ง บลูทูธ ซื้อแค่ราคาไม่เกิน 800 แต่คุ้มครับใช้ได้ตลอดเลยเวลามีเพลงใหม่ ๆ ใช้เวลาโหลดเข้ามือถือโดยผ่าน บลูทูธ ประมาณ 3-5 นาทีเองก็เสร็จแล้วครับ ง่ายมะ ง่าย และ เร็วกว่าไปนั่งดาวน์โหลด ซึ่งตอนนี้หายากมากตามเว็บทั่วไป หรือถ้าไปโหลดตามร้านที่เขามีไว้บริการก็แพงหูฉี่เลยครับเพลงนึงล่ อ ไป 20-40 แต่คุณลงทุนไม่เกิน 800 บาทใช้ได้ตลอดชีวิตเลยแถมง่าย และไม่เสียตังค์ด้วยจะเอาสักกี่เพลงก็ได้ รูปภาพก็โหลดได้นะครับไม่ใช่เพลงอย่างเดียว แถมรูปจะเร็วกว่าเพลงอีกด้วยประมาณ 30วิ-1 นาทีก็เสร็จครับ คุ้ม ครับ
ปล...การที่จะเก็บเพลงไว้เยอะ ๆ คุณต้องมีหน่วยความจำการ์ดที่มากพอสะก่อนนะครับ เช่น MMC , RS MMC เป็นต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 20:56  

โสภณา โนเกีย3230 ผู้เขียน:
มีวิธีทำที่นิยม 2 แบบ 1 คือการสร้าง TRACK LIST หรือ 2 โหลดโปรแกรม MP 3 มีหลายโปรแกรมอยากแนะนำ MP3PLAYER หรือ ULTRA MP3 (เวอร์ชั่นล่าสุด) เสียงดี OK ไม่ตุ่นมาก

สร้งTrack Listยังไงครับช่วยบอกที แล้วอย่าง7610เล่นต่อเนื่องหรือเปล่า หรือต้องสร้างเหมือนกัน
TimTam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 23:16  

วิธีสร้าง track list นะครับ เวลาคุณเปิดเพลงเนี่ยด้านล่างที่หน้าจอจะมี Options กับ Exit ให้เลือก คุณก็กดที่ Options แล้วก็เลือก New Track List แล้วมันจะถามว่า Memory in use คุณก็เลือกไปที่ที่คุณเก็บเพลงไว้น่ะครับ ซึ่งน่าจะเป็นที่ MMC แล้วก็ browse เข้าไปหาเพลงที่คุณต้องการให้อยู่ใน list ครับ แล้วจะเพิ่มเพลงอื่นๆก็กด Options แล้วก็ Add sound clip แล้วก็ไปเลือกเพลงที่ต้องการเพิ่มเข้าไปในลิสต์ครับ เมื่อได้เพลงตามต้องการก็ออก แต่สุดท้ายอย่าลืม save นะครับ ไม่งั้นเพลงที่เราเลือกไว้ก็สูญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 22:13  

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: