Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีคำถาม มาบอก มีคำตอบใหหรือเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1381
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 20:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ โนเกีย 6600 ผมต้องการเปิดไฟล์ ดู วีดีโอ .rar ผมใช้ rmart movies เปิดก็ไม่ได้ ใช้โปรแกรม PVPLAYER เปิดก็ไม่ได้ แล้วมันใช้โปรแกรมตัวไหนครับที่เปิด ดูไฟล์นี้ และ ก็ไฟล์ AVI. ด้วยครับ *******+++++////ขอบคุณมากครับผู้ที่ให้ความรู้แก่คนที่จนปัญญา แต่ไม่จนน้ำใจ คนจนก็กินไข่ๆๆๆๆ
บางครั้งสิ่งที่เราเห็น อาจจะไม่เป็นดังที่คิด
เพราะฉะนั้น......ไม่มีลิมิต ชีวิตเกินร้อย Laughing Very Happy Surprised
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 21:12  

rar เปิดกับ real player
avi เปิดกับ smart movie
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 13:20  

RAR เป็น Files ที่ Compress Files ไว้นะครับ
ต้อง UnCompress ออกมาก่อนครับ โดยใช้ WinRAR (Shareware)
Link : http://www.rarlab.com/

ส่วน AVI เป็น Files ภาพยนตร์ ถ้าเป็นมือถือต้องเปิดด้วย
-SmartMovie S60
-DVDPlayer
เป็นต้นครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: