Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N7610 !! มีจุดสีขาว1จุดที่จอ ผิดปกติป่าว ??ช่วยด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 1174
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N7610 !! ??????????1???????? ??????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

พึ่งซื้อมาได้ 2 วันเองอะ
1.เวลามองเอียงๆ แล้วจะเห็นจุดสีขาว นึงจุดอยู่บริเวดน่าจอ
มันผิดปกติรือป่าวค่ะ(ถ้ามองตงๆ จะไม่เห็นจุดนั้น)
2.เวลาใช้กล้อง ทุกคั้งที่เข้าไปใน menu กล้องแล้วจะ มีเสียงตึงๆๆ ไม่ดังมาก
สงสัยว่ามันเป็นเสียงเวลากล้องเริ่มทำงานรือป่าวค่ะ รือว่ามีปัหญา

นอกนั้นไม่มีปัหญาค่ะ**
ช่วยตอบด้วยนะ ขอบคุนที่ตอบค่า

\\0_0// \\^o^//
ninetua
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ประจวบฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:28  

จุดนั่นน่าจะเป็นdead พิกเซล ไม่มีปัญหาครับ ส่วนกล้องไม่เคยขได้ยินปัญหานี้นะ Confused
ปาริสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:48  

ninetua ผู้เขียน:
จุดนั่นน่าจะเป็นdead พิกเซล ไม่มีปัญหาครับ ส่วนกล้องไม่เคยขได้ยินปัญหานี้นะ Confused

ขอบคุนค่ะ
แต่ยังสงสัยอยู่ว่าใช้ไปเลยๆ มันจะไม่มีจุดแบบที่กล่าวไป เพิ่มขึ้นมาใช่มั้ยค่ะ
เป็นเครื่องของ IEC อะค่ะ ถ้าเอาไปให้เค้าดู จะช่วยอะรัยได้มั้ยค่ะ Sad
ปาริสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:48  

ขอบคุนค่ะ
แต่ยังสงสัยอยู่ว่าใช้ไปเลยๆ มันจะไม่มีจุดแบบที่กล่าวไป เพิ่มขึ้นมาใช่มั้ยค่ะ
เป็นเครื่องของ IEC อะค่ะ ถ้าเอาไปให้เค้าดู จะช่วยอะรัยได้มั้ยค่ะ
ninetua
Year's Star

จังหวัด: ประจวบฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:58  

คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ เพราะมนัเป็นปกติของจอแบบนี้ที่จะมีจุดบอดมากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ดวงผู้ซื้อ Very Happy ถ้าเป็นมากก็เอาเข้า0ดูนะครับแต่ส่วนมากจะช่วยอะไรไม่ได้เพราะต้องเปลี่ยนจออย่างเดียว ผมว่าถ้ามันมีแค่จุดเดียวก็คงไม่เป็นไรหรอกครับเพราะ6600ของผมมันมีตั้ง3-4จุด Wink
ปาริสา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 21:55  

คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ เพราะมนัเป็นปกติของจอแบบนี้ที่จะมีจุดบอดมากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ดวงผู้ซื้อ Very Happy ถ้าเป็นมากก็เอาเข้า0ดูนะครับแต่ส่วนมากจะช่วยอะไรไม่ได้เพราะต้องเปลี่ยนจออย่างเดียว ผมว่าถ้ามันมีแค่จุดเดียวก็คงไม่เป็นไรหรอกครับเพราะ6600ของผมมันมีตั้ง3-4จุด Wink

ขอบคุนค่ะ
diver_duck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 10:53  

เสียงดัง ตึกๆๆ 3 ครั้งตอนเปิดเข้าไปใช้กล้อง ของ N7610 ของผมก็เป็น ของน้องชายก็เป็น สงสัยจะเป็นทุกเครื่องนะครับของ N7610 เนี่ย
7610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 14:22  

7610 มี easy thai ติดมากับเครื่อง ตอนเปิดกล้องแล้วมันจะดัง ตึกๆๆๆๆ ทุกครั้ง
ทีแรกเราก็ไม่ค่อยเชื่อว่ามันจะเกี่ยวกัน ไปอ่านเจอในเว็บเขาบอกว่ามันเป็น bug ของโปรแกรมที่มันไม่เข้ากันกับเครื่องรุ่นนี้ เห็นเขาอีกว่าถ้าปล่อยไปเรื่อยๆกล้องจะพังได้ เลยลอง remove ออก แล้วลองเปิดกล้องดูก็ปรากฏว่าตอนเปิดกล้องไม่มีเสียง ตึกๆๆๆๆ อีกเลย
ทีนี้เลยไปลง thaipluz แทนใช้ดีกว่าอีกนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: