Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 พวกพี่ๆว่าโนเกียพวก 3230/6230จะอัพเครื่องให้เป็นรุ่น i ได้ปะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 1804
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? 3230/6230??????????????????????? i ?????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 09:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เผื่อ 3230i ที่จะออกมาภายภาคหน้า(รึว่าไม่ออก..??) mp3 อาจจะเป็น sterio ผมจะได้ฟัง
mp3 sterio ซักกะที (เสียงห่วยจริงๆ ให้ตายเหอะ)
ขอคำยืนยันหน่อยคับ
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 12:28  

ไม่สามารถทำได้ค่ะเป็นที่Hardwareไม่ใช่Softwareที่จะอัพได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Accompany เมื่อวันที่ 26 Apr 2005 12:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kidnappers69
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 12:31  

mp3 ผมว่ายังไงก็เป็น mono นะครับ เพราะลำโพงในเครื่องเป็น mono (หรือเปล่า)
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 12:35  

ไม่มีทางทำให้เป็น 3230i ได้เองครับยกเว้นทางโนเกียจะทำออกมาเอง แต่ก็คงจะไม่ใช่ 3230i ครับ ไม่งั้นคงจะหมดช่องทางในการทำตลาดครับ Laughing
กะริโตะคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 13:48  

แล้วการอัพ program ที่ nokia care เป็นการอัพประเภทไหนครับ
เห็นเพื่อผมมันเอา 6230 ไปอัพ แล้วทำให้ใช้ mem ขนาด 256 ได้ ซึ่งตอนแรกใช้ได้แค่ 64 รึไงเนี่ย แบบนี้ผมว่าน่าจะเป็นการอัพที่ตัวระบบ symbian นะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 14:30  

กะริโตะคุง ผู้เขียน:
แล้วการอัพ program ที่ nokia care เป็นการอัพประเภทไหนครับ
เห็นเพื่อผมมันเอา 6230 ไปอัพ แล้วทำให้ใช้ mem ขนาด 256 ได้ ซึ่งตอนแรกใช้ได้แค่ 64 รึไงเนี่ย แบบนี้ผมว่าน่าจะเป็นการอัพที่ตัวระบบ symbian นะ

ก็จะมีทั้งการอัพ Software และ Firmware ครับ ส่วนการทำให้เสียงที่เป็นโมโนกลายมาเป็นแบบสเตริโอเนี่ยจะเป็นทางด้านอุปกรณ์ที่ติดมากับเครื่องคือฮาร์ดแวร์ครับทำให้ไม่สามารถที่จะไปแก้ไขในตรงส่วนนี้ได้ครับ ถึงจะแก้ไขได้แต่ว่าค่าใช้จ่ายในการดัดแปลงคงจะไม่คุ้มค่าเท่าไหร่ครับ ดังนั้นถ้าเราอยากได้เสียงแบบ Stero ก็คงต้องรอให้ 6681 มาหรือว่ารอให้ราคาอยู่ในระดับที่พอจะซื้อได้ครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: