Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Cardreader คือไรอ่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2446
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Cardreader ????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 13:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

Cardreader คืออะไรอ่ะ ใช้กับ 7600 ได้ป่าวอ่ะ หรอว่าใช้ได้เฉพาะพวก Symbian เท่านั้นอ่ะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Cardreader ????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 13:59  

ไวไว ผู้เขียน:
Cardreader คืออะไรอ่ะ ใช้กับ 7600 ได้ป่าวอ่ะ หรอว่าใช้ได้เฉพาะพวก Symbian เท่านั้นอ่ะ

ลักษณะของการ์ดรีดเดอร์ก็มีหลายแบบแตกต่างกันไปครับ ของที่ผมใช้อยู่ก็เป็นแบบแท่งสำหรับใช้กับ SD,MMC Card ครับ การ์ดรีดเดอร์ก็คืออุปกรณ์ที่ทำการเชื่อมต่อข้อมูลระหว่างการ์ดความจำ กับ เครื่อง PC ครับ สามารถโอนถ่ายข้อมูลกันไปมาได้ครับทั้ง ภาพ เพลง ไฟล์เอกสาร ฯลฯ เท่าที่ต้องการจะใส่ลงไปครับขอแค่อย่าให้เกินที่การ์ดจะรับได้ก็พอแล้วครับ ซึ่ง Card Reader บางอันก็จะสามารถใช้ได้กับการ์ดหลายๆ ชนิดเลยครับ ทั้ง Memory Stick,MMC,SD อะไรประมาณนี้แหล่ะครับ บางอันก็เป็นชนิด 8 in 1 คือ CardReader ตัวเดียวใช้ได้ทั้ง 8 ชนิดการ์ดครับ

การใช้งานก็ ก่อนอื่นถ้าไม่ได้ใช้ Windows XP , Me , 2000 ก็คงจะต้องลงไดร์วเวอร์ของ CardReader ก่อนนะครับ เสร็จแล้วก็นำเอาการ์ดรีดเดอร์ไปเสียบเข้าที่พอร์ต USB ที่เป็นรูปสี่เหลี่ยม อันเล็ก ๆ ด้านหน้าเครื่องหรือด้านหลังก็คงจะมีครับ เสียบเสร็จแล้วก็นำเอาการ์ดที่ต้องการใช้งานมาเสียบไปที่การ์ดรีดเดอร์อีกทีครับ เครื่อง คอมพ์ก็จะทำการ อ่านข้อมูลที่อยู่ในการ์ดครับ ว่ามีอะไรอยู่ในนั้นบ้าง คราวนี้เราก็สามารถที่จะนำเอาข้อมูลเข้าออกการ์ดได้แล้วครับ

การ์ดรีดเดอร์สามารถใช้ได้กับโทรศัพท์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มี Mem ภายนอกครับ ไม่ได้จำกัดว่าจะต้องเป็นเฉพาะ Symbian เท่านั้นครับ
Wink
ไวไว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 14:10  

ขอบคุณง่า
งี้ 7600 ก้อคงใช้ไม่ได้อะดิ
ฉัตรชัย
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 15:00  

ไวไว ผู้เขียน:
ขอบคุณง่า
งี้ 7600 ก้อคงใช้ไม่ได้อะดิ

7600 ไม่รองรับการ์ดความจำครับ เลยใช้ไมได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: