Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยคร้าบ app. closed browser

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 1990
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? app. closed browser
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 11:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

เวลาเล่น wap แล้วมันขึ้นว่า app. close browser ทุกทีเลย ทำไงดีครับ ผมใช้โปรแกรม SettingWizard ในการ set up ค่าต่างๆสำหรับ WAP, MMS, GPRS ซึ่ง MMS ก็ใช้งานได้ตามปรกติ ส่วนโปรแกรมอื่นๆ(ซึ่งอาจจะมี conflict กันรึปล่าวผมก็ไม่รู)ในเครื่องก็มีนิดหน่อยครับ เป็นเกมส์ซะเยอะ ใครรู้ช่วยบอกทีคร้าบบบ ผมใช้ DTAC นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
kidnappers69
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 11:53  

เปิดโปรแกรมทิ้งไว้เยอะไปหรือเปล่าครับ

ลองกดปุ่ม menu ค้างแล้วดูว่ามีโปรแกรมที่เปิดค้างเอาไว้หรือเปล่า

ถ้ามีกด c เลือก โปรแกรมเพื่อปิดครับ
TimTam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 15:57  

ขอบคุณครับ แต่เช็คดูแล้ว ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรทิ้งไว้เลย เคยมีคนบอกว่ามัน conflict กับ blacklist แต่ผมก็ลองเอาโปรแกรมนี้ออกแล้วก็ยังเหมือนเดิมอะครับ ผมเห็นมีคน post ปัญหานี้ก่อนหน้านี้เหมือนกันครับ มีใครรู้อีกบ้างมั้ยเอ่ยยย
kidnappers69
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 02:11  

แหะๆ ปล่อยไก่เลยเรา ไม่รู้สิครับไม่เคยเจอปัญหานี้

เอ้า! เหล่า Guru ทั้งหลายออกมาไขโจทย์หน่อยครับ
area
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 09:39  

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้หายแล้ว มันเกิดจากโปรแกรมthaiplus ครับ ต้องลงthaipluz1.6 ของผมต้องลงใน phone memory ครับถ้าลงใน mmc จะขึ้น app. closed broswer ไม่ทราบว่าทำไมเหมือนกัน
TimTam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 10:08  

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ เป็นเพราะ ThaiPluz จริงๆด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: